GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง สกิลสมาธิในการต่อสู้ ของเบลด

<..BasBlade..>

• Jr. Member
  • **
ตามปกติ เมื่อ โดนสถานะ สับสน(เมา) จะไม่สามารถใช้สกิลได้ใช่ไหม แต่สกิลสมาธิในการต่อสู้ ของเบลดมันบอกว่า
ระดับ 1 : เพิ่มความสามารถตามสถานะเป็นระยะเวลา 3 นาที

ระดับ 2 : เพิ่มความสามารถตามสถานะเป็นระยะเวลา 3 นาที

ระดับ 3 : เพิ่มความสามารถตามสถานะเป็นระยะเวลา 4 นาทีและสามารถแก้ไขสถานะบางอย่างได้

ระดับ 4 : เพิ่มความสามารถตามสถานะเป็นระยะเวลา 4 นาทีและสามารถแก้ไขสถานะบางอย่างได้

ระดับ 5 : เพิ่มความสามารถตามสถานะเป็นระยะเวลา 5 นาทีและสามารถแก้ไขสถานะบางอย่างได้(สถานะบางอย่าง : แช่แข็ง, เดินช้า, พฤกษาพันธนาการ, โดนยาชา, คำสาปแห่งน้ำ, น้ำแข็งจับ, กลายเป็นหิน, เมา และสับสน)

แต่ที่จริงตอนโดนสถานะทำให้ใช้สกิลไม่ได้ แต่ทำไมในสกิลถึงเขียนว่าแก้ได้ (หริอว่าจะสามารถใช้สกิล สกิลสมาธิในการต่อสู้ ได้ตอนที่ติดสถานะสับสน) หรือถ้าตอนโดนสถานะทำให้ใช้สกิลไม่ได้จริงๆทุกสกิล ก็เอาคำอธิบายในส่วนนนี้ออกให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ...

ปล. อ่านคำอธิบายเล่นๆ แล้วเห็น พอไปใช้ตอนสู้กับมอนที่ชื่อ ชนเผ่าลับแล โดนทำให้ติดเลยลองกดดู แต่กดไม่ได้ เลยงง  woon_huh woon_huh

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ในแบทที่เคยเหนกดแล้วมันหายนี่นา กับมอนนี่ไม่ทราบเหมือนกัน

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
น่าจะค่าต้านทานไม่พอครับ ลองให้พระบัพ อ้อมกอดระดับ5

แล้วเข้าแบทให้วอสาบแล้วกดสกิลดูว่าหายมั้ยถ้าไม่หายก้อน่าจะบัคนะครับไม่ตรงกับคำอธิบาย

แต่พวกแช่แข็งเดินช้ากดสมาธิหายหมดนะคับ

g#008 g#008

จากที่ทดสอบมาขั้นตอน สกิลห้ามใช้สกิล น่าจะเป็นสกิล (ใบ้ ) ซึ่งทำให้ใช้สกิลไม่ได้ แต่ในรายละเอียด มีเพียง เมา และ สับสัน แต่ไม่มีแก้ไข อาการใบ้ น่ะครับ

แต่ยังไง ผมคงต้องรอถามพี่ๆ โปรแกรมเมอร์เพือความแน่ใจอีกที  woon_sad2

hipho

• Newbie
  • *
จากที่ทดสอบมาขั้นตอน สกิลห้ามใช้สกิล น่าจะเป็นสกิล (ใบ้ ) ซึ่งทำให้ใช้สกิลไม่ได้ แต่ในรายละเอียด มีเพียง เมา และ สับสัน แต่ไม่มีแก้ไข อาการใบ้ น่ะครับ

แต่ยังไง ผมคงต้องรอถามพี่ๆ โปรแกรมเมอร์เพือความแน่ใจอีกที  woon_sad2

งงครับ เขาถามว่าเวลาเมาหรือสับสนทำไมมันกดไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

งงครับ เขาถามว่าเวลาเมาหรือสับสนทำไมมันกดไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ
กับคนก้แก้ได้นะ
แต่กับมอนไม่รู้ ไม่กล้าไปเหยียบ แฮ่ๆๆ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

สับสน หรือ เมา ก็ทำไห้ใช้สกิลไม่ได้นะ ><  อย่างวอสาบสับสนวิ จาใช้สกิลไม่ได้เหมือนโดนใบ้

สับสน หรือ เมา ก็ทำไห้ใช้สกิลไม่ได้นะ ><  อย่างวอสาบสับสนวิ จาใช้สกิลไม่ได้เหมือนโดนใบ้

ขออภัย  g#002   เมาที่เกิดจากกล่องในแบทใช้สกิลได้บางสกิล แต่ไม่แน่ใจว่าใช้สมาธิขั้นสูงได้หรือไม่

• ชิชิชิ
เหรอครับ
ผมเอาวอสาปเบลด มันยังพุ่งมาใส่ผมได้เลย ถ้าเมาจะใช้สกิลบางอย่างได้ครับ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

เหรอครับ
ผมเอาวอสาปเบลด มันยังพุ่งมาใส่ผมได้เลย ถ้าเมาจะใช้สกิลบางอย่างได้ครับ woon_555

ในกรณีนี้ เบรดกดพุ่งก่อนที่วอจะสาบ แต่ยังเดินไม่ถึงระยะ  พอวอสาบ สกิลพุ่งของเบรดยังค้างอยู่  woon_5555 woon_5555

• ชิชิชิ
เหรอครับ

ในกรณีนี้ เบรดกดพุ่งก่อนที่วอจะสาบ แต่ยังเดินไม่ถึงระยะ  พอวอสาบ สกิลพุ่งของเบรดยังค้างอยู่  woon_5555 woon_5555
แต่ของผม สาปเสร็จไปสองวิมันยังพุ่งมาอยู่ g#011(รึจำสลับกับสาปหินแหะ นานๆไปก็ลืม จำได้แต่ช่วยกันสาปวิเกรียนที่ตีกล่องมาลงสกิลกลางแบท 555)

สงสัยจาเป็นสาบหินซะละแหละ    #038 #038 #038

ทำใจ วอมันร่ายเต่า

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
เหรอครับ
อย่าลืมว่า  ถ้าวิใช้เกราะเวทย์  มันจะเพิ่มต้านทานทุกชนิด รวมทั้งจิตใจ    50% นะคับ
หรือก็คือ  ถ้าสาปใส่ไป  ถ้าดวงดีก็ติด ถ้าดวงไม่ดีก็ไม่ติด    ครึ่งๆ  50:50  คับ

แต่ของผม สาปเสร็จไปสองวิมันยังพุ่งมาอยู่ g#011(รึจำสลับกับสาปหินแหะ นานๆไปก็ลืม จำได้แต่ช่วยกันสาปวิเกรียนที่ตีกล่องมาลงสกิลกลางแบท 555)