GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554 มีรายการดังนี้ครับ

รายการเพิ่มเติม และระบบใหม่
1. เพิ่มระบบเควสนักล่าใหม่  เพิ่มเควสในแต่ละระดับเลเวล และของรางวัล  (สามารถทำได้ถึงเลเวล 98)
2. เพิ่มระบบการแสดงตำแหน่งจุดวาปต่างๆ และตำแหน่ง NPC ภายใน mini map (แผนที่ย่อมุมขวามือ)
3. ปรับปรุงแผนที่วัดบางกระท่อม (thaitania/wat) ใหม่ให้สวยงามขึ้น
4.  เพิ่มความสามารถของไอเทมแรร์ 
   คฑา Rare 7 lv94 เปลี่ยนชื่อเป็น คฑาไร้ลักษณ์ 
   มีความสามารถคือ เมื่อสวมใส่ จะเพิ่มโอกาสหลบไร้ลักษณ์ 25%  เพิ่มความเร็วในการร่ายอีก 25% เพิ่มพลังป้องกันเวทมนตร์ 15%

5. ปรับปรุงทักษะ ความลึกลับแห่งเวลา ดังนี้
 5.1 เมื่อเทรที่มีทักษะความลึกลับหยุดเวลาตายลง เทรเชอร์ฮันเตอร์จะได้รับบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา"(เวลาของบัฟอยู่นานตามเลเวลของทักษะ) ระหว่างที่เทรเชอร์ฮันเตอร์มีบัฟนี้ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที
 5.2 เมื่อเทรเชอร์ฮันเตอร์ที่มีบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ได้ตายลงอีกครั้ง ผลของทักษะจะหายทันที
 5.3 เพิ่ม HP 5% หลังจากฟื้นด้วยผลของ"ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ตามเลเวลของทักษะ

6. ปรับเปลี่ยนความสามารถของไอเทมแรร์ อันเนื่องมาจากความสามารถเดิมมีข้อผิดพลาด และแก้ไขความเหมาะสมของไอเทมมีรายละเอียดดังนี้
 6.1 หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก (หน้าไม้แรร์ 99) เปลี่ยนความสามารถ ของทักษะยิงกระจุย เป็นต้องใช้ MP 50 หน่วยในการใช้ความสามารถยิงกระจุย เมื่อกดใช้จะลดพลังโจมตีต่ำสุด 200 หน่วย ลดพลังโจมตีสูงสุด 400 หน่วย และเสีย MP 40 หน่วย ทุกๆ 5 วินาที ของผู้ใช้ แต่ยังคงโจมตี 3 ครั้งเหมือนเดิม มีระยะหลังใช้ 6 วินาที
 6.2 หน้าไม้สองหัว (หน้าไม้แรร์ 79) เปลี่ยนความสามารถ ของทักษะยิงกระจุย เป็นต้องใช้ MP 50 หน่วยในการใช้ความสามารถยิงกระจุย เมื่อกดใช้จะลดพลังโจมตีต่ำสุด 150 หน่วย ลดพลังโจมตีสูงสุด 300 หน่วย และเสีย MP 40 หน่วย ทุกๆ 5 วินาที ของผู้ใช้ แต่ยังคงโจมตี 2 ครั้งเหมือนเดิม มีระยะหลังใช้ 6 วินาที

รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ข้อผิดพลาดที่ผู้เล่นที่พึ่งจุติ(เลเวล 1) สามารถแชร์ EXP กับผู้เล่นเลเวล 99
2. แก้ข้อผิดพลาดของไอเทม ดาบนางแอ่นเหิน ที่ไม่เพิ่มความแม่น
3. แก้ไขข้อผิดพลาดที่มอนเตอร์ไม่โจมตีใส่ผู้ใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ทักษะศาสตาเทพฝ่าเวหา
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของการใช้ยาหนูไม่อยากสู้ ที่ส่งผลให้สามารถปิด PK ได้ถาวร และแก้ไขให้ผู้เล่นปิด PK ด้วยข้อผิดพลาด กลับมาเปิด PK ดังเดิม
5. แก้ไขข้อผิดพลาดของระบบที่ไม่สามารถลบบัฟ ผนึกต่างๆ ของพาลาดิน ระหว่างการส่งเข้าห้องแข่งขัน ABT

รายการอัพเดทเกี่ยวกับโปรโมชั่น ไอเทมมอล
1. วางขายไอเทม ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (ไอเทมเปลี่ยนรูปร่างของคู่หู) ในร้านค้าอคาเดมี่(หมวดอื่นๆ) และหน้าร้านสะดวกซื้อ ราคา 7900 โซล 
2. เปิดจำหน่ายกล่องลุ้นโชคปิดเทอม กับ NPC ย.ยุ่น  เป็นเวลา 2 อาทิตย์
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5825.0

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์ อาจถูกปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมโดยจะแจ้งให้ทราบตามการอัพเดทประจำสัปดาห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 20:15:44 โดย อาจารย์ ยุ่น »

อุ้ย

• **
 g#017 g#017 สัปดาห์นี้มีไอเทมแรร์มีแค่ชิ้นเดียวจ้า ชิ้นอื่นๆ ไม่ผ่านเรื่องความสามารถเลยต้องตีกลับไปคิดกันใหม่  #038 #038

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
แก้กันง่ายๆ หน้าไม้เทร เป็นลดพลังโจมตีกันโต้งๆ เลย woon_5555

.P a t c h a :)

g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Directorr

5. ปรับปรุงทักษะ ความลึกลับแห่งเวลา ดังนี้
 5.1 เมื่อเทรที่มีทักษะความลึกลับหยุดเวลาตายลง เทรเชอร์ฮันเตอร์จะได้รับบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา"(เวลาของบัฟอยู่นานตามเลเวลของทักษะ) ระหว่างที่เทรเชอร์ฮันเตอร์มีบัฟนี้ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที
 5.2 เมื่อเทรเชอร์ฮันเตอร์ที่มีบัฟ "ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ได้ตายลงอีกครั้ง ผลของทักษะจะหายทันที
 5.3 เพิ่ม HP 5% หลังจากฟื้นด้วยผลของ"ความลึกลับแห่งกาลเวลา" ตามเลเวลของทักษะ

6. ปรับเปลี่ยนความสามารถของไอเทมแรร์ อันเนื่องมาจากความสามารถเดิมมีข้อผิดพลาด และแก้ไขความเหมาะสมของไอเทมมีรายละเอียดดังนี้
 6.1 หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก (หน้าไม้แรร์ 99) เปลี่ยนความสามารถ ของทักษะยิงกระจุย เป็นต้องใช้ MP 50 หน่วยในการใช้ความสามารถยิงกระจุย เมื่อกดใช้จะลดพลังโจมตีต่ำสุด 200 หน่วย ลดพลังโจมตีสูงสุด 400 หน่วย และเสีย MP 40 หน่วย ทุกๆ 5 วินาที ของผู้ใช้ แต่ยังคงโจมตี 3 ครั้งเหมือนเดิม มีระยะหลังใช้ 6 วินาที

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์ อาจถูกปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมโดยจะแจ้งให้ทราบตามการอัพเดทประจำสัปดาห์

คำถามแค่ 2 ข้อครับ

1.  เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที    ถ้าเทรเชอร์ฮันเตอร์ เดิน

ศูนย์กลางของ "โดนหยุดเวลา"  จะ ขยับตามตัวเทรเชอร์ฮันเตอร์ไปไหมครับ

หมายความว่า ถ้าเดินจะสามารถหยุดคนที่  ไม่โดนหยุดในช่วงแรกได้ใช่ไหมครับ ?

2. หน้าไม้ 99 ขณะยิงกระจุย ยังเพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10% อยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **

❤ Anny◕‿◕❤

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 12 ตุลาคม 2554 มีรายการดังนี้ครับ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ

คือว่า  ถ้าสมมติว่า  เทรที่มีบัพ หยุดเวลาพอตายลง  แล้ว วาบไปแมพอื่น หรือ พากลับ เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา"  เหมือนเดิม หรือ บัพ โดนหยุดเวลาหายไปคะ ด้วยคะ

อุ้ย

• **

~๐ Ryan ๐~

กล่องลุ้นโชคปิดเทอมมีอะไรมั่งครับ  มีรายละเอียดไหม  g#004

อุ้ย

• **

คำถามแค่ 2 ข้อครับ

1.  เป้าหมายรอบๆ ตัวละครจะติดบัฟ "โดนหยุดเวลา" ซึ่งแสดงผลทุกๆ 1 วินาที    ถ้าเทรเชอร์ฮันเตอร์ เดิน

ศูนย์กลางของ "โดนหยุดเวลา"  จะ ขยับตามตัวเทรเชอร์ฮันเตอร์ไปไหมครับ

หมายความว่า ถ้าเดินจะสามารถหยุดคนที่  ไม่โดนหยุดในช่วงแรกได้ใช่ไหมครับ ?

2. หน้าไม้ 99 ขณะยิงกระจุย ยังเพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10% อยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ตอบนะครับ
1. ถูกต้องครับ ศูนย์กลางของการหยุดเวลาจะอยู่ที่ตัวละครเทรครับ
2. ความสามารถในการเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะยังคงเพิ่มเท่าเดิมครับ  หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก เพิ่ม 10% หน้าไม้สองหัว เพิ่ม 5% ครับ  g#017 g#017

อุ้ย

• **
กล่องลุ้นโชคปิดเทอมมีอะไรมั่งครับ  มีรายละเอียดไหม  g#004
อดใจรอซักนิดนะครับ ตอนนี้กำลังให้น้องๆ GM ทำกระทู้รายละเอียดนี้อยู่ครับ   g#019 g#019

Directorr

ตอบนะครับ
1. ถูกต้องครับ ศูนย์กลางของการหยุดเวลาจะอยู่ที่ตัวละครเทรครับ
2. ความสามารถในการเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะยังคงเพิ่มเท่าเดิมครับ  หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก เพิ่ม 10% หน้าไม้สองหัว เพิ่ม 5% ครับ  g#017 g#017

ขอบคุณค้าบบ g#008 g#008
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ไม้เท้า 99 เมื่อไรจะมาอ่าครับ

ไม่ทราบมีการเสนอหรือทดสอบอะไรยัง
10 ขวบครับ อยู่ป.6