GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 23 พฤศจิกายน 2554 มีรายการดังนี้ครับ

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
1.3 โล่ rare 2 lv99 โล่แห่งโชคชะตา
ความสามารถ : เมื่อยกโล่จะได้รับบัฟแคล้วคลาด(ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ) 2 วินาที และ เมื่อยกโล่ จะคืน HP ให้ 30% ของความเสียหายที่ได้รับ

ลดโอกาส เท่าไหร่หรอคะ?

❀JoiiLee'z❀

• ..DevilPriestZ..
กรี๊ดดดดโล่แรร์01 99
ดีมากๆ ถึงลดป้องกัน แต่ยกโล่ขนาดนี้ เจ๋ง!
จุ๊บๆ ทีมงาน วันนี้น่ารัก  g#029 g#029 g#029

ปล. ถ้ามีใครบอกให้ปรับ ตูจะด่าให้
ขัดแย้งกันมากที่รัก 55+
" ฉันรักการอยู่ร่วมกับความมืดและสีดำก็จริง แต่หาได้นิยม "ความชั่วช้าสกปรก" ที่ย้อมใจมนุษย์ให้เป็นสีดำไม่ "

กรี๊ดดดดโล่แรร์01 99
ดีมากๆ ถึงลดป้องกัน แต่ยกโล่ขนาดนี้ เจ๋ง!
จุ๊บๆ ทีมงาน วันนี้น่ารัก  g#029 g#029 g#029

ปล. ถ้ามีใครบอกให้ปรับ ตูจะด่าให้
ขัดแย้งกันมากที่รัก 55+
วันหลังเราต้องอ่านเม้นผ่านๆมาก่อนนะจ๊ะนายจ๋า
55555

Furious

• Jr. Member
  • **
กายาหมอกสวรรค์นี่มัน คล้ายๆกับว่า  !!

คฑาเขียว + คันธนูดีๆนี่เองนี่หว่า woon_555 woon_555 woon_555
(1700 + 3300)

ถ้าไม่เข้าใจประโยคนี้กรุณาไปเล่นดอทเอ

Gu__pao

• Newbie
  • *
  • -:- ถึงผมไม่หล่อแต่ก็มีเมียสวย -:-

pong_za

• Newbie
  • *
 woon_huh ง่า โล่99 01  หวังไหวว่าจะ+กันเพื่มสะหน่อย 105+41 จากเดิม  woon_cry ไหนมาเป็นงี้อ่าครับ
โล่99 ลำพังพังตอนนี้ พาราซี10ใส่  ยังโดนเบอตีซี10 ตีจนเกาะคุ้มเเตก โดยไม่กี่ที พาราตอนนี้ก้ยกเกือบตลอดอยุ่ละ
พิจารณาเรื่องป้องกันทีคับ อาวุทอย่างอื่นมาสะเเรง หนักหน่วงทั้งนั่น อาทิ ขวาน99 งี้ ใช้ว่าโคตาระเเรง

woon_huh ง่า โล่99 01  หวังไหวว่าจะ+กันเพื่มสะหน่อย 105+41 จากเดิม  woon_cry ไหนมาเป็นงี้อ่าครับ
โล่99 ลำพังพังตอนนี้ พาราซี10ใส่  ยังโดนเบอตีซี10 ตีจนเกาะคุ้มเเตก โดยไม่กี่ที พาราตอนนี้ก้ยกเกือบตลอดอยุ่ละ
พิจารณาเรื่องป้องกันทีคับ อาวุทอย่างอื่นมาสะเเรง หนักหน่วงทั้งนั่น อาทิ ขวาน99 งี้ ใช้ว่าโคตาระเเรง
เอ่อ
โล่01 นี่พาลาใช้อาชีพเดียวหรอคะ? อย่ามองแค่อาชีพเดียวสิคะ
แล้วโล่ 02 ที่จริงมันก็ยอดเยี่ยมเหมือนกันนะคะ ถ้าอัตราลดโป๊ะไม่น้อยเกินไป

ไม่พอใจอะไรก็บอกให้ปรับๆ เฮ้อออออ!

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เอ่อ
โล่01 นี่พาลาใช้อาชีพเดียวหรอคะ? อย่ามองแค่อาชีพเดียวสิคะ
แล้วโล่ 02 ที่จริงมันก็ยอดเยี่ยมเหมือนกันนะคะ ถ้าอัตราลดโป๊ะไม่น้อยเกินไป

ไม่พอใจอะไรก็บอกให้ปรับๆ เฮ้อออออ!

ถูกต้องครับ ผมว่าทดลองใช้ก่อนเถอะนะ ถ้าคิดว่ามันห่วยน่ะ g#017
01 อัตรายกโล่เยอะที่สุด แถมป้องกันขนาดนั้นยกโล่ก็ถี่ยังไม่ดีพออีกเหรอครับ ถ้ามองแค่พาลาใช้ คิดง่ายๆครับ
อัตรายกโล่ 59.9
ชำนาญการใช้โล่ 15%
ออฟป้องกันเอาแค่เสก็พอ 6%
อัตรายกโล่ปาเข้าไป 80.9 แล้วนะนั่น ไม่นับรวมผ้าคลุมปีกมังกรกับตอนอัพ vit อีกนะเนี่ย
ยกโล่ขนาดนี้ ของที่พาลาส่วนใหญ่ใช้ก็ป้องกันเยอะ แถมโล่กันหลังอีกตั้ง 40
แถมบางคนใส่ตะกรุดอีกต่างหาก ยิ่งจุเยอะๆ ไม่ต้องพูดให้มากความ

02 อัตรายกโล่ก็ไม่ขี้เหร่นะ ยกโล่ได้ก็ติดบัพแคล้วคลาด ทำให้โอกาสโดนโป๊ะมีน้อยลง ถึงจะแค่ 2 วิ แต่ยกถี่ๆ มันก็เยอะนะ

ป.ล. ไม้เท้ายังไม่ขอออกความเห็น ยังไม่ได้ลอง g#002
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
ระบบใหม่ เพิ่มเติม
1. เพิ่มความสามารถแรร์ไอเทม
1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

1 คำสาปแห่งหมอก ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะ"กายาหมอก"5วินาที สรุปคือไม้เท้า กายาหมอกใช่ไหม  (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก) << ใช้ร่วมคืออะไรงงมาก

2 ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที มันสกิลกายาหมอกของไม้กายาหมอกไม่ใช่หรือครับ เอามาบอกทำไม งงมากกว่าเดิม

ที่ำสำคัญ  คำสาปแห่งหมอก คำสาปมันต้องของวอลอค ไม่ใช่หรือครับ แล้ววอลอคใส่ไม้เท้าได้หรือยังไง

รอมาัตั้งนาน ทำไมก๊อปไม้เดิมมาห่วยอีกรอบละครับเนี้ย คำอธิบายก็งง

ตกลงเอาไม้เท้าเดิมมาอธิบายใหม่ใช่ไหม หรือว่า แค่เอามาเปลี่ยนชื่อแต่สกิลเดิม เพิ่ม MP 400 แต่ไม้เท้าเพิ่มโจมตีแรงกว่าเดิม = =

ไม้เท้าเพชรฟ้ายังจะดีสะกว่า 99 เอาให้เหมาะสมหน่อยสิครับ เวทกากมากมาย
อธิบายให้ฟังง่ายๆนะครับ เมื่อใส่ไม้เท้า 99 จะได้รับทักษะพิเศษขึ้นมาชื่อว่า คำสาปแห่งหมอก
เมื่อเรากดใช้ทักษะแห่งหมอกใส่เป้าหมาย จะทำให้เป้าหมายติดสถานะกายยาหมอก ซึ่ง กายาหมอกทำให้ หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที นั่นหมายความว่า ศัตรูจะทำอะไรไม่ได้เลยเป็นเวลา 5 วินาที เมื่อถูกทักษะ คำสาปแห่งหมอก เข้าใจป่าวครับผม

สรุปง่ายๆก็คือเป็นแบบไม้กายาหมอกใช่ไหมครับ แต่เป็นกดใส่เป้าหมายแทนไม่ใช่ติดตัว
แค่ทำให้ร่ายเวท ฯลฯ ไม่ได้ แล้วที่หลบ  95% เป้าหมายก็จะโดนด้วยหรือเปล่า

คือคำอธิบายมันงงมาก  ถ้าเป็นอย่างที่เข้าใจคือ ไม้กายาหมอก เอามาซ้ำแค่เปลี่ยนวิธีใช้กับเพิ่ม "โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง"   แต่ทำให้เจ้าของ หรือ เป้าหมายที่เข้าคลิกไป หลบกายภาพ 95% ใช่ไหมครับ ถ้าตอบใช่ผมก็เก็ทละ ขอคำตอบด้วยครับสำหรับคนที่ทดสอบมา

ปล. woon_cryเบื่อการรอคอย โดยที่ได้ของพอๆกับของเก่าที่มีอยู่แล้ว หวังไว้สะเยอะ woon_cry
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

Vt_Valentine

• **
กายาหมอกสวรรค์นี่มัน คล้ายๆกับว่า  !!

คฑาเขียว + คันธนูดีๆนี่เองนี่หว่า woon_555 woon_555 woon_555
(1700 + 3300)

ถ้าไม่เข้าใจประโยคนี้กรุณาไปเล่นดอทเอ

ทีมงานก็เอามาจากดอทเอหมดเลยไม่รู้รึไง 555+

เกราะแตกพารา สกิลขอเวลา เอิ่ม ยกเซ็ตท่านอาบาด้อนมาเลยทีเดียว

สกิลของขวานแรร์99ที่เรียกคนเข้ามาหา มันก็ berserkcall ของ Axe ไม่ใช่เรอะ!

เกราะเวทย์ของวิ ... Clipเพน+เอนเนจี้โค๊ด ของRagnarok >> หรือว่า Mana Shieldของ Medusa ในดอทหว่า

กายาหมอกV.1 ก็คล้ายๆกับสกิล Windrunner ของ Windrunner นี่เนอะ

ไม้หมอกV.2 ก็สกิลของ คทาเขียว+คันธนูเลย 555+ เป๊ะมากสกิลนี้

สกิลความลึกลับแห่งการเวลา >> อ้าว เด๋วนี้ Void ใส่หน้าไม้ได้ด้วยรึ

ปล. รู้สึกจะมีอีกเยอะนะ คิดได้ก็บอกๆกันมั่ง 555+ ขี้เกียจนึกแล้ว
ปล2. แรบนี้มาขำๆนะจ้ะ ทีมงานอย่าติดใจเอาความผู้เขียนเลย เอิ๊กๆ  g#027

Red Division

• **
  • Car Music

Directorr

มันค่อนข้างโหด ด้วยจุดประสงค์เดียวคือ

"ใช้สกิลไม่ได้ และอ้อมกอดกันไม่ได้ 5วิ" แล้วดีเลย์แค่ 30วิ

ใช้สกิลไม่ได้นี่สำคัญนะครับ ตัวแสบเลย

ใครที่ว่า Step โหดๆ แต่กดสกิลไม่ได้แล้วเดินช้า โกยไม่ได้อีก คุณจะ เอาอะไรมา Step ล่ะครับ ?

เหลือทางรอดให้คนที่โดนสกิลนี้บ้าง
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

มันค่อนข้างโหด ด้วยจุดประสงค์เดียวคือ

"ใช้สกิลไม่ได้ และอ้อมกอดกันไม่ได้ 5วิ" แล้วดีเลย์แค่ 30วิ

ใช้สกิลไม่ได้นี่สำคัญนะครับ ตัวแสบเลย

ใครที่ว่า Step โหดๆ แต่กดสกิลไม่ได้แล้วเดินช้า โกยไม่ได้อีก คุณจะ เอาอะไรมา Step ล่ะครับ ?
เหลือทางรอดให้คนที่โดนสกิลนี้บ้าง
55555555555
ฮาอ่ะตรงประโยคนี้ คุณจะเอาอะไรมา step ล่ะครับ?
เออนั่นสิ สเต็ปกด x ก็พอได้อยู่นะ