GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2554 มีรายการดังนี้

บุคคลทั่วไป · 101 · 27238

nightjusmin

• Full Member
ต่อ แล้วถ้าเอาไปใช้กับพลลาดกับบอสละ เอาพระกดอาหารฟูเลือดโอนเวทย์เวทย์รัวๆให้คนถือโล่พอ พลลาด/บอสตายเอง แหล่มเรย  woon_5555 woon_5555 woon_5555

มากกว่าคำถาม

• Jr. Member
  • **
ปืน 99 +ต่อเนื่อง 100 หน่วย มันก็โอเคนะ สำหรับปืนเพียงไม่กี่กระบอกในเซิฟ ไม่มีปืนอันนี้ ใครมันอยากจะเล่นปืน
ส่วนแส้ 99 ใครว่าเทพนักเทพหนา ลองเล่นสายแส้ดูครับ เล่นแล้วอย่าลืมกลับมาบอกหน่อยนะ เทพจิงรึป่าว
โล่ 84 ดูโหดดี แต่ มันคิดค่าการสะท้อนจากไหนละ ถ้าคิดจากดาเมจเมื่อยกโล่แล้วละก็ มันจะซักเท่าไหร่เชียว

woon_yes woon_yes woon_yes

Tipzy's [M.C & _HyacintH_]

• 1 2 3 4 5 ... 100 ^o^

...ta_klom...

• Newbie
  • *
เมื่อ 4-5 ปีก่อน  อาชีพเทร เป็นอาชีพที่ ทีมงานบอกว่าเป็นอาชีพ สำหรับหาของ หาเงิน  เปิดกล่อง หาสมบัติ  และที่สำคัญคือ ไม่ต้องเทพก็ได้
ซึ่งโดยหลักการแล้ว ถูกต้องละัครับ ถึงไม่เก่ง แต่มันหาของหาเงินมาให้เรา ถึือว่าสมดุลแล้วครับ  แต่้.............

ในปัจจุบัน  ใครจุ 6 แล้ว มากกว่า 80% ต้องหันมาเล่นเทร  บางเซิฟเวอร์  เจอแต่เทร อาชีพอื่นแทบไม่มี เช่น วอล๊อค
ทำไมหรือครับ  เพราะมันมากมายความสามารถ 
เช่น หาของ หาตัง  มีเพียงอาชีพเดียวที่ำทำได้
ความสามารถของอาวุธ  ไม่ว่าจะเป็นหน้าไม้  ซึ่งบอกกันตรง ๆ เลยว่า เทพกว่าสายยิงไกล  อย่างธนูซะอีก
ความสามารถ โป๊ะเช๊ะ  เกาะก็เพิ่มโป๊ะ   อาวุธยังเพิ่มโป๊ะอีก  สกิลก็ยังมีเพิ่มโป๊ะอีก  เทพกันไปใหญ่  แอสเห็นยังต้องร้องไห้เลย
ความสามารถ ของ สกิลซี 3 ที่ทำให้ในบรรดาเซิฟ พีเค ทั้งหลายต้องหันมาเทรกัน  หยุดเวลา...  เฮ้อ...เทพ
มาวันนี้  ความสามารถของปืน ที่เทรสามารถใส่ได้อาชีพเดียว 
เห็นแล้วต้องบอก  ทีมงานมุ่งเน้นสร้าง อาชีพนี้มาเพื่ออะไรกันครับ
เพื่อหาของหาเงิน  หรือเอาไว้สังหาร  ทุกวันนี้อาชีพเทรมีครบทุกอย่างแล้วครับและที่สำคัญคือ ความสามารถมันเกินอาชีพอื่นมากมายครับ 
ผมบอกเลยว่าการจะฆ่าเทร 1-1 นั่นยากครับ
แต่เทร สามารถฆ่าคนอื่น ได้ง่ายดายมากครับ

สักวันคนจะแห่ไปเล่นเทรกันทั้งเซิฟนะครับ  ขอบคุณครับ
พิมพ์ยาวไปก็เท่านั้น เหนื่อยเปล่าๆ ทีมงานมันไม่ฟังหรอก ก็เห็นๆกันอยู่ ถ้ามันฟังมันก็คงไม่มีอาชีพครบเครื่องแบบนี้หรอก ทั้งวิ ทั้งเทร แต่ตอนนี้เทรครบกว่าวิ เพราะวิเด่นบู๊ทั้งายกายสายเวทย์ แต่เทรเด่นทั้งบู๊ทั้งหาของควบคู่เลย  g#014 g#014 g#014
ทีมงาน เขาเล่น วิ กับ เทร ไง  g#011 g#011 สองอาชีพนี้เลยกลายเปงดาวเด่น ในแต่ละเซฟ
*เน้นสีแดงอะ สนหน่อย* g#002 g#002 g#002
พูดไปก้เท่านั้นละคะ ยังไง ยังไง เขาก็ไม่ฟัง เราเป็นคนเล่น เขาเป็นคนดูแล แต่เขากลับไม่ค่อยจะเชื่อเราเท่าไร

CacAloz

อาชีพแต่ละอาชีพนั้น มันต่างก็มีจุดแข็งพอๆ กันละครับ และถ้าเพื่อนๆ คนไหนเค้าเล่นถึงจุ 6 และนั้นก็สมควรแล้วที่เค้าจะเก่งเทพ เพราะความพยายามเล่นจนถึงจุ 6 ใครอยากเทพอยากเก่งก็ต้องเล่นให้ได้แบบนี้ครับ ไม่ใช้จะมาว่าอาชีพโน้นนี้อ่อน เพราะตัวเองไม่ไปเก็บเวลย่ำอยู่ที่เดิมๆ และมาบอกว่าอาชีพผมอ่อน มันก็เท่านั้นละครับ

ไอเทมก็เข้าใจอยู่ว่ามีดีมาก ดีน้อย กากนิด กากมาก โคตรกาก ทุกอย่างก็มีให้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วของอาชีพตัวเอง ของการเล่นของตัวเอง เลือกเอาสิครับการเล่นเกมก็เหมือนการเรียนรู้อะไรสักอย่างที่ต้องทำความเข้าใจของตัวละครตัวเอง และแนวทางการเล่นของตัวเอง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราที่จะเลือกละครับ ผมว่าหาทางให้ตัวเองเก่งครับไม่ใช้ไปบอกว่าอาชีพคนอื่นเก่งทั้งๆ ที่คุณยังไม่ไปถึงจุดสุดยอดเลย

ปล. ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อาจจะอ่านแล้วงงถ้าใช้อารมณ์อ่าน   woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ^^^^ ในฐานะผู้ทำเกมส์ มาเล่นให้ดูหน่อย เล่นทุกอาชีพด้วย แล้วขอคำวิจารณ์จากคนทำหน่อยว่าลองเล่นของที่ตัวเองทำมาแล้ว แต่ละอาชีพเป็นไงมั่ง   อะไรเก่ง อะไรกาก อะไรด้อย อะไรสูงสุด  ลองสัมผัสด้วยตัวเองแล้ววิเคราะให้ดูหน่อย    คงไม่เสียแนวการเล่นของเกมส์หากคนทำเกมส์จะมีความเห็นตรงนี้มาบ้าง  แล้วท่านก็จะไม่แปลกใจหากได้ลองเล่นดู ว่าทำไมคนถึงไม่เล่นอาชีพที่หลากหลายจริงๆ  เพราะถ้าที่ทำออกมาทุกอาชีพมันเหมาะสมแล้วจริง คนมันจะไม่แห่ไปเล่นกันเป็นกระจุกแบบนี้   ขอบคุณครับ

ป.ล.        2. แก้ไขไอเทม ม้วนคาถาก๊อปปี้เงา ให้ไม่สามารถใช้กับมอนสเตอร์การงาน สิ่งของ และกล่องสมบัติได้  <<< เคยมีดราม่าเรื่องก็อปมอนฆ่า แล้วเหตุใดจึงไม่ปรับไอเทมตัวนี้ให้ เมื่อแปลงแล้วโจมตีผู้เล่นไม่ได้    แค่แปลงมอนเท่ๆไว้จุนี่ก็หรูแล้ว หรือสนับสนุนให้คนฆ่ากันเพื่อจะขายครับ  ถ้าเพื่อประโยชน์ที่ดีจริงๆ ก๊อปแล้วฆ่าคนไม่ได้ก็ไม่เสียหาย   

CacAloz

ที่ได้กล่าวมานั้นเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมน่ะครับ จากที่ได้เล่นเกมมา

ซึ่งแต่ละคนนั้นก็คงมีแนวทางการเล่นของตัวเองที่แตกต่างกันไปน่ะครับ  g#031

topclub_za23

• Newbie
  • *
ก็ให้เทรมานเทพมั่งเหอะพี่น้อง เทรเค้ากากมาหลายปีนะเนี่ย g#015 g#015

ทีมะก่อนอาชีพอื่นเทพ เทรยังไม่ประท้วงเล๊ย จาโวยกันไปทำไมนักหนา g#009 g#009 g#009 g#009

เอ๊ หรือว่าที่โวยนี่ แพ้ในแบทละโวยหว่า  g#036 #038 g#004 g#037

ถ้ามานเทพจริงๆล่ะก็ ไม่มาเล่นเทรกันล่ะแว๊ บ่นไมอ่ะ woon_555 woon_555

ของที่ออกมานี่ ไม่ใช่ว่าเทรทุกท่านจิมีปัญญาหามาใส่นะนั่น  (ป๋มก่าไม่มีปัญญาหามาใส่กั๊ป g#002 g#002)

แล้วจาว่า c3 เทรโกงดูๆไปมานก่า โกงมานทุกอาชีพแหละ เพียงแต่ใช้งานคนละด้านเฉยๆ g#015 g#015

แล้วที่ว่า +โป๊ะใน ของอาชีพเทร ก่าลองนึกดูจิ ว่าสกิลโจมตีเทร มีกี่สกิล สมมติว่าหน้าไม้

ก่ามีแค่ ศรอัตสนีบาต สกัดแขน ขา(2 อันหลังนี่ จาเรียกว่าโจมตีได้มั๊ยหว่า) - -" ไม่+โป๊ะให้ จาไป+ไรล่ะขอรับ

จาก  g#001เทรกากอยากเทพ
g#006

สู้ไม่ได้ = อาชีพมานโกง / ชนะมา = กรูส์เก่ง  g#014 นี่แหละหนา คนเรา

nightjusmin

อาชีพแต่ละอาชีพนั้น มันต่างก็มีจุดแข็งพอๆ กันละครับ และถ้าเพื่อนๆ คนไหนเค้าเล่นถึงจุ 6 และนั้นก็สมควรแล้วที่เค้าจะเก่งเทพ เพราะความพยายามเล่นจนถึงจุ 6 ใครอยากเทพอยากเก่งก็ต้องเล่นให้ได้แบบนี้ครับ ไม่ใช้จะมาว่าอาชีพโน้นนี้อ่อน เพราะตัวเองไม่ไปเก็บเวลย่ำอยู่ที่เดิมๆ และมาบอกว่าอาชีพผมอ่อน มันก็เท่านั้นละครับ

ไอเทมก็เข้าใจอยู่ว่ามีดีมาก ดีน้อย กากนิด กากมาก โคตรกาก ทุกอย่างก็มีให้เลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วของอาชีพตัวเอง ของการเล่นของตัวเอง เลือกเอาสิครับการเล่นเกมก็เหมือนการเรียนรู้อะไรสักอย่างที่ต้องทำความเข้าใจของตัวละครตัวเอง และแนวทางการเล่นของตัวเอง ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวเราที่จะเลือกละครับ ผมว่าหาทางให้ตัวเองเก่งครับไม่ใช้ไปบอกว่าอาชีพคนอื่นเก่งทั้งๆ ที่คุณยังไม่ไปถึงจุดสุดยอดเลย

ปล. ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อาจจะอ่านแล้วงงถ้าใช้อารมณ์อ่าน   woon_555
/mee เอาคาเดตเวล 1 เดินไปซื้อยาแชร์ วาร์ปไปหาเพื่อนที่โขน กดแชร์ดูดไม่เกิน 1-2 อาทิตย์จุ 6 โอ้โห พยายามเล่น มวากกกกกกกกกกกกกกกกกเลยอ่าาาส์ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผู้เล่นพยายามแทบตาย กินเวลาเป็นปีๆกว่าจุจุ 6 ก็เพราะไม่ใช่ความเห็นแก่ได้ของพวกคุณหรอกหรือ ที่ทำให้ระบบเกมส์มันเสียหายถึงเพียงนี้ ไม่แปลกใจเลยที่ผู้เล่นลดลงจากเมื่อก่อนเยอะ   g#023 g#023 g#023
ปล.ผมไม่ได้งงนะ  woon_555 woon_555 woon_555

CacAloz

/mee เอาคาเดตเวล 1 เดินไปซื้อยาแชร์ วาร์ปไปหาเพื่อนที่โขน กดแชร์ดูดไม่เกิน 1-2 อาทิตย์จุ 6 โอ้โห พยายามเล่น มวากกกกกกกกกกกกกกกกกเลยอ่าาาส์ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผู้เล่นพยายามแทบตาย กินเวลาเป็นปีๆกว่าจุจุ 6 ก็เพราะไม่ใช่ความเห็นแก่ได้ของพวกคุณหรอกหรือ ที่ทำให้ระบบเกมส์มันเสียหายถึงเพียงนี้ ไม่แปลกใจเลยที่ผู้เล่นลดลงจากเมื่อก่อนเยอะ   g#023 g#023 g#023
ปล.ผมไม่ได้งงนะ  woon_555 woon_555 woon_555

ถ้าง่ายเช่นนั้น ใยต้องมากังวล  g#033 จุดนี้ก็อยู่ที่ไอเทม และการเล่นของผู้เล่นเองแล้วละน่ะ   woon_555

nightjusmin

ถ้าง่ายเช่นนั้น ใยต้องมากังวล  g#033 จุดนี้ก็อยู่ที่ไอเทม และการเล่นของผู้เล่นเองแล้วละน่ะ   woon_555
ช่าย อยู่ที่ไอเท็มและแนวทางการเล่นจริงๆอะแหละ แต่ไอเท็ม 99% แนวทางการเล่น 1% นะ   g#037 g#037 g#037