GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จี มาทานนี้

เน่าใน

• Newbie
  • *
 g#046มัน มัวแต่ นอน นัง นับเงิน อยุ่ไง เลยขี้เกลียด สันดาน แก้ เห้ยๆ จี มิงมาคุยให้รู้เรื่องไปเลย ทุกคนจะได้รู้ ว่ามิง ทำส้นตีนอะไรอยุ่ ดีแต่ ปาก ถ้ามิงพูดแล้วทำไม่ได้ มิงก็ไป ตาย ซะ เกมของมิง แท้ๆ แก้ไขไม่ได้เลย สนควนละ ที่เค้าว่า จีหน้าหี มั่ง จี ส้นตีน มั่ง จี หัว ควย มั่ง มิงอยากโดนด่าแบบนี้หรอ ไอควาย แม้ง โมโห วะ  โปรเติมเงิน นี่ มิงมาไว จริงๆเลยไอสัส แล้ว ปากที่มิงพูด ว่า แพทไหม่ 140 เร็วๆนี้ มันจะมา พ.ศ. ไหนวะ 2560 หรอ เกมนี้  g#046 แม่ง หวยแตก กาก สัส ระบบเกม แม่งเพี้ยนหมดไปแล้ว มิงไปคุยกะคนใน เกมเลยนะมิง ว่าเคาคิดยังไงกับ การทำงานของมิง อ่านแล้วดูตัวเองด้วย ว่าที่กุด่าอะ เข้ากะตัวมิงไหม แต่กุว่าเข้ากะตัว มิงนะ จี  g#037

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ก่อนอื่นผมขอชี้แจงในส่วนของเรื่อง patch ก่อนนะครับ ตามที่เราทราบกันดีเรื่อง patch นั้นเราส่งเรื่องไปทางทีมพัฒนาแล้วครับ ซึ่งแน่นอนครับทีมงานเองก็ไม่ได้นิ่งนอนใจติดตามอยู่เสมอๆ (เราไม่ได้สร้างเกมขึ้นมาเอง) และ ทีมงานระดับดำเนินการตามที่ผู้เล่นเข้าใจและเรียกกันติดปากว่า GM นั้น มีอำนาจสูงสุดได้แค่เป็นกระบอกเสียงให้กับผู้เล่นเท่านั้นครับ ไม่สามารถตัดสินใจใหญ่ๆ ได้ตามที่ผู้เล่นเข้าใจครับ ผมจึงอยากให้ผู้เล่นทำความเข้าใจการทำงานของจีเอ็มซักเล็กน้อย เพื่อจะได้เข้าใจมากขึ้นครับ และสุดท้ายส่วนของคำหยาบที่ผู้เล่นใช้ ส่วนตัวผมเองนั้นไม่ติดใจอะไรเพราะเข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นดีครับ เจอปัญหาต่างๆ มาพบสมควร และผมเองก็ เคยเล่นเกมอื่นๆ มาด้วยเหมือนกัน เคยอยู่ในฐานะผู้เล่นมากก่อน ก่อนจะมาทำงานในจุดนี้ แน่นอนครับว่าหากไม่ชอบเกมคิดจะเลิกไปนั้น ผู้เล่นคงไม่มาเรียกร้องแบบนี้แน่นอนครับ ซึ่งมันก็ยังเป็นกำลังใจให้ทีมงานอย่างผมค่อยทำงานแก้ไขปัญหาค่อยเป็นเสียงให้ผู้เล่นต่อไปครับ ขอบคุณครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่ยังให้ความใส่ใจในเกมของเรา และทนอ่านข้อความผมจนจบครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

good_ending

• Jr. Member
  • **
 woon_sad1  g#046 ตอบได้ดีซึ้งใจจริงๆ งั้นสิ้นปีนี้คงมีรัยดีๆมาแจกอีกใช่มั้ยครับ เพื่อเราจะได้เข้าสู่ปีใหม่ไปด้วยกันอย่างมีความสุขทั้งทีมงานและผู้เล่น

akkhaphon1111

• Newbie
  • *
ขอเสริมหน่อย  กิจกรรมวัน ฮาลาวีน ที่เคยมีผีเกิดในเมือง ก็หาย   วันลอยกระทงก็ไม่มี    มันหายไปไหนหมดครับ???

เน่าใน

• Newbie
  • *

Insertthe™

• Jr. Member
  • **
  • เทพประลอง
เป็นเกมดียอดเยี่ยมที่สุดแห่งปี   g#030 
                                                   g#029

หนอนชาเขียว

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นผมขอชี้แจงในส่วนของเรื่อง patch ก่อนนะครับ ตามที่เราทราบกันดีเรื่อง patch นั้นเราส่งเรื่องไปทางทีมพัฒนาแล้วครับ ซึ่งแน่นอนครับทีมงานเองก็ไม่ได้นิ่งนอนใจติดตามอยู่เสมอๆ (เราไม่ได้สร้างเกมขึ้นมาเอง) และ ทีมงานระดับดำเนินการตามที่ผู้เล่นเข้าใจและเรียกกันติดปากว่า GM นั้น มีอำนาจสูงสุดได้แค่เป็นกระบอกเสียงให้กับผู้เล่นเท่านั้นครับ ไม่สามารถตัดสินใจใหญ่ๆ ได้ตามที่ผู้เล่นเข้าใจครับ ผมจึงอยากให้ผู้เล่นทำความเข้าใจการทำงานของจีเอ็มซักเล็กน้อย เพื่อจะได้เข้าใจมากขึ้นครับ และสุดท้ายส่วนของคำหยาบที่ผู้เล่นใช้ ส่วนตัวผมเองนั้นไม่ติดใจอะไรเพราะเข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นดีครับ เจอปัญหาต่างๆ มาพบสมควร และผมเองก็ เคยเล่นเกมอื่นๆ มาด้วยเหมือนกัน เคยอยู่ในฐานะผู้เล่นมากก่อน ก่อนจะมาทำงานในจุดนี้ แน่นอนครับว่าหากไม่ชอบเกมคิดจะเลิกไปนั้น ผู้เล่นคงไม่มาเรียกร้องแบบนี้แน่นอนครับ ซึ่งมันก็ยังเป็นกำลังใจให้ทีมงานอย่างผมค่อยทำงานแก้ไขปัญหาค่อยเป็นเสียงให้ผู้เล่นต่อไปครับ ขอบคุณครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่ยังให้ความใส่ใจในเกมของเรา และทนอ่านข้อความผมจนจบครับ

ขนาดบอกว่าไม่ได้นิ่งนอนแพทเวล 140 ช่วงต้นปีก็บอกว่าใกล้เสร็จ เหลือแปลภาษา
จนตอนนี้เดือนธันวาคม หายเงียบไปเลยถามก็ไม่ตอบ ที่ยังแปลไม่เสร็จเพราะว่าจ้างเด็กอนุบาลแปลหรือเปล่า
จะข้ามปีแล้วยังแปลไม่เสร็จ ออกมาพูดกันตรงๆเลยอย่ามัวแต่หาข้ออ้าง อย่าคิดว่าบริหารเกมไม่ดีแค่เกมเดียวจะไม่ผลอะไร
สำหรับบางคนถึงมีเกมใหม่มา แต่ถ้าบริษัทนั้นดูแลไม่ดี บริหารห่วยแตก ได้แต่ออกโปรหลอกเด็กไปวันๆ เค้าก็ไม่มาเล่นหรอก
คนที่เติมตังไม่ได้ดูที่เกมอย่างเดียว

hahaha19

• Newbie
  • *
แล้วที่บอกว่าจะมี วอร์ ข้ามเซิปเวอร์ โดยที่ ทางทีมงานสร้างแพด ขึ้นมาเอง โดยไม่รอ ทาง ggi (ไอ้เจี้ยเจี้ย) ก็เงียบ หายไป มีปัญญา แค่ ออกโปรเติมเงิน หลอกแดก ตัง ไป วันวัน

ขนาดจะหลอกแดก ยังไม่ลงทุนคิดเลย โปรเดือนตุลาคม Copy Paste มาลง เดือนพฤศจิกายน

หัวข้อเป็นเดือน พฤศจิกายน แต่ไส้ใน เป็นเดือนตุลาคม ดูความขี้เกียจ และ ไม่รอบครอบ ของมันสิ

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
แล้วที่บอกว่าจะมี วอร์ ข้ามเซิปเวอร์ โดยที่ ทางทีมงานสร้างแพด ขึ้นมาเอง โดยไม่รอ ทาง ggi (ไอ้เจี้ยเจี้ย) ก็เงียบ หายไป มีปัญญา แค่ ออกโปรเติมเงิน หลอกแดก ตัง ไป วันวัน

ขนาดจะหลอกแดก ยังไม่ลงทุนคิดเลย โปรเดือนตุลาคม Copy Paste มาลง เดือนพฤศจิกายน

หัวข้อเป็นเดือน พฤศจิกายน แต่ไส้ใน เป็นเดือนตุลาคม ดูความขี้เกียจ และ ไม่รอบครอบ ของมันสิ

ในส่วนของการจัดทำการทำเซิฟเวอรืนั้นทางทีมงานได้ เร่งดำเนินแล้วค่ะโดย จะต้องทำการ แก้ไขระบบ การเข้าของตัวละครซึ่ง ติดตามประกาศการเปิดตัวได้เร็วๆนี้ค่ะ
ขอเสริมหน่อย  กิจกรรมวัน ฮาลาวีน ที่เคยมีผีเกิดในเมือง ก็หาย   วันลอยกระทงก็ไม่มี    มันหายไปไหนหมดครับ???

ทางทีมงานขอชี้แจ้งดังนี้ค่ะ กิจกรรม ในส่วนของอีเว้นสำคัญต่างๆที่เราได้เคยนำมาลงนั้น ทางทีมงานได้ดำเนินการติดต่อไปยังผู้ผลิตเพื่อนำมาลง แต่ไม่สามารถนำมาลงให้ได้เนื่องจาก ทางฝั่งผู้ผลิตได้เปลี่ยน นโยบายใหม่ที่จะไม่นำในส่วนนั้นโดยจะ ทำการพัฒนาในส่วนของสัตว์ขี้ สัตว์เลี้ยงต่างๆ  เข้ามาให้แทนค่ะ