GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบ ชิงชนะเลิศ

TAMA

• Sr. Member
ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบชิงชนะเลิศ !!

กำหนดการแข่งขัน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 รอบ ชิงชนะเลิศ ความสนุก ความมัน ความท้าทาย กับการค้นหานักสู้ เทพเจ้าสังเวียน ของเหล่านักสู้อสุรา ทีมไหนจะอยู่ทีมไหนจะไป !! มาดูกำหนดการแข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ได้เลย !!

= รายละเอียดการแข่งขัน =
จะแข่งขันในรูปแบบ แพ้คัดออก การแข่งขันจะแบ่งเป็น 3 แมตร์ ชนะ 2 ใน 3 ทีมที่ชนะจะได้เข้าในรอบต่อไป ทีมแพ้ตกรอบทันที การตัดสินแพ้ชนะทีมที่สังหารผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้หมดก่อน จะเป็นฝ่ายชนะแมทช์นั้นๆ ทีมที่แข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ดังนี้

=กำหนดการแข่งขัน=
ทางทีมงานจะมีการอัพเดทตารางการแข่งขันของแต่ละ รอบ ทุกๆ สัปดาห์

รอบ ชิงชนะเลิศ แข่งขันวันที่ 29 ตุลาคม 2011 เวลา 14:00 - 16:00น.

ใต้พิภพ

ทีม [ • MRT • ] [VS] ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ ชิงชนะเลิศ

ทีม เกรียนเรนเจอร์ [VS] ทีม ++__SU_Woy__++ ชิงอันดับ 3

สวรรค์

ทีม N-2FT  [VS] ทีม *~Ca$p€r~* ชิงชนะเลิศ

ทีม คนหัวllau  [VS] ทีม จะฟลุ๊คอีกไหม ชิงอันดับ 3

รอบ  แข่งขันวันที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 14:00 - 16:00น.

อวตาร

ทีม • O ว ๓ า S • [VS] ทีม ส่วนเกิน ชิงชนะเลิศ

ทีม ิOว๓าS Army  [VS] ทีม - D o m ! n i c ชิงอันดับ 3

ดาวดึงส์

ทีม O.K.หนุกหนาน [VS] ทีม ..CASTLE.. ชิงชนะเลิศ

ทีม Say~Hi!  [VS] ทีม BaBiMild ชิงอันดับ 3

<VDO Clip> ประกาศผลการแข่งขัน ABT รอบ 4 ทีม [22 - 23 ต.ค. 54]
ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ)
ABT SEASON 1 (รางวัลและวันสมัคร)
http://gameindy.tumblr.com/post/9825373644
จัดหนัก เพิ่มรางวัลพิเศษ ABT SEASON 1
http://gameindy.tumblr.com/post/11015520608
รายชื่อผู้สมัครกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1
http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873/asura-battle-tournament-season1

=หมายเหตุ=
- ทางทีมงานจะมีการอัพเดท กำหนดการแข่งขันทุกๆ สัปดาห์

กติกาเพิ่มเติม
- แหวนขนลิง ความสามารถจะไม่แสดงผลในสนามแข่งขัน
- ทีมงานจะเริ่มประกาศในเซิร์ฟเวอร์ ให้ทีมที่เข้าแข่งขันเตรียมตัว และจะแจ้งกติกาให้ทุกทีมทราบในห้องกิจกรรม ก่อนเวลาแข่งขัน 30 นาที

กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ
- การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด -

X-Burner

• Full Member
จะจบซะที ของแรร์จะได้เข้า

แข่งไวๆอย่าได้มีปัญหาละเลื่อนล่ะ  g#037

.

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

TAMA

• Sr. Member
อัพเดต

สืบเนื่องจากกระทู้ การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

ทีมงานได้ดำเนินการตรวจสอบอย่างละเอียดแล้ว พบปัญหาระบบไม่สลายบัฟ เกราะคุ้มกาย และกระทบในส่วนของผลแพ้ชนะ

ซึ่งทีม *~Ca$p€r~* มีตัวละคร 3 ตัว ที่มีบัฟเกราะคุ้มกาย ถูกส่งไปที่สนามแข่งขัน
ตรวจสอบจากเทปบันทึกภาพ รอบที่ 1 http://livestre.am/15JFW

ส่วนในรอบที่ 2 ทีม *~Ca$p€r~* มีตัวละคร 1 ตัว ที่มีบัฟเกราะคุ้มกาย ถูกส่งไปที่สนามแข่งขัน
ตรวจสอบจากเทปบันทึกภาพ รอบที่ 2 http://livestre.am/15JH4

ทีมงานจึงให้มีการรีแมตช์ เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ ระหว่างทีม *~Ca$p€r~* [VS] ทีม จะฟลุ๊คอีกไหม

ในวันที่ 29 ตุลาคม 2011 เวลา 13:30 - 14:00น.

เวลา 14.00น.-16.00น.จะเป็นการแข่งชิงชนะเลิศ ตามกำหนดการเดิมของเซิร์ฟเวอร์สวรรค์ และใต้พิภพ

ทีม N-2FT รอชิงอันดับ 1

ทีม คนหัวllau รอชิงอันดับ 3

ขออภัยในความไม่สะดวกเป็นอย่างสูง

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
น่าจะมีแข่งกัน แบบเก็บคะแนน เหมือน บอลลีค แข่งทุกวันเสาร์ แบบทุกทีมต้องเจอกัน เก็บแต้ม มีรางวัล สำหรับ ที่ 1  ที่ 2 ที่ 3 ถ้าทีมใดได้แชมป์ 3 ติด หรือ ครบ 5 สมัย ก็มีของรางวัลพิเศษ ที่หากันไม่ได้โดยวิธีอื่น เช่น ฉายาเท่ๆ สีชุดเจ๋งๆ เป็นต้น น่าจะดี อิอิ

CacAloz

น่าจะมีแข่งกัน แบบเก็บคะแนน เหมือน บอลลีค แข่งทุกวันเสาร์ แบบทุกทีมต้องเจอกัน เก็บแต้ม มีรางวัล สำหรับ ที่ 1  ที่ 2 ที่ 3 ถ้าทีมใดได้แชมป์ 3 ติด หรือ ครบ 5 สมัย ก็มีของรางวัลพิเศษ ที่หากันไม่ได้โดยวิธีอื่น เช่น ฉายาเท่ๆ สีชุดเจ๋งๆ เป็นต้น น่าจะดี อิอิ

ความเห็นส่วนตัวผมก็ว่ามันแจ๋วนะครับที่ผู้เล่นว่ามานั้น ผมก็อยากให้จัดแข่งเหมือนการแข่งฟุตบอล
แต่ปัญหาใหญ่ที่ต้องเจอเลย ที่ผมพอจะนึกออกนะครับ ทีมที่สมัครเข้าร่วมจะมีมากขนาดไหนของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ และผู้เล่นจะมาแข่งขัน ตามนัดครบหมดหรือเปล่าก็ยังไม่แน่ (ขนาดแข่งแบบแพ้คัดออกยังมาบ้างไม่มาบ้าง)
และถ้ามีการแข่งบ่อยๆ ทุกอาทิตย์ มันจะหมดความขลังและความตื่นเต้นไปแน่นอนครับ  g#024

Lucky

• Newbie
  • *
ทำไม หมวกเจ้าสังเวียน เเบบถาวร ได้ 1ใบ ต่อ ทีมชนะเลิศ ทำไม ไม่ได้ 5 ใบเท่าจำนวนคนในทีม ??? มีเเค่ 1 ใบ เเต่คนเล่นตั้ง 5 คน อีก 4คน ใส่ไร พอหมด หมวกเช่า 30 วัน ทั้งๆๆที่ต่อสู้มาด้วยกัน 

woon_angry woon_angry

doy~เคีย!

• **
เเ
ทำไม หมวกเจ้าสังเวียน เเบบถาวร ได้ 1ใบ ต่อ ทีมชนะเลิศ ทำไม ไม่ได้ 5 ใบเท่าจำนวนคนในทีม ??? มีเเค่ 1 ใบ เเต่คนเล่นตั้ง 5 คน อีก 4คน ใส่ไร พอหมด หมวกเช่า 30 วัน ทั้งๆๆที่ต่อสู้มาด้วยกัน 

woon_angry woon_angry

เเป่ว ได้คนเดียวหลอกหรอ  g#043 g#043 g#043

CacAloz

ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

ผมคิดว่าหมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)

และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ  

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา

ผมคิดว่าหมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)

และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ  
นั้นก็ต้องเป็นแชมให้ครบ7ครั้ง ถึงจะคบกับคนในทีม - -" g#023
ถูกสอนให้โง่งมงาย

Lucky

• Newbie
  • *
จีเอ็มเคย บอก ว่า ของ รางวัล เเบท เปลี่ยน ทุก รอบ ใช่ไหมเอ๋ย ?? ไม่ จำเป็น รอบหน้าจะเป็นหมวกเจ้าสังเวียน สำหรับทีมที่ได้ เเชมป์ อาจเป็น หมวกเจ้า นรก อสุราบอ อสุราเกิร์ล หมวกดีบัส หมวก เจ้าสวรรค์ หมวก เจ้าพิพบ หมวกเจ้า ดาวดึง หมวกเจ้าอวตาร หมกเจ้าเหินหาว  g#008 ก็ ได้ นี่ ผมคิด ว่าไม่ มใคร คัดค้านหรอก หรือ ลอง ดหวต กัน กอนได้นี่  มันทำให้เเบทเเต่ ละ รอบ มีความหลายหลาย ของ ของรางวัล ....ปรับตามสถานะการณ์ จีเอ็ม ยังเคยบอก

Directorr

จากใจเลยนะครับ ถ้าจะแจกใบเดียว ไม่ต้องแจกยังดีกว่า

มันมีแต่จะสร้างความบาดหมางในทีม เสียสปิริตมากๆ

ไม่เหมือนเวลากิลด์วอ ทุกคนเหนื่อย ทุกคนลงทุนค่า อาหาร ยา  และทุกคนได้รางวัลเหมือนๆกันคือ ที่เกบเวล และที่ตีบวก

ทำไมคน 6คน ต้องเหนื่อยฟรีเพื่อให้อีก 1คน ได้รับของไป

---

ถ้าคุณจะเปรียบว่า ทีมฟุตบอล 1 ทีมเวลาชนะ ได้ ถ้วยแค่ 1 ใบ

คุณเอามาเปรียบกันไม่ได้ครับ เพราะว่า สโมสรฟุตบอล มี สถานที่เก็บถ้วยเฉพาะ "ไม่ใช่ใครคนใดคนหนึ่งในทีมได้ไปครอบครอง"

มันเป็นรางวัลของทีมครับ ไม่ใช่รางวัลของบุคคล  ถ้วยรางวัลนั้น "ถึงสมาชิกทั้งหมดจะออกจากทีมไป" ถ้วยนั้นก็ยังเป็นของ"ทีม" ครับ

แต่หมวกนี่พอใส่แล้ว สมมติว่า เกิดทีมแตก แยกทีม

มันก็กลายเป็นของ "บุคคล" แล้วครับ ไม่มีอะไรแสดงว่า อีก 6คนที่เคยเหนื่อยมาร่วมกันก็เคยได้แชมป์มาเหมือนกัน

ทำไมหลักฐานการยืนยัน"แชมป์" ของ "ทีม"  ถึงตกอยู่ที่ "คนๆเดียว" ล่ะครับ ?

----

ไม่ได้ออกมาเรียกร้องให้เปลี่ยนของรางวัลนะครับ  แค่ออกมาตัดพ้อ ว่า มันจะเกิดปัญหาในทีมตามมาไงครับ

ถ้าแบ่งไม่ลงตัว คนก็จะทะเลาะกัน เสียเพื่อนกันไปอีก

ไม่อยากบ่นละครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ควรจะมีสัญลักษณ์พิเศษให้กับผู้ชนะ แทนก็ได้ (เหมือน ปังย่า มี ถ้วยการแข่งขัน แสดงในข้อมูลส่วนตัว ไว้โชว์! woon_o_o)

ปล. ไม่เอานะ ฉายา มันลาว! (เคยได้ละจาก จ้าวแห่งสมรภูมิ)

Clp. Pnp.