GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 19 ตุลาคม 2554

Why?

• Full Member
  • อั๊ยย๊ะ!
ใบเปลี่ยนสีชุด  g#002 ไม่น่าเอาออกเลย  g#011
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เรื่องใบเปลี่ยนชุด ทีมงานฟังๆความเห็นหน่อยน๊ะครับ  ถ้าจะให้ถาวรแล้วต้องซื้อยาลบก่อนจุติเป็นหมื่นๆโซล  ขอเอาใบเปลี่ยนไว้แบบเดิมดีกว่าครับ  หรือทางออกที่ดีควรทำให้มี 2 แบบครับ ใครเลือกถาวรก้เลือกทำไป ใครอยากทำเควสแบบเก่า 3 ชม. หรือใช้ใบเปลี่ยนก็ทำไป  ทำอย่างนี้ให้ยาลบแพงเป็นแสนๆโซลก็ไม่บ่นครับ

ถ้ายังยืนยันในการเปลี่ยนเป็นถาวรหมด แล้วยาลบแพงนัก มีดราม่าครับ รับประกันได้ คนไม่จุ6 อยากเปลี่ยนสีก่อนจุต้องมาซื้อยานี่เอามาลบอีก ไหนเวลก็เสียเส้น จุต้องใช้วีไอพี  นอกจาราคายาลบ 3000 โซล แต่ท่านก็คงไม่ทำของถูกๆอยู่แล้วละ ก็ไม่รู้จะแพงไปไหนน๊ะครับ ระบบแต่ละอย่างแพงๆเหลือเกิน เจอยารี ยาหวน ยาเปลี่ยนอาชีพแพงๆ ยังจะทำระบบสีชุดให้ยาลบแพงอีก  จะให้ผู้เล่นได้เล่นกับระบบใหม่ๆหรือจะให้ผู้เล่นร้องขอของฟรีอยู่ร่ำไปครับ  ทำราคาชักชวนให้มันน่ามาเล่น น่ามาลองหน่อยครับพี่น้อง เอาไปบอกในบอร์ดประชุมด้วย

ทำให้มีเควสเปลี่ยนถาวร กับ เควสเดิม + ใบเปลี่ยน ควบคู่กันไป แบบ 3 ชม. หาย ดีที่สุด แต่คนก็จะเลือกเปลี่ยนแบบเก่ามากที่สุด เพราะแบบถาวรมันแพง

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ใบสีชุด

ขอถามหน่อยสำหรับคนที่มีเยอะ

มันขาดทุนนะครับผมมีเกือบ 100 ใบ

แทนที่จะนำใบสีชุดมาแลกแต่นี่นำออกเฉยๆซะงั้น

แต่ถ้าไม่สามารถนำมาแลกได้ก็ไม่ต้องเอาใบเปลี่ยนสีชุดออกหรอก(ออกจากเกมนะ)

ให้ใช้ของเก่าไปก่อนโดยที่ของใหม่จะไม่มีขาย

หรือให้เลือกระหว่างเปลี่ยนถาวรกับชั่วคราว

•Insomnia' •

• un' :)
1. แก้ไขข้อผิดพลาดของการร่ายทักษะต่างๆ ที่ไม่หยุดร่ายเมื่อโดนผู้เล่น หรือมอนเตอร์โจมตี
ไม่ค่อยอยากจะโวย ...คือพระมันก็อ่อนจะแย่อยู่แล้วตอนนี้

ใครจะว่ายังไงก็ได้ที่ชั้นพูดแต่เรื่องอาชีพที่ตัวเองเล่น
แต่ปรับให้ห่วยลงๆตลอดเลยอ่ะ เริ่มจะเซ็งเต็มทีละ
เดือนที่ผ่านมาก็ปรับให้ห่วยลงสามรอบ
อาชีพอื่นมันเป็นแบบนี้ที่ไหน?

สกิลแสงแห่งเทพก็สกิลหากิน เวลาโดนมอนที่แม่นเยอะๆโจมตี
ถ้าโดนหลายตัว ก็ใช้แสงแห่งเทพไม่ได้ เจริญมาก!
อย่างพระบางคนมีชุบ เจอมอนตบก็ต้องร่ายใหม่
สกิลกายใช้ยามคับขันไม่ใช่เรอะ?
โดนโจมตีก็เจ๊งหมดแล้ว

ไหนบอกพระสายซัพพอร์ต ปรับสกิลที่มีผลต่อสายซัพพอร์ตทำไมล่ะงั้น?
อ้อ เดี๋ยวก็มีคนบอกสินะ ว่าเป็นสายซัพพอร์ตที่เก่งเกินไป!

highter0

• บุคคลทั่วไป
ในส่วนนี้ต้องขออธิบายก่อนนะคะ บัคการร่ายทักษะนั้น คือเมื่อผู้เล่นทำการร่ายทักษะแล้วโดนโจมตี ปกติตัวละครนั้นๆ จะหยุดร่ายทักษะในทันที แต่ได้มีบั๊กขึ้นมาคือเมื่อตัวละครร่ายทักษะแล้วโดนโจมตี การร่ายทักษะจะไม่หยุด ตัวละครจะร่ายจนจบแต่เมื่อจบแล้วก็ไม่เกิดผลของทักษะที่ร่ายค่ะ ทางทีมงานจึงได้แก้ไขบั๊กในส่วนนี้ค่ะ
ในส่วนของทักษะไหนที่เมื่อร่ายแล้วโดนโจมตีแล้วไม่หยุดร่ายก็ยังคงเดิมอยู่ค่ะ

•Insomnia' •

• un' :)
ในส่วนนี้ต้องขออธิบายก่อนนะคะ บัคการร่ายทักษะนั้น คือเมื่อผู้เล่นทำการร่ายทักษะแล้วโดนโจมตี ปกติตัวละครนั้นๆ จะหยุดร่ายทักษะในทันที แต่ได้มีบั๊กขึ้นมาคือเมื่อตัวละครร่ายทักษะแล้วโดนโจมตี การร่ายทักษะจะไม่หยุด ตัวละครจะร่ายจนจบแต่เมื่อจบแล้วก็ไม่เกิดผลของทักษะที่ร่ายค่ะ ทางทีมงานจึงได้แก้ไขบั๊กในส่วนนี้ค่ะ
ในส่วนของทักษะไหนที่เมื่อร่ายแล้วโดนโจมตีแล้วไม่หยุดร่ายก็ยังคงเดิมอยู่ค่ะ
แปลว่าสิ่งที่บัค คือ โดนโจมตีแล้วยังคงร่ายได้ต่อ แต่พอร่ายจบ ดันไม่เกิดผลทักษะ
แต่จากที่จีเอ็มครูอุ้ยตอบ รู้สึกจะมีบทเพลงสรรเสริญนะคะ ตอนที่อ่าน
ซึ่ง ณ ตอนนี้จีเอ็มเปเป้ได้มาแก้ไขแล้ว

เพราะว่าสกิลบทเพลงสรรเสริญ มันร่ายขณะโดนโจมตีได้
จึงทำให้คิดได้ต่างๆนาๆ  g#033

highter0

• บุคคลทั่วไป
แปลว่าสิ่งที่บัค คือ โดนโจมตีแล้วยังคงร่ายได้ต่อ แต่พอร่ายจบ ดันไม่เกิดผลทักษะ
แต่จากที่จีเอ็มครูอุ้ยตอบ รู้สึกจะมีบทเพลงสรรเสริญนะคะ ตอนที่อ่าน
ซึ่ง ณ ตอนนี้จีเอ็มเปเป้ได้มาแก้ไขแล้ว

เพราะว่าสกิลบทเพลงสรรเสริญ มันร่ายขณะโดนโจมตีได้
ถ้าเป็นทักษะที่ร่ายได้ขณะโดนโจมตี ก็ยังคงเดิมค่ะไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ค่ะ

Naruta~

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 19 ตุลาคม 2554 มีดังนี้ครับ

1.5 ยกเลิกการใช้งานไอเทม "บัตรขอเพิ่มเวลาของสีชุด 3 ชม"  "บัตรสำหรับขอเปลี่ยนสีชุด" และ "ยาเปลี่ยนสีกลับเป็นปกติ"

คนที่มีอยู่แล้วหล่ะคะ ?
ทางทีมงานจะมีแนวทางการชดเชยตามมาครับ ซึ่งตรงนี้ต้องขอประชุมกันก่อนครับ  g#017 g#017

มันก็ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วนอะไร ทำไมรีบแก้ไขเควส ก่อนที่จะหาทางชดเชยให้เรียบร้อยก่อนหละ 
มันหัวเรื่องเดียวกัน ไม่น่าจะทำแยกกันแบบนี้ 

What's My Name ?

• **
  • Positive Thinking

ถ้าเป็นทักษะที่ร่ายได้ขณะโดนโจมตี ก็ยังคงเดิมค่ะไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ค่ะ

ตามที่เข้าใจคือ ทักษะช่วยบัพทั้งหมดจะไม่ถูกยกเลิกใช่หรือเปล่าคะ
เพราะทักษะโจมตีทุกทักษะจะโดนยกเลิกหมด หากโดนโจมตี ยกเว้นแสงแห่งเทพ (มั้งนะ)
BC4ever

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
 3.2 เมือมีบัฟ พลังจากหินซาดิสม์ แล้วโจมตีตามเงื่อนไขของมอนเตอร์ ความเสียหายจะเป็น 2 เท่า และเสียหินไป 1 ก้อนทุกครั้งที่โจมตี

ตามเงื่อนไขอะไร แล้วหินนี่ใช้กับบอสได้มั้ย  woon_huh

DarkEagle

• DarkEagle

ตามที่เข้าใจคือ ทักษะช่วยบัพทั้งหมดจะไม่ถูกยกเลิกใช่หรือเปล่าคะ
เพราะทักษะโจมตีทุกทักษะจะโดนยกเลิกหมด หากโดนโจมตี ยกเว้นแสงแห่งเทพ (มั้งนะ)

คือของเดิมเนี่ย ทักษะที่เคยร่ายแล้วถูกโจมตีมันจะหยุดร่าย เช่น มหาพรแห่งลูซิส เมื่อร่ายแล้วถูกโจมตีจะหยุด ต่างกับ พรแห่งลูซิส ที่แม้ถูกโจมตีจะไม่หยุดร่าย <<< อันนี้คือ แบบเก่าที่เราใช้กันอยู่ปรกติน๊ะครับ

แต่บัคที่เกิดขึ้นมาใหม่นี้คือ ยกตัวอย่าง มหาพระแห่งลูซิส เมื่อร่ายไปแล้วถูกโจมตี มันจะไม่หยุดร่ายครับ จะร่ายไปจนหมดหลอดแต่ว่าไม่เกิดผลขอทักษะ พูดง่ายๆว่าค้างนั่นเอง แต่ชุบไม่ได้ มันเป็นทั้ง สะเดาะกุญแจของเทร ฟื้นสภาพของบอส และทุกๆทักษะที่เคยมีผลหยุดร่ายเมื่อถูกโจมตี  เป็นผลเสียแก่ผู้เล่นครับ เพราะร่ายค้างแต่ไม่ได้ผลทักษะทำให้ถูกมอนโจมตีตายได้

ไม่ได้มีการปรับให้แปลกแหวกแนวไปแต่อย่างใด แต่เค้าแก้ให้กลับเป็นปรกติอย่างที่เราเคยๆเล่นกันมาครับ  ส่วนทักษะที่เคยร่ายได้และได้ผลของทักษะเมื่อถูกโจมตี ก็ยังคงใช้ได้เหมือนเดิม  สรุปก็คือมันเกิดบัคและแก้ไขให้กลับเหมือนเดิมครับ

THE-WOLFMAN

• **

เอิ่ม ม  คิดว่าเกราะเวทจะเจอซะละ โดนตีเเล้วหยุดร่าย อธิบายเเบบ งง ๆ  woon_huh woon_huh

DarkEagle

• DarkEagle
    ตกลงเรื่อง สีชุดถาวร เอาไงครับ ขอข้อมูลละเอียดอีกนิดครับก่อนเอาลงจริง  ยาลบราคาเท่าไหร่ แพงขนาดไหน  คนไม่จุ 6 เปลี่ยนสีชุด ก่อนจุติต้องซื้อยาลบแพงๆหรือเปล่า  จะได้ดูด้วยว่าคุ้มค่าไหม  ไม่ให้รายละเอียดประกอบการตัดสินใจเลย  ถ้าเอาลงจริงแล้วมีปัญหาดราม่า อย่ามาโทษผู้เล่นเรื่องมากน๊ะครับ  g#035