GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึก เจาะใจ !! สัมภาษณ์ทีมแชมป์ ABT SEASON 1 (ดาวดึงส์)

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เจาะลึก เจาะใจ !! สัมภาษณ์ทีมแชมป์ ABT SEASON 1 (ดาวดึงส์)

เจาะลึก เจาะใจ แชมป์ ABT SEASON 1 ณ เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ทีม O.K.หนุกหนาน เพื่อนๆ คงอยากรู้ความรู้สึกของทีมที่ได้แชมป์ และกลยุทธในการวางแผนในการแข่งขันครั้งนี้ ทีมนี้เค้ามีไม้เด็ดอะไร ถึงได้คว้าชัยครั้งนี้มาได้ ติดตามพร้อมกันได้จากบทความนี้เลย !!

ผมได้เข้าไปเจาะลึก เจาะใจ ทีม O.K.หนุกหนาน เป็นแชมป์ของเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ผู้เล่นในทีมที่เป็นคู่สัมภาษณ์กับผมคือคุณ Gu_Pea_Neverdie (หัวหน้าทีม) ครับผม ครั้งนี้มาเดี่ยวเนื่องจากสมาชิกในทีมติดธุระกันหมดครับ ^^

บทสัมภาษณ์ทีมแชมป์เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ทีม O.K.หนุกหนาน

ทีมงาน : ผู้เล่นทีม O.K.หนุกหนาน เตรียมตัวมานานแค่ไหนครับกับ ABT SEASON 1
คุณ Gu_Pea_Neverdie : อ่ะ ทีมผมเตรียมพร้อมตลอดครับ พอรู้ว่ามีการแข่งขัน ABT ก็เตรียมพร้อมกันตลอด เพราะติดตามมาตลอดครับ ^^
ทีมงาน : เรียกได้ว่าเตรียมทีมไว้กับทุกสถานะการเลย ^^

ทีมงาน : แล้วคิดว่าการแข่งขันรอบไหนหินที่สุดครับ
คุณ Gu_Pea_Neverdie : หน้าจะทุกรอบครับ เพราะแต่ละทีมเตรียมตัวกันมาเป็นอย่างดีครับ

ทีมงาน : ประทับใจทีมแข่งขันของเซิร์ฟเวอร์ไหนที่สุดครับ(บอกทีมตัวเองก็ได้นะครับไม่ว่ากัน เอิ๊กๆ)
คุณ Gu_Pea_Neverdie : ประทับใจทีม [-MRT-] ครับ โดยเฉพาะคุณเนย(ออปติมัส) ครับถึกมากๆ!!
ทีมงาน : ครับ ^^

ทีมงาน : และที่ได้แชมป์ครั้งนี้คิดว่าทีมเล่นได้ตามแผนที่วางไว้ หรือดวงดีครับ!!(พอพิมพ์คำถามจบทั้งทีมเดือดทันทีครับ อ๊ากก)
คุณ Gu_Pea_Neverdie : เล่นได้ตามแผนครับ ทุกคนทำหน้าที่ตัวเองได้ดีครับ
ทีมงาน : แน่นอนครับ ผมก็เห็นด้วยตาตัวเองเช่นกัน ^^

ทีมงาน : และอยากแข่งกับทีมไหนของ ABT SEASON 1 มากที่สุดครับ เลือกได้เลยเซิร์ฟเวอร์ไหนก็ได้
คุณ Gu_Pea_Neverdie : อ๋อ คงเป็นทีม [-MRT-] ครับ
ทีมงาน : นั่นแน่ อยากไปจีบคุณเนย(ออปติมัส) ละสิท่า ตบ + จูบ + พุ่งแทง(สกิลแอส) ^^
คุณ Gu_Pea_Neverdie : ฮ่า ๆ โดนเค้าโดดคงตายละครับ ^^
ทีมงาน : อ่านะ ถึงกับโด เอ้ยโดดเลย ^^(แซวครับ)
คุณ Gu_Pea_Neverdie : นั่น - -” 555555+

ทีมงาน : และการแข่งขัน ABT SEASON 2 จะกลับมาป้องกันแชมป์หรือเปล่าครับ
คุณ Gu_Pea_Neverdie : กลับมาป้องกันแชมป์แน่นอนครับ พร้อมเสมอสำหรับ ABT SEASON 2 แต่อยากให้เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ มีทีมลงแข่งขันเยอะกว่านี้
ทีมงาน : ^^ ทีมอื่นในเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ หนาวแน่นอนครับกับคำตอบนี้ มาป้องกันแชมป์แน่นอน

ทีมงาน : คำถามสุดท้ายนี้ อยากเสนออะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับในการแข่งขัน ABT SEASON ครั้งหน้า
คุณ Gu_Pea_Neverdie : ไม่มีครับทีมงานทำได้ดีครับ มีติดขัดนิดหน่อยไม่ว่ากันครับ ^^
ทีมงาน : โอ๊ว จะเป้นคำยอหรืออะไรก็ตาม แต่ก็ขอบคุณมากๆครับ ทีมงานก็จะทำให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ
จะนำสิ่งผิดพลาดมาปรับแก้ไข จะไม่ให้เกิดขึ้นอีกในครั้งต่อไปครับ และขอบคุณมากที่เพื่อนๆ เสนอสิ่งดีๆและติชมเข้ามาครับ ^^

ทีมงาน :
ครับผม สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านมากนะครับที่สละเวลามาให้ทีมงานสัมภาษณ์ ไว้โอกาสหน้ารบกวนใหม่นะครับ..อิอิ
ทีม O.K.หนุกหนาน : ครับ พร้อมเสมอครับ ^^

จากบทสัมภาษณ์ เพิ่อนๆ ก็ได้รู้จัก ทีม O.K.หนุกหนาน แชมป์ประจำเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์กันแล้ว บอกได้เลยว่าจะมาถึงจุดนี้ ไม่ง่ายเลยละครับ ทางทีมงานก็หวังว่าทีม O.K.หนุกหนาน จะกลับมาป้องกันแชมป์ใน ABT SEASON ต่อไปครับ เพื่อสร้างสีสันในการแข่งขันให้เข้มข้นยิ่งขึ้น ^^

รายชื่อสมาชิก ทีม O.K.หนุกหนาน แชมป์ ABT SEASON 1 เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์
Gu_Pea_Neverdie (หัวหน้าทีม)
Rail
Potsawatmvp
Gensomaden
Monkey_d_lluffy
o_wut_o
lll_doy_lll

เทปการแข่งขัน ABT SEASON 1 ของ ทีม O.K.หนุกหนาน
รอบชิงชนะเลิศ ครั้งที่1 ครั้งที่2
รอบ 4 ทีม ครั้งที่1 ครั้งที่2
รอบ 8 ทีม ครั้งที่1 ครั้งที่2

By จีเอ็มเปเป้

Source: เจาะลึก เจาะใจ !! สัมภาษณ์ทีมแชมป์ ABT SEASON 1 (ดาวดึงส์)