GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 2 พฤศจิกายน 2554

nightjusmin

• Full Member
พูดถึงเรื่องที่ทีมงานจะให้ผู้เล่นช่วยส่งชื่อคนที่ใช้บั๊คปิดพีเคไปให้ทีมงานเนี่ย ไม่ทราบว่าทีมงานจะเช็คจากระบบเองไม่ได้หรือยังไง มันน่่าจะมีข้อมูลการเปิดพีเคจากเรูปปั้นทพเจ้าสงครามนะ
 g#034 g#034 g#034

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
จากข้อที่1 เรื่องบัคปิดพีเค..ขอแนะนำได้มั้ยคับ
             ให้เปิดพีเคแก่ผู้เล่นทั้งหมดยกเว้นคาเดทที่ยังไม่เคยจุ
             แล้วให้ผู้เล่นท่านใดก้อตามแต่ ที่ไม่เคยเปิดพีเค ให้มาแจ้งชื่อแก่ทีมงาน
             ซึ่งทีมงานก้อมีข้อมูลอยู่แล้วว่าปิดพีเคมาก่อนหรือเปิดพีเค..
             ผมว่ามันง่ายกว่าตามหารายชื่อคนที่ติดบัค อยู่นะคับ..ลองพิจารณาดูกันอีกทีด้วยนะคับ
  เนอมาได้ไง คนที่เค้าไม่ได้เปิดpkเวลจนจุ6ไปละก็เเย่สิ เวลยากเปอน้อย กว่าจะจุ6คิดตรงจุดนี้ด้วยสิ คุณคะ
....กำ..คุณได้อ่านละเอียดมั้ยนี่ถามหน่อย....
                 ถ้าไม่ได้เปิดพีเคมาตั้งแต่ต้น ก้อส่งรายชื่อไปซิคับ
                 ทีมงานเค้ามีข้อมูลอยู่แล้วว่าคุณน่ะไม่ได้เปิดพีเคมาตั้งแต่ต้นจริงๆ ....
                 ความหมายที่ผมเสนอ ก้อคือถ้าจะหารายชื่อคนบัคปิดพีเคทั้งหมดน่ะ มันยาก..
                 ผมก้อเลยเสนอให้จับเปิดพีเคให้หมด แล้วถ้าใครไม่ได้เปิดพีเคมาตั้งแต่ต้น ก้อมาแสดงหลักฐาน
                 หรือว่าส่งรายชื่อให้แก่ทีมงานไป แค่นี้เอง ก้อจบ เข้าใจยังคับ
                          g#025 g#025 g#025

หนูอยากเหวี่ยง

• Newbie
  • *
รอลุ้นอัพเดทไอเทมแรร์สัปดาห์หน้าอยู่นะคะ คริ คริ  #038

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
และแล้ว ก็ไม่มีแรร์ตามเคย

ครับผม ผู้เล่นสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ ที่นี่ ครับ

ครับผม ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบชิงชนะเลิศ !

สงสัยว่าแข่งครั้งสุดท้ายก็วันที่ 30 แต่นี้อัพวันที่ 2 นะครับ ?? ทำไมไม่เอาแรร์มาลง  woon_huh

เพราะเป็นช่วงคาบเกี่ยว ABT แหละครับ ถึงยังไม่นำไอเทมแรร์ลงในรายการอัพเดท เพราะหากลงในการอัพเดทในวันที่ 2 ที่จะถึงนี้ ทีมงานก็ต้องดำเนินการทดสอบซึ่งเป็นช่วงคาบเกี่ยวกับการจัด ABT ครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ราชาโจรสลัด

• Newbie
  • *
บัคพีเคถ้าจะแก้โดยการเปิดพีเค แล้วให้คนที่ปิดพีเคไว้แล้วไปแจ้ง มันเป็นไปได้ยังไง ผลกระทบมีเยอะแยะ คุณคิดดูกว่าทีมงานจะทำให้1อาทิตย์เป็นอย่างต่ำ แล้วคนที่ปิดเดิมอยู่แล้วมันจะไม่เสียผลประโยชน์หรอคับ
คนที่กำลังจุก็แย่สิคับ คิดว่าทีมงานเขาจะแก้วันเดียวเสร็จไงคับ ให้เปิดทั้งเซิฟแล้วให้ส่งรายชื่่อ คิดได้ไงเนี้ย

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
บัคพีเคถ้าจะแก้โดยการเปิดพีเค แล้วให้คนที่ปิดพีเคไว้แล้วไปแจ้ง มันเป็นไปได้ยังไง ผลกระทบมีเยอะแยะ คุณคิดดูกว่าทีมงานจะทำให้1อาทิตย์เป็นอย่างต่ำ แล้วคนที่ปิดเดิมอยู่แล้วมันจะไม่เสียผลประโยชน์หรอคับ
คนที่กำลังจุก็แย่สิคับ คิดว่าทีมงานเขาจะแก้วันเดียวเสร็จไงคับ ให้เปิดทั้งเซิฟแล้วให้ส่งรายชื่่อ คิดได้ไงเนี้ย
  ผมก้อแค่เสนอไป...ทีมงานเค้ามีวิธีการทำงานเป็นระบบมีขั้นตอนอยู่แล้ว
               จะขอแนะนำเพิ่มเติมให้ละกัน บัคพีเคมันเริ่มเกิดขึ้นตั้งแต่วันไหน
               ก้อเอารายชื่อคนที่ไม่ได้เปิดพีเคอยู่แล้วก่อนหน้านั้นของแต่ละเซริฟ คัดแยกออกมา
               เพื่อจะได้ง่ายต่อการตรวจสอบ เมื่อมีคนส่งรายชื่อให้แก้ไขปิดพีเค..ก้อสามารถทำได้เลย
               ดีกว่ามาไล่หารายชื่อคนติดบัคปิดพีเค...ผมพูดถูกต้องมั้ยคับ...
                       ไม่เสนอและยังจะสาระ(...)อีก
                                   g#035 g#035 g#035

-II~องค์ชาย_Britannia~II-

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/KenToSweetDrem
จนทั้งในและนอกเกม เก็บเงินไว้หม้อสาวดีกว่า
รูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกินไป

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
2. ลดราคาสินค้าพรีเมียมลง 30 % เป็นเวลา 2 สัปดาห์  มีรายการดังนี้
 2.1 น้ำยาหวนกลับ ราคาเดิม 20,000 โซล ปรับเป็น 14,000 โซล
 2.2 น้ำยาลืมทักษะ ราคาเดิม 30,000 โซล ปรับเป็น 21,000 โซล
 2.3 น้ำยาเปลี่ยนอาชีพ ราคาเดิม 79,900โซล ปรับเป็น 55,930 โซล
 2.4 น้ำยาล้างความสามารถสีชุด ราคาเดิม 30,000 โซล ปรับเป็น 21,000 โซล

woon_555 woon_555

น่าสน