GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554

pop_999

• Full Member

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554 มีรายการดังนี้ครับ

5. ปรับปรุงทักษะ ความลึกลับแห่งเวลา ดังนี้
 5.1 เมื่อเทรที่มีทักษะความลึกลับหยุดเวลาตายลง เทรเชอร์ฮันเตอร์จะได้รับบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา"(เวลาของบัฟอยู่นานตามเลเวลของทักษะ) ระหว่างที่เทรเชอร์ฮันเตอร์มีบัฟนี้ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที
 5.2 เมื่อเทรเชอร์ฮันเตอร์ที่มีบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ได้ตายลงอีกครั้ง ผลของทักษะจะหายทันที
 5.3 เพิ่ม HP 5% หลังจากฟื้นด้วยผลของ"ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ตามเลเวลของทักษะ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์ อาจถูกปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมโดยจะแจ้งให้ทราบตามการอัพเดทประจำสัปดาห์

คือว่า  ถ้าสมมติว่า  เทรที่มีบัพ หยุดเวลาพอตายลง  แล้ว วาบไปแมพอื่น หรือ พากลับ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา"  เหมือนเดิม หรือ บัพ โดนหยุดเวลาหายไปคะ ด้วยคะ
คิดง่ายๆครับ ตัวเทรจะเป็นศูนย์กลางในการหยุดเวลาครับ
เทรจะหยุดเวลารอบๆ ทุกๆ ที่ไปครับ
แต่ถ้าเทรวาปกลับเข้าเมืองสกิลก็จะไม่แสดงผลภายในเมืองครับ

อุ้ย

• **
ไม้เท้า 99 เมื่อไรจะมาอ่าครับ

ไม่ทราบมีการเสนอหรือทดสอบอะไรยัง
ในส่วนตัวผมได้ทดสอบแล้วครับ ซึ่งความสามารถยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ
เลยต้องตีกลับให้ทีมดีไซน์คิดมาใหม่อีกครั้งครับ  g#017 g#017

3eCausez

อุ้ย

• **
ขอบคุณขอรับที่ขยันทำงาน คับทีมงานอสุรา  g#031
โอ้วชื่นใจครับ นานๆ จะได้คำชมจากท่าน  #038 #038
ขอบคุณครับ   g#017 g#017

MarCus_KP

อุ้ย

• **
เปลี่ยนร่างผอบ เปลี่ยนเป็นตัวไรได้มั่งงับ - -
รอบนี้มีสามตัวครับ บลาววูฟ์น้อย กวิ้นน้อย และทุย ครับ  g#004 g#004

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เปลี่ยนร่างผอบ เปลี่ยนเป็นตัวไรได้มั่งงับ - -
รอบนี้มีสามตัวครับ บลาววูฟ์น้อย กวิ้นน้อย และทุย ครับ  g#004 g#004

ทำแบบก๊อบเงาเลยพี่ อยากได้ตัวไหน จิ้มตัวนั้น แล้วรูปร่างผอบเราจะเปลี่ยน (เปลี่ยนเฉพาะรูปร่างนะ ความสามารถเหมือนเดิม) ขายดีแน่ๆ  woon_555

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
เทร หลังฟื้นจากความตาย ผลบัพความลึกลับกาลเวลา ยังคงความอมตะ เหมือนเมื่อก่อน อยู่รึป่าว ครับ  g#024

ปล. อย่าลืม ความสามารถค้อนแรร์ 99 ด้วยนะครับ   g#022
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 16:57:33 โดย Synyster_Gates »

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

5. ปรับปรุงทักษะ ความลึกลับแห่งเวลา ดังนี้
 5.1 เมื่อเทรที่มีทักษะความลึกลับหยุดเวลาตายลง เทรเชอร์ฮันเตอร์จะได้รับบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา"(เวลาของบัฟอยู่นานตามเลเวลของทักษะ) ระหว่างที่เทรเชอร์ฮันเตอร์มีบัฟนี้ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที
 5.2 เมื่อเทรเชอร์ฮันเตอร์ที่มีบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ได้ตายลงอีกครั้ง ผลของทักษะจะหายทันที
 5.3 เพิ่ม HP 5% หลังจากฟื้นด้วยผลของ"ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ตามเลเวลของทักษะ

6. ปรับเปลี่ยนความสามารถของไอเทมแรร์ อันเนื่องมาจากความสามารถเดิมมีข้อผิดพลาด และแก้ไขความเหมาะสมของไอเทมมีรายละเอียดดังนี้
 6.1 หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก (หน้าไม้แรร์ 99) เปลี่ยนความสามารถ ของทักษะยิงกระจุย เป็นต้องใช้ MP 50 หน่วยในการใช้ความสามารถยิงกระจุย เมื่อกดใช้จะลดพลังโจมตีต่ำสุด 200 หน่วย ลดพลังโจมตีสูงสุด 400 หน่วย และเสีย MP 40 หน่วย ทุกๆ 5 วินาที ของผู้ใช้ แต่ยังคงโจมตี 3 ครั้งเหมือนเดิม มีระยะหลังใช้ 6 วินาที

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์ อาจถูกปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมโดยจะแจ้งให้ทราบตามการอัพเดทประจำสัปดาห์

คำถามแค่ 2 ข้อครับ

1.  เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที    ถ้าเทรเชอร์ฮันเตอร์ เดิน

ศูนย์กลางของ "โดนหยุดเวลา"  จะ ขยับตามตัวเทรเชอร์ฮันเตอร์ไปไหมครับ

หมายความว่า ถ้าเดินจะสามารถหยุดคนที่  ไม่โดนหยุดในช่วงแรกได้ใช่ไหมครับ ?

2. หน้าไม้ 99 ขณะยิงกระจุย ยังเพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10% อยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ตอบนะครับ
1. ถูกต้องครับ ศูนย์กลางของการหยุดเวลาจะอยู่ที่ตัวละครเทรครับ
2. ความสามารถในการเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะยังคงเพิ่มเท่าเดิมครับ  หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก เพิ่ม 10% หน้าไม้สองหัว เพิ่ม 5% ครับ  g#017 g#017

ตอนแรกนึกว่าหยุดเวลาบัคซะอีก g#034
ก็หมายความว่า ถ้าเทรเดินออกไปพ้นระยะ คนที่ติดหยุดเวลาก็จะหายเป็นปกติสินะคับ
 g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nightjusmin

g#017 g#017 สัปดาห์นี้มีไอเทมแรร์มีแค่ชิ้นเดียวจ้า ชิ้นอื่นๆ ไม่ผ่านเรื่องความสามารถเลยต้องตีกลับไปคิดกันใหม่  #038 #038

ไอเท็มอื่นๆความสามารถที่ออกมามันดันทัดเทียม/เหนือกว่าเทร-วิใช่ป่าวครับครูอุ้ย เลยต้องตีกลับไปให้แก้ใหม่ ให้มันกากกว่านี้ เดี๋ยวกลัวอาชีพอื่นเด่นกว่าวิ-เทรใช่รึเปล่าเอ่ย
woon_555 woon_555 woon_555

nightjusmin

ขอบคุณขอรับที่ขยันทำงาน คับทีมงานอสุรา  g#031
โอ้วชื่นใจครับ นานๆ จะได้คำชมจากท่าน  #038 #038
ขอบคุณครับ   g#017 g#017
ทำไมผมอ่านดูแล้วเหมือนเขากะแนะกะแหนมากกว่าอะ เพราะนู 99 มันคุณสมบัติดีเวอร์อยู่แล้ว เขาเล่นธนูจุ 6 อยู่แล้วด้วย แต่ครูอุ้ยดันบ้าจี้? g#015 g#015 g#015
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 17:06:55 โดย nightjusmin »

อุ้ย

• **
g#017 g#017 สัปดาห์นี้มีไอเทมแรร์มีแค่ชิ้นเดียวจ้า ชิ้นอื่นๆ ไม่ผ่านเรื่องความสามารถเลยต้องตีกลับไปคิดกันใหม่  #038 #038

ไอเท็มอื่นๆความสามารถที่ออกมามันดันทัดเทียม/เหนือกว่าเทร-วิใช่ป่าวครับครูอุ้ย เลยต้องตีกลับไปให้แก้ใหม่ ให้มันกากกว่านี้ เดี๋ยวกลัวอาชีพอื่นเด่นกว่าวิ-เทรใช่รึเปล่าเอ่ย
woon_555 woon_555 woon_555
นานาจิตตังแล้วแต่ท่านจะคิดเลยครับ  ผมคงไปห้ามความคิดท่านไม่ได้ ครับ  #038 #038

gameza

• Newbie
  • *
ก็คือ หยุดเวลาสามารถเคลื่อนที่ได้ ตามตัวเทร แบบนี้ก็แจ่มกว่าเดิมจิ  woon_shock