GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขายถูก ผิดด้วยหรอ

Zii..?

• Jr. Member
  • **
  • มาทำสัญญา..เป็นสาวน้อยเวทย์มนต์กับกระผมซะเถอะขอรับ(◕ w ◕)
    • โอตาคุ ร้อยเอ็ด•~
    คือเวลาผมเล่นเกมครึ่งหนึ่งของการเล่นผม ชอบทำพวกอาหาร ปัง ขาย แต่ปัญหาบ่อยคือพวกเข้ามาคุยในแชทบอกว่าผมขายถูก ได่ไงมันผิดนะ ถามหน่อยของของถูก มันผิดหรือ แล้วมันหนักส่วนใหนของคุณมั้ย ผมไม่ได้ไปกราบเท้าให้คุณมาซื้อ  ผมขายให้คนที่อยากซื้อ ไม่อยากซื้อร้านผมก็หาร้านอื่น อย่ามาเป็นพวกดราม่าน่ารำคาญ
    แล้วอีกพวกที่ชอบบอกให้ลด ปังเหลือ500 ลด500แล้วผมจะขายเพื่ออไรครับ
ไม่ใช้คนเสกปังนะ แค่ค่าปังวัตถุดิบ550 นม 40 คู่มือ 10 ถ้าขาย 500แล้วผมจะเอาไรกินครับ
ผมบอกเลยนะว่า
ราคาลดได้ แต่ 500 ผมไม่ลด!!  g#035

ขอให้เข้าใจด้วยนะครับ g#016
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ขออีกอย่างนะครับ ไครจะตอบไร้สาระไม่ต้องตอบกระทู้ครับ ผมแค่ให้อ่านไว้ให้รู้พอ  g#024

T0Nz

• Full Member
จะไปเครียดทำไมครับ เค้าอาจจะมาเตือนคุณให้คุณขายแพงกว่านี้หน่อยจะได้มีกำไร

ส่วนพวกที่บอกให้ลดอะ อย่าไปสนมันเลย ปัญญา่อ่อน - -

มันคงคิดว่าต้นทุนเท่ากับราคาขนมปังใน 7-11 ล่ะมั้ง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ขายถูกมันเปนการปั่นราคา แบบขาดตัดราคาอะ แต่ขายตัดราคาก้อได้แค่ออกเร็วแต่กำไรน้อย แต่มันจะทำให้คนซื้อคิดว่า

ปังราคานี้(สมมุติขาย700) 700ดีแล้ว แล้วก้อพาลไม่ซื้อพวกที่ขายมาก่อนซึ่้งราคาแพงกว่าประมาณ1200 อะไรงี้

รอแต่คนมาขาย700   คนขาย ขายไม่ออกก้อต้องจำใจลด 

g#006 g#006

naygue

• Jr. Member
  • **
^

เพิ่งรู้ นะเนี่ยเรา  woon_shock

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เกมอสุรายังดีนะครับ ไปตั้งขายของที่ไหนก้อได้ บางเกม จะขายของต้องขายผ่านระบบตลาด โดยการ ยัดของเข้าตลาด

สามารถเช็ก ราคาของก่อนฝากขายได้ทุกคน ระบบคิด % กี่ช.ม.ฝาก 12 24 48 ช.ม. 

พวกป่วนราคา พวกไอเทมใช้ทุกวัน อย่างเกมเราก้อจะเปนอาหาร พวกก้อจะเอามาขายถูกๆ ตัดหน้าคนอื่นเขา

ดราม่าในบอด ตรึมเลยประนามพวกนิสัยแบบนี้  ขอบอกนะคับของราคาตกละขึ้นยากมามาย โดยเฉพาะของจำนวนเยอะๆ และผลิตง่ายๆแบบนี้

ลงก้อลงเลย ขึ้นยาก

g#011 g#011 g#011