GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ Patch (stable 12) สายอาชีพ และสงครามชิงปราสาทรูปแบบใหม่

ผมว่าถ้าตั้งในบอร์ดสารธาณะแบบนี้ก็ต้องมีคนมา ติ ชม กันบ้าง แล้วยังไม่มีใครด่าเธอเลย ทำไมต้องโกรธด้วย

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
หาแนวทางการเล่นอาชีพอื่นๆเพื่อเป็นแนวทางในการเล่นเซิบเวอร์หลัก
เพราะอาชีพที่เล่นอยู่ในเซิบเวอร์หลักได้รับผลกระทบเรื่องทักษะจาก Patch (stable12)

-______________-
แค่แนวทาง พอได้แนวทางก็เอามาบอก
ว่าดี/เสียยังไง
มันก็คล้ายๆคหสต.
-______________-
เป็นคนคนหนึ่ง

Fujin

• Jr. Member
  • **
  • It's Freedom

ท่านเพา

• Full Member
อืมม อ่านแล้ว ไม่่ผ่านทั้งสองเม้นต์เพราะ..

1. รายงานผลไม่ค่อยเกี่ยวกับของที่เบิกไป (สรุปความในเม้นแรก บอกแค่ว่า ปรับต้านทานวิลด + ห้ามโกย แล้ววิกากขึ้น ไม่ยอมๆๆๆ ปรับขึ้นเดี๋ยวนี้น้า มันเกี่ยวอะไรกะเบิกหมวกเทพเทพเลือดหนิ เอาไปตีอาชีพอะไร ใคร ที่ไหนยังไงก็ไม่บอก ละเบิกหน้ากากเทพมอง เอาคทาไปเคาะหรือเอาไปให้ตัวอื่นใส่กันแน่หนิ ละถ้าจะเขียนแค่สิ่งที่มันอยู่ในแพทช์ ไม่ต้องเบิกของก็ได้นะ)

2. แค่เนี้ย  woon_huh

- ทำให้อาชีพนี้สามารถสู้ สายอาชีพเดียวกันและสายอาชีพ อื่น ๆ ได้

- เมื่อไม่มี C3 อาชีพนี้แทบจะสู้อาชีพอื่น ๆ ไม่ได้เลย

มันสู้ไม่ได้ยังไง ตรงไหน อธิบายหน่อยดิ ไปลองสู้อาชีพอะไรมาละมั่ง สู้ที่ไหน (ในแบท ในวอ หรือสู้นอกเมือง)

ปล. แต่ก็ยังดีที่มีรายงาน  g#015
คือคนรายงานเค้ามาถามแล้วแหละว่าต้องรายงานไปถึงเรื่องของที่เบิกเลยไหม

เลยบอกว่าไม่จำเป็นก็ได้ เพราะของที่เบิกมาไม่ได้มีการปรับเปลี่ยนอะไร

เพราะการเบิกในครั้งนี้สามารถเชื่อมโยงไปถึงการทดสอบ Stable 12 ได้

อย่างเช่น A สู้กับ B Aมีไอเท็มหมวกเทพเทพเลือดแต่ B ไม่มีไอเท็มนั้น

B จึงต้องทำการเบิกหมวกเทพเทพเลือดไปใส่เพื่อความสมดุลในการทดสอบ

{...NonG KaNooNNoiiz:)-

• Newbie
  • *
  • [:ณ๊๏Jฝ๏enoJ.'
ผมว่าเกราะเวทย์ที่ลดต้านทานไป มันก็ไม่ได้จะทำให้วิแพ้เทร วิ คทาโล่ ศรอัตนีบาตไปเหอะวิไม่ตายหรอก เลงขาวิก็ร่ายเวททางไกลได้ ส่วนวิกับวอ มันสู้ยากอยู่แล้วถ้าอยู่ในระดับเดียวกัน
ให้วิมีเกราะเวทเหมือนเดิมที่มีต้านทาน50เปอเซนต์ มาเจอวอลอคใส่แรร์95 เพิ่มสาปไปอีก วิโดนสาปก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ให้มีต้านทานก็เหอะเวลาสาปก็น่าจะ 15วิ+อยู่ แล้วอีกอย่างวิกับวอมันก็แพ้ทางกันด้วย ถ้าวอเกราะสะท้อนสิบ วิโอกาศชนะก็น้อย สกิลที่ตีได้ก็มีแต่ สายลมแห่งเหมัน แล้ว สกิลจากคทา99

ทางเดียวที่แก้ไขได้ในเซิพหลักคือหาตังเยอะๆมาซื้อแรร์ใส่สินะคะ  แล้วอาชีพอื่นกับวิล่ะ สายกายภาพ โดนใบ้จากหน้าไม้เทร โดนมึนจากเทร หรือตีบอสอื่นๆ บลาๆๆๆ ถ้าไม่ใส่คทาโล่ ก้อกากอ่ะดิ ถ้าไม่มีแรร์ก้อกากมากๆสินะคะ  งั้นเล่นตีวุ้นที่เซิพหลักกับแชทกับเพื่อนก้อพอละ ใส่แค่คุมพิภพกับเซตปราช  พอแนะนำได้ป่ะ ใส่อันอื่นได้แมะ ที่จะลดความเหลื่อมล้ำของสถานะอาชีพอื่นได้ ไม่ต้องเปนหุ่นไล่กาให้สายกายภาพตีเอา คนเล่นใหม่ ไม่จุ6 ไม่มีแรร์เพราะตังน้อย ทุนน้อยแต่อยากเล่นเกมไทย ต้องทำไงอ่ะ ?

"ความผูกพัน"
บางทีก็ยากเกินจะอธิบาย

. . . รู้สึกแค่ว่า ชีวิตจะขาดเธอไม่ได้อีกเลย . . .
FM SV.PK

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
ผมขอถามนิดนึง เบิกของไปนี่เอาไปทดสอบอย่างเดียวใช่หรือป่าว  g#025

เพราะผมลงแบทไปหาเพื่อนทีไร เจอพวกคุณทุกที แล้วเมื่อเจอทีไร ต้องมีการเตรียมพร้อมที่จะสู้ตลอดเลย ผมไม่เข้าใจว่าทดสอบอะไร  g#016
Never mind .

InW-LorD

• Newbie
  • *
ว่าว่างั้นงี้เลยนะ คุณ Asking : เพราะผมลงแบทไปหาเพื่อนทีไร เจอพวกคุณทุกที แล้วเมื่อเจอทีไร ต้องมีการเตรียมพร้อมที่จะสู้ตลอดเลย
ทางพวกคุณเองก็เหมือนกัน ผมไปรับเวลาเซตจุติทีไร พวกคุณก๊อปฆ่าพวกกิลผมตลอด อาจจะไม่ไช่คุณนะแต่เป็นคนในกิลคุณคนอื่นๆงั้นผมถามกลับว่า พวกคุณเบิกไปเหมือนกัน พวกคุณต้องการทดสอบอะไร
อย่าหาว่าผมเข้าข้างพวกพ้อผมเลยนะแต่ผมต้องการ เสรีภาพครับ ไม่ไช่มีคนมาคอยกดดันตลอด พวกคุณจะทำอะไร พวกผมไปเคยไปยุ่งไม่เคยไปแขวะ พวกคุณเองก็น่าจะได้คิดบ้างเช่นกันโตๆกันแล้วครับ

เพราะงั้นก่อนว่าใคร ติ ใครควรมองตัวเอง และพวกพ้องของตัวเองก่อนครับ อีกอย่างการตั้งรายงานการทดสอบผมว่านะ การที่มีคนมาติ มาชมนั้นมีใได้ครับ แต่ต้องมีขอบเขตหน่อย เค้าทำมารายงานก็ดีแล้ว ดีกว่าเค้าเบิกไปแล้วไม่รายงานไม่อะไรเลย เล่นเอาสะใจไปวันๆ เพราะฉะนั้น ถ้าคุณจะนับพวกผมเป็นอริก็ขอให้มีขอบเขตในที่สาธารณะด้วย คุณจะติ หรือ คุณจะชม อะไรก็แล้วแต่ขอใ้ดูทางพวกของคุณเองก่อนครับ เหตุผลของคนแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เช่น
1.เค้าอาจจะทดลองแนวทางอาชีพใหม่ๆ ของเค้าที่เค้าไมไ่ด้เล่นใน Sv.หลัก เพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงของเค้า
2.อาชีพที่เค้าเล่นอยู่อาจโดนผลกระทบทางด้านสกิล หรือ ด้านต่างๆก็เป็นได้
3.อาจจะเป็นอาชีพเดียวกันกับ Sv.หลัก ก็จริงแต่สกิลไม่เหมือนกัน อาจจะทดลองหาสายหรือหาสเตปการเล่น ที่ถูกใจตัวเองและดีกว่านี้ครับ (ผมเชื่อว่าเกมส์นี้แต่ละอาชีพมีหลายสายให้ทดลองเล่นครับ สเต็ปการเล่นและความสามารถของแต่ละสายก็แตกต่างกันออกไปมากด้วยครับ)

ทั้งนี้ ผมว่าน่าจะให้ทางทีมงานที่เป็นเจ้าของเรื่องการเบิกไอเทมหรือดูแลเซิฟเวอร์นี้ เป็นผู้ตัดสินน่าจะดีกว่าครับ

ปล.ขออภัยคนที่มา ติ หรือ ชม ดว้ยใจจริงนะครับ ถ้าติ และ ชม ด้วยเหตุผลก็น่าอ่านเพื่อให้เจ้าของกระทู้เป็นนวทางแก้ไขต่อไปนะครับ และทางที่ดีควรเสนอแนะเค้าด้วยนะครับ ไม่ไช่ การติของพวกคุณคือการตัดสินใจด้วยยตัวเอง ว่าเค้าผ่านหรือไม่ผ่าน

ปล.ส่วนตัวผมเองก็บเิบิกไปเช่นเดียวกันนะครับ แต่ผมยังไมไ่ด้ทำรายงานเพราะทีมงานก็น่าจะได้รับบัคที่ผมแจ้งไปจากการเทสแล้ว ส่วนเหตุผลที่ผมเบิกเทส คือ การฝึกซ้อมสเต็ปการแข่งขัน ABT ใน Season ถัดไป โดยการทดลองไอเทมระดับจุติ 6 รอบทั้งหมดที่ผมมีอยู่จริงในเซิฟเวอร์หลัก ทั้งนี้ยศอาจจะเกินจากเซิฟเวอร์หลักไปนิดหน่อย แล้วแน่นอนครับเหตุผลของผมเป็นการสนทนากับทีมงานโดยตรงท่านนึง หลายคนอาจจะมองว่าผ่านหรือไม่ผ่าน แต่ทางทีมงานก็อนุมัติให้ว่าผ่านสำหรับเหตุผลในการเทสของผม ก็ขึ้นอยู่กับแง่คิดของแต่ละคนครับ

ปล.ผมแค่ไม่อยาให้ทะเลาะกันสังคมเดียวกันแค่เกิดกันคนละที่ จะเอาไรกันมากมายครับ ต่างคนต่างเล่นเพื่อความสบายใจดีกว่านะครับ ยังไงซะก็เล่นเกมส์คนไทยเหมือนกัน ถ้าพวกคุณอ่านแล้วเข้าใจกันก็ขอบคุณครับ  g#031

Fujin

• **
  • It's Freedom
ผมขอถามนิดนึง เบิกของไปนี่เอาไปทดสอบอย่างเดียวใช่หรือป่าว  g#025

เพราะผมลงแบทไปหาเพื่อนทีไร เจอพวกคุณทุกที แล้วเมื่อเจอทีไร ต้องมีการเตรียมพร้อมที่จะสู้ตลอดเลย ผมไม่เข้าใจว่าทดสอบอะไร  g#016

ว่าว่างั้นงี้เลยนะ คุณ Asking : เพราะผมลงแบทไปหาเพื่อนทีไร เจอพวกคุณทุกที แล้วเมื่อเจอทีไร ต้องมีการเตรียมพร้อมที่จะสู้ตลอดเลย
ทางพวกคุณเองก็เหมือนกัน ผมไปรับเวลาเซตจุติทีไร พวกคุณก๊อปฆ่าพวกกิลผมตลอด อาจจะไม่ไช่คุณนะแต่เป็นคนในกิลคุณคนอื่นๆงั้นผมถามกลับว่า พวกคุณเบิกไปเหมือนกัน พวกคุณต้องการทดสอบอะไร
อย่าหาว่าผมเข้าข้างพวกพ้อผมเลยนะแต่ผมต้องการ เสรีภาพครับ ไม่ไช่มีคนมาคอยกดดันตลอด พวกคุณจะทำอะไร พวกผมไปเคยไปยุ่งไม่เคยไปแขวะ พวกคุณเองก็น่าจะได้คิดบ้างเช่นกันโตๆกันแล้วครับ

เพราะงั้นก่อนว่าใคร ติ ใครควรมองตัวเอง และพวกพ้องของตัวเองก่อนครับ อีกอย่างการตั้งรายงานการทดสอบผมว่านะ การที่มีคนมาติ มาชมนั้นมีใได้ครับ แต่ต้องมีขอบเขตหน่อย เค้าทำมารายงานก็ดีแล้ว ดีกว่าเค้าเบิกไปแล้วไม่รายงานไม่อะไรเลย เล่นเอาสะใจไปวันๆ เพราะฉะนั้น ถ้าคุณจะนับพวกผมเป็นอริก็ขอให้มีขอบเขตในที่สาธารณะด้วย คุณจะติ หรือ คุณจะชม อะไรก็แล้วแต่ขอใ้ดูทางพวกของคุณเองก่อนครับ เหตุผลของคนแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เช่น
1.เค้าอาจจะทดลองแนวทางอาชีพใหม่ๆ ของเค้าที่เค้าไมไ่ด้เล่นใน Sv.หลัก เพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุงของเค้า
2.อาชีพที่เค้าเล่นอยู่อาจโดนผลกระทบทางด้านสกิล หรือ ด้านต่างๆก็เป็นได้
3.อาจจะเป็นอาชีพเดียวกันกับ Sv.หลัก ก็จริงแต่สกิลไม่เหมือนกัน อาจจะทดลองหาสายหรือหาสเตปการเล่น ที่ถูกใจตัวเองและดีกว่านี้ครับ (ผมเชื่อว่าเกมส์นี้แต่ละอาชีพมีหลายสายให้ทดลองเล่นครับ สเต็ปการเล่นและความสามารถของแต่ละสายก็แตกต่างกันออกไปมากด้วยครับ)

ทั้งนี้ ผมว่าน่าจะให้ทางทีมงานที่เป็นเจ้าของเรื่องการเบิกไอเทมหรือดูแลเซิฟเวอร์นี้ เป็นผู้ตัดสินน่าจะดีกว่าครับ

ปล.ขออภัยคนที่มา ติ หรือ ชม ดว้ยใจจริงนะครับ ถ้าติ และ ชม ด้วยเหตุผลก็น่าอ่านเพื่อให้เจ้าของกระทู้เป็นนวทางแก้ไขต่อไปนะครับ และทางที่ดีควรเสนอแนะเค้าด้วยนะครับ ไม่ไช่ การติของพวกคุณคือการตัดสินใจด้วยยตัวเอง ว่าเค้าผ่านหรือไม่ผ่าน

ปล.ส่วนตัวผมเองก็บเิบิกไปเช่นเดียวกันนะครับ แต่ผมยังไมไ่ด้ทำรายงานเพราะทีมงานก็น่าจะได้รับบัคที่ผมแจ้งไปจากการเทสแล้ว ส่วนเหตุผลที่ผมเบิกเทส คือ การฝึกซ้อมสเต็ปการแข่งขัน ABT ใน Season ถัดไป โดยการทดลองไอเทมระดับจุติ 6 รอบทั้งหมดที่ผมมีอยู่จริงในเซิฟเวอร์หลัก ทั้งนี้ยศอาจจะเกินจากเซิฟเวอร์หลักไปนิดหน่อย แล้วแน่นอนครับเหตุผลของผมเป็นการสนทนากับทีมงานโดยตรงท่านนึง หลายคนอาจจะมองว่าผ่านหรือไม่ผ่าน แต่ทางทีมงานก็อนุมัติให้ว่าผ่านสำหรับเหตุผลในการเทสของผม ก็ขึ้นอยู่กับแง่คิดของแต่ละคนครับ

ปล.ผมแค่ไม่อยาให้ทะเลาะกันสังคมเดียวกันแค่เกิดกันคนละที่ จะเอาไรกันมากมายครับ ต่างคนต่างเล่นเพื่อความสบายใจดีกว่านะครับ ยังไงซะก็เล่นเกมส์คนไทยเหมือนกัน ถ้าพวกคุณอ่านแล้วเข้าใจกันก็ขอบคุณครับ  g#031

ขอโทดแทน AsKinG.z- ด้วยงับ ส่วนเรื่องของผม โกรธเคืองไรก็ไว้ก่อนนะ  g#020

VR_1

• **
แทนที่จะขอบคุณเนอะที่มีคนรายงาน ด้วย สวดยอด ทุกทีเห็นเบิกไป ไม่เคยเห็นมีใครรายงานแบบนี้เลย น่าจะเอามารายงานหัวข้อสนทนาแบบนี้ทุกคนจะได้เห็นกัน แล้วอีกอย่างการรายงาน ไม่มีถูกหรือผิดครับ เพราะ เป็นความเห็นของผู้ทดสอบ ถ้าเห็นว่าไม่ใช่ก็เงียบๆไป เพราะว่า ความคิดเห็นไม่ตรงกัน มันไม่มีหรอกครับ ถูกหรือผิด อะ เห้ยมุงผิดเพราะความเห็นไม่ตรงกรุนะโว้ย แบบนี้หรอครับ เขาออกมารายงานก็มาแขวะเขา เขาไม่รายงานก็มาว่าไหนรายงาน พวกคุณจะเอายังไงไม่ทราบครับ ตัวผมว่าจะทำรายงานมั่งแต่เจองี้ชักเบื่อๆซะละ ไม่ทำก็ผิด ทำก็ผิด แล้วจะเสียเวลานั่งทำไปทำไม ทั้งๆที่ทำไปมันก็ผิด

VR_1

• **
รายงานผลการทดสอบ

ชื่อตัวละครที่ใช้ในการทดสอบ
VRZERO

ได้ทำการทดสอบเรื่อง
แนวทางการเล่นในเซิบเวอร์หลักเพราะอาชีพที่เล่นอยู่ในเซิบเวอร์หลักได้รับผลกระทบจากPatch (stable 12)

Item ที่เบิกไป
ตัวละคร assin จุ6 c3 10 หมด,หมวกเทพเทพเลือด,กากอสูรทองคำเทพมอง

ผลการทดสอบ
ต้องขอกล่าวอ้างอิงมาจากเซิบเวอร์หลักก่อนนะครับ เซิบเวอร์หลักนั้นผมได้เล่นเทรจุ6 c3 10 หมด ชื่อ VR_1 ของตันเว่วตัน ทุกอย่างตันหมด แต่พอPatch (stable 12) ที่กำลังจะเข้านั้นทำให้ผมได้รับผลกระทบอย่างมากต่อเทรผมเป็นอย่างมาก เทรนั้นถ้าเอาหยุดออกผมรับได้แต่พอเอาก้าวพริบตาออกนั้นทำให้เทรหมดประสิทภาพในการหลบหนีไปอย่างสิ้นเชิงเดิมทีเทรนั้นเป็นอาชีพที่บอบบางพอสมควรแต่ผมอับเกรดเทรให้มันถึกขึ้นโดย เสต็บการใส่ของที่ไม่เหมือนใคร จากรูปด้านล่างเทรผมจะเป็นสายตระกุดซึ่งส่วนใหญ่จะเล่นสายเซ็ทจุกันเพราะเอาเลือดและเอาต่อเนื่องแต่ว่า ทำให้บางมาก แต่เป็นสายตะกุดนั้นเลือดจะน้อยกว่าสายเซ็ทจุเพราะสเตตัสไม่สามารถลงวิทได้ 99 ต้องเอาไปลงเอจิเพื่อที่จะเอาต่อเนื่อง 216 แค่กดเพิ่มพลังฮึดสู้+เอจิ80 ก็จะสามารถทำต่อเนื่อง 216 โดยไม่ต้องใส่เซ็ทจุได้ ตัวอย่างด้านล่างครับ

การอ้างอิงจากข้างบนเป็นหลักฐานจากคำกล่าวของผมที่ว่าได้รับผลกระทบจาก Patch (stable 12) ว่าจริงไหมและของที่ผมได้เบิกไปจากเซิบเวอร์นรกนั้น สาเหตุที่ต้องเบิกหมวกเทพเทพเลือดและกากอสูรเทพมองนั้นมาจากเซิบเวอร์หลักที่ผมมีของพวกนั้นอยู่แล้วเพื่อสมจริงต่อการเล่น แอสครับ เพราะถ้า Patch (stable 12) ผมจะรีเทรเล่นแอสของเทรแทบทุกชิ้นสามารถนำไปใช้กับแอสได้เพราะว่ามีออฟเลือด จะเปลี่ยนก็แค่ แรร์เทร90เทพเลือดกับหน้าไม้ประตูนรกเทพคลั่ง

-ผมจะขอว่ากันไปทีละเรื่องๆเลยนะครับ เรื่องแรก แบทเิทิล
แอสเป็นอาชีพที่บ่งบอกอยู่แล้วว่าเป็นนักฆ่ามีการโจมตีโป๊ะเช๊ะที่รุนแรงและ อัตตราโป๊ะเช๊ะที่เยอะพอสมควร+สกิลพันธมิตรแห่งเงาที่ เมื่อโดนโจมตีจากทางกายภาพจะทำให้เกิดการพันเงาขึ้น เมื่ออยู่ในสถานะพันเงานั้นเมื่อไปโจมตีศัตตรูจะได้รับผลโป๊ะเช๊ะทำให้แอสมีจุดเด่นมากจากการสู้กับสายกายภาพจะแพ้ทางสายเวทย์ ผมจะขอกล่าวๆเป็นอาชีพไป หลังจากได้ลองทำการ PVP 1-1 กับเพื่อนในกิลเพื่อทดสอบว่าอาชีพแอสนั้นแพ้ทางอาชีพไหนมั้ง และ ชนะอาชีพไหนมั้ง (เป็นการทดลองของผมกับเพื่อนในกิลคนอื่นอาจจะชนะ หรือ แพ้ ไม่เหมือนกัน ฉนั้น ความเห็นใครหวามเห็นมันนะครับ) จะขอกล่าวคร่าวๆนะครับเพราะว่าจะต้องกล่าวถึงทุกอาชีพ เอาเป็นว่า ของตันเหมือนกันหมด c3 10 หมดทุกอาชีพ

-แอสVSแอส
เมื่อแอสเจอกับแอส แน่นอนเหมือนดรากอนบอลครับ ถ้าคนดูจะเห็นว่า หายกันไป หายกันมา ตีเงากันไป ตีเงากันมา อันนี้่ผมตอบไม่ไ้ด้ว่าขึุ้นอยู่กับอะไร ต้องขึ้นอยู่กับเสต็บในการเล่นผมว่านะเพราะเมื่อผมเวลาตีแอสติดเงาผมจะเข้าไปที่เงาอีกครั้งไม่ว่าจะเป็นเกราะ 95 ก็ตามที่เงาแล้วจะไม่เห็นเมื่อมีบัฟแต่สามาถตีได้ครับเพราะเมื่อช่วงแรกๆที่เงาเกิดขึ้นนั้นต้องสังเกตุดีๆจากจุดทีหายไปจะมีรูปดาบขึ้นครับเราก็คลิกที่ตรงนั้นถึงแม้ว่าจะไม่เห็นตัวก็ตามแต่รูปดาบนั้นก็ขึ้นอยู่ครับ จะทำให้เราสามารถโจมตีได้แม้เข้าจะพันเงาก็ตาม แต่ไม่สามรถหาตัวได้เสมอครับ จะะคลิกได้ประมาณ 2-3 ครั้ง แล้วก็จะหาย ซักพักก็จะโผล่มาครับ จังหวะที่หายไปนั้นแล้วไม่สามารถคลิกโจมตีได้ คือหายไปอย่างไร้ร่องรอย ให้เดินถอย รอโผล่มาแล้วพุ่งแทง มีทริคนิดๆครับ อย่าใช้พุ่งแทง ขณะติดสถาณะพันเงาครับจะทำให้สกิลนั้นต้องร่าย จำทำให้เกิดช่องโหว่และโดนโจมตีได้ สรุปแอสเจอแอสนะครับขึ้นอยู่กับเสต็บการเล่นของแอสแต่ละคนและที่สำคัญคือ ดวงครับ เพราะการที่จะตีแอสเข้านั้นก็ต่อเมื่อ สกิลc3 พันธมิตรแห่งเงาไม่ทำงาน นั้นแหละครับถึงบอกว่าดวง อิิอิ ผมให้เสมอครับ

-แอสVSเทร
เทรนั้นจุดแข็งคือสกิลเล็งแขน เมื่อเจอเล็งแขน5จะลดพลังโจมตีไป 75% เลยทีเดียวทำให้ตีเบามาก เสต็บของแอสในการสู้เทรนั้น ร่างกายพิษเป็นสิ่งสำคัญครับ เพราะเมื่อเทรโจมตีแอสแล้วติดพิษนั้น พิษที่เทรเกียจที่สุด 1.พิษลดต่อเนื่อง 2.พิษลดโจมตี 3.พิษทำให้เ้ดินช้า เมื่อเทรเจอพิษพวกนี้ทำให้เทรไม่สามารถสู้แอสได้เลย ถ้าแอส1-1กับเทรจริงๆ ถ้าแอสพรางเข้าไปตี แอสชนะครับ แต่ความเป็นจริงแล้วถ้าแอสพรางเทรก็จะพรางกลับ แล้วแอสพรางนั้น เวลาน้อยกว่าเทรมากเทรบางคนสามารถพรางได้ตลอด ทำให้เมื่อเวลาจะ 1-1 กันจริงของแอสกับเทรนั้นแอสจะไม่พรางเข้าไป+แต่จะสามารถพรางขณะต่อสู้ได้ จุดสำคัญเลยคือพิษที่แอสจะชนะเทรได้และความไว ถ้าเทรไม่ไวเล็งแขนได้ช้า เทรจะแพ้ แอสไวพุ่งเข้าไป+หมื่นมีััดได้เทรนอน แอสก็จะชนะ สรุปครับ การที่จะรู้ผลแพ้ชนะของแอสกับเทรนั้นขึ้นอยู่กับความไวของทั้งสองอาชีพนั้นเอง ใครเปิดก่อนชนะครับง่ายๆ อิิอิ ผมให้เสมอครับ

-แอสVSชาบ
ชาบนั้นเป็นอาชีีพที่ยิงไกลแต่บางมากทำให้ แอสสู้ชาบนั้นสามารถสู้ได้สบายๆครับ กินขาดเลยว่าได้ เพราะชาบเป็นอาชีพสายกายภาพการที่จะโจมตีแอสแล้วทำดาเมจรุนแรงจากสกิลของชาบนั้นจะติดสกิล c3พันมิตรแห่งเงาของแอสซะส่้วนใหญ่ทำให้แอสได้เปรียบมากในการต่อสู้ เสต็บ กดไร้สิ้นสุด พราง เข้าไปตี ชาบเงิบแล้วครับ อิอิ สรุปครับ แอสสามารถชนะชาบได้อย่างสบายๆไม่ลำบากมากครับ ผมให้แอสชนะชาบครับ

-แอสVSพาลาดิน
ง่ายๆเลยครับถ้าจะต้องไป1-1กับอาชีพนี้บอกเขาไปเลยว่า ผมยอมแพ้ครับ จากเกราะ95ของพาราที่ลงใหม่ สกิลมีด99ของแอสเป็นง่อยไปเลยครับตีไป จากอาชีพอื่นนั้นโดนรัวเป็นน้ำ แต่พ่อเจอพารา กดไร้สิ้นสุด พรางเข้าไปตี โดนเพียงดอกเดียวเท่านั้น ป๊าดโหดขิงๆ ไหนจะปลดคลั่ง+ค้อน99 ที่ทำให้อัตตราการเกิดโป๊ะของพารานั้นเยอะมาก และ ไหนจะสกิลที่ลดการเกิดโป๊ะเชะอีก ไหนจะผนึก กลัว ที่เมื่ออยู่ไกล้ๆจะลดเลือดผู้เข้ามาโจมตีอีก ทำให้แอสนั้นไม่สามารถเอาชนะพาราได้ 100% ฟันธงครับ สรุปครับ ถ้าเจอพาราอย่าไปสู้เลยครับถ้าของเท่ากัน แพ้กับแพ้ ผมให้พาราชนะแอสครับ

-แอสVSเบอเซอร์เกอร์
แน่นอนว่าขึ้นอยู่กับ ทริคของเบอและสีชุด เบอนั้นจะมีอยู่สองสาย สา่ยแกร่งและเลือด ถ้าเจอสายแกร่งพอสู้ได้ครับ เจอสายเลือดยอมเถอะ เพราะโล่ล้างแค้นนั้นเอง ถ้าเจอเบอสายเลือดใส่โล่ล้างแค้นให้เราตีจนเลือดเราหมดตายเองเขาก็ยังไม่ตายครับ เพราะสกิล ยืนหยัด ถ้าเจอเบอสายโล่ล้างแค้นนั้นแพ้แน่นอนครับ เพราะโล่ล้างแค้นนั้นจะทำการสะท้อนดาเมจกลับไป 120%เมื่อทำการยกโล่ ถึงแม้ว่าจะสะท้อนกลับไป120%แต่โดนเราจิงๆ แค่ 60% นั้นเองเพราะลดดาเมจจากคนไป 50% ครึ้งนึงนั้นเอง  ทำให้แอสตายก่อนที่เบอจะตายเสียอีก ถ้าเป็นเบอสายแกร่งไม่ใส่โล่ล้างแค้นนั้น หรือเบอสายเลือดที่ไม่ใส่โล่ล้างแค้น แอสมีโอกาสที่จะชนะเยอะอยู่พอสมควร เพราะเบอจะตีไม่โดนเพราะแอสติดสกิลc3 พันมิตรแห่้งเงา แต่ถ้าเบอตีโดนแอสก็จะจุกเหมือนกันครับ เพราะคำราม10 นั้นจะทำให้ดาเมจของเบอนั้นแรงมากโดนไปทีแอสมีสิทเงิบได้ สรุปครับ ถ้าเจอเบอสายโล่แค้นไม่สามารถเอาชนะได้ ถ้าสายปกติมีสิทที่จะเอาชนะได้ครับ ผมให้เบอได้เปรียบแอสครับ

-แอสVSเบลด
เบลดมีอยู่สองสายครับ สายแรกสายดาบคู่ สายสองสายดาบใหญ่ ดาบคู่นั้นเน้นการโจมตีที่ไม่รุนแรงเหมือนดาบใหญ่ แต่สกิล c3 สวนกลับนั้นร้ายกาจพอสมควร ส่วนดาบใหญ่นั้นมีสกิลการโจมตีที่รุนแรงมากจากสกิล มังกรพิโรธ การป้องกันที่แสนจะกวนจาก ดาบมารสายฟ้า สเต็บการสู้ แอสกดสกิล พันมิตรแห่งเงา ร่างกายพิษ สกิลไร้สิ้นสุด เมื่อเจอเบลด ให้ทำการพุ่งแทง+หมื่นมีด เบลดจะเงิบแล้วครับ หรือ จะพรางเ้ข้าไปตีก็ได้เช่นกัน พยามอย่าให้เบลดนั้นใช้สกิลกลับมาเพราะจะทำให้แอสเงิบได้ ขึุ้้นอยู่กับความไวครับ แต่ถ้าเบลดดวงไม่ดีสกิลมาติดพันเงาละก็ จบเลย สรุป การจะเอาชนะซึ่งกันและกันนั้นขึ้นอยู่กับ 1ความไว 2ดวง ผมให้แอสได้เปรียบเบลดครับ

-แอสVSวอลอค
วอลอคเป็นอาชีพเวทสายความมืดที่อัญเชิญสัตว์ออกมาโจมตี และสามารถสาบให้ ใ้บ้ เมา แข็งเป็นหิน ไหนจะสกิลซับอย่าง สาบคลั่ง ศาตตรา ไหนจะc3 สะท้อนเวทอีก แต่แอสเป็นพวกสายกายภาพครับ อิอิ ทำให้แอสสู้กับวอนั้น ง่ายมาก กดสกิลหมดพุ่งไปทีก็ ร้องละครับวอ ส่วนวอนั้น สกิลทูตใส่แอส ติดพันเงาอีก หมากัด พันเงาอีก แต่ถ้าวอมือไวๆก็สามารถชนะแอสได้ครับ เพราะจาก สาบต่างๆ และ ระยะการโจมตีทำให้วอสามารถสู้แอสได้เช่นกัน สรุป ขึ้นอยู่กับความไวอีกเช่นเดียวกันครับเมื่อทั้งสองอาชีพนี้มาเจอกัน ผมให้แอสได้เปรีียบวอครับ

-แอสVSวิ
วิเป็นสา่ยเวทที่มีดาเมจในการโจมตีทางเวทย์แรงที่สุดกะว่าได้ เมื่อแอสสู้กับวินั้น วิจะมีสองสายด้วยกัน
สายแรกสายไม้เท้า สายสองสายคทา+โล่ สายไม้เท้าแอสชนะสบายๆเพราะ พุ่งแทงไปทีเดียวก็ตายละครับ ถ้าเจอสายคทา+โล่นั้น บางทีพุ่งไปก็ตายบางทีก็ไม่ตาย ไม่ตาย100% เหมือนกับ วิสายไม้เท้า แต่ว่า ถ้าวินั้น มีเสต็บการดัก แอสก็๋สู้ลำบากเช่น สกิลแรงโน้มถ่วง อัคคีทำลายล้าง ใช้สกิลพวกนีดักไว้ แอสก้ไม่้สามารถเข้าไปทำการโจมตีได้ และพอเผลอ วิก็จะเข้ามาสกิลใส่แอสทำให้แอสตายในที่สุด สรุปครับ ขึ้นอยู่กับเสต็บและวิธีการเล่น ผมให้แอสได้เปรียบวิครับ

-แอสVSพระ
อาชีพ คิลิคหรือพระนั้น เป็นอาชีพที่ เอ่มเทพเวอร์เลย ค้อน99 โล่01 แรร์พระเบา95 ตะกุด แค่มีของพวกนี้ทำให้พระนั้นถึกเวอร์ และไม่พอ พระยังสามารถฮิลตัวเองได้ทำให้ดาเมจที่ตีไปนั้นแทบไม่เกิดผลกับพระเลย พระจะบอกว่า ตีมาดิตีมาดิ มีฮิลไม่กลัว พระมีทีเด็ดคือค้อน 99 ครับ เมื่อใส่สกิลเวทแสงนั้นจะทำดาเมจที่แรงมากๆๆ เลย เช่นพระกดทวนกระแส วิ่งใส่แอส แอสเงิบเลยครับเจอทวนไป 2 3 ที แรงมาก แอสนั้นจะพุ่งพระให้ตายในทีเดียว พุ่งไปเหอะพุ่งไงกะไม่เข้า เพราะอัตตราโป๊ะเช๊ะที่เยอะของพระจากค้อน99 และไหนจะลดโป๊ะเช๊ะจาก เกราะเบา95 ทำให้อาชีพสายโป๊ะเช๊ะอย่างแอส เทร นั้น สู้พระไม่ได้เลยครับ สรุป พระเทพมากแทบจะเป็นอาชีพที่เกือบชนะทุกอาชีพเลยก็ว่าได้ ผมให้พระชนะแอสครับ

-ต่อมาเป็นเรื่องของกิลวอครับ
กิลวอนั้นแอสมีประโยชน์อย่างมากเลยทีเดียวเป็นอาชีพที่สามารถลอบไปทำดาเมจธงได้สบายๆโดยไม่ต้องรอให้ประตูแตกเลยแม้แต่นิดเดียว เช่น มีคนอยุหลังประตูแอสก็พุ่งแล้วพรางไปหลบที่ไหนซักแห่้ง สบายๆเลยครับเสต็บนี้ไม่มีใครจับได้เพราะว่าแอสใส่เกราะ 95 นั้นป่วนมากครับเพราะว่า เวลาพรางนั้นจะมองไม่เห็นตัวครับทำให้ไม่สามารถทำอะไรได้เลยเวลาแอสพราง วอรูปแบบใหม่นั้นเลือดของประตูกำแพงและธง ค่อนข้างจะเยอะถ้าเทียบกับดาเมจที่ ตีเข้าที่ละ 1 จากที่ผมได้ทำการทดลองวอในเซิบเวอร์นรกนั้น แอสจะตีประตูแตกนั้นคนเดียว+รถ ใช้เวลาประมาณ 5นาที นานมากครับ ตีเข้าทีละ1 ขนาดสกิลไร้สิ้นสุดนะ ยังนานขนาดนี้ ไม่นับคนที่เข้ามากันบ้าน+กับคนที่ลงมาตีบ้านอีกนะ คงนานน่าดูชมเลยถ้าวอแบบนี้ลงเซิบหลักกว่าประตูจะแตก อิอิ นั้นก็ไม่ใช่ปัญหาของแอสครับ แอสสามารถลอบไปยังที่ต่างๆของปราสาทได้ เสต็บการเล่นของผมคือ เมื่อมีคน หรือ ทหารประจำปราสาทนั้นเข้ามาไกล้ ตรงประตูในระยะพุ่ง ผมจะพุ่งไป และพรางหลบ และจะไป ประตู8 ด้านซ้ายหรือขวาเพื่อหาคนหรือทหารที่จะพุ่งไปต่อถ้าไม่มีก็ตีประตูไป แต่ถ้ามีก็จะพุ่งไปและพรางเช่นเดิมและจะไปดักพวกลงมาจากวาบ จะอยู่ตรงใจกลางของแผนที่ครับ จุดตรงนั้นจะเป็นจุดที่เมื่อคนเ้จ้าของปราสาทลงมาจะ ลงมาตรงนั้นก่อน ก่อนที่จะเลือกวาบเพื่อที่จะไปยังจุดต่างๆของกิลวอ ผมจะไปรอดักคนลงวาบและสอยซะ เพื่อเป็นการตัดกำลังพล กำลังสนับสนุนจากฝ่ายกันปราสาทครับ อันนี้เป็นแนวทางการเล่นของผม ไม่พอใจห้ามติ ชอบชมได้ ขอบคุณครับ

-ขอทิ้งท้ายก่อนจะจบการรายงานนะครับ
พอไม่มีรายงานก็เหน็บว่าไหน ไม่เห็นรายงานเลย
พอทำรายงานขึ้นมาก็มาว่าเหน็บ ไม่เห็นตรงอย่างงั้น ตรงอย่างงี้ ขอโทษนะครับ ความคิดใครความคิดมันครับ อันนี้ไม่มีใครถูกและผิด ขึ้นอยู่กับคนอ่านจะพิจารณาครับ

อันข้างล่างเป็นภาพที่แสดงว่าของที่ผมเบิกไปยังอยู่ครบ

ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ  g#031

~๐ Ryan ๐~

ตอบได้ถูกใจมากครับ 
เทสเตอร์ตอบประโยคแรกปุ๊บ  ทำให้เราคิดว่า อะไรวะไม่ผ่านอะไรวะ มีรายงานผลไม่ผ่านด้วย  g#016

InW-LorD

• Newbie
  • *
รายงานผลการทดสอบ

ต้องอธิบายก่อนนะครับ เหตุผลที่เบิกอย่างที่เคยได้กล่าวไปก่อนหน้านี้ไปแล้วว่า มาทดสอบเกี่ยวกับไอเทมระดับจุติ6รอบ เพื่อทำความเข้าใจความสามารถของไอเทมและเตรียมตัวในการแข่งขัน ABT ใน Season ถัดไป

ด้านบนคือรูปตัวละครที่เบิกไปทดสอบ และ รวมถึงไอเทมที่เบิกต่างๆ

จากเหตุผลที่เบิกดังกล่าว ต้องยอมรับก่อนครับว่าการแข่งขัน ABT มีเพียงอาชีพเดียวเท่าั้นั้นที่ผมกลัวมากที่สุดนั่นก็คือ วิซาร์ด แต่หลังการทดสอบ ก็ได้ข้อสรุปว่า ต่อไปนี้ในการแข่งขัน ABT ในรอบถัดๆไป ผมก็ควรจะวางใจจากการถูกฆ่าโดยวิซาดได้ในระดับหนึ่ง เพราะเกราะวิหคศักศิท(จุติ6)นั้นมีระยะเวลาหลังใช้เพียงแค่ 2 วินาทีเท่านั้น

และได้ทดสอบต่อสู้กับทุกๆอาชีพที่มีระดับเลเวล ระดับจุติ รวมถึงไอเท็มที่มีความเสมอภาคกัน และตัวผมเองนั้นใช้สกิล C3 ครบทั้งหมดนั่นคือ การปลดปล่อยความคลั่งและปลดปล่อยพลังเวทย์   ผลก็ได้ดังนี้
1.Berserker ผลที่ได้พาลาดินชนะครับ แต่ก็จะสูสีอยู่บ้างถ้าพาลาดินได้รับผลของขวานใหญ่99 ทำให้พลังป้องกันหายไปในส่วนหนึ่ง แต่ระยะเวลาในการต้อสู้ค่อนข้างจะนานพอควรครับ เพราะเบอเซอเกอร์เป็นอาชีพที่เลือดเยอะมาก รวมถึงพาลาก็เลือดเยอะด้วยเช่นกันเมื่อปลดปล่อยความคลั่ง

2.Warlock ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ ไม่ต้องสืบเลยครับ เจอหน้า 7เืทพลงทัณหรือศาสตราเทพฝ่าเวหา ก็ไปลงนอนแล้วครับ

3.Wizard ผลที่ได้  ผมว่าสูสีครับ ที่บอกว่าสูสีคือ มีโอกาสในการแพ้ชนะเท่ากันครับ ขึ้นอยู่กับว่าใครไวกว่ากัน เพราะวิซาร์ดเองก็มีสกิลไว้แก้ทางศาสตราเทพฝ่าเวหา เช่นสกิล ของไม้89 หรือ ใช้ไม้99 เพื่อทำให้พาลาล่วงลงมาแล้ว ใช้เวทย์ตามต่อ แต่หลังจากนี้ถ้าใช้ไม้99ไปแล้วเวทตาม พาลาไม่ตายก็เตรียมตัวตายแทนพาลาได้เลยครับ ศาสตราเวทฝ่าเวหาบางทีอาจจะไม่ทำให้วิซาร์ดตายในทีเดียว แต่ยังมีสกิลอื่นๆช่วยซ้ำให้ตายได้อีกครับ เช่น ทลายสวรรค์แล้ว 7เทพลงทัณต่อ

4.Assasin ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ แน่นอนครับ ชัวร์ป้าบหลอดฟันธง เปนเรื่องยากมากครับที่แอสจะตีพาลาเข้าโดยง่าย ไหนจะผลศรัทธาที่ลดโอกาสการเกิดโป๊ะเช๊ะจากผู้ที่มาโจมตี 40% และ เกราะวิหคศักศิทอีก 10% เพราะฉะนั้นค่อนข้างจะมีโอกาสน้อยมากครับ แต่กว่าพาลาดินจะฆ่าแอสตายก็ไม่ไช่เรื่องง่ายๆเช่นเดียวกัน เพราะติด พันธมิตรแห่งเงาบ่อยมากครับ แต่ยังไงความได้เปรียบก็ไปลงทางด้านของพาลาดินอยู่ดีครับ

5.Treasure Hunter ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ เหมือนกันกับแอสครับ เนื่องจากเทรไม่มีสกิลด้าวพริบตาให้ใช้หลบสกิลแล้ว ก็ศาสตราเวทฝ่าเวหาไปเลยทีเดียวครับ สำหรับโอกาสการเกิดโป๊ะเช๊ะนั้นเทรจะติดบ่อยกว่าแอสนิดหน่อยครับ เนื่องจากผลของสกิล เชียร์ และสกิลหยุดเวลาของเทรก็ไม่เหมือนแต่ก่อนที่หยุดแล้วสามารถโจมตีได้ ทำให้พาลากินสบายใจไปมากขึ้นครับ 20 วินี้เทรยิงไม่ได้แน่นอน ถ้ายิงเราสวนได้ทันที แต่ก็นานหน่อยนะครับ ถ้าเทรมาเล็งแขนพาลาดินไว้ พลังโจมตีหายไปเยอะมากทีเดียว

6.Cleric ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ สำหรับทางสายเครลิคเวทจะค่อนข้างเบากว่าวิซาดเยอะครับ และยิงเวทย์พาลาเข้าค่อนข้างจะเบามากด้วย สำหรับพวกที่ใส่ค้อน99 สู้ก็ทำใจในระดับหนึ่งเพราะอาจจะโป๊ะเช๊ะพาลาออกไม่บ่อยเท่าไหร่นัก ถ้าพาลามือไวก็จัดการได้เลยโดยที่ตัวเองไม่ต้องถูกโจมตี ด้วยการใส่ค้อนแล้วศาสตราเทพไปจะทำให้เค้ามึนไป 3 วินาทีเลยทีเดียว (แต่ระวังโดนแสงแห่งเทพก่อนนะครับ ไม่งั้นจะเล่นว่าวไป 30 วินาทีเลยทีเดียว) ถ้าไม่ตายก็ซ้ำต่อตากสเต็ปเลยครับ

7.Blade Master ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ สำหรับเบลดมาสเตอร์ก็ค่อนข้างจะกล่าวได้ว่าเป็นอาชีพที่แพ้ทางพาลาดินเลยก็ว่าได้ครับ เพราะงั้นก็เป็นเรื่องยากหน่อยที่จะสู้กับพาลาดินครับ แต่ถ้า สาย 3ดาบ ก็ไม่แน่เหมือนกันครับ เพิ่มโอกาสการชนะได้มาอีกนิดหน่อย เพระาถ้าดวงดีพาลาดินศาสตราเทพแล้วเบลดยกดาบมาป้องกัน ก็มีโอกาสได้สวนเหมือนกันครับ

8.Sharpshooter ผลที่ได้ พาลาดินชนะครับ หลายๆคนคงสงสัยว่าทำไมผมถึงตอบว่าชนะ แล้วเปิดเกราะ สกัดขา ของชาปล่ะ ไหนจะศรกำปะนาดอีก พูดตรงๆครับ พาลาจะเปิดเปิดเกราะหรือสกัดขา ยังไงซะพาลาก็สามารถบินไปหาชาปได้แน่นอนครับ แล้วชาปก็ไม่ไช่ว่าจะเลือดเยอะมากมาย 1 ทีลงไปนอนได้เลยครับ ส่วนศรกำปะนาดนั้น กว่าจะร่ายเสดผมว่าคงลงไปนอนก่อนแล้วล่ะครับ

9.Paladin อันนี้ต้องขอบอกเลยว่าขึ้นอยู่กับสเต็ปของผู้เล่นแล้วล่ะครับ ถ้าจะพูดตรงๆในทางด้านสกิลและการอัพสเตตัสก็มีผลช่วยส่วนหนึ่ง เช่น สายint จะได้เปรียบสาย luk มากครับสำหรับระยะเวลาในการได้รับผลของ ทัณแห่งเทพ อำมพาตประมาณ 30 วินาทีเลยทีเดียว มาในด้านสกิล สายหอกค่อนข้างจะได้เปรียบกระบี่ครับเพราะมีแทงทะลวงเกราะไล่ตอดได้ตลอด ซึ่งสกิลของสายกระบี่นั้นดีเลนานมากครับเช่น 7เทพลงทัณ (ตัวผมเองก็เล่นสายกระบี่นะ)

10.Centurion ผลทีไ่ด้ ผมว่าสูสีสำหรับสายกระบี่ พาลาดินจะตีทหารเข้าเบามากครับถ้าเจอเกราะวัลคีรี่แถมกระบี่แทงไม่นับพลังป้องกันอีกครับ โล่ก็ช่วยอะไรพาลาดินไม่ได้ จะช่วยได้ก็คงตอนทหารติด ย๊ากก แหละครับ ถ้าพูดถึงทหารสายปืนง ผมให้พาลาชนะชัวๆครับ ยิงพาลาเข้ายากแน่นอน สกิลโจมตีจุดสำำคัญแบบสายเรนเจอร์ก็ไม่มี โอกาสติดโป๊ะเช๊ะก็คงจะอาการหรนักกว่า แอสและเทรอีกครับ

สรุปเลยนะครับ จากที่ผมทดลองเทสไอเทมและทดลองสู้กับอาชีพอื่นๆดู  สำหรับ ABT รอบถัดไปผมก็วางใจได้มากขึ้นครับถ้าจะต้องลงไปเจอกับวิซาร์ดในสนาม รวมถึงการสู้กับอาชีพอื่นๆ เห็นได้เกือบชัดว่าพาลาดินได้เปรียบเกือบทุกอาชีพครับ ถ้าให้ผมพูดตรงๆก็จะขอพูดว่า พาลาดินค่อนข้างโกงครับ

*** นี่คือแนวคิดของผมเองนะครับ ในการทดสอบเพื่อเตรียม ABT ในรอบถัดไปดังเหตุผลที่ผมเบิก ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยไว้ด้วยแล้วกันครับ ***