GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 14 ธันวาคม 2554 มีรายการดังนี้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อาวุธแอสไม่มีเพิ่มโป๊ะขนาดนี้เลยนะ
สรุปว่าจะให้เบลดมีทางเลือกที่จะทำอัตราโป๊ะเทียบเท่าแอสได้ใช้มั้ยครับ
 woon_sad1

เพิ่มโป๊ะขณะโจมตี20% ถ้าเกิด สมมุติ ว่าเบลดท่านนั้น หามาใส่ได้ทั้งสองมือ  มันจะเพิ่มโป๊ะ ขณะโจมตี 40% เลยหรือเปล่าครับ?? woon_yes

อัตราโป๊ะของอาวุธในมือแต่ละข้างแยกจากกันครับ ไม่เอามารวมกัน

ใช้คำได้ถูกใจผมมากครับ ทำร้ายจิตใจกันจริงๆ woon_cry
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

AsunAllI3araTz

• Full Member
เบลดผมเลิกไปเเล้ว นะ เซตวิญาณอุปเเกร่ง คิง จักร มารอุป เเต่ สู้เบอ พาลา ผม ยอมเลย อะ เบลดผมว่าไม่ เต็มหรอกครับ  g#031

Music_2 Chin'n Love Ae'e

• Newbie
  • *
  • รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล
จะโกงไปไหมอะเพิ่มอัตาโป๊ะตั้ง20% แอสไม่เห็นเพิ่มอะไรเลย ดูมีด94ซิ เหมือนจะโหดอะถ้าตีแล้วติดพิษทุกครั้งนี้จะไม่ว่าเลยนี้แทบมะค่อยติด เครียด!!

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                   ใกล้ถึงคิว ผ้าคลุมแร99กายภาพหรือยังคับ....
                                        g#033 g#033 g#033

SlasheR__

• Newbie
  • *
ดาบแรร์นะครับเฮีย

คนปกติมันหามาใส่กันได้ง่ายๆที่ไหนครับ แอสเดี๋ยวนี้มีนักฆ่ากันหมดบ้านหมดเมือง

ปล.อย่าดราม่านะทุกท่านผมแค่พูดเฉยๆ

• **
ดาบแรร์นะครับเฮีย

คนปกติมันหามาใส่กันได้ง่ายๆที่ไหนครับ แอสเดี๋ยวนี้มีนักฆ่ากันหมดบ้านหมดเมือง

ปล.อย่าดราม่านะทุกท่านผมแค่พูดเฉยๆ

ไม่ได้มองแค่ความสามารถอาวุธครับ แต่มองภาพรวมคอนเซปอาชีพด้วยน๊าา g#001
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ยิ่งไปใช้คำว่าระดับของแรร์ มีกันเยอะที่ไหน  ถ้าคิดแบบนี้ ผมเป็นทีมงานผมชอบครับที่ผู้เล่นคิดแบบนี้ คิดแค่ของหายากไม่ได้มีใช้ง่ายๆแต่ไม่ได้สนใจมองถึงหลักของสายอาชีพเลย  ถ้าวันนี้ไม่มีคอมเม้นเรื่องความสามารถของอาวุธต่างๆ ไปคิดกันแค่ว่ามันมีน้อย ออกยาก ทีมงานหวานหมูครับ เพราะเค้ายิ่งให้ที่มายากๆ เก็บไว้ร่วมกิจกรรมของโซลหาตังค์ใช้ดีกว่า  ผู้เล่นอยากให้มันมีน้อยนินา เหตุผลอ้างว่ามันเป็นของแรร์ (แต่ที่จริงมันเกี่ยวกับเรื่องค้าขายมากกว่า ไม่เอาความจริงมาพูดกันละ)   ก่อนมีไอเทมแรร์ระดับสูงนี้มา ไอเทมที่มีอยู่อื่นๆก็มีศักดิ์ศรีเทียบเท่ากันน๊ะครับอย่าลืม  เซตนักฆ่าก็แรร์ ดาบใหญ่เบลดปีศาจน้ำแข็งก็แรร์ ดาบพิฆาตเขี้ยวก็แรร์ ไม้เท้าเกล็กก็แรร์  ทุกอย่างแรร์หายากทั้งสิ้น  แต่พอมีการออกไอเทมแรร์เวลสูงมันมา  พอมาคุยเรื่องความสามารถของมัน กลับมาบอกว่าดี หายากดี สมของแรร์ มีใส่ทุกคนที่ไหน  มันก็ถูกน๊ะครับถ้าจะคิดแบบนี้  แล้วคิดถึงอนาคตบ้างเปล่าครับว่าของมันต้องออกมาเรื่อยๆแต่ความสามารถมันดูไม่เหมาะสมบ้างอะไรบ้าง 

หรือคุณว่าเหมาะครับที่สายไฟเตอร์เอาอัตราโป๊ะของสานเรนเจอร์ไป  คุณอาจจะว่าเหมาะเพราะคุณเล่นเบลด เล่นสายไฟเตอร์  แต่ผมเล่นสายเรนเจอร์ผมเดือดร้อน ถ้างั้นผมขอเกราะแรร์แอส แรร์ชาป เพิ่มพลังโจมตี ต่ำสุด และสูงสุด 80% ได้บ้างไหมครับ ก็อย่าว่ากันน๊ะ เพราะผมก็ของดึงจุดเด่นของสายไฟเตอร์มาให้สายเรนเจอร์บ้าง เพราะแม้แอสโป๊ะไม่ออกบ่อยเจอหักล้างอัตราโป๊ะ  แต่ขอแบบว่าโป๊ะออกดอกเดียวเบลดดับไปเลยแล้วกัน โป๊ะแบทไม่ผอบสักหมื่นกว่าๆพอแล้ว แอสตีเร็วออกโป๊ะดอกเดียวก็พอ ถ้าเค้าออกความสามารถแบบนี้ออกมาให้สายเรนเจอร์ สายไฟเตอร์อย่ามาบ่นน๊ะครับ

ทีกับค้อนพระไม่เห็นไปเพิ่มอัตราโป๊ะมั่ง ค้อนไร้น้ำหนัก น้ำหนักเบามากแต่ไม่เพิ่มต่อเนื่อง แล้วพระค้อนใครจะเล่น ต่อเนื่องไม่ถึง ไม่มีทางเลือกให้เค้าเลยนอกจากใส่เซต แต่เค้ามีค้อนแรร์อดใส่  ใส่แล้วตีช้า  กลับพาลาเอาไปเทพหรือไงไม่รู้

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
ดาบนี้เพิ่มโป๊ะระหว่างโจมตีนิ แอสก็หักไม่ได้ g#022
แจ่เบลดเซิรร์ฟผมแอสเดินออกมาพุ่ง จบข่าว g#009
สรุปใครไวคนนั้นย่อมชนะคนช้า g#004 g#004 g#004
 woon_bye

• **
มองแนวเดียวกับผมเลยครับ บอกตรงๆนะ ที่ว่าเซ็ตไอเทมต่างๆน่ะ บางเซ็ตมันก็ยังเป็นแรร์สำหรับหลายๆคนนะครับ
ไม่ใช่ว่าจะมีกันทุกคน ยกตัวอย่างเซ็ตนักฆ่าผมเองก็ยังไม่มีกับเค้าเลยด้วยซ้ำ นั่นก็คือแรร์สำหรับผม
จริงอยู่ว่าถ้ามองแค่ด้านจำนวนไอเทม มันก็เทียบเป็นแรร์หาง่ายกับแรร์หายากได้
แต่มององค์ประกอบอื่นด้วยรึยังครับ อย่างกลุ่มผู้ถือครอง หรือสรรหาไอเทมแรร์พวกนี้
แต่ละเซิฟมีอยู่ไม่กี่กลุ่มหรอกครับที่แทบจะเรียกได้ว่าครองสัมปทานกันเลยทีเดียว
ยิ่งเซ็ตนักฆ่า เลเวลกลางๆ แค่เนี้ยะ แต่ดันไปดรอปกับมินิสุ่มเกิด แถมอยู่ในเควสจุติอีกต่างหาก
ถามว่าเทรบ้านนอกโนเนมอย่างผมไปเดินหาชาติหน้าจะเจอมั้ย เจอแล้วจะได้ตีมั้ย
ไหนจะคนทำเควสจุ ไหนจะเทรเจ้าที่ บังเอิญโชคดีผมไปเจอก่อนแล้วฆ่าได้
แต่คุณเชื่อขนมกินได้เลยครับ ว่าผมโดนหมายหัวลงแบล็กลิสต์เอาไว้เรียบร้อยแล้ว

ออกอ่าวเรื่องความเป็นแรร์มาซะไกลเชียว เดี๋ยวยาวมากไปจะกลายเป็นดราม่าซะเปล่าๆ
กลับไปคุยเรื่องความสามารถไอเทมกับความเหมาะสมกับสายอาชีพกันต่อดีกว่าครับ

อย่างที่บอกไปในความเห็นก่อนแล้ว ว่าถ้ามองความสามารถไอเทม โอเคครับ มันดีจริง
แล้วมาประกอบกับอาชีพที่ใช้ ดันเป็นเบลดดาบคู่ ที่อัตราโจมตีเร็วกว่าแอสซะอย่างนั้น
ก็ยังดีครับ ที่มันเป็นอัตราโป๊ะขณะโจมตี แต่ความสามารถแบบนี้บอกตรงๆ แอสน้อยใจมากครับ
ถ้าปรับไปใส่ดาบใหญ่ ก็คงไม่ช้ำใจขนาดนี้ ผมคิดงี้จริงๆนะเนี่ย ด้วยความเคารพ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เบรดมันมีพลังโจมตีที่สูงอยู่แล้ว ยิ่งโป๊ะออกที ขี้แตกกว่าแอสอีก  g#013

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
เอาใจคนที่มีแรร์เวลสูงๆไปแล้ว ก็อย่าลืมแรร์เวลน้อยๆ ด้วยนะคับทีมงาน คาดว่าคนน่ามีกันไม่ใช่น้อย... g#017 g#017 g#017

SlasheR__

• Newbie
  • *
มองแนวเดียวกับผมเลยครับ บอกตรงๆนะ ที่ว่าเซ็ตไอเทมต่างๆน่ะ บางเซ็ตมันก็ยังเป็นแรร์สำหรับหลายๆคนนะครับ
ไม่ใช่ว่าจะมีกันทุกคน ยกตัวอย่างเซ็ตนักฆ่าผมเองก็ยังไม่มีกับเค้าเลยด้วยซ้ำ นั่นก็คือแรร์สำหรับผม
จริงอยู่ว่าถ้ามองแค่ด้านจำนวนไอเทม มันก็เทียบเป็นแรร์หาง่ายกับแรร์หายากได้
แต่มององค์ประกอบอื่นด้วยรึยังครับ อย่างกลุ่มผู้ถือครอง หรือสรรหาไอเทมแรร์พวกนี้
แต่ละเซิฟมีอยู่ไม่กี่กลุ่มหรอกครับที่แทบจะเรียกได้ว่าครองสัมปทานกันเลยทีเดียว
ยิ่งเซ็ตนักฆ่า เลเวลกลางๆ แค่เนี้ยะ แต่ดันไปดรอปกับมินิสุ่มเกิด แถมอยู่ในเควสจุติอีกต่างหาก
ถามว่าเทรบ้านนอกโนเนมอย่างผมไปเดินหาชาติหน้าจะเจอมั้ย เจอแล้วจะได้ตีมั้ย
ไหนจะคนทำเควสจุ ไหนจะเทรเจ้าที่ บังเอิญโชคดีผมไปเจอก่อนแล้วฆ่าได้
แต่คุณเชื่อขนมกินได้เลยครับ ว่าผมโดนหมายหัวลงแบล็กลิสต์เอาไว้เรียบร้อยแล้ว

ออกอ่าวเรื่องความเป็นแรร์มาซะไกลเชียว เดี๋ยวยาวมากไปจะกลายเป็นดราม่าซะเปล่าๆ
กลับไปคุยเรื่องความสามารถไอเทมกับความเหมาะสมกับสายอาชีพกันต่อดีกว่าครับ

อย่างที่บอกไปในความเห็นก่อนแล้ว ว่าถ้ามองความสามารถไอเทม โอเคครับ มันดีจริง
แล้วมาประกอบกับอาชีพที่ใช้ ดันเป็นเบลดดาบคู่ ที่อัตราโจมตีเร็วกว่าแอสซะอย่างนั้น
ก็ยังดีครับ ที่มันเป็นอัตราโป๊ะขณะโจมตี แต่ความสามารถแบบนี้บอกตรงๆ แอสน้อยใจมากครับ
ถ้าปรับไปใส่ดาบใหญ่ ก็คงไม่ช้ำใจขนาดนี้ ผมคิดงี้จริงๆนะเนี่ย ด้วยความเคารพ

ถ้ามองที่คอนเซปผมว่าก็ถูกนะอย่างที่หลายคนว่า ผมก็เข้าใจสายแอสอยู่
แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า ดาบ20%นี่มันจะหักกับสกิลเรนเจอร์โจมตีจุดสำคัญ 25% กลายเป็นแอสได้โป๊ะ5% รึเปล่าเอ่ย

• **
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ อัตราโป๊ะเชะที่เอามาหักล้างกันจะคิดจากอัตราโป๊ะเชะในหน้าต่างสถานะ
และพวกทักษะลดทอนอัตราโป๊ะเชะ อย่างเ่ช่นผลแห่งศรัทธา หรือบัพแคล้วคลาด

อัตราโป๊ะเชะขณะโจมตีรู้สึกจะมีผลแค่ตอนเราโจมตี แต่ไม่เอามาหักล้างอัตราโป๊ะตอนถูกโจมตีนะ