GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 26 ตุลาคม 2554

leobeer101

• Newbie
  • *

=.Kittyiczy.=

• Newbie
  • *
  • ^^" ไอ๊ซี่ กุ๊กๆ แจ๊ะๆ
ได้เงินโซลมาอื้อเลย  55555555555

#038 #038 #038 #038 #038
K i t t y i c z y g#021

g#004ที่กูมอง "มึงกับมัน" ไม่ใช่ว่ากู ยังอาลัย !!.. แต่กู "ตกใจ" ว่ามึงไปคว้าตัวอะไรมาควง

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มันได้เงินคืนมา ราคา ใบละกี่โซหว่าใครรู้บอกหน่อยนะ  g#024

มารศาสตรา

• Full Member
มันได้เงินคืนมา ราคา ใบละกี่โซหว่าใครรู้บอกหน่อยนะ  g#024

รู้อยู่แค่ 2 อย่างนะ ผมดูในวิกิ ราคาน่าจะใช่ ไม่ก็ใกล้เคียง เพราะเท่าที่คำนวนดูประมาณนี้
ใบขอเปลี่ยนสีชุด 3000 โซล
ใบขอเพิ่มเวลาสีชุด 3 ชั่วโมง 2000 โซล
ส่วน ยาล้างสีชุดไม่ได้หาข้อมูล เพราะไม่มี  g#037 g#037 g#037 g#037

.999_999.

• Jr. Member
  • **
แล้ว ทำไม ใบลบสีชุดใหม่ หายแต่ได้โซล 300 มาแทน ? คุ้มไหมนิ  woon_angry

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
แล้ว ทำไม ใบลบสีชุดใหม่ หายแต่ได้โซล 300 มาแทน ? คุ้มไหมนิ  woon_angry

ถ้าเป็นใบเปลี่ยนสีชุดแบบใหม่หาย และได้โซลชดเชยมาแทนจริง ผู้เล่นสามารถแจ้งเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหาได้เลยครับ ทางทีมงานจะตรวจสอบและชดเชยในกรณีที่หายจริงครับผม  woon_yes

ลิงค์แจ้งปัญหากดตรงนี้
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

-Freedom-life-

• Newbie
  • *
Re: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ ตุลาคม 12, 2011, 13:50:32

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ ตุลาคม 07, 2011, 16:01:34

4. แก้ไขข้อผิดพลาดของการใช้ยาหนูไม่อยากสู้ ที่ส่งผลให้สามารถปิด PK ได้ถาวร และแก้ไขให้ผู้เล่นปิด PK ด้วยข้อผิดพลาด กลับมาเปิด PK ดังเดิม

ทางทีมโปรแกรมเมอร์บอกมากว่าแล้วครับ
    ซึ่งทีมงานจะตรวจสอบความถูกต้องให้อีกครั้งครับ

ยังเห็นอยู่เยอะมาก....  เคยเห็นอยู่ว่าตัวละครบางตัวเคยเปิดพีเค...แต่ตอนนี้ยังปิดอยู่......  น่าจะเห็นใจคนที่เล่นไม่เปิดมาตั้งแต่แรกบ้าง  g#015

เมื่อไหร่จะแก้ไขให้คะ ขอคำตอบด้วยค่ะ

jetlee2552

• Newbie
  • *
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 26 ตุลาคม 2554 มีรายการดังต่อไปนี้

รายการเพิ่มเติม และระบบใหม่
1. เพิ่มเควสจุติแบบง่าย ที่ NPC เงาปริศนา (แผนที่ jaturakon_temple/field05)
2. เปิดกิจกรรมฮาโลวีนประจำปี 2554 (ช่วงเวลา กิจกรรม 26 ตุลาคม ถึง 9 พฤศจิกายน 2554) รายละเอียดคลิก

รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขให้ไม่ให้ผู้เล่นสามารถแก้ไขชื่อของสัตว์อัญเชิญได้
2. แก้ไขให้ผอบที่ยังไม่เคยถูกเปิดออก ไม่สามารถดูรายละเอียดได้
3. แก้ไขข้อผิดพลาดของผอบที่เปิดไม่ได้
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวละครที่มีสีชุดแล้วไม่สามารถกดใช้"ยาเปลี่ยนอาชีพ"ได้
5. แก้ไขข้อความผิดพลาดเกิดขึ้นกับไอเทมกล่องห่อของเช่า และไอเทมกิจกรรมที่ระบุปีต่างๆ
6. แก้ไขข้อผิดพลาดของ "บัฟ ยังไม่พร้อม" จากทักษะเตรียมความพร้อม ที่หายไปเมื่อตัวละครตาย (บัฟนี้จะต้องไม่หายจนกว่าจะหมดเวลาเท่านั้น)
7. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเลือก การปิดการค้าขาย แล้วยังเปิดร้านขาย/ซื้อ ระหว่างผู้เล่นด้วยกันได้อยู่
8. นำเอาจุดแสดง npc หลุมลึกลับใน southern_shire/field01 ออก

รายการอัพเดทเฉพาะกิจ
1. นำไอเทมพรีเมียม 3 รายการที่ขายในร้านสะดวกซื้อออก
2. ชดเชยผู้เล่นที่มีไอเทม "บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม"  "บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด" และ "ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ" โดยระบบจะนำไอเทมเหล่านี้ออกจากตัวละครของผู้เล่น และคืนเงินโซลตามราคาขายให้ผู้เล่นเต็มจำนวน

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ
อัพแล้ว ทำไมเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ อันซิป ไม่ได้ ลงใหม่ อีก รอบ ก็เหมือนเดิม
ช่วยแก้ไขหรือแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 26 ตุลาคม 2554 มีรายการดังต่อไปนี้

รายการเพิ่มเติม และระบบใหม่
1. เพิ่มเควสจุติแบบง่าย ที่ NPC เงาปริศนา (แผนที่ jaturakon_temple/field05)
2. เปิดกิจกรรมฮาโลวีนประจำปี 2554 (ช่วงเวลา กิจกรรม 26 ตุลาคม ถึง 9 พฤศจิกายน 2554) รายละเอียดคลิก

รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขให้ไม่ให้ผู้เล่นสามารถแก้ไขชื่อของสัตว์อัญเชิญได้
2. แก้ไขให้ผอบที่ยังไม่เคยถูกเปิดออก ไม่สามารถดูรายละเอียดได้
3. แก้ไขข้อผิดพลาดของผอบที่เปิดไม่ได้
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวละครที่มีสีชุดแล้วไม่สามารถกดใช้"ยาเปลี่ยนอาชีพ"ได้
5. แก้ไขข้อความผิดพลาดเกิดขึ้นกับไอเทมกล่องห่อของเช่า และไอเทมกิจกรรมที่ระบุปีต่างๆ
6. แก้ไขข้อผิดพลาดของ "บัฟ ยังไม่พร้อม" จากทักษะเตรียมความพร้อม ที่หายไปเมื่อตัวละครตาย (บัฟนี้จะต้องไม่หายจนกว่าจะหมดเวลาเท่านั้น)
7. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเลือก การปิดการค้าขาย แล้วยังเปิดร้านขาย/ซื้อ ระหว่างผู้เล่นด้วยกันได้อยู่
8. นำเอาจุดแสดง npc หลุมลึกลับใน southern_shire/field01 ออก

รายการอัพเดทเฉพาะกิจ
1. นำไอเทมพรีเมียม 3 รายการที่ขายในร้านสะดวกซื้อออก
2. ชดเชยผู้เล่นที่มีไอเทม "บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม"  "บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด" และ "ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ" โดยระบบจะนำไอเทมเหล่านี้ออกจากตัวละครของผู้เล่น และคืนเงินโซลตามราคาขายให้ผู้เล่นเต็มจำนวน

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ
อัพแล้ว ทำไมเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ อันซิป ไม่ได้ ลงใหม่ อีก รอบ ก็เหมือนเดิม
ช่วยแก้ไขหรือแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ลบตัวเกมทิ้งให้หมดก่อนครับจากนั้น  ให้ผู้เล่นปิดโปรแกรมจำพวกแอนตี้ไวรัสครับ แล้วลองลงเกมใหม่อีกครั้งครับผม
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

MarCus_KP

ถ้าเป็นใบเปลี่ยนสีชุดแบบใหม่หาย และได้โซลชดเชยมาแทนจริง ผู้เล่นสามารถแจ้งเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหาได้เลยครับ ทางทีมงานจะตรวจสอบและชดเชยในกรณีที่หายจริงครับผม  woon_yes

ลิงค์แจ้งปัญหากดตรงนี้

ใบลบสีชุดก็300โซลนี่ ถ้าใบเปลี่ยนสีชุด 2850โซลมั่งถ้าจำไม่ผิด