GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สิ้นสุดการรอคอย !! ออกมาแล้ว กำหนดการแข่งขัน ABT SEASON 1 รอบ 8 ทีม

CacAloz

• Full Member
สิ้นสุดการรอคอย ออกมาแล้ว !! กำหนดการแข่งขัน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 !!

สิ้นสุดการรอคอย ออกมาแล้ว !! กำหนดการแข่งขัน ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ความสนุก ความมัน ความท้าทาย กับการค้นหานักสู้ เทพเจ้าสังเวียน ของเหล่านักสู้อสุรา ทีมไหนจะอยู่ทีมไหนจะไป !! มาดูกำหนดการแข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ได้เลย !!

= รายละเอียดการแข่งขัน =
จะแข่งขันในรูปแบบ แพ้คัดออก การแข่งขันจะแบ่งเป็น 3 แมตร์ ชนะ 2 ใน 3 ทีมที่ชนะจะได้เข้าในรอบต่อไป ทีมแพ้ตกรอบทันที การตัดสินแพ้ชนะทีมที่สังหารผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้หมดก่อน จะเป็นฝ่ายชนะแมทช์นั้นๆ ทีมที่แข่งขันของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ดังนี้

=กำหนดการแข่งขัน=
ทางทีมงานจะมีการอัพเดทตารางการแข่งขันของแต่ละ รอบ ทุกๆ สัปดาห์

รอบ 8 ทีม แข่งขันวันที่ 15 ตุลาคม 2011 เวลา 13:00 - 17:00น.

ใต้พิภพ

คู่ที่ 1 ทีม  [ • MRT • ]        [VS]       ทีม S.E.S

คู่ที่ 2 ทีม     เกรียนเรนเจอร์     [VS]      ทีม  The Term Friend

คู่ที่ 3 ทีม ++__SU_Woy__++     [VS]        ทีม   ยืนงงในดงTeeN

คู่ที่ 4 ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ    [VS]       ทีม  My Friends

สวรรค์

คู่ที่ 1 พลังแห่งความมืด        [VS]      ทีม   N-2FT

คู่ที่ 2 *~Ca$p€r~*          [VS]     ทีม อะไรเอ่ย?(ปาก)

รอบ 8 ทีม แข่งขันวันที่ 16 ตุลาคม 2011 เวลา 13:00 - 17:00น.

อวตาร

คู่ที่ 1 ทีม • หาน-โบ-รัว •    [VS]   ทีม • O ว ๓ า S •

คู่ที่ 2 ทีม ซิลเว่อร์สั่งลุย       [VS]   ทีม  ิOว๓าS Army

คู่ที่ 3 ทีม - D o m ! n i c  [VS]   ทีม  กากมาเกรียน

คู่ที่ 4 ทีม     ส่วนเกิน         [VS]   ทีม  - เเอบ มา ยิง-

ดาวดึงส์

คู่ที่ 1 เน็ทกากแต่อยากสด      [VS]   ทีม O.K.หนุกหนาน

<VDO Clip] ประกาศผลการแข่งขัน ABT [8 ต.ค. 54]
<VDO Clip> ประกาศผลการแข่งขัน ABT [9 ต.ค. 54]
ABT SEASON 1 (กติกาและคุณสมบัติ)
ABT SEASON 1 (รางวัลและวันสมัคร)
http://gameindy.tumblr.com/post/9825373644
จัดหนัก เพิ่มรางวัลพิเศษ ABT SEASON 1
http://gameindy.tumblr.com/post/11015520608
รายชื่อผู้สมัครกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1
http://www.gameindy.com/gameindy.html
ตารางการแข่งขัน ABT SEASON 1
ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบ 8 ทีม

=หมายเหตุ=
- ในรอบ 16 ทีม ทีมที่ไม่มีการแข่งขัน คือทีมที่ได้ผ่านเข้ารอบต่อไปโดยอัตโนมัติ
- ทางทีมงานจะมีการอัพเดท กำหนดการแข่งขันทุกๆ สัปดาห์
กติกาเพิ่มเติม
- แหวนขนลิง ความสามารถจะไม่แสดงผลในสนามแข่งขัน
- ทีมงานจะเริ่มประกาศในเซิร์ฟเวอร์ ให้ทีมที่เข้าแข่งขันเตรียมตัว และจะแจ้งกติกาให้ทุกทีมทราบในห้องกิจกรรม ก่อนเวลาแข่งขัน 30 นาที
- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
***ทางทีมงานสามารถตรวจสอบไอเทมภายในตัวละครได้ครับ***
- ให้อาชีพ พาราดิน "สลาย ผนึก" ก่อนที่ทางทีมงานจะส่งผู้เล่นเข้าสู่สนามแข่งขัน (ทุกครั้งที่เข้าสู่สนามแข่ง)
กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ
- การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 13:42:10 โดย จีเอ็มทามะ »

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ทำไมทีมว่างไม่เอามาเจอกันละครับ

เวลาไม่จำเป็นต้องยืดเวลาก็ได้นิ - -

เอาทีมว่างเจอทีมว่าง น่าจะสนุกกว่านะ
10 ขวบครับ อยู่ป.6

.P a t c h a :)

g#034 g#034 g#034

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Directorr

ผู้เล่นที่ไม่มีรายชื่อตามลิ้งนี้ : http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

ไม่มีสิทธิ์ลงแข่งใช่ไหมครับ

ถ้าพบว่า เอาตัวอื่นลงแข่งถือว่าผิดกฏและปรับแพ้ใช่ไหมครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

CacAloz

ทางทีมงานได้ทำการส่งข้อความ PM แจ้งให้กับหัวหน้าทีมของแต่ละทีม ที่ไม่ผ่านเรื่องร้องขอการเปลี่ยนตัวละครแข่งขัน ABT SEASON 1แล้วนะครับ พร้อมอธบายเหตุผล เนื่องจากทำผิดเงื่อนไขที่ได้ประกาศไว้

มี 2 ทีมนะครับที่ได้ทำตามเงื่อนไขครบสามารถเปลี่ยนตัวละครได้
ทีม salim season one เซร์ฟเวอร์อวตาร
ทีม ส่วนเกิน เซิร์ฟเวอร์อวตาร

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=5106.0

หมายเหตุ : ทีมที่มีการเปลี่ยนตัวนั้น ให้ผู้เล่นที่ทำการยื่นเรื่องขอเปลี่ยนตัว มาเช็คชื่อที่วันแข่งขันจริงได้เลยนะครับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ทางทีมงานได้ทำการส่งข้อความ PM แจ้งให้กับหัวหน้าทีมของแต่ละทีม ที่ไม่ผ่านเรื่องร้องขอการเปลี่ยนตัวละครแข่งขัน ABT SEASON 1แล้วนะครับ พร้อมอธบายเหตุผล เนื่องจากทำผิดเงื่อนไขที่ได้ประกาศไว้

มี 2 ทีมนะครับที่ได้ทำตามเงื่อนไขครบสามารถเปลี่ยนตัวละครได้
ทีม salim season one เซร์ฟเวอร์อวตาร
ทีม ส่วนเกิน เซิร์ฟเวอร์อวตาร

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=5106.0

หมายเหตุ : ทีมที่มีการเปลี่ยนตัวนั้น ให้ผู้เล่นที่ทำการยื่นเรื่องขอเปลี่ยนตัว มาเช็คชื่อที่วันแข่งขันจริงได้เลยนะครับ

ขอสอบถามหน่อยครับ ว่า ในวันแข่งจริง สมาชิก -II_-Bis-_II- หรือ xbgdi6 ที่อยู่ในทีม - D o m ! n i c  ครับ จะได้ไม่เกิดความสับสนในวันแข่งจริง

CacAloz

ตอบขอสงสัยของทีม - D o m ! n i c
เนื่องจากไม่ได้ทำตามเงื่อนไข ในการขอเปลี่ยนตัวละคร จึงไม่สามารถเปลี่ยนตัวละครได้นั้น
ต้องยึดหลักชื่อลูกทีมผู้ตามเดิมนะครับ คือคุณ  -II_-Bis-_II-
woon_sunny

• **
ตอบขอสงสัยของทีม - D o m ! n i c
เนื่องจากไม่ได้ทำตามเงื่อนไข ในการขอเปลี่ยนตัวละคร จึงไม่สามารถเปลี่ยนตัวละครได้นั้น
ต้องยึดหลักชื่อลูกทีมผู้ตามเดิมนะครับ คือคุณ  -II_-Bis-_II-
woon_sunny

แล้วทำไม จีเอมทามะ PM รายชื่อสมาชิกของทีม - D o m ! n i c  ให้ผมมาตามนี้ อะครับ

ตามนี้ครับ

DSI
.shankz-
-lucifer-
xbgdi6
roi3ot
thuna_kung
jarus_sky

คือ อยากรู้ว่าตอนนี้ รายชื่อไหน ที่เป็นข้อมูล รายชื่อที่แน่ ชัดครับ เพื่อจะได้ไม่เกิดความสับสนในวันแข่ง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

~ป๋าท๊อปน่ะจ๊ะ~

• Newbie
  • *
  • ไม่เก๋า..แต่พอตัว!!.
 g#013 g#013 ดาวดึงส์ฟลุ๊กจริงๆแข่งครั้งแรกเจอจัดหนักเลย

ไมต้องเจอทีมเป้รอบแรกทุกที...ชีวิตดวงดีจริงๆน่ะชาร่า g#015 g#015

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
g#013 g#013 ดาวดึงส์ฟลุ๊กจริงๆแข่งครั้งแรกเจอจัดหนักเลย

ไมต้องเจอทีมเป้รอบแรกทุกที...ชีวิตดวงดีจริงๆน่ะชาร่า g#015 g#015
คู่เราคงเป็นคู่ชิงสินะใครชนะคงแชมป์ หนุกหนานคับป๋า อิอิ g#004
ถ้าผมแพ้ก็ขอรางวัลคนละครึ่งนะ ฮ่าๆ g#010
ถูกสอนให้โง่งมงาย

• **
เพิ่มกติกาเฉพาะกิจ !! การแข่งขัน ABT SEASON 1
- แหวนขนลิง ความสามารถจะไม่แสดงผลในสนามแข่งขัน
- ทีมงานจะเริ่มประกาศในเซิร์ฟเวอร์ ให้ทีมที่เข้าแข่งขันเตรียมตัว และจะแจ้งกติกาให้ทุกทีมทราบในห้องกิจกรรม ก่อนเวลาแข่งขัน 30 นาที
- ผู้ที่ใช้อาวุธ หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก กับ หน้าไม้สองหัว ห้ามใช้ทักษะ ยิงกระจุย เด็ดขาด ถ้าผู้เล่นทีมไหนใช้ ทีมนั้นจะตกรอบในการแข่งทันที
***ทางทีมงานสามารถตรวจสอบไอเทมภายในตัวละครได้ครับ***
- อาชีพ พาราดิน ต้องสะลาย เวทผนึก แต่จะสามารถใช้เวทผนึกในห้องเตรียมความพร้อมได้ก่อนเข้าสนามแข่งขันครับ เมื่อเข้าสู่ห้องเตรียวตัวทีมงานจะอนุญาตให้ปิดใช้ทักษะได้ตามปกติครับ

กติกาที่เพิ่มเข้ามานั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง ขึ้นอยู่ที่ความเหมาะสม และดุลพินิจของทางทีมงาน ขอบคุณครับ

เอาให้ Get ครับ และ ควรจะบอกรายละเอียดกว่านี้ พิมแบบนี้ความหมายมันคุมเคือ ครับ ตีความไม่ได้ ผมจะขอแยกออกไปทีละประเ็ด็นๆ นะครับ

1.พาลาดินที่ปลดปล่อยผนึึกเวทและคลั่ง+เรียกผนึกทั้ง 4 ทับซ้อนมาแล้ว ในนิยามคำว่าต้องสลาย เวทผนึก หมายความว่า ผู้เล่นต้องถอดผนึก
   หรือ เรียกอย่างเป็นทางการว่า ใ้ช้ทักษะ ปลดปล่อยการผนึก เพื่อให้เข้าสู่สภาวะ ปกติด้วยตัวเอง
   หรือว่า เมื่อเข้าห้องเตรียมตัวก่อนลงสนามเวทย์ผนึก ที่ถูกร่ายทับซ้อนมา จะหายไปครับ แล้วให้ไป ร่ายใหม่เอาในนั้น

2. เมื่อจบการปะลองในแต่ละรอบ จะต้องทำแบบเดิม คือ ต้องสลายเวทย์ผนึกตัวเอง แล้วไปร่ายใหม่เอาในทุกๆ รอบการปะลองแบบนี้รึป่าวครับ
    หรือว่า หากสลายเวทผนึกของตัวเองก่อนการปะลองในรอบแรกเริ่มขึ้น ในรอบที่ 2 ไม่จำเป็นต้องสลายอีกก็ได้ เป็นกรณีไหนครับ

3. ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกความคลั่ง และ ปลดปล่อยผนึกเวท ที่มาจากการสะสม จะถูกสลายทิ้งก่อนการปะลองหรือ ถูกสลายในห้องเตรียมตัว
    ก่อนลงสู่สนามรึป่าวครับ

ส่วนที่ว่าเมื่ออยู่ในห้องเตรียมตัวทีมงานจะอนุญาิติให้ เปิดทักษะได้ตามปกติ หมายความว่า สามารถเรียกผนึกทั้ง 4 กลับมาทับซ้อนกันได้ดังเดิมถูกต้องรึป่าวครับ

เข้าใจทีมงานนะครับ เพราะทักษะประเภทนี้ของพาลาดิน ค่อนข้างมีความซับซ้อน เพราะสามารถสร้างค่าพลังโจมตีติดตัวที่อยู่ถาวรได้ถึงหรือมากกว่า
7หมื่น หน่วย เพื่อป้องกันการ เอาเปรียบสายอาชีพอื่น ที่ถูกลบล้างบัพทุกอย่างเพื่อสู้กันโดยใช้ความสามารถเฉพาะทางของ 5 อาชีพที่อยู่ในทีม
อย่างเต็มที่

แต่ว่าทุกอาชีพ สามารถใช้ความสามารถทักษะของตัวเองได้อย่างเต็ม 100% ถ้าจะสลายก็ควรจะเป็นฝ่่ายให้ผู้เล่นเป็นผู้สลายเอง นะครับ
เพื่อแสดงความบริสุทธ์ใจ เพราะเวทผนึกของพาลาดินเปรียบเสมือน การแอบซ่อนอาวุธ หรือ ของมีคม เข้าไปในสถาณที่ที่ห้ามพกพาอาวุธ
หรือของมีคมเข้าไป

และ ในความเห็นส่วนตัวผม เมื่อมีกติกาให้พาลาดิน ถอดเวทผนึกออกแล้ว ก็ ไม่ควรที่จะสลาย ทักษะ/บัพ ปลดปล่อยผนึกเวทและปลดปล่อยผนึกคลั่ง เพราะทั้งทุกอาชีพ ต่างก็มีไม้ตายและใช้ความสามารถ ของทักษะคลาส 3 ของตัวเองได้อย่างเต็มที่ ถ้ามาจำกัดความสามารถ ของพาลาดินแบบนี้
ผมคิดว่า จะเกิดความไม่เป็นธรรม ต่อสายอาชีพของผมเลยนะครับ ที่ถูกจำกัดขีดความสามารถในการต่อสู้ แบบนี้

แต่ยังไงก็จะรอ ทีมงานมาตอบ เพื่อคลายความสงสัย ของผม ว่าทักษะใดบ้าง ที่ถูกกำหนดให้ สลายออกของพาลาดิน ขอบคุณครับ

-SeniiZ-

• **
ผู้เล่นที่ไม่มีรายชื่อตามลิ้งนี้ : http://gameindy.tumblr.com/post/11056522873

ไม่มีสิทธิ์ลงแข่งใช่ไหมครับ

ถ้าพบว่า เอาตัวอื่นลงแข่งถือว่าผิดกฏและปรับแพ้ใช่ไหมครับ