GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศปลดเทสเตอร์ Kuri-Jung และ YAOIz พร้อมทั้งระงับไอดีถาวรในเซอร์เวอร์วุ้นนรก

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
จากกฎกระทู้นี้นะครับ http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t33081.0.html ซึ่งยังมีอีกกฎของห้องเทสเตอร์คือการป้องกันการรั่วไหลของข้อมูล ซึ่งสำคัญมากๆ

เนื่องจากมีปัญหาเกี่ยวกับการนำข้อมูลของกลุ่มเทสเตอร์ออกมาเปิดเผยรวมทั้งทำให้ tester passport รั่วไหล ตามกระทู้นี้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16495.msg311429#msg311429 จึงทำการปลดเทสเตอร์ดังกล่าวและระงับไอดีถาวรในเซอร์เวอร์วุ้นนรกครับ

พร้อมทั้งปลดตำแหน่งเทสตอร์ ชื่อผู้ใช้งาน แมวหลับ
ตัวละครที่เกี่ยวข้อง Kuri-Jung และ YAOIz ไอดี   pan_pancheewa
เพิ่มเติมครับ แบนตัวละครสำหรับตัวละครที่มี tester passport ครับ
Ignore
Jibby
Spielenz.
Mayzii
iMpe3s.
The.Somkeaw
YURIz

ส่วนของที่ส่งต่อกันไปที่ตัวละครอื่นจะไม่ทำการแบนนะครับเพราะเนื่องจากเซอร์เวอร์นรก รีเป็นประจำอยู่แล้วครับ แต่ถ้าหากมีผู้ติดใจมีข้อมูลของเทพๆดังกล่าว ก็สามารถแจ้งมาได้ครับ และผมจะทำการพิจารณาและแบนของเหล่านั้นเป็นเคสๆไป เนื่องจากจะเสียเวลาทำงานมากครับตรงนี้ขอให้เห็นใจด้วยครับ

ปล.สำหรับผู้ที่อยากเป็นเทสเตอร์ ทางทีมเทสเตอร์ไม่สนใจว่าจะเกรียนแค่ไหน ไม่สนใจว่าจะชายหรือหญิง หรือไม่ใช่ทั้งคู่ เราเปิดโอกาสหมดครับ สำหรับผู้ที่มีผลงานเด่นๆที่เล่นมานานแล้ว สามารถวิเคราะห์หรือค้นหาบัค ที่เป็นประโยชน์ในการพัฒนาเกมของทีมงานได้ ช่วยกรุณารายงานข้อมูลมาให้ทีมงาน อย่าเก็บไว้คนเดียวนะครับ(เดี๋ยวมันบูดหมด) ถ้ารายงานผลเข้าตาท่านก็อาจจะได้เป็นเทสเตอร์โดยไม่รู้ตัว

ปล2.หลังจากนี้การรับเทสเตอร์จะมีความเข้มงวดขึ้นเป็นพิเศษ ในเรื่องของความปลอดภัยทางด้านข้อมูล แนวคิด และ ทัศนคติ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 11:17:39 โดย coalapanda »

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

coalapanda

แล้วตัวละครอื่น ไม่ตรวจสอบหรอครับ ว่าไม่พาสปอตไหม  woon_5555

จัดไปครับ (จริงๆกะว่าจะรอรีทีเดียว)

Ninenoiiz_.

แล้วตัวละครอื่น ไม่ตรวจสอบหรอครับ ว่าไม่พาสปอตไหม  woon_5555

จัดไปครับ (จริงๆกะว่าจะรอรีทีเดียว)
จะรีซะแล้วเบิกของมายังไม่ได้ทดสอบเลย

`๛îtàçhï ←

เช็คละเอียดๆละครับ มันเเถเก่ง

coalapanda

ตอนนี้เช็คออกมาแล้วครับ มีข้อมูลเก็บไว้เรียบร้อยแต่ตัวละครหลายๆตัวประกอบไปด้วยตัวละครของจีเอ็มด้วยครับ(กลัวแบนไปแล้วเขาจะงงเอาน่ะ) ซึ่งเขาก็ใช้ทดสอบในวุ้นนรกอยู่เช่นกันดังนั้นเดี๋ยวขอผมไปถามข้อมูลจากหลายๆส่วนแล้วจะตามระงับไอดีให้ในภายหลังนะครับ

`๛îtàçhï ←

ครับผม ขอบคุณครับ   g#008
ตอนนี้เช็คออกมาแล้วครับ มีข้อมูลเก็บไว้เรียบร้อยแต่ตัวละครหลายๆตัวประกอบไปด้วยตัวละครของจีเอ็มด้วยครับ(กลัวแบนไปแล้วเขาจะงงเอาน่ะ) ซึ่งเขาก็ใช้ทดสอบในวุ้นนรกอยู่เช่นกันดังนั้นเดี๋ยวขอผมไปถามข้อมูลจากหลายๆส่วนแล้วจะตามระงับไอดีให้ในภายหลังนะครับ

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

coalapanda

จัดไปครับ ตัวละคร ignore ที่กล่าวมาตกหล่นไปจะตามแบนทีหลังนะครับตอนนี้เน็ตพังครับ(ต้องโพสต์ผ่านมือถือเอา)