GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ต่างๆที่ผ่านการจุติ แล้ว และยังไม่จุติ

แล้วจะมีระบบจุติเฉพาะเกราะเวล 95 กับอาวุธ 99 หรือส่วนพวกเวลต่ำๆ จะมีจุติด้วยไหม  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

kakaka_OssssO

• Jr. Member
  • **
ปรับแรร์พาราไห้เหมาะกว่านี้น่อยนะคับผม  เบลดด้วยคับเอาไห้เทพเหมือนแรร์อื่นๆๆอะนะ  ดูแล้วอั้นนัยมันอ่อนๆๆๆก่เอาไห้เทพไปเลยจะได้ไม่มีขอกังหาคราบ  woon_5555 woon_5555

CollagE

• Newbie
  • *
ถ้าระบบนี้ลงเซิฟหลักเมื่อไร
ผู้เล่นบางส่วนอาจต้องลาขาดจากเกมนี้ไปแน่นอน...
ส่วนผู้เล่นที่ยังเล่นอยู่  แน่นอน พวกนี้ ต้องจุติ 6
และมีของครบ

ถามว่าระบบนี้ดีไหม ผมว่าไม่ดี เพราะทีมงาน เริ่มมาแก้ปัญหากันที่ปลายเหตุ (ซึ่งเป็นนิสัยคนไทย 55+)

ทำไมไม่แก้ที่ต้นเหตุล่ะครับ

ปรับความสามารถใหม่อันไหนที่โกง ก็ปรับลง
เช่นหน้าไม้ 99  ที่ว่าโกง ถ้าเป็นระบบใหม่  หน้าไม้ 99 ก็ยังโกงอยู่เหมือนเดิม
แต่ถ้าทีมงานปรับซะ  ลดความสามารถลงหน่อย มันก็สมดุลแล้ว
หรือว่ากลัวคนเล่นเทร จะโวยวาย   (ก็เพราะทีมงานไม่ใช่หรอที่ำทำให้คนไปเล่นเทรกันเกือบหมดทั้งเซิฟ)

หรือคิดว่าระบบจะดึงผู้เล่นให้อยู่กับเกม  ผมว่ามันอาจจะสายไปแล้วนะครับ
ชอบตัวสีแดงๆจัง  woon_love woon_love woon_love

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
แรร์เบอ95/แรร์กายภาพ99/เท้าหนัก98 รอดูคับ  woon_5555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

แรร์เบอ95/แรร์กายภาพ99/เท้าหนัก98 รอดูคับ  woon_5555
แรร์เบอ95 ลงไปแล้วครับ ส่วนแรร์พวกรองเท้าคลุมตอนนี้ยังไม่มีให้จุติครับ

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
แรร์พาลา95 เอาไปให้ปลาดุกกิน  g#035
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
ขอเทสเตอร์ รายงานผลเกราะ แรร์ พาลาดิน 95 ใหม่ ด้วยครับ   g#016
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

ขอเทสเตอร์ รายงานผลเกราะ แรร์ พาลาดิน 95 ใหม่ ด้วยครับ   g#016
ตอบแทนเทสเตอร์ครับ เกราะเหมือนเดิมเลยครับ ระยะดีเลย์สกิล ตามระดับจุติที่ลงไปเลย แต่เปลี่ยนฟโดนฟื้นฟูแรงขึ้นเป็นกายทิพย์1วินาทีแทน

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล
 g#014  ก็ดีขึ้นนะครับ แต่ผมคิดอีกแบบหนึ่ง

เกราะแอสซาซิน - แปลจากความสามารถของชุดเกราะตรงๆ หายตัวไม่มีใครเห็นได้ ไม่สามารถลบบัพได้
ถ้าหายตัว + คอมโบทักษะ C3 เมื่อถูกโจมตีทำให้หายตัว ถอยหลัง และกระจายพิษ กึ่งอมตะ จะตายได้ก็ตอนถูก Aoe ทักษะโจมตีกระจายแล้วโดน
 เกราะพาลาดิน - ถูกโจมตี ได้รับบัพอมตะ แน่นอนว่าบัพนี้ถูกสลายได้ด้วย ไม่กึ่งอมตะเท่าใดนัก
ความสามารถนี้ เท่ากับเพิ่มความอึด + ยืดเวลาให้ตายยากขึ้น อึกครึ่งนึงเลยทีเดียวม

ความเห็น เกราะพาลาดิน ควรจะมีระยะเวลาคูลดาวน์ที่เหมาะสม
- เพิ่มระยะคูลดาวน์จาก 2 วินาที เป็น 3 วินาที ระยะเวลาบัพคงอยู่ 1 วินาที ก็พอแล้ว ในระดับจุติ 6
~•~ไม่ได้ถือตัวแต่ถือเรื่องมารยาทกับกาละเทศะ~•~

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
ตอบแทนเทสเตอร์ครับ เกราะเหมือนเดิมเลยครับ ระยะดีเลย์สกิล ตามระดับจุติที่ลงไปเลย แต่เปลี่ยนฟโดนฟื้นฟูแรงขึ้นเป็นกายทิพย์1วินาทีแทน
กาย1วิ นานไปป่าว  woon_555 1วิ ทำไรได้ woon_huh
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
กาย1วิ นานไปป่าว  woon_555 1วิ ทำไรได้ woon_huh

ส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับความสามารถนี้เท่าไหร่
แต่จากที่ลองทดสอบดู พบว่า
ในจังหวะเป็นตาย กายแค่ 1 วินาที ก็ช่วยยืดชีวิตได้พอสมควร
ปกติพาลาดินเป็นอาชีพที่ป้องกันสูงอยู่แล้ว
การโจมตีสร้างความเสียหายคงไม่ง่ายเท่าไหร่
แต่จะมีบางอาชีพ และบางจังหวะที่พาลาดินสามารถโดนดาเมจรัวๆ ได้
วินาทีเดียว โดนไปไม่รู้กี่ดาเมจ ถึงตายได้แน่ๆ แต่ถ้ามีกาย 1 วินาทีนี่ ก็พอช่วยให้รอดได้
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?