GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

ลุงอ้วน

• Full Member
ทีมผม หายไป 2 คน ครับ -tw1storz- , sci

กระทู้นี้มีอยู่
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4916.0

แต่อันใหม่ไม่มี
http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

กรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ

ลุงอ้วน

ทีมผม หายไป 2 คน ครับ -tw1storz- , sci

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4916.0

http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

ลืมบอกชื่อทีม  ทำอย่างช้าอ่านะ
สมาชิกทีม มี 7 คน หายไป 2 คน ครับ
Mang-Da
-aOun-Ae-
-mOo-aOun-
BaD-GuyZ
o..mytallg..o
ชื่อหายไป 2 คน
-tw1storz-
 sci

777

• Newbie
  • *
หน้าจะทำเป็นรูปแบบสนามแข่งให้ คนที่ไม่ได้แข่งเข้าไปดูการแข่งใด้ woon_sunny woon_sunny

CacAloz

ลืมบอกชื่อทีม  ทำอย่างช้าอ่านะ
สมาชิกทีม มี 7 คน หายไป 2 คน ครับ
Mang-Da
-aOun-Ae-
-mOo-aOun-
BaD-GuyZ
o..mytallg..o
ชื่อหายไป 2 คน
-tw1storz-
 sci

รับทราบครับผมจะทำการตรวจสอบให้นะครับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา
ทีมงาน น่าจะไล่ตอบปัญหา ทีละกระทู้นะครับ ไม่ใช่ กระโดดข้ามกระทู้ไปแบบนี้ เหมือนเอาหูไปนา เอาตาไปไล่ เห็นกระทู้แ้ล้วยังนิ่งเฉย

น่าจะตอบมาหรือ อ้างอิงให้รอฝ่ายเทคนิค แจ้งรายละเอียดก็ว่าไปสิครับ จู่ๆ ตอบข้ามกระทู้มันผิดหลักไปหน่อยรึป่าวครับ

เพราะรู้สึกแบทเทิลครั้งนี้ จะมีปัญหามาก และเวลามันก็จวนเข้ามาแล้วนะครับ ยังหาแก่นสารอะไร ไม่ไ้ด้เลย และ ทีม - D o m ! n i c

เงื่อนไขผมถูกต้องทุกประการ แล้วทำไมถึงแจ้ง PM รายชื่อสมาชิก เก่าอยู่ละครับ ตอบช้าไม่ว่า แต่ตอบกระโดดข้ามกระทู้ นี่ผมรับไม่ได้เลยนะ

CacAloz

เพิ่มกติกาเฉพาะกิจ !! การแข่งขัน ABT SEASON 1
- แหวนขนลิง ความสามารถจะไม่แสดงผลในสนามแข่งขัน
- ทีมงานจะเริ่มประกาศในเซิร์ฟเวอร์ ให้ทีมที่เข้าแข่งขันเตรียมตัว และจะแจ้งกติกาให้ทุกทีมทราบในห้องกิจกรรม ก่อนเวลาแข่งขัน 30 นาที
- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
***ทางทีมงานสามารถตรวจสอบไอเทมภายในตัวละครได้ครับ***
- อาชีพ พาราดิน ต้องสะลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าสนามแข่งขันครับ เมื่อเข้าสู่ห้องเตรียวตัวทีมงานจะอนุญาตให้ปิดใช้ทักษะได้ตามปกติครับ

กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ

เอาให้ Get ครับ และ ควรจะบอกรายละเอียดกว่านี้ พิมแบบนี้ความหมายมันคุมเคือ ครับ ตีความไม่ได้ ผมจะขอแยกออกไปทีละประเ็ด็นๆ นะครับ

1.พาลาดินที่ปลดปล่อยผนึึกเวทและคลั่ง+เรียกผนึกทั้ง 4 ทับซ้อนมาแล้ว ในนิยามคำว่าต้องสลาย เวทผนึก หมายความว่า ผู้เล่นต้องถอดผนึก
   หรือ เรียกอย่างเป็นทางการว่า ใ้ช้ทักษะ ปลดปล่อยการผนึก เพื่อให้เข้าสู่สภาวะ ปกติด้วยตัวเอง
   หรือว่า เมื่อเข้าห้องเตรียมตัวก่อนลงสนามเวทย์ผนึก ที่ถูกร่ายทับซ้อนมา จะหายไปครับ แล้วให้ไป ร่ายใหม่เอาในนั้น

2. เมื่อจบการปะลองในแต่ละรอบ จะต้องทำแบบเดิม คือ ต้องสลายเวทย์ผนึกตัวเอง แล้วไปร่ายใหม่เอาในทุกๆ รอบการปะลองแบบนี้รึป่าวครับ
    หรือว่า หากสลายเวทผนึกของตัวเองก่อนการปะลองในรอบแรกเริ่มขึ้น ในรอบที่ 2 ไม่จำเป็นต้องสลายอีกก็ได้ เป็นกรณีไหนครับ

3. ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกความคลั่ง และ ปลดปล่อยผนึกเวท ที่มาจากการสะสม จะถูกสลายทิ้งก่อนการปะลองหรือ ถูกสลายในห้องเตรียมตัว
    ก่อนลงสู่สนามรึป่าวครับ

ส่วนที่ว่าเมื่ออยู่ในห้องเตรียมตัวทีมงานจะอนุญาิติให้ เปิดทักษะได้ตามปกติ หมายความว่า สามารถเรียกผนึกทั้ง 4 กลับมาทับซ้อนกันได้ดังเดิมถูกต้องรึป่าวครับ

เข้าใจทีมงานนะครับ เพราะทักษะประเภทนี้ของพาลาดิน ค่อนข้างมีความซับซ้อน เพราะสามารถสร้างค่าพลังโจมตีติดตัวที่อยู่ถาวรได้ถึงหรือมากกว่า
7หมื่น หน่วย เพื่อป้องกันการ เอาเปรียบสายอาชีพอื่น ที่ถูกลบล้างบัพทุกอย่างเพื่อสู้กันโดยใช้ความสามารถเฉพาะทางของ 5 อาชีพที่อยู่ในทีม
อย่างเต็มที่

แต่ว่าทุกอาชีพ สามารถใช้ความสามารถทักษะของตัวเองได้อย่างเต็ม 100% ถ้าจะสลายก็ควรจะเป็นฝ่่ายให้ผู้เล่นเป็นผู้สลายเอง นะครับ
เพื่อแสดงความบริสุทธ์ใจ เพราะเวทผนึกของพาลาดินเปรียบเสมือน การแอบซ่อนอาวุธ หรือ ของมีคม เข้าไปในสถาณที่ที่ห้ามพกพาอาวุธ
หรือของมีคมเข้าไป

และ ในความเห็นส่วนตัวผม เมื่อมีกติกาให้พาลาดิน ถอดเวทผนึกออกแล้ว ก็ ไม่ควรที่จะสลาย ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกเวทและปลดปล่อยผนึกคลั่ง เพราะทั้งทุกอาชีพ ต่างก็มีไม้ตายและใช้ความสามารถ ของทักษะคลาส 3 ของตัวเองได้อย่างเต็มที่ ถ้ามาจำกัดความสามารถ ของพาลาดินแบบนี้
ผมคิดว่า จะเกิดความไม่เป็นธรรม ต่อสายอาชีพของผมเลยนะครับ ที่ถูกจำกัดขีดความสามารถในการต่อสู้ แบบนี้

แต่ยังไงก็จะรอ ทีมงานมาตอบ เพื่อคลายความสงสัย ของผม ว่าทักษะใดบ้าง ที่ถูกกำหนดให้ สลายออกของพาลาดิน ขอบคุณครับ

อาชีพ พาราดิน ต้องสลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าสนามแข่งขันครับ เมื่อเข้าสู่ห้องเตรียวตัวทีมงานจะอนุญาตให้ปิดใช้ทักษะได้ตามปกติครับ

ตอบ. ให้พาราดิน "สลาย ผนึก" ก่อนที่ทางทีมงานจะส่งผู้เล่นเข้าสู่สนามแข่งขัน (ทุกครั้งที่เข้าสู่สนามแข่ง) เพราะสกิล "ผนึก" ของพาราดินนั้นเกิดข้อผิดพลาดอยู่ในตอนเข้าสู่สนามแข่ง ABT เพราะบัฟผนึกนั้นจะไม่ยอมหายไป และป้องกันผู้เล่นที่ไปสะสมความเสียหาย จากมอนสเตอร์ หรือ ให้ผู้เล่นโจมตี(PK) เพื่อเพิ่มความสามารถของทักษะผนึก

• **
เพิ่มกติกาเฉพาะกิจ !! การแข่งขัน ABT SEASON 1
- แหวนขนลิง ความสามารถจะไม่แสดงผลในสนามแข่งขัน
- ทีมงานจะเริ่มประกาศในเซิร์ฟเวอร์ ให้ทีมที่เข้าแข่งขันเตรียมตัว และจะแจ้งกติกาให้ทุกทีมทราบในห้องกิจกรรม ก่อนเวลาแข่งขัน 30 นาที
- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
***ทางทีมงานสามารถตรวจสอบไอเทมภายในตัวละครได้ครับ***
- อาชีพ พาราดิน ต้องสะลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าสนามแข่งขันครับ เมื่อเข้าสู่ห้องเตรียวตัวทีมงานจะอนุญาตให้ปิดใช้ทักษะได้ตามปกติครับ

กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ

เอาให้ Get ครับ และ ควรจะบอกรายละเอียดกว่านี้ พิมแบบนี้ความหมายมันคุมเคือ ครับ ตีความไม่ได้ ผมจะขอแยกออกไปทีละประเ็ด็นๆ นะครับ

1.พาลาดินที่ปลดปล่อยผนึึกเวทและคลั่ง+เรียกผนึกทั้ง 4 ทับซ้อนมาแล้ว ในนิยามคำว่าต้องสลาย เวทผนึก หมายความว่า ผู้เล่นต้องถอดผนึก
   หรือ เรียกอย่างเป็นทางการว่า ใ้ช้ทักษะ ปลดปล่อยการผนึก เพื่อให้เข้าสู่สภาวะ ปกติด้วยตัวเอง
   หรือว่า เมื่อเข้าห้องเตรียมตัวก่อนลงสนามเวทย์ผนึก ที่ถูกร่ายทับซ้อนมา จะหายไปครับ แล้วให้ไป ร่ายใหม่เอาในนั้น

2. เมื่อจบการปะลองในแต่ละรอบ จะต้องทำแบบเดิม คือ ต้องสลายเวทย์ผนึกตัวเอง แล้วไปร่ายใหม่เอาในทุกๆ รอบการปะลองแบบนี้รึป่าวครับ
    หรือว่า หากสลายเวทผนึกของตัวเองก่อนการปะลองในรอบแรกเริ่มขึ้น ในรอบที่ 2 ไม่จำเป็นต้องสลายอีกก็ได้ เป็นกรณีไหนครับ

3. ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกความคลั่ง และ ปลดปล่อยผนึกเวท ที่มาจากการสะสม จะถูกสลายทิ้งก่อนการปะลองหรือ ถูกสลายในห้องเตรียมตัว
    ก่อนลงสู่สนามรึป่าวครับ

ส่วนที่ว่าเมื่ออยู่ในห้องเตรียมตัวทีมงานจะอนุญาิติให้ เปิดทักษะได้ตามปกติ หมายความว่า สามารถเรียกผนึกทั้ง 4 กลับมาทับซ้อนกันได้ดังเดิมถูกต้องรึป่าวครับ

เข้าใจทีมงานนะครับ เพราะทักษะประเภทนี้ของพาลาดิน ค่อนข้างมีความซับซ้อน เพราะสามารถสร้างค่าพลังโจมตีติดตัวที่อยู่ถาวรได้ถึงหรือมากกว่า
7หมื่น หน่วย เพื่อป้องกันการ เอาเปรียบสายอาชีพอื่น ที่ถูกลบล้างบัพทุกอย่างเพื่อสู้กันโดยใช้ความสามารถเฉพาะทางของ 5 อาชีพที่อยู่ในทีม
อย่างเต็มที่

แต่ว่าทุกอาชีพ สามารถใช้ความสามารถทักษะของตัวเองได้อย่างเต็ม 100% ถ้าจะสลายก็ควรจะเป็นฝ่่ายให้ผู้เล่นเป็นผู้สลายเอง นะครับ
เพื่อแสดงความบริสุทธ์ใจ เพราะเวทผนึกของพาลาดินเปรียบเสมือน การแอบซ่อนอาวุธ หรือ ของมีคม เข้าไปในสถาณที่ที่ห้ามพกพาอาวุธ
หรือของมีคมเข้าไป

และ ในความเห็นส่วนตัวผม เมื่อมีกติกาให้พาลาดิน ถอดเวทผนึกออกแล้ว ก็ ไม่ควรที่จะสลาย ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกเวทและปลดปล่อยผนึกคลั่ง เพราะทั้งทุกอาชีพ ต่างก็มีไม้ตายและใช้ความสามารถ ของทักษะคลาส 3 ของตัวเองได้อย่างเต็มที่ ถ้ามาจำกัดความสามารถ ของพาลาดินแบบนี้
ผมคิดว่า จะเกิดความไม่เป็นธรรม ต่อสายอาชีพของผมเลยนะครับ ที่ถูกจำกัดขีดความสามารถในการต่อสู้ แบบนี้

แต่ยังไงก็จะรอ ทีมงานมาตอบ เพื่อคลายความสงสัย ของผม ว่าทักษะใดบ้าง ที่ถูกกำหนดให้ สลายออกของพาลาดิน ขอบคุณครับ

อาชีพ พาราดิน ต้องสลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าสนามแข่งขันครับ เมื่อเข้าสู่ห้องเตรียวตัวทีมงานจะอนุญาตให้ปิดใช้ทักษะได้ตามปกติครับ

ตอบ. ให้พาราดิน "สลาย ผนึก" ก่อนที่ทางทีมงานจะส่งผู้เล่นเข้าสู่สนามแข่งขัน (ทุกครั้งที่เข้าสู่สนามแข่ง) เพราะสกิล "ผนึก" ของพาราดินนั้นเกิดข้อผิดพลาดอยู่ในตอนเข้าสู่สนามแข่ง ABT เพราะบัฟผนึกนั้นจะไม่ยอมหายไป และป้องกันผู้เล่นที่ไปสะสมความเสียหาย จากมอนสเตอร์ หรือ ให้ผู้เล่นโจมตี(PK) เพื่อเพิ่มความสามารถของทักษะผนึก

เวทผนึกตัวปัญหาที่ว่า นี่คือ " ผนึกความกลัว "  รึป่าวครับ

Directorr

สุดยอดจริงๆ GM เกมนี้

เปลี่ยนกฏ ชุ่ยๆ ก่อนแข่ง 2วัน (ประกาศ พฤหัสตอนเย็น  แข่งเสาร์บ่าย)

เช่น

หน้าไม้ 99 ห้ามยิงกระจุย

พาลาห้ามสะสมผนึกมา

----
แล้วไหนจะสายแข่งที่แปลกๆ อีก

ขอโทษนะครับ เหมือนจะกวนทีน ทีมผมเลยนะครับ

ตัวหลักเป็นเทรกับ พาลาเนี่ย

----

ในเรื่องของเทรผมพอจะเข้าใจนะครับ ว่าหน้าไม้เพิ่งจะพบว่าเป็นบัค โอเคพอเข้าใจ

ทำให้เทรที่ปกติใส่หน้าไม้ 99 ต้องไปใส่หน้า อื่นๆ เพราะถ้าเผลอกดยิงกระจุยก็ถูกปรับแพ้เลย

----

แต่เรื่องของ พาลาเนี่ย  เห้ย ?

พวกคุณมีความเป็นมืออาชีพกันหรือเปล่า

คุณประกาศกฏเดิม มาเมื่อ 1-2 เดือนที่แล้ว  แล้วหลายๆทีมที่มีพาลา เขาก็ต้องการจะใช้ผนึกทั้งนั้น

คือโอเค ถ้าผนึกมันโกงนัก  "ทำไมไม่บอกห้ามใช้ตั้งแต่แรกวะ ? "

ทำไม มิงเพิ่งจะมาบอกเอากันตอนนี้ ?   เปลี่ยนตัวทันไหม? ในเมื่อพวกคุณ ปิดการเปลี่ยนตัวไปตั้งแต่ 1อาทิตย์ที่แล้ว

ถ้าคุณบอกมาตั้งแต่แรก พวกผมก็คงไม่ ลงทุนตีของพาลา เป็น วีรชน ตำนานทั้งตัวหรอก

คุณอย่ามาอ้างว่าผนึกพาลามันเป็นบัคที่เพิ่งทราบ     ใครๆก็รู้ทั้งนั้นว่าแข่งครั้งที่แล้ว พาลาทำผนึกมาแทบทุกคน

ขอคำสุดท้าย

"ถ้ามิงจะไม่ให้ใช้แต่แรก   ทำไมมิงถึงมาบอกเอาตอนที่มันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ?  "

ทีมผมอยากจะเปลี่ยน พาลาเป็นชาปอ่ะ ?  ได้ไหม ?  หา 
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ลุงอ้วน

เปลี่ยนกฏ ชุ่ยๆ ก่อนแข่ง 2วัน (ประกาศ พฤหัสตอนเย็น  แข่งเสาร์บ่าย)

เช่น

----

ขอโทษนะครับ เหมือนจะกวนทีน ทีมผมเลยนะครับ

----

ในเรื่องของเทรผมพอจะเข้าใจนะครับ ว่าหน้าไม้เพิ่งจะพบว่าเป็นบัค โอเคพอเข้าใจ

ทำให้เทรที่ปกติใส่หน้าไม้ 99 ต้องไปใส่หน้า อื่นๆ เพราะถ้าเผลอกดยิงกระจุยก็ถูกปรับแพ้เลย

----

แต่เรื่องของ พาลาเนี่ย  เห้ย ?

พวกคุณมีความเป็นมืออาชีพกันหรือเปล่า

คุณประกาศกฏเดิม มาเมื่อ 1-2 เดือนที่แล้ว  แล้วหลายๆทีมที่มีพาลา เขาก็ต้องการจะใช้ผนึกทั้งนั้น

คือโอเค ถ้าผนึกมันโกงนัก  "ทำไมไม่บอกห้ามใช้ตั้งแต่แรกวะ ? "

ทำไม มิงเพิ่งจะมาบอกเอากันตอนนี้ ?   เปลี่ยนตัวทันไหม? ในเมื่อพวกคุณ ปิดการเปลี่ยนตัวไปตั้งแต่ 1อาทิตย์ที่แล้ว

ถ้าคุณบอกมาตั้งแต่แรก พวกผมก็คงไม่ ลงทุนตีของพาลา เป็น วีรชน ตำนานทั้งตัวหรอก

คุณอย่ามาอ้างว่าผนึกพาลามันเป็นบัคที่เพิ่งทราบ     ใครๆก็รู้ทั้งนั้นว่าแข่งครั้งที่แล้ว พาลาทำผนึกมาแทบทุกคน

ขอคำสุดท้าย

"ถ้ามิงจะไม่ให้ใช้แต่แรก   ทำไมมิงถึงมาบอกเอาตอนที่มันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ?  "

ทีมผมอยากจะเปลี่ยน พาลาเป็นชาปอ่ะ ?  ได้ไหม ?  หา
งอแงอีกแว้ว  g#002
เคยพูดไปแล้วเรื่องผนึกพาลา เค้าให้ใช้ความสามารถขณะสู้ คุณไปสะสมมา GMก็บอกแล้วนิว่ามันไม่เหมาะสม 99บัคก็ไม่ยอมรับ รอบนี้มาผนึกพาลาอีก โววยวายตลอด อยากชนะมากหรอครับ? ความสามารถของอาชีพในหัวสมองหายไปไหน
สงสาร g#046 นะมารองรับอารมณ์คนบางกลุ่ม

• **
ดูท่าว่า ทีมงาน คือ พระเจ้า พวกเราก็แค่ มาตีกัน ให้พวกเขาดูเพื่อความบรรเทิง เขาจะเพิ่มเงื่อนไข กฏเกณฑ์ไร ตอนไหนก็ได้ เพื่อให้มันดูตื่นเต้น

จะจับใครมัดใครมาตีกัน เอาตัวเป้งๆ มาตีกันในรอบแรกๆ จะได้ไวดี ไม่อยากรอ ไม่อยากลุ้น จะรอบไหนก็มีค่าเท่ากัน ถ้า ตัวใหญ่ฟัดกัน รางวัลเป็นแค่ตัวล่อ

ให้ พวกผู้เล่นหน้าโง่ อย่างพวกเรามาติดเหยื่อ เพื่อความบรรเทิง เหมือนสร้างรายการ และจำทำยังไง ถึงจะลากพวกโ่ง่ พวกนี้มาตีกันให้เราดู

ก็ทำเป็นเอาของรางวัลไปล่อสิ เด่วมันก็มาเอง แล้วก็มาตามคาด รอบแรกจะให้ ราชสีห์ เจอ หนู มันออกจะน่าเบื่อไป

ก็เอา ราชสีห์ กับ ราชสีห์ เป็นคู่เปิดสนาม ดึงดูดนักท่องเที่ยวที่ผ่านไปผ่านมา ให้เกิดความสนใจ ของละครสัตว์ในครั้งนี้

ปล. ไอเงินรางวัลจากการเข้าชม Viewer นั้นบอกตรงๆ ครับ เศษเงินพวกผม นะครับ ที่มาลงเพราะอยากสนุกอยาก สู้อย่างเต็มที่เท่าที่จะทำได้

นี่เล่นเบรคไปซะทุกอย่าง ก็โอเค ครับ จำกัดได้ จำกัดไป ผมจะดูว่า ผม หรือ ทีมงานใครจะแน่ กว่ากัน

Directorr

เคยพูดไปแล้วเรื่องผนึกพาลา เค้าให้ใช้ความสามารถขณะสู้ คุณไปสะสมมา GMก็บอกแล้วนิว่ามันไม่เหมาะสม 99บัคก็ไม่ยอมรับ รอบนี้มาผนึกพาลาอีก โววยวายตลอด อยากชนะมากหรอครับ? ความสามารถของอาชีพในหัวสมองหายไปไหน
สงสาร g#046 นะมารองรับอารมณ์คนบางกลุ่ม

อะไรอีกครับ ถ้าเขา ห้ามใช้ตั้งแต่ เดือนที่แล้ว หรือสัปดาที่แล้ว หรือตอนที่ยังเปลี่ยนตัวได้ ผมคงไม่ออกมาโวยวายหรอกครับ   ทีมคุณไม่มีพาลานี่  ไม่มีแข่งพรุ่งนี้ด้วย

แล้วถามว่าอยากชนะไหม   ผมเป็นคนชอบการแข่งขันครับ  แน่นอนผมชอบชัยชนะ   

ทีมผมมีทั้ง พาลา ทั้งเทร เป็นตัวหลัก

เทรจะอัพหน้าไม้วันพุธ ซึ่ง คุณไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว  ทีมคุณไม่มีพาลาอยู่แล้ว  แถมธนูชาปก็สุดโหดอีก

เห็นไหมว่าทีมคุณไม่เดือดร้อนอะไรเลย นอกจากตัวหายที่เด๋วก็ได้คืนแน่ๆ

ฉะนั้น ให้ทีมที่เดือดร้อนอย่างผม ได้เรียกร้องสิทธิ์บ้างเถอะนะครับ อีกอย่างผมเรียกร้องกับจีเอมครับ ไม่ได้ร้องกับคุณ

อีกอย่างนะครับ ทีมที่ผมเจอเสาร์นี้ โหดมากอ่ะครับ

ถ้าผมเจอทีมคุณเสาร์นี้ก็ว่าไปอย่าง ผมจะไม่ออกมาโวยวายอะไรเลย

เรื่องเทร ผมก็ปล่อยผ่านอยู่แล้วครับ

ส่วน งอแง ก็ใช่ล่ะมั้งครับ ผมอยากทวงสิทธิ์เปลี่ยนตัว พาลา เฉยๆ 

ทีมงานทำอย่างนี้มันไม่มืออาชีพอ่ะ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• **

เช่น

----

----

----

ขอคำสุดท้าย

อยู่สายสบาย ก็อยู่แบบสบายๆ ไปครับ ไม่ต้องมาออกรับหน้าแทน ไอเรื่องจำกัด หรือไม่จำกัด ผนึก ไม่ได้ใส่ใจ อยู่แล้ว แค่อยากรู้กติกา ชัวๆ ก็เท่านั้นเอง

พาลา มันมีทางเล่นเยอะ ไม่มีผนึกผมก็ไม่ถึงกับตาย หรอก ผมเล่นมาตั้งแต่ พาลาัมันยังไม่มีซี3 ซักกะอย่าง ก็ยังอยู่ได้ ที่ไม่พอใจ มันคือประเด็นที่ว่า

ทำไมไม่แจ้งก่อนให้ัชัดเจน ทำไมการจัดตารางแต่ละเซิฟ ถึงออกมา แบบไม่มีความโปร่งใส่ เท่าที่ควร ทำไม ไม่มีความแน่นอน และชัดเจนในเรื่อง

สมาชิกของในแต่ละทีม ปล่อยให้รอตั้งนาน พอจะ จัด ก็จัดแบบ มัดมือ มัดเท้า ฟัดกันเลย แทบจะไม่เหลือเวลาให้แก้ไข ได้เลย และที่เคืองที่สุด

การที่ปล่อยให้รอซะนาน มีเวลาก็มาก ไม่รู้จัก เอาปัญหา เอาอะไรมาพูดคุยกันก่อน เล่นมาหักดิบ ปล่อยกติกา อีก 2-3 วันแข่งเลยแบบนี้

มันยังไม่มีความเป็นมื่ออาชีพเท่าที่ควร นะ ครั้งนี้ยกให้ ถือว่า ทดสอบตัวเองไป ครั้งหน้า ก็ อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยอีกนะ จะทำอะไรก็ให้ชัดเจนไปเลย

• **

เขาเรียกอยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องดราม่า ให้ได้ ไม่เดือดร้อน ก็อยู่เฉยๆ ไว้ น้ำใจนักกีฬาหัดมีซะบ้างนะ คนที่เจอปัญหา ก็กำลังต้องการคำตอบที่น่าพอใจ

ไม่ใช่ มาซ้ำเติม สู่รู้อีก

CacAloz

เช่น

----

----

----

ขอคำสุดท้าย

ผมไม่ได้มีบอกว่าไม่ให้ใช้ สกิลผนึก นะครับ สามารถใช้ได้ต่อเมื่อทีมงานส่งเข้าสู่สนามแข่งขันแล้ว ช่วงเวลานับถอยหลัง 30 วินาที
กติกาการแข่งขัน
6. บัฟทุกอย่างที่มี จะถูกสลายทิ้งทันทีเมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู่สนามประลอง
(ป้องกันการได้รับบัฟจากสายอาชีพอื่นที่ไม่ได้อยู่ในทีม)

และกฎกติกาการแข่งขันก็บอกไว้แล้วว่าก่อนเข้าสนามแข่งขัน บัฟทุกอย่างของตัวละครต้องหายไป แต่สกิลผนึกของ อาชีพพาลาดิน เกิดบั๊กอยู่ เมื่อเข้าสนามแข่งขันบัฟดังกล่าวนั้นไม่ยอมหายไป (นั้นคือบั๊ก) ทางทีมงานจึงต้องออกกฏเฉพาะกิจขึ้นมา เพื่อความเหมาะสมนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 10:57:26 โดย จีเอ็มเปเป้ »