GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาผู้เล่นบางส่วนหลุดออก และไม่สามารถเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ในช่วงนี้

บุคคลทั่วไป · 79 · 17782

highter0

• บุคคลทั่วไป
ทีมงานขอแจ้งให้ทราบว่า ในช่วงนี้จะเกิดปัญหา เซิร์ฟเวอร์ตัดออกจากระบบอยู่บ่อยครั้ง และมีโอกาสจะเกิดขึ้นอีก อาจสร้างความหงุดหงิดใจให้กับเพื่อนๆ บ้างนะคะ

ในส่วนนี้ทางทีมงานได้รับทราบปัญหาที่เกิดขึ้นและกำลังดำเนินการตรวจสอบอยู่ค่ะ

หากพบว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากระบบของทางเกม ทางทีมงานจะประกาศเรื่องการชดเชยให้ทราบทั่วกันหลังทางทีมงานตรวจพบสาเหตุของปัญหาแล้ว

โดยเพื่อนๆ สามารถแจ้งเหตุขัดข้องพร้อมวัน-เวลาที่เกิด เข้ามาได้ที่กระทู้นี้เลยนะคะ

หากได้ความคืบหน้าประการใดจะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้อีกครั้งค่ะ

ขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:50:08 โดย อาจารย์ ยุ่น »

~๐ Ryan ๐~

• Full Member

__SilverBron

• Jr. Member
  • **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
สุดท้ายก็ชดเชยแต่ *exp *drop  = = หรือก็ไม่ชดเชย

อยากได้เป็นเวลาที่ออนตัวค้างไว้ดีกว่า ตั้งร้านขายของข้ามคืนตื่นมาหลุด หลายรอบมากเซง

ของตั้งขายก็ไม่ใช่น้อยๆ ต้องมานั่งตั้งเยอะๆ แถมตั้งผิดทีก็ยาวเลย  woon_cry woon_cry
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_shock woon_shock woon_shock
                       มันเป็นไรที่พูดยาก..ต้องช่วยกันหาวิธีแก้ไขกันต่อไป..สู้สู้คับ
                                     g#031 g#031 g#031

Ballscoopyi

• Newbie
  • *

nightjusmin

ไม่ใช่บอกว่าปัญหามาจากไอเอสพีเน็ตของผู้เล่นทั้งเกมส์เองอีกนะ คุ้นๆมั๊ยประโยคนี้  #038 #038 #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   woon_huh ดูข้อความแจ้งแล้วงงงวย  ตรวจสอบปัญหาหลุดและโรล ถ้าพบว่าเป็นที่ระบบเกมส์จะชดเชยให้  แล้วอาการหลุดและโรลเนี่ย เป็นมาจากสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้ด้วยเหรอครับ สัญญาณไม่ดีเซิร์ฟเลยโรลเลยว่างั้น 555+  อาการหลุดแล้วโรลเนี่ย มันก็ต้องเป็นจากระบบอยู่แล้ว   แต่ไงก็เอาเถอะ มันเกิดขึ้นแล้วจะชดเชยไงก็ทำไป ไม่มีปัญหา  g#031

kntoey

• Newbie
  • *
g#046 ครับ ทำไมเครื่องผมมันเข้าไม่ได้ อ่า ครับ มัน cannot profile อ่าครับ มันเกี่ยวที่เครื่อง หรอ ที่ เกม อ่าครับ ช่วยทีนะครับ

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
   woon_huh ดูข้อความแจ้งแล้วงงงวย  ตรวจสอบปัญหาหลุดและโรล ถ้าพบว่าเป็นที่ระบบเกมส์จะชดเชยให้  แล้วอาการหลุดและโรลเนี่ย เป็นมาจากสัญญาณอินเตอร์เน็ตได้ด้วยเหรอครับ สัญญาณไม่ดีเซิร์ฟเลยโรลเลยว่างั้น 555+  อาการหลุดแล้วโรลเนี่ย มันก็ต้องเป็นจากระบบอยู่แล้ว   แต่ไงก็เอาเถอะ มันเกิดขึ้นแล้วจะชดเชยไงก็ทำไป ไม่มีปัญหา  g#031

แก้ไขข้อความให้แล้วครับ ปัญหาที่เกิดนี้ครูอุ้ยแจ้งว่าจะไม่มีการโรลแบ็คแต่อย่างใด
เพราะเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้ล่มครับ มีโอกาสเป็นที่อินเตอร์เน็ตสูง อยู่ที่ว่าจะเป็นที่ isp หรือ idc ครับ กำลังตรวจสอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:19:09 โดย อาจารย์ ยุ่น »