GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแนะนำ นะคับ สำหรับเกมนี้

parun32000

• Newbie
  • *
เรื่องตำราวิชา สกิว ขั้น ต้น กลาง สูง
ผมแนะนำไห้ ทำ NPC ขายในร้านดีกว่าคับ ราคาก็ว่าไป เพราะยังไงก็ต้อง หาเงินจากการทำเควสมาซื้ออยู่แล้ว เรื่องราคาก็แล้วแต่จะพิจารณา
(ให้มานั่งหาแบบนี้ ลองคิดสภาพ ถ้าอนาคตคนเยอะๆ เงินเฟ้อขึ้น ดรอบยากขนาดนี้ คงขึ้นแท่นเป็นไอเท็มปั่นราคาชัวๆ

เรื่องมอนจู่โจมอัตโนมัติ
แนะนำให้ ทำให้ มอนเตอร์ไม่จู่โจมเอง ทุกตัวเลยคับ คือ เกมมันไม่เหมาะกับมอนเตอร์จู่โจมอะคับ ยังไงก็จำกัดเวลในแมพอยู่แล้ว
(สายเวท สายนู หมอ เจอมอนจู่โจมในแมพ สู้ยากมาก บางแมพแคบ จนไม่มีที่ไห้วิ่งเลย คือง่ายๆ เกมมันไม่เหมาะกับมอน จู่โจมคับ ทำจู่โจมเฉพาะเควสก็พอคับ)

เรื่องภาพในเกมบัค
บางทีวิ่งผ่านทะลุ บ้าน ทะลุแมพ เวลากด เดินเควสเอง แก้ไขเรื่องนี้ด้วยคับ

เรื่องฉากเวลาหมุนจอ
อันนี้คงมีคนเคย แนะนำไปแล้วนะ รู้สึกบางทีหมุนจะไปชนกับ หิน บ้าน มุมกล้องมันจะมุดเข้าหาตัวเอง แก้ด้วยคับเรื่องนี้

ส่วนมีไรอีกนั้นก็ลองหาดูคับ

ผมมาลองเล่นละชอบเกมนี้มาก แต่ระบบ บางระบบ มันยังไม่เข้าท่าอะคับ ผมคิดว่าถ้าระบบ ที่กล่าวมาข้างต้น ทำไห้ดีกว่า หรือ เตรียมสำหรับอนาคตไม่ใช่คิดแค่ผู้เล่นมีนิดเดวแค่นี้
เกมนี้ผมว่า คนต่างชาติเล่นไงก็ต้องชอบคับ เกมส่งออกได้เลย ถ้าระบบดีกว่านี้นะ

kanaman1

• Newbie
  • *
นานาจิตตังคับ ที่แนะนำมาก็แค่ทำให้เกมส์เล่นง่ายขึ้น ซึ่งถ้าดูจากผู้เล่นที่เพิ่มขึ้นในตอนนี้ ก็บอกได้ว่าเกมส์กำลังไปได้ดี เกมส์นี้ถ้าคนไม่อึดไม่ทนจริงเลิกไปหลายคนแล้ว เสน่ห์คือความยากซึ่งเกมส์สมัยนี้มักเน้นง่ายไว้ก่อนดึงดูดให้คนเข้ามาเล่น โดยเฉพาะๆเด็ก(แล้วเกรียน) ทำให้สังคมในเกมส์แย่บ้างเกมส์ล่มเพราะระบบสังคมแย่ ผมเห็นด้วยกับเรื่องบัควิ่งทะลุอะไรพวกนี้

parun32000

• Newbie
  • *
เรื่องโจมตี วืด เว้า ด้วยคับ จะบ่อยไปไหน

ตีก็ช้าอยู่แล้ว ต้องชาจสกิว เฉพาะบางอาชีพอีก มอนก็วิ่งไว ตามไกลเหลือเกิน

surapun_thongmee

• Newbie
  • *
เรื่องตำราวิชา สกิว ขั้น ต้น กลาง สูง
ผมแนะนำไห้ ทำ NPC ขายในร้านดีกว่าคับ ราคาก็ว่าไป เพราะยังไงก็ต้อง หาเงินจากการทำเควสมาซื้ออยู่แล้ว เรื่องราคาก็แล้วแต่จะพิจารณา
(ให้มานั่งหาแบบนี้ ลองคิดสภาพ ถ้าอนาคตคนเยอะๆ เงินเฟ้อขึ้น ดรอบยากขนาดนี้ คงขึ้นแท่นเป็นไอเท็มปั่นราคาชัวๆ

เรื่องมอนจู่โจมอัตโนมัติ
แนะนำให้ ทำให้ มอนเตอร์ไม่จู่โจมเอง ทุกตัวเลยคับ คือ เกมมันไม่เหมาะกับมอนเตอร์จู่โจมอะคับ ยังไงก็จำกัดเวลในแมพอยู่แล้ว
(สายเวท สายนู หมอ เจอมอนจู่โจมในแมพ สู้ยากมาก บางแมพแคบ จนไม่มีที่ไห้วิ่งเลย คือง่ายๆ เกมมันไม่เหมาะกับมอน จู่โจมคับ ทำจู่โจมเฉพาะเควสก็พอคับ)

เรื่องภาพในเกมบัค
บางทีวิ่งผ่านทะลุ บ้าน ทะลุแมพ เวลากด เดินเควสเอง แก้ไขเรื่องนี้ด้วยคับ

เรื่องฉากเวลาหมุนจอ
อันนี้คงมีคนเคย แนะนำไปแล้วนะ รู้สึกบางทีหมุนจะไปชนกับ หิน บ้าน มุมกล้องมันจะมุดเข้าหาตัวเอง แก้ด้วยคับเรื่องนี้

ส่วนมีไรอีกนั้นก็ลองหาดูคับ

ผมมาลองเล่นละชอบเกมนี้มาก แต่ระบบ บางระบบ มันยังไม่เข้าท่าอะคับ ผมคิดว่าถ้าระบบ ที่กล่าวมาข้างต้น ทำไห้ดีกว่า หรือ เตรียมสำหรับอนาคตไม่ใช่คิดแค่ผู้เล่นมีนิดเดวแค่นี้
เกมนี้ผมว่า คนต่างชาติเล่นไงก็ต้องชอบคับ เกมส่งออกได้เลย ถ้าระบบดีกว่านี้นะ
ข้อนี้  เดือดร้อน มาก ๆๆ เลย ครับ ยิงอาชีพบาง ๆๆ นี้ ลำบากสุด ๆๆ วิงหนี มอน ไม่ได้ โดน ตบ ตาย ทุกที่