GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

น้ำมันกับพารวย กับ เควส "น้ำมันดิบแลกของ"

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
น้ำมันกับพารวย กับ เควส "น้ำมันดิบแลกของ"

สืบเนืองจากเควส ” ฉายา ฮีสวย & ชีสวย ” ซึ่งต้องใช้ น้ำมันดีเซล วันนี้ผมจะพาเพื่อนๆ มาหาน้ำมันดีเซลกัน ซึ่งเพื่อนๆ อาจจะได้เงินบิลล่า ติดไม้ติดมือไปด้วยครับ ติดตามในบทความเลย!!

วิธีการไปรับเควส ให้ไปที่เมือง ป้อมปราการเดธวอลเลย์ ( Death_valley/fort ) และเดินไปตามแผนทีครับ 

หลังจากนั้น จ่า จะให้หา ” น้ำมันดิบ ” มาแลก ใช้ 40 อัน แลกสุ่มของ 1 ใน 4 อย่างดังนี้ครับ 

ซึ่งจะต้องทำการส่ง ” น้ำมันดิบ ” ให้ครบ 40 อันเท่านั้นนะครับ ถ้าส่งไม่ครบ นอกจากจะไม่ได้ เงินแล้ว ยังโดนยึดของไปด้วย 

หลังจากนั้น ก็จะเอาของเราไปเลย !! และพูดแค่ว่า ขอบใจคงพอนะ ( ง่ะ ไม่เอาก็อยากเอาไปสิ ปัดโธ่ )

และNPC ก็จะพูดดังภาพ ( ไม่ได้เล่นตลก สักหน่อยอะ เอาของเค้าไปทำไม T^T ) 

เพราะฉะนั้น เวลาจะส่ง ให้ส่งให้ครบ 40 ด้วยนะครับ  เดี๋ยวจะหาว่าผมไม่บอก ^^

เมือเราหา น้ำมันดิบได้ครบ 40 อันแล้ว ให้ไปส่งให้จ่า เช่นเดิม และเลือก ส่งน้ำมัน ครับ 

หลังจากนั้น จ่า จะบอกว่า ” ยืนทำอะไรอยู่ล่ะ ส่งน้ำมันมาไวๆ สิ !! ” ( ทำนองนี้ แหม !! มันน่าช่วยหาไหมเนีย T^T ) ให้เราตอบไปว่า ส่งน้ำมัน ครับ 

หลังจากนั้น จ่า จะเปลียนจากหน้ามือเป็นหลังมือ บอกขอบใจเราอย่างมาก ( อ้าว ยังไงเนีย เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้าย ตามใจไม่ถูก วุ้ย = = ) หลังจากกดตกลง เราจะได้รับของรางวัลแบบสุ่ม มาครับ จาก 4 รายการ

เรามาดูของรางวัลทีจะได้รับกันเลยดีกว่าครับ ขอบอกอีกครั้งนะครับว่า จะได้แบบ สุ่ม จากทั้งหมด 4 รายการ

แหวนเงิน จำนวน 1 ชิ้น

แร่เงินจำนวน 1 ชิ้น

น้ำมันดีเซล

และเงินจำนวน 5360 บิลล่า

*หมายเหตุ การส่งน้ำมันดิบ ควรส่งทีละ 40 อันครับ เพราะ NPC จะรับของทั้งหมดไปไม่ว่าจะมีมากแค่ไหน และจะได้ ของกลับมา เพียงชิ้นเดียว เช่น เรามี น้ำมันดิบ ในตัว 400 ชิ้น NPC จะรับทั้งหมดไป 400 ชิ้นแต่จะได้รับของ แค่ ชิ้นเดียว ( สำหรับ ไอเทม ) แต่จำนวนเงินทีได้ หากสุ่มได้เงินบิลล่า จะเพิ่มขึ้นครับ เช่น 400 ชิ้นเราจะได้รับเงิน 53600 บิลล่า มาแทน 

สำหรับเพื่อนๆ ที่สงสัยว่า น้ำมันดีเซลเอาไปทำอะไร สามารถดูได้จากบทความ ชีสวย&ฮีสวย เลยครับ

Source: น้ำมันกับพารวย กับ เควส "น้ำมันดิบแลกของ"

LLอUหื่u.

• Full Member
เกมส์นี้ เควสแบบว่า  ไม่ให้กำลังใจผู้เล่นในการทำเควสเลยครับ   g#014 g#014 g#014

PETDO   FAIL   DRAMA   

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เพิ่งรู้ว่าน้ำมันดิบดรอปจากวั้นโคลน ไม่ใช่วุ้นทาร์ woon_shock
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

mageman

• Newbie
  • *

# ติ๋มเล็ก

• Newbie
  • *
น้ำมันดิบดรอปจากวุ้นทาร์ไม่ใช่หรอออ g#016 g#016

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Oo_AOM_oO

• **
  • BlacK WhitE
ข้อ ผิดพลาดเล็กๆน้อยครับ น้ำมันดิบดรอปจากวุ้นทาร์ ครับ วุ้นสีดำๆ   g#041
วุ้นโคลนดรอปได้เเต่ยางเหนียวงับ เเต่จีไม่อยู่เเร้วอ่า  g#002

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
น้ำมันดิบดรอปจากวุ้นทาร์ ยางเหนียวดรอปจากวุ้นโคลนค่ะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

tiger_fox

• Newbie
  • *
วุ้นโคลนจิงอะ ไม่ใช่วุ้นทาเหรอ
วุ้นทานั้นแหละสงสัย g#046 พิมผิด

PRGA_.

• **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
เพิ่งรู้ว่าน้ำมันดิบดรอปจากวั้นโคลน ไม่ใช่วุ้นทาร์ woon_shock

น้ำมันดิบดรอปจาก "วุ้นทาร์" ค่ะ
ยางเหนียวดรอปจาก "วุ้นโคลน" ค่้ะ  g#015

ŽŽäррlέρĬê ◦

• **
  • .,,,,,,,.
    • gameindy.com/0/117627.c8398838.a.jpeg[/img][/url]
สวรรค์ เธอ ทำไม่ได้เเปปนี้หรอกค่ะ คุณ เเพร  g#023

อิส' อิส ''♥''

• ♥'' : ) RP ''♥''
  • Newbie
  • *
  • รอ ' รอ' รอจนรากขึ้น ♥