GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 23 พฤศจิกายน 2554 มีรายการดังนี้ครับ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันที่ 23 พฤศจิกายน 2554 มีรายการดังนี้ครับ

ระบบใหม่ เพิ่มเติม
1. เพิ่มความสามารถแรร์ไอเทม
1.1 ไม้เท้า Rare 13 lv99 ไม้เท้าหมอกสวรรค์
ความสามารถ : เพิ่ม MAX MP 400 และ ได้รับทักษะ คำสาปแห่งหมอก
ความสามารถของทักษะ คำสาปแห่งหมอก : ทำให้ศัตรูอยู่ในสถานะกายาหมอก 5 วินาที (ไม่มีผลกับ BOSS และ MINI BOSS) : ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

1.2 โล่ rare 1 lv99 โล่อีจิส เป็นโล่ที่มีพลังป้องกันทางกายภาพในระดับสูง (150+40) โอกาสยกโล่ 59.9%

1.3 โล่ rare 2 lv99 โล่แห่งโชคชะตา
ความสามารถ : เมื่อยกโล่จะได้รับบัฟแคล้วคลาด(ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ) 2 วินาที และ เมื่อยกโล่ จะคืน HP ให้ 30% ของความเสียหายที่ได้รับ

2. ปรับให้ หมวกแฟชั่น แว่นตาแฟชั่น และชุดแฟชั่น ให้มาอยู่หมวดแฟชั่นทั้งหมด (คุณสมบัติของไอเทมในหมวดแฟชั่น จะไม่ถูกนับจำนวนชนิดของที่ผู้เล่นถือ และมีน้ำหนักน้อยมาก)

รายการแก้ไข
1. แก้ไขปรับปรุง ทักษะ ถีบยอดหน้า ของ มอนเตอร์ บัวน้อย
2. แก้ไขปรับปรุง ทักษะ ของบอส ราชินีแมงมุม อาราเนีย
3. เปลี่ยนแปลงชื่อไอเทมกิจกรรม
3.1 "ยาฟื้นฟู HP ชั้นดี" เปลี่ยนชื่อเป็น "ยาฟื้นฟู HP ชั้นดี (กิจกรรม)"
3.2 "ยาฟื้นฟู MP ชั้นดี" เปลี่ยนชื่อเป็น "ยาฟื้นฟู MP ชั้นดี (กิจกรรม)"
3.3 "ยาฟื้นฟู HP & MP ชั้นดี" เปลี่ยนชื่อเป็น "ยาฟื้นฟู HP & MP ชั้นดี (กิจกรรม)"
3.4 "ยาเพิ่ม HP ชั้นดี" เปลี่ยนชื่อเป็น "ยาเพิ่ม HP ชั้นดี (กิจกรรม)"
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของฉายาที่ไม่จำกัดจำนวนตัวอักษร (จำกัดแค่ 32 ตัวอักษร)

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 13:48:40 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
การงานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

I_KIM

• Newbie
  • *
  • Tester KIM ^ ^
woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
จงพูดให้น้อยกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด..

ExSkyZs & dek_noy

• **
เวงแท้ ไม้เท้าเวทเพชรฟ้าดีสุดละ โอ๊ยไม้ 99 ฉัน เวงจริงๆ ไม้หมอก V.2  g#035 โล่ก็นะ 555 ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ 2 วินาที ฮา

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เวงแท้ ไม้เท้าเวทเพชรฟ้าดีสุดละ โอ๊ยไม้ 99 ฉัน เวงจริงๆ ไม้หมอก V.2  g#035 โล่ก็นะ 555 ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ 2 วินาที ฮา

ลองก่อนดีกว่ามั้ย 2 วินี่มันแทบจะตลอดเวลาเลยนะ - -*

pop_999

ขอบคุณทีมงานสำหรับความสามารถ ของไอเทมแรร์คับ แต่จะให้ดีกว่านี้อีกนิด ผมขอ เยอะๆ ชิ้นหน่อยนะคับ ใกล้ปีใหม่แล้วอย่าดองข้ามไปอีกปีเลย ท่าน  ผมจะคอยให้กำลังให้เสร็จก่อนปีใหม่นะคับ จะได้ ไม่ดองข้ามไปอีกปี  g#031 (สงสัยจะข้ามไปปีหน้านะ ปีนี้คงไม่ทันแน่เลย เกราะกับผ้าคลุม และรองเท้ายังเหลืออีกบาน)

ปิศาจ

อย่าไปเร่งเขา  ผลของการเร่งความสามารถของอาวุธแรร์   สังเกตุได้ช่วงหลังๆความสามารถออกมา  แทบโยนทิ้งเลย   
อย่าไปเล่น GM เขา  เร่งมากเจอใส่ทักษะมาแบบนี้เห็นแล้วอึ้ง ใส่ทักษะมาแบบนี้ ไม่รู้ว่าประชดที่ถูกเร่งเรื่องความสามารถหรือเปล่าหละเนี้ย

เร่งมากๆ เดียวเขาใส่ความสามารถ น้ำหนักเบา  จะขำไม่ออก
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Directorr

อ้างถึง
ใช้ MP 100 มีระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับทักษะกายาหมอก)
ความสามารถของบัฟกายาหมอก : หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% โดนเวทแรงขึ้น 100% โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทไม่ได้ เดินช้าลง เป็นเวลา 5 วินาที

หอก99 ไม่ได้เสี้ยวนึงเลยของไม้เท้า woon_555 woon_555

จากเมื่อก่อนเทรสูสีกับวิ(เมื่อสู้กันด้วยพลังนายทำไมเก่งจัง)    แต่เด๋วนี้กลายเป็นวิฆ่าเทรได้สบายแล้ว

เมื่อก่อน โดนกรงยังกระโดด ออกได้ แต่เด๋วนี้โดนกรง ถ้าโดดออกมา เจอใส่กายาหมอก+แรงโน้ม แล้วเพลิงอัศนีบาตหรือพสุธาก็ได้  = ตายสนิท

โจมตีไม่ได้ ร่ายเวทย์ไม่ได้ 5วินี่  น้องๆหยุดเวลาเลยนะเนี่ย  woon_5555 woon_5555 woon_5555

อ้อ  อ้อมกอดกันไม่ได้ด้วยสินะ ของ99 เนี่ย

---

เพลิงดีเลย์40วิ ไม้เท้านี่ ดีเลย์ 30วิ แปลว่าทุกครั้งที่ได้เพลิง จะเพลิงแรง 2เท่าสินะ

แล้วยิงสวนกลับหรือใช้สกิลหลบหนี ไม่ได้ด้วยแฮะถ้าสายตีใกล้ก็คงม่องทุกอาชีพ

ปกติก็เพลิงเป็นแสนอยู่ละ

---

อ้ออยากรู้อีกสามข้อครับ 

1.สกิลกายาหมอกของไม้เท้า99 นี่ "ไม่มีเวลาร่าย" ใช่ไหมครับ เพราะไม่เห็นบอกไว้ในคำอธิบาย

2.แล้วระยะร่ายเท่าไรครับ ต้องเดินไปจูบก้น แบบของพาลา หรือระยะเท่าการร่ายเวทย์ของวิครับ

3.แล้วสุดท้ายลดความเร็วในการเดินเท่าไรครับ กี่หน่วย กี่ %
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

point

• **
  • デスノート
แต่ละชิ้น โหดด ราคายิ่งแพง - -"
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
02  Lv99  ถูกใจมาก

ขอถามนิดนึ่ง สถานะของโล่เวลายก มีผลกับบอสหรือมินิบอสหรือป่่าว

g#031 g#031 g#031

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

nightjusmin

ไอเท็มแรร์เมียหลวงแต่ละชิ้นออกมาดีเลิศประเสริฐศรีมณีเด้งๆอยู่แล้วทั้งนั้น จึงไม่แปลกใจอะไร  g#015 ส่วนโล่แรร์ 1 ก่อนอัพกันกาย 105+41 ยก 50 หลังอัพเปลี่ยนเป็นกันกาย 150+40 แทน กันหลังลดไป 1 แต่กันหน้าเพิ่มมา 45 แถมเพิ่มยกมาอีก 9.9 (ไม่ 10 ต่อแล้ว ไม่ต้องออฟก็เหมือนได้ยศเทพป้องมาเลยนะเนี่ย)  g#008 ต่อมาโล่แรร์ 2 ไม่บอกคุณสมบัติแสดงว่ายังกันกายเวทย์ xx+21 เท่ากันเหมือนเดิมซินะ ค่อนข้างจะถูกใจกับคุณสมบัติที่ได้รับ ลดโดนโป๊ะ 2 วิ ต่อไปเวลารบกับเทรหรือพวกเกรียนผอบคงไม่ต้องกลัวโดนโป๊ะแบบก่อนมากนัก+ฟูเลือด 30% ของดาเมจ แต่ที่สงสัย คือ "  โล่แห่งโชคชะตา ลดโอกาสโดนโป๊ะเช๊ะกี่ %" จีตอบด้วย  g#025 g#025 g#025
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 15:05:11 โดย nightjusmin »