GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบการเล่นเบลดครับ

สำหรับผม สายเเม่นก้อลง agi18 dex99 str 99 สายโป๊ะ lux99 agi 18 dex99 (มีผอบเชียโชค สามารถโป๊ะได้ถึง8kเลยทีเดียว)
ถ้าจุเยอะ ๆ ก้ออัฟ dex99 lux99 agi18 str 99 ไปเลยคับ  ของดี ผอบดี โป๊ะ หลัก10kคับ
 woon_5555 woon_5555

เบลดผมเวล 58 โป๊ะงูเห่า 9k (ไม่มีผอบ แต่มีบัพ ไม่มี  คำราม )

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
สำหรับผม สายเเม่นก้อลง agi18 dex99 str 99 สายโป๊ะ lux99 agi 18 dex99 (มีผอบเชียโชค สามารถโป๊ะได้ถึง8kเลยทีเดียว)
ถ้าจุเยอะ ๆ ก้ออัฟ dex99 lux99 agi18 str 99 ไปเลยคับ  ของดี ผอบดี โป๊ะ หลัก10kคับ
 woon_5555 woon_5555
dex99 str99 ปม่นน้อยกว่า dex99 luk99 นะ อีกอย่างต้องหักค่าเอจิ18ไปด้วย
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ปิศาจ

• Full Member
สำหรับดาบใหญ่

ไฟเตอร์
ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ฟาดดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10 หรือ ชำนาญอาวุธ 10

แนะเอา ความแข็งแกรงดีกว่า ชำนาญอาวุธได้แม่นมาแค่ 20

---------------------------------------------
เบลดดาบใหญ่
ชำนาญดาบใหญ่ 10
เร่งจิตจู่โจม 5  หรือ 3
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลาย 5
ใช้ดาบป้องกัน 5
สมาธิในการต่อสู้ 5

ที่เหลือลง ดาบผ่าอากาศ หรือ  เส้นทางจอมดาบ

---------------------------------------------
เบลด 3 ดาบ เน้นดาบใหญ่
ชำนาญดาบคู่ 3
เร่งกำลังจู่โจม 3
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ความชำนาญดาบใหญ่  (3-6 หรือเท่าไรก็แล้วแต่ชอบ)
เร่งจิตจู่โจม 3
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลาย 5
ใช้ดาบป้องกัน 5
สมาธิในการต่อสู้ (3-5 แล้วแต่ชอบ)

ที่เหลือจะลง ผ่าสามพิภพ หรือ เส้นทางจอมดาบ ก็แล้วแต่
-----------------------------------------

น่าจะประมาณนี้ (ถ้าจำไม่ผิดอะนะ)  ถ้ายังไม่จุ หรือจุน้อยเน้นเวล ลงดาบใหญ่ แบบเต็มๆเลยดีกว่า  แต่ถ้าเน้นแบท ยังไงไม่พ้น  ต้องลง 3 ดาบแต่ก็ใช้เงินเยอะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ดาบใหญ่จะไปลงฟันดาบเร็วทำไม เล่นดาบใหญ่จะทำค่าต่อเนื่องตัน ใช้ทุนสูงมากๆ นะครับ แถมยังเปลืองโบนัสอีก แทนที่จะเอาไปลง dex - str หรือ dex - luk

ปิศาจ

ฟันเร็วนี้แหละจำเป็นมาก  ฟาดดาบแบบรัวๆได้ กับฟาดดาบที่มีดีเลย์ มันต่างกันมากนะครับ เวลาเวลฟาดดาบจะใช้บ่อยที่สุด 
ตะวัดดาบกับพิโรธมีดีเลย เวลาเจอผีเสื้อบนโขน จะยืนตีสดเฉยๆหนะเหรอ  ลากๆ ตะวัดตามด้วยพิโรธ แล้วฟาดๆๆๆๆๆ  สูตรสำเร็จเลยครับ  ไม่จำเป็นต้อง 216 ก็ได้ฟันเร็วก็ทำให้ฟาดดาบได้เร็วขึ้นมาก

แต่ถ้าได้ 216 จะเห็นชัดเจนมากๆเลย ว่าดีกว่ากันเยอะมาก  (รู้งี้น่าจะอัดตอนจุให้ดูว่าฟาดดาบแบบมีฟันเร็ว กับแบบไม่มีต่างกันแค่ไหน  ตอนจุมาเป็นพาลาดันไม่ได้อัพ)
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ดาบใหญ่จะไปลงฟันดาบเร็วทำไม เล่นดาบใหญ่จะทำค่าต่อเนื่องตัน ใช้ทุนสูงมากๆ นะครับ แถมยังเปลืองโบนัสอีก แทนที่จะเอาไปลง dex - str หรือ dex - luk
ไว้ฟาดดาบไง จะฟาดดาบทั้งที่ต่อเนื่อง130เหรอ ยิ่งเปลี่ยนชุดขาวต่อเนื่องเบลดจะน้อยมากๆ ก็ควรอัพแล้วแหละเพื่อให้ต่อเนื่องสูงขึ้น
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

สังเกตตอนเปลี่ยนจากไฟเตอไไปเป็นเบอดาบใหญ่ จากฟาดดาบแทบไม่เห็นหลอดพอเปลี่ยนอาชีพฟาดดาบททียังกับรอโหลดแพทซ์ #038