GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอปรับอาชีพจ้าวสังเวียน

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

mikdekdee

• Newbie
  • *
ตอนแรกที่ทดสอบ ลองเล่นจ้าวสังเวียนแล้ว ซื้อยาลืมทักษะ(เช่า) มาใช้ ไม่ว่าจะ รีสกิลยังไง
อัพเป็นแนวไหน ก็หาความเก่งไม่ได้ อัพมาหมดแล้วทุกๆ แนว ก็ยังหาความเก่งทั้งการเก็บ
เลเวล การ PK , แบทเทิล ก็ยังอ่อนด้อยกว่า อีก 3อาชีพในคราส2 ถึงข้างสังเวียนจะใส่เกราะเบอได้
เลือดเยอะก็จริงอยู่ แต่ก็ไม่ช่วยเท่าไรนัก อย่างแรงที่อยากจะเสนอคือ

ทักษะในการเก็บเลเวล

ทักษะของจ้าวสังเวียนนั้น ทักษะส่วนใหญ่ จะต้องใช้ HPmax ในการใช้ทักษะ ยิ่ง Hpmax มากเท่าไหร่
ก็จะลดมากเท่านั้น แทบจะทุกสกิลเลยทีเดียวที่ต้องใช้ HPmax ทั้งสิ้น ดูแล้วมันสู้ใครไม่ได้เลย
การเก็บเลเวลของอชีพจ้าวสังเวียนนั้น ถือว่าไม่ง่ายเลยทีเดียว จะมีสกิลหากินของจ้าวสังเวียน
ในการเก็บเลเวล ก็คือ หมัดอสุราพัวพัน ซึ่งมันเป็นของอาชีพนักรบ (คราส1) สกิลของจ้าวสังเวียน
ที่ช่วยในการเก็บเลเวลจะบอกว่า ลมปราณคืนสภาพ ก็บอกได้ไม่เต็มปากนัก
เพราะมันแทบจะไม่ได้ช่วยฟื้นฟู HP เท่าไหร่เลย อยากให้ช่วย ปรับสกิลของจ้าวสังเวียน
ใช้แค่ MP ได้ไหมทั้งหมดเลยได้ไหม เก็บเลเวลยากพอสมควร ตีมอนสักพัก ต้องนั่งพักตลอด
ช้ากว่าอาชีพอื่นๆ อยู่แล้ว เสีย HP ทั้งนั้น อยากให้ช่วยตรงส่วนนี้

จ้าวสังเวียนในด้าน pvp

ในด้าน PK , แบทเทิลรอยัล จ้าวสังเวียนนี่ถือได้ว่าด้อยที่สุดแล้ว ต่อให้มีอัตราโป๊ะที่ถูก ทักษะเพิ่มโป๊ะเชะ
แต่พอเจอขุนศึกใส่ดาวประกายผลึก ก็โป๊ะไม่ออกแล้ว เจอ ผู้สื่อวิญญาณ ที่โจมตีระยะไกลยังไม่ถึงตัว
ก็ตายแล้วใน1-2 สกิลเท่านั้น จะใช่สกิล พุ่งกระแทก งั้นหรอ มีระยะร่ายอีกต่างหาก
ระหว่างร่าย โดนตีตายแล้ว จะใช้ทักษะคอมโบของจ้าวสังเวียนงั้นหรอ ลด HPmax ทั้งนั้นเสียเปรียบมากๆ
ทักษะท่าไม้ตายที่จะสามารถเผด็จศึกคู่ต่อสู้ได้ใน1สกิลก็คือ เทพนักสู้อสุรา แต่กระนั้น
ก็ยังลด HPmax ถ้าคู่ต่อสู้เป็นขุนศึกหรือ ผู้สื่อวิญญาณ ออฟชุดเป็นพลังชีวิต ยศสูงๆ ใช้เทพนักสู้อสุราใน1ทีไม่ตาย
มีเราเท่านั้นแหละที่จะตายเอง ทักษะในด้าน PK , แบทเทิลรอยัล เสียเปรียบทุกอาชีพ สนับมือเบามากๆ
ทักษะของจ้าวสังเวียนก็เบาเช่นกัน + ลด HPmax

สรุปคือ อยากให้ช่วยปรับ สกิลของจ้าวสังเวียนทั้งหมด ใช้แค่ MP เพียงอย่างเดียว เพิ่มพลังโจมตีให้กับสนับมือหน่อย
เพราะพลังโจมตีที่เบาแล้ว ลด HP อีก ในด้านการเก็บเลเวล และ pvp แล้ว จ้าวสังเวียนอ่อนด้อยที่สุดแล้ว อาวุธใช้ได้
ไม่หลากหลาย แทบจะปรับเปลี่ยนอะไรไม่ได้เลยด้วยซํ้า อยากให้ช่วยเพิ่มอาวุธ และทักษะรองรับเข้าไปอีกนิดหน่อย

*เป็นความเห็นจากคนที่เล่นจ้าวสังเวียนคนหนึ่งเท่านั้น ที่ไม่สามารถ ทำอะไรได้มากเท่าเทียมกับอาชีพอื่น
หรือผมเล่นไม่เป็นเองก็ไม่ทราบเช่นกัน โดยส่วนตัวคือ มันอ่อนด้อยเกินไปนั่นเอง

ปล. อาจจะเหมือนการบ่น แต่นี่คือ ความจริงที่เป็นอยู่ จึงเสนอแนะมาเพียงเท่านี้

เวลาเจอขุนศึกผมกะ ล่า-->ปลดเกราะ-->เทพนักสุ้อสุรา และ กะ วิ่งๆ หันกลับไปพัวฝันนะ หลบแทบหมด
ส่วนพวกพยากร , สื่อวินยาน เวลาโดนกะเปิดล่า(+เิดินเร้ว5) แล้ววิ่งเข้าไปแปปเดียวละครับ เราอยุ่ไม่นิ่วยิ่งยิงสกิวยาก แล้วกะเข้าไปผัวผันไม่ี่ทีนอน

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
เอาความเป็นจริงนะครับ ภาคปฏิบัติ มันสู้ไม่ได้จริงๆ  g#017

ท่านเพา

• Full Member
เทพนักสู้อสุรามีระยะร่าย เดินเข้าไปเจอทุบหัว มึนอีก  g#015

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
สงสัยจีจะกลัวถ้าปรับสนับคู่ พัวพันมันจะออก 6 hit  woon_555(ล้อเล่นนะคร๊าบ)

ส่วนตัีวเสนอปรับพุ่งกระแทกให้โป๊ะ 60 70 80 90 100% ตามระดับของสกิลครับ กับขอสนับคู่ woon_hurt

credit by จีเอ็มเปเป้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เวลาเจอขุนศึกผมกะ ล่า-->ปลดเกราะ-->เทพนักสุ้อสุรา และ กะ วิ่งๆ หันกลับไปพัวฝันนะ หลบแทบหมด
ส่วนพวกพยากร , สื่อวินยาน เวลาโดนกะเปิดล่า(+เิดินเร้ว5) แล้ววิ่งเข้าไปแปปเดียวละครับ เราอยุ่ไม่นิ่วยิ่งยิงสกิวยาก แล้วกะเข้าไปผัวผันไม่ี่ทีนอน

คุณครับ ปฏิบัติไม่ง่ายเหมือนทฤษฎีนะ กดล่า ปลดเกราะ เลือดลดไปเท่าไหร่แล้ว
กว่าจะเดินเข้าไปต่อยหมัดเทพ ไม่โดนดับตะวันตายซะก่อนก็เน่ากับทุบหัวล่ะครับ
สมมุตินะครับ บังเอิญว่าเราไม่ตายแล้วได้ปล่อยหมัดเทพ ต่อยขุนศึกระดับกลางๆ เลือดเต็มประมาณ 10k
ต่อยตายก็โล่งไป ถ้าไม่ตายทำยังไงต่อล่ะครับ เลือดเหลือเท่าไหร่ กับ mp ที่ใช้ไปหมดเกลี้ยง
ไม่กดอาหาร ไม่ปั๊มยา จะมี mp ให้ใช้หมัดพัวพันมั้ยเอ่ย g#022
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• แด๊นนนนน
มะกี้ลองมา ขุนชุดเดิมๆ ของก็ไม่ครบ ตีจ้าวสังเวียนเลือด เยอะ เกือบตาย

• **
มะกี้ลองมา ขุนชุดเดิมๆ ของก็ไม่ครบ ตีจ้าวสังเวียนเลือด เยอะ เกือบตาย

เลือด 26k เพื่ออะไร woon_hurt
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• แด๊นนนนน

เลือด 26k เพื่ออะไร woon_hurt

เกือบหงายแหนะ 5555555  g#037

mikdekdee

• Newbie
  • *

คุณครับ ปฏิบัติไม่ง่ายเหมือนทฤษฎีนะ กดล่า ปลดเกราะ เลือดลดไปเท่าไหร่แล้ว
กว่าจะเดินเข้าไปต่อยหมัดเทพ ไม่โดนดับตะวันตายซะก่อนก็เน่ากับทุบหัวล่ะครับ
สมมุตินะครับ บังเอิญว่าเราไม่ตายแล้วได้ปล่อยหมัดเทพ ต่อยขุนศึกระดับกลางๆ เลือดเต็มประมาณ 10k
ต่อยตายก็โล่งไป ถ้าไม่ตายทำยังไงต่อล่ะครับ เลือดเหลือเท่าไหร่ กับ mp ที่ใช้ไปหมดเกลี้ยง
ไม่กดอาหาร ไม่ปั๊มยา จะมี mp ให้ใช้หมัดพัวพันมั้ยเอ่ย g#022

.... ไม่จำเป้นอะงับ ผมตีตายหลายคนละ หน้าเมืองผมกะล้มไปหลายคน เราอาศียว่า ตอนที่เขาไม่รุ้ตัว ออกมากดสกิวให้เขาเห้น ตัวกินหญิาเท่าั้นละครับที่ทำ ของผมจะออกไปกดสกิวไดลๆ แล้ววิ่งมาใส่เลย มันกดสกิวไม่ทันหลอกครับ นอกจากบางพวกที่มันกดสกิวพร้อมไว้แล้ว woon_huh woon_huh                 ทฎษฎีมันช่วยอะไรคุนไม่ได้หรอกถ้าคุนไม่หาทางปฎิบัติจริง #038 #038

Buzaba`

• แด๊นนนนน

FUNG1

• Full Member

.... ไม่จำเป้นอะงับ ผมตีตายหลายคนละ หน้าเมืองผมกะล้มไปหลายคน เราอาศียว่า ตอนที่เขาไม่รุ้ตัว ออกมากดสกิวให้เขาเห้น ตัวกินหญิาเท่าั้นละครับที่ทำ ของผมจะออกไปกดสกิวไดลๆ แล้ววิ่งมาใส่เลย มันกดสกิวไม่ทันหลอกครับ นอกจากบางพวกที่มันกดสกิวพร้อมไว้แล้ว woon_huh woon_huh                 ทฎษฎีมันช่วยอะไรคุนไม่ได้หรอกถ้าคุนไม่หาทางปฎิบัติจริง #038 #038
สงสัยไอคนที่ตีกะนายนี้มันคง เพิ่งตื่นนะตายังมัวๆอยู่มองไม่เหนนายร่ายสกิล  woon_5555

• **
อ่อ ผมไม่เคยเห็นแฮะ สงสัยตีกันตอนผมไม่อยู่ ผมเลยไม่รู้ว่ามันเทพ ^^
แต่ปกติหน้าเมืองผมก็ออกไปบ่อยนะ หลายๆคนน่าจะเห็นว่าผมไปยืนเป็นกระสอบทรายบ่อยๆ
ทั้งในแบท หน้าเมือง หรือแมพบอสผมก็ป่วนเค้าไว้เยอะนะ
สถานการณ์ไม่ได้มีแค่ท้าดวลตัวต่อตัว แอบตีก็มีในดันกิลอ่ะ หลายคนคงเกลียดผมให้ละ
ชนะมันก็มี แต่พอดีผมแพ้ซะมากกว่า เอาเป็นว่าผมคงกากเอง
ไว้โอกาสดี เซิฟไม่รีซะก่อนจะขอคำชี้แนะด้วยละกันครับ

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ช่วยสอนผมเล่นจ้าวสังเวียนให้ ชนะ ขุนศึกทีครับ  g#017