GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 26 ตุลาคม 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 26 ตุลาคม 2554 มีรายการดังต่อไปนี้

รายการเพิ่มเติม และระบบใหม่
1. เพิ่มเควสจุติแบบง่าย ที่ NPC เงาปริศนา (แผนที่ jaturakon_temple/field05)
2. เปิดกิจกรรมฮาโลวีนประจำปี 2554 (ช่วงเวลา กิจกรรม 26 ตุลาคม ถึง 9 พฤศจิกายน 2554) รายละเอียดคลิก

รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขให้ไม่ให้ผู้เล่นสามารถแก้ไขชื่อของสัตว์อัญเชิญได้
2. แก้ไขให้ผอบที่ยังไม่เคยถูกเปิดออก ไม่สามารถดูรายละเอียดได้
3. แก้ไขข้อผิดพลาดของผอบที่เปิดไม่ได้
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวละครที่มีสีชุดแล้วไม่สามารถกดใช้"ยาเปลี่ยนอาชีพ"ได้
5. แก้ไขข้อความผิดพลาดเกิดขึ้นกับไอเทมกล่องห่อของเช่า และไอเทมกิจกรรมที่ระบุปีต่างๆ
6. แก้ไขข้อผิดพลาดของ "บัฟ ยังไม่พร้อม" จากทักษะเตรียมความพร้อม ที่หายไปเมื่อตัวละครตาย (บัฟนี้จะต้องไม่หายจนกว่าจะหมดเวลาเท่านั้น)
7. แก้ไขข้อผิดพลาดของตัวเลือก การปิดการค้าขาย แล้วยังเปิดร้านขาย/ซื้อ ระหว่างผู้เล่นด้วยกันได้อยู่
8. นำเอาจุดแสดง npc หลุมลึกลับใน southern_shire/field01 ออก

รายการอัพเดทเฉพาะกิจ
1. นำไอเทมพรีเมียม 3 รายการที่ขายในร้านสะดวกซื้อออก
2. ชดเชยผู้เล่นที่มีไอเทม "บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม"  "บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด" และ "ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ" โดยระบบจะนำไอเทมเหล่านี้ออกจากตัวละครของผู้เล่น และคืนเงินโซลตามราคาขายให้ผู้เล่นเต็มจำนวน

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 18:30:39 โดย จีเอ็มทามะ »

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  รับซื้อใบเปลี่ยนชุดเป็นบิลล่าดีกว่า ผันเป็นเงินโซล อิอิ  woon_sunny

Java

• Newbie
  • *
เจ๋งเลยครับ อยากได้รายละเอียดของเควสจุติ กับ กิจกรรมฮาโลวีน มั่ง  g#008

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
  รับซื้อใบเปลี่ยนชุดเป็นบิลล่าดีกว่า ผันเป็นเงินโซล อิอิ  woon_sunny

ร้ายกาจ  woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อุ้ย

• **
เจ๋งเลยครับ อยากได้รายละเอียดของเควสจุติ กับ กิจกรรมฮาโลวีน มั่ง  g#008
รายละเอียดการจุติ และกิจกรรมฮาโลวีน ทีม GM กำลังทำรายละเอียดให้อยู่จ้า คงจะเสร็จเร็วๆ นี้

ExSkyZs & dek_noy

• **
แก้ไขข้อพลาดข้อความเพี้ยนเมื่อ copy ข้อความจากที่อื่นมาวางในช่องสนทนา   g#031

ชดเชยผู้เล่นที่มีไอเทม "บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม"  "บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด" และ "ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ" โดยระบบจะนำไอเทมเหล่านี้ออกจากตัวละครของผู้เล่น และคืนเงินโซลตามราคาขายให้ผู้เล่นเต็มจำนวน  g#010

Sikarinth

• **
ใบเปลี่ยนสีชุดนี่ ถ้าเอาห่อกล่องแลกเปลี่ยนอยู่ต้องแกะกล่องก่อนมั้ยครับหรือไม่ต้อง  รวมทั้งระบบจะเอาออกจากทั้งตัวเราและคลังโดยอัตโนมัติเลยใช่มั้ยครับ

..Sherbet..

• Newbie
  • *
แล้วราคาบัตรเปลี่ยนสีชุด มันใบละเท่าไหร่หว่า จะไปซื้อมาเกบไว้  #038 #038

อุ้ย

• **
ใบเปลี่ยนสีชุดนี่ ถ้าเอาห่อกล่องแลกเปลี่ยนอยู่ต้องแกะกล่องก่อนมั้ยครับหรือไม่ต้อง  รวมทั้งระบบจะเอาออกจากทั้งตัวเราและคลังโดยอัตโนมัติเลยใช่มั้ยครับ
ตรงนี้ทางระบบจะเช็คทั้งไอเทมที่อยู่ในกล่องด้วยครับ

แต่เวลาคืนเงินโซลจะได้แค่ค่าไอเทมอย่างเดียวนะครับ ไม่คืนค่าห่อจ้า g#017 g#017

อุ้ย

• **
มีข้อมูลตกหล่น 3 ข้อ
ตอนนี้อัพเดทให้แล้วครับ  g#017 g#017

AngleZ

• Newbie
  • *
แง ๆ หา น้ำยาล้างความสามารถสีชุด ไม่ได้อะ

หยุดเพ้อเจ้อกับความฝันแล้วย้อนกลับมาดูความจริง  #038

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มีข้อมูลตกหล่น 3 ข้อ
ตอนนี้อัพเดทให้แล้วครับ  g#017 g#017

หลุมลึกลับ  g#034
(แสดงจุดเดี๋ยวมันจะไม่ลึกลับเนอะ) g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อุ้ย

• **
แง ๆ หา น้ำยาล้างความสามารถสีชุด ไม่ได้อะ
หาได้ที่ ร้านอเคเดมี่ หมวด ยารีสเตตัส และทักษะครับ  g#019 g#019