GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 16 พฤศจิกายน 2554

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 หูเอลฟ์ ... หึหึ  woon_555  แหม๋ เอาออกเกมส์เพราะต้องการให้เป็นไอเทมแรร์  แต่ของโซล หูปลอม แรร์แบบขายแ_กได้ ไม่เป็นไร   ถ้าเป็นคดีเด็ดก็ต้อง  แหม๋ .... ทำไปได้

I_KIM

• Newbie
  • *
  • Tester KIM ^ ^

woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt ทำใจกะความสามารถธนุแรร์89 เฮ้ออออออออ...เศร้า  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
จงพูดให้น้อยกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด..

_sara_

• Newbie
  • *
ทีมงานครับ สนใจ  เรื่องปืนกลกึ่งอัติโนมัติ ที่ผมส่งไปในซัฟพอท  ทีซิ  มันมีอีกประเด็นที่ทีมงานลืมไปอ่ะ  สนใจเหมือนของอาชีพอื่นบ้างซิคับ  ของอาชีพอื่นออกมาไม่ดีพอคนโวยวายก้อปรับให้  ลองแวะไปทดสอบปืนให้แปบนึงนะคับ อ่านในที่แจ้งไปนะ ปัญหาหลักๆ แจ้งไปแล้ว ให้สมกับที่เปนปืนการงานแสนลำบากกว่าจะได้มานิสนึง ขอบคุณ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ในความเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าคนที่คิดความสามารถของแรร์นั้น ผมคิดว่าเขาอาจจะมองในมุมที่ว่า ผู้เล่นที่เก่งๆ จะมองหาวิธีการใช้ของแรร์ชิ้น นั้นๆ ให้เกิดประโยชน์สูงสุดก็เป็นได้ครับ   นี่เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่ข้อสรุปของทุกๆอย่าง

หากจะแย้งว่าแรร์ชิ้นนี้ เด่นกว่าชิ้นนั้น หรือด้อยกว่าชิ้นนี้ ผมว่ารอให้แรร์ทุกๆ ชิ้นออกมาก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเสนอให้ทีมงานปรับจะดีกว่าครับ รอบเดียวไปเลย แต่การจะเสนอนั้นก็ต้องยึดหลักใจเขาใจเราด้วยนะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ปิศาจ

1.2  ธนู RARE 08 lv89 คันศรประจุระเบิด
ความสามารถ : เป้าหมายที่ถูกยิงด้วยลูกธนูนี้จะติดดีบัฟประจุระเบิด 10 วินาที
ผลของบัฟประจุระเบิด : ลดป้องกันและป้องกันเวท 0+1 ต่อ 1 ประจุ ซ้อนทับได้สูงสุด 10 ประจุ และ เมื่อซ้อนทับจนถึง 10 ประจุจะทำให้เป้าหมายระเบิดเป็นรัศมี 6x6 พลังโจมตี 100% ธาตุลมและดีบัฟจะหายไป

ผมว่าความสามารถแบบนี้ ไม่มีประโยชนแน่นอนครับ  ลองเปรียบเทียบให้ดูอย่างง่ายๆ  ผมมีชาปไม่จุ มาตัวหนึ่ง เวล 80  ใส่ธนูปีกอัคคี  เซตนภา  สายยิงเร็ว
เปรียบเทียบด้านเวล  -  พบว่ามอนที่ฆ่ายากที่สุดคือผีเสื้อรัตติกาล (ไม่รวมบอสหรือมินินะ)  ยิงเฉลี่ย  4-6  ที มอนตาย ไม่เคยถึง 10 ทีเลย  สำหรับผมสกิลนี้ไม่มีประโยชน์เลย
เปรียบเทียบด้านแบท -  ไม่ว่าสายยิงเร็ว หรือยิงแรง ต้องจบให้เร็วดังนั่นไม่มีประโยชน์เลย  ลงแบทคงไม่มีใครยืนให้ยิงถึง 10 นัดหรอก ถ้าบอกว่าดีตรง การลดป้องกัน 0+1  ผมว่า  เล็งยิงเปิดเกราะ  ดีกว่าไหม  (ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50 ระยะเวลา 30 วินาที ) ยิงดอกเดียวเห็นผล

ไม่ว่าจะดูด้านไหน ก็ไร้ประโยชน์  อย่าว่าแต่ประโยชน์เลย  ถ้ามีธนูนี้ จะมีโอกาสได้เห็นสกิลมันไหมหละนั่น  แต่ก็อย่างว่าแหละมันเป็นอาชีพที่คนเล่นน้อย  GM ไม่ค่อยให้ความสำคัญหรอก  เดียวก็ให้ความเห็นว่า เพื่อให้เป็นทางเลือกให้แตกต่าง
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

I_KIM

• Newbie
  • *
  • Tester KIM ^ ^
1.2  ธนู RARE 08 lv89 คันศรประจุระเบิด
ความสามารถ : เป้าหมายที่ถูกยิงด้วยลูกธนูนี้จะติดดีบัฟประจุระเบิด 10 วินาที
ผลของบัฟประจุระเบิด : ลดป้องกันและป้องกันเวท 0+1 ต่อ 1 ประจุ ซ้อนทับได้สูงสุด 10 ประจุ และ เมื่อซ้อนทับจนถึง 10 ประจุจะทำให้เป้าหมายระเบิดเป็นรัศมี 6x6 พลังโจมตี 100% ธาตุลมและดีบัฟจะหายไป

ผมว่าความสามารถแบบนี้ ไม่มีประโยชนแน่นอนครับ  ลองเปรียบเทียบให้ดูอย่างง่ายๆ  ผมมีชาปไม่จุ มาตัวหนึ่ง เวล 80  ใส่ธนูปีกอัคคี  เซตนภา  สายยิงเร็ว
เปรียบเทียบด้านเวล  -  พบว่ามอนที่ฆ่ายากที่สุดคือผีเสื้อรัตติกาล (ไม่รวมบอสหรือมินินะ)  ยิงเฉลี่ย  4-6  ที มอนตาย ไม่เคยถึง 10 ทีเลย  สำหรับผมสกิลนี้ไม่มีประโยชน์เลย
เปรียบเทียบด้านแบท -  ไม่ว่าสายยิงเร็ว หรือยิงแรง ต้องจบให้เร็วดังนั่นไม่มีประโยชน์เลย  ลงแบทคงไม่มีใครยืนให้ยิงถึง 10 นัดหรอก ถ้าบอกว่าดีตรง การลดป้องกัน 0+1  ผมว่า  เล็งยิงเปิดเกราะ  ดีกว่าไหม  (ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50 ระยะเวลา 30 วินาที ) ยิงดอกเดียวเห็นผล

ไม่ว่าจะดูด้านไหน ก็ไร้ประโยชน์  อย่าว่าแต่ประโยชน์เลย  ถ้ามีธนูนี้ จะมีโอกาสได้เห็นสกิลมันไหมหละนั่น  แต่ก็อย่างว่าแหละมันเป็นอาชีพที่คนเล่นน้อย  GM ไม่ค่อยให้ความสำคัญหรอก  เดียวก็ให้ความเห็นว่า เพื่อให้เป็นทางเลือกให้แตกต่าง

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes+ 10000000000    g#031 g#031 g#031
จงพูดให้น้อยกว่าที่คิด เพราะชีวิตสั้นกว่าที่หวัง
จงพูดให้น้อยกว่าที่ฟัง และทำให้มากกว่าที่พูด..

3eCausez

thonson

ผมว่าของแรร์ ที่ผู้เล่นเค้าต้องการ คือ เพิ่มอัตราโป๊ะ กับ เพิ่มแรงโป๊ะนะครับ
ของแรร์เวลสูงก็เพิ่มเยอะหน่อย เวลน้อยก็ลดลงมา
เจอธนูแรร์89ไป ยิงไม่ถึง3ที เค้าก็สวนมาตายแล้วครับ
ส่วนโล่ เด๋วนี้มีทั้งอาหาร ทั้งผอบ จะเอาเพิ่ม mp มาทำมาย woon_hurt

I3lade.O.T.O.P.

• Jr. Member
  • **
  • ผู้ชายอบอุ่น
โล่แรร2 lv 94 สกิลทุเรศมาก บอกตรงๆ เพิ่มเวททำเพื่อ (คิดได้ไงว่ามันเหมาะสมแล้ว)
โล่ไกอายังเพิ่มทุกครั้งที่ยก แต่นี้ต้องโดนตีเข้าถึงยก เอาไปเพิ่มMp ก็เหมือไม่ได้ปรับอะไร
ไปดุสถานะโล่ที่ปรับมาแต่ระสกิลนะ บัพอยู่ได้ ไม่เกิน 5 วิ สักชิ้น
โล่ที่ดร๊อป จากมอนหรือเควสสถานะติดตัวยังจะดีกว่าเยอะ
ผมว่านะครับ ก่อนปรับไปดูไอเทมชิ้นอื่นด้วยนะครับ ว่ามันสมควรไหม
ไม่ใช่คิดอะไรออกก็ยัดใส่ (ถึงคนเขียนสถานะไอเทมโดยตรง)

ผมว่านะผู้เล่นเค้าก็เล่นตามที่คุณปรัมมาอยู่แล้วล่ะ แต่รบกวนใส่ใจตรงนี้หน่อย
ไม่งั้นคงไม่ออกมาบ่นผลงานของทีมงานกัน อีกตามเคย
ยังไงก็ตั้งใจทำงานกันต่อไปนะครับ อยากให้น้ำลดไวๆนะครับ เอาใจช่วยจะได้ย้ายมา ที่เดิม  g#031 g#031

•Insomnia' •

• un' :)
สุดท้ายแล้ว ทีมงานก็เอาของเดิมๆขุดขึ้นมาหารายได้ :)
อย่างอื่นไม่พัฒนา มัวแต่คิดโปรโมชั่น

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

โล่แรร์ทั้งทีน่าจะปรับให้มันสมกับเป็นของแรร์หน่อย
หยั่งงี้กดแพคปัง3อันใช้โล่กากๆก็ได้มั้งค่ะ

ปล.ยกตัวอย่างทักษะพิเศษที่โล่ระดับแรร์น่าจะมี (อาจจะเว่อ แต่มันแค่ตัวอย่างนะจ๊ะ) #038
-เมื่อยกโล่จะได้ทักษะสะท้อนเวทย์หรือสะท้อนการสลายบัฟเป็นเวลา5วินาทีน่าจะเด็ดกว่าระยะหลังใช้3นาที
-เมื่อยกโล่จะลดเดเมจจากธาตุธรรมชาติ 25% ลดเดเมจจากธาตุแสงและมืด30%ระยะหลังใช้30วินาที
-เมื่อยกโล่สามารถสร้างตุ๊กตาเลียนแบบ(ตัวเรา)ทำให้อีกฝ่ายโจมตีตุ๊กตานั้น(เหมือนโดนสะกดจิต)เป็นเวลา3-5วินาทีระยะหลังใช้3นาที
-เมื่อยกโล่มีโอกาสทำให้อีกฝ่ายโดนคำสาปทำให้นอนหลับ5วินาที (นอนหลับจะไม่สามารถกดใช้โพชั่นและทักษะเพิ่มฟื้นพลังได้)ระยะหลังใช้3นาที

อันนี้ก็จะเป็นคล้ายๆแนวทางอ่ะค่ะ  ของแรร์ทั้งทีน่าจะมีความสามารถติดมาบ้างสิ
ไม่งั้นเค้าคงจะเรียกของโหลแทนของแรร์  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^