GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 5 ตุลาคม 2554

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
เดี๋ยวเขาก็หาว่าคนคิดชื่อ พี่ ปี๊บ จริงๆ หลอกเบล  woon_555

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
ถึงตอนนี้ก็ยอมรับมาแล้วว่าไม่รู้  ตอนแรกก็เห็นพูดจาใหญ่โต เป็นพาลาดินเล่นแต่บทไหนไม่รู้ เอ้า แบบนี้มัน ขี้โม้นี่หว่า   g#037 g#037 g#037

วันหลังไม่รู้ก็ไม่ต้องพูด  โชว์โง่เปล่าๆนะนาย §↑ⓁverBron   กลับไปพูดสิ่งที่นายรู้ซะจะดีกว่า

ผมไม่ได้หาเรื่อง   แต่ผมเห็นว่ากล้ารับประกันว่าของมันดี แล้วโพสบอกว่าเข้าใจนักเข้าใจหนากับพาลาดิน และหอกแรย์ 99
เอาเข้าจริง ถามแค่ความรู้พื้นๆ เอ็งยังไม่รู้สักอย่าง  และไม่ใช่แค่ไม่รู้ ยังบอกอะไรมาผิดๆ พูดมั่วๆอีก

ที่รู้คงแค่ดูคำบรรยายสั้นๆในบอร์ด แล้วก็แถจนเลือดอาบซิบๆ  สุดท้ายจบด้วยคำว่าไม่ได้เล่นพาลาดิน ก็ไม่ต้องเทส เอ้ย เจ๋งหวะครับ กล้าพูดเนอะ
ไม่เล่น ไม่รู้ แล้วเอ็งพูดทำไม  ฟายยย...
g#032 g#032 g#032
ต่อไปนายคนนี้พูดอะไรมา คงต้องเอาสิบหารก่อนแล้วหละ  นั่งเทียนมารึเปล่าว้า  รึฝันกลางวันมาเขียน  555

กลับไปอ่านเอาเอง ว่าที่บอกโพสผิดตรงไหน   เอาว่าวิธีการใช้หอก 99 แบบพื้นฐาน ยังไม่รู้เลย ว่าใช้กับสกิลอะไรได้บ้าง  แล้วก็บอกหอกนี้ดีนักดีหนา 

ไม่ได้เล่น ไม่ได้รู้จัก ไม่ได้เข้าใจ  วันหลังไม่ต้องมารับประกันว่าของมันดีแล้ว อ่านแล้วมันทุเรศลูกตา
 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033

ไม่ต้องบอกผมหรอก ว่าผมจะสับสนประเด็น ผมก็เข้ามาอ่านกระทู้ธรรมดา ดูว่าอัพเดตอะไรบ้าง
แต่เห็นที่คุณโพส เหมือนเป็นกูรูเลย รับประกันไอเทมว่าไม่ได้ห่วยซะอย่างดิบดี แต่เอาเข้าจริง
พูดไปพูดมา ไม่ได้รู้อะไรสักอย่าง แค่ใช้ยังไม่เป็นเลย

โพสมาทั้งๆที่ไม่ได้รู้อะไร แบบนี้ ถามจริงเหอะ???
มั่ว,ดำน้ำ หรือเมายาบ้ามาโพส   

ถ้ายอมรับแต่แรกว่าไม่ได้รู้อะไรเลย แค่หลุดพูดมั่วมาแต่แรกมันก็คงจบไปแล้ว 
แต่นี่โชว์โง่ไปเรื่อยให้มันดราม่า โดนด่าเล่น ก็ตามใจ  คำพูดของนายต่อไปเขียนอะไรมาก่อนจะเชื่อคงต้องหารสักสิบ ยี่สิบแล้วหละ  g#037 g#037 g#037 

ค่าของคนมันอยู่ที่คำพูด  ในชีวิตจริงอย่าเอานิสัยแบบนี้ไปใช้ หละ ด้วยความหวังดี    g#004 g#004 g#004

อ้อ อีกอย่างเหมือนจะบอกไปแล้ว แต่บอกอีกครั้งละกัน  ของผมหนะ ไม่ต้องยืมมาเทสหรอก หยิบในคลังเอา ปกติสะสมเล่นเป็นงานอดิเรก

เป็นอะไรมากรึเปล่า คุณอ่านแล้วตีความว่าอะไรของคุณครับ อ่านแล้วสรุปเองทั้งหมดเลยสินะ

อ่านให้ดีๆ ก่อนที่จะใช้สมองอันน้อยนิดตีความออกมา ว่ามันคืออะไร  woon_sunny

เรปแรกๆผมพิมพ์ว่าอะไรครับ อาชีพอะไรเป็นยังไง คุณอะไรมากูรูครับ ผมไม่เคยบอกสักนิด ช่วยอย่าเอาตัวเองมาเปรียบเทียบ

อ้างถึง
โพสมาทั้งๆที่ไม่ได้รู้อะไร แบบนี้ ถามจริงเหอะ???
มั่ว,ดำน้ำ หรือเมายาบ้ามาโพส

เริ่มจะหลอนไปเรื่อยๆทุกทีละนะครับ กลับไปนั่งอ่านใหม่ตั้งแต่ต้นก่อนที่จะสรุปออกมาเป็นคำพิมพ์มาดีกว่านะครับ

พาลาดินผมไม่ได้เล่นก็จริง แต่ก็ยังเคยเล่น เคยทดสอบมา เรื่องไหนผมรู้ผมก็แนะนำสิครับ

ตั้งแต่เรปแรกเริ่มเรื่องของหอกพาลาดิน หน้าที่ 4 เรปที่ 5

นู99 งงอ่ะ ธนู RARE 10 lv99 คันศรผู้พิชิต
    ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 250 หน่วย  เพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 10% เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะเล็งยิงสุดขั้ว
    ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที

อาให้ระเอียดหน่อยได้ไหมอ่ะ

ตลอดเวลาที่บัพ 25 วิ จะมีผลทุกครั้งที่โจมตีหรือแค่ 1ครั้ง ที่ว่าโจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 ไอเทมเดียวได้ครบเลย เปิดเกราะ เลงขา ตัดกำลัง โหดมากมาย แล้วคนที่โดนอ่ะ จะติดสถานะ กี่วิหรือ 25 วิ เลยอ่ะ *0* สถานะนานมากๆ  แค่โจมตี800%ก็ตายแล้ว

เทียบกับ ดาบ 99 หอก 99 หรือบี่ 99 ต่างกันลิบลับ

หอก 99 ไม่ได้ห่วยหรอกครับ แต่อาชีพพาลาดินเน้นป้องกันเยอะ แต่โจมตีอาจจะไม่มาก
ส่วนกระบี่ ทั้งเซนทั้งพาลาใส่ได้หมด กระบี่ 99 ผมก็มีอยู่อันก็ถือว่าดีทีเดียว
โจมตีทีเดียวลดไป 1/4 แต่ไม่เกิน 4000 แต่ส่วนมากเลือดก็ไม่เยอะนิ ถือว่าดีนะครับกระบี่
สร้างมาแบบถูกสาย

ส่วนธนู ถ้าไม่ออกมาแบบนี้ ก็ควรจะเอาแบบหน้าไม้นะครับ ยิง 3 ดอก เพิ่มโปะ 10 แต่ความแรงต้องเพิ่มขึ้นเยอะ
เนื่องจากเทรอาชีพอาสมบัติแต่ดัดแปลงอาวุธมา แต่ชาปเป็นอาชีพเน้นยิงแรง ต้องแรงกว่า

จะสังเกตได้ว่าผมแค่บอกแนวทาง ว่าสายอาชีพไหนเป็นอย่างไร

ผมไม่รู้คุณเรียนภาษาไทยอันสุดแสนจะฉลาด กับ หัวสมองอันน้อยนิดของคุณมาจากไหน

แต่ถ้าคุณประมาณค่าของคนว่า "ค่าของคนมันอยู่ที่คำพูด" ผมคิดว่า มันอยู่ที่การคิดก่อนพูดนะครับ กลับไปลองทบทวนตั้งแต่แรกดู

แต่จากการพิมพ์ของคุณ คงหวังจะเอาชนะงั้นสิ ทั้งๆที่ออกนอกโลกไปตั้งแต่แรก เลิกเพ้อเลิกฝัน อย่างที่บอก กลับไปนั่งเฉยๆเถอะ

คนเขาอ่านนั่งฮา แต่ไม่พิมพ์ อยู่หลายคนกับความรั่วของคุณนะครับ  woon_555 woon_555  woon_5555
10 ขวบครับ อยู่ป.6

Naruta~

• **
พูดไปก็เท่านั้น รู้งูๆปลา อางอึ่ง ถ้าได้แค่อ่านคำแนะนำแนวทางอาชีพ กับอ่านคำอธิบายสกิล มันก็คงจะได้แค่นั้นแหละ นาย §↑ⓁverBron

พูดมาได้ เรื่องไหนที่รู้ก็แนะนำ   งั้นผมพูดใหม่ ---->> รู้มั่วๆหรือรู้ทางญาณทิพย์ ก็อย่าแนะนำ อย่าพูดซะจะดีกว่า อายบ้างอะไรบ้าง

เอาแค่ว่า ไม่รู้จักไอเทมชิ้นนี้เลย   แล้วกล้าออกมาพูดว่า  "หอก 99 ไม่ได้ห่วยหรอกครับ "   
แค่นี้ก็พอแล้ว ไปหัดใช้มาก่อนเถอะนะ เพราะนายไม่รู้จักสกิลของมัน ทั้ง วิธีการใช้ และการปฏิบัติจริง ถ้าไม่รู้สักอย่าง
แล้วมาพูดแบบนี้ คำพูดนายมันไม่มีค่าอะไรเลย เทียบค่าเพียบแค่เศษขยะทางสายตาเท่านั้นแหละ พูดชัดขนาดนี้แล้ว น่าจะเข้าใจ

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
พูดไปก็เท่านั้น รู้งูๆปลา อางอึ่ง ถ้าได้แค่อ่านคำแนะนำแนวทางอาชีพ กับอ่านคำอธิบายสกิล มันก็คงจะได้แค่นั้นแหละ นาย §↑ⓁverBron

พูดมาได้ เรื่องไหนที่รู้ก็แนะนำ   งั้นผมพูดใหม่ ---->> รู้มั่วๆหรือรู้ทางญาณทิพย์ ก็อย่าแนะนำ อย่าพูดซะจะดีกว่า อายบ้างอะไรบ้าง

เอาแค่ว่า ไม่รู้จักไอเทมชิ้นนี้เลย   แล้วกล้าออกมาพูดว่า  "หอก 99 ไม่ได้ห่วยหรอกครับ "   
แค่นี้ก็พอแล้ว ไปหัดใช้มาก่อนเถอะนะ เพราะนายไม่รู้จักสกิลของมัน ทั้ง วิธีการใช้ และการปฏิบัติจริง ถ้าไม่รู้สักอย่าง
แล้วมาพูดแบบนี้ คำพูดนายมันไม่มีค่าอะไรเลย เทียบค่าเพียบแค่เศษขยะทางสายตาเท่านั้นแหละ พูดชัดขนาดนี้แล้ว น่าจะเข้าใจ

รู้ตัวว่าเถียงไม่ขึ้นก็อย่ามาหาเรื่องสะจะดีกว่านะครับ กลับไปนั่งทบทวนสมองและสติตัวเองใหม่ดีกว่า

กำลังทำอะุไรอยู่ เก็บกดอะไรมา หรือเอาความคิดตัวเองที่ว่าเขาอยากมีบท นั้นคือตัวคุณหรือเปล่า

คำว่าห่วยคืออะไร แล้วถ้ามันห่วยจริง ทีมงานจะนำมาลงหรือ ถ้าคุณไม่รู้สักอย่างแล้วมาพูดแบบนี้

ผมว่าคำพูดคุณก็ไม่มีค่าอะไรเลย เทียบกับคนบ้าพูดเอาหน้าเรียกร้องความสนใจ ให้คนมาดู

พูดแค่นี้น่าจะเข้าใจแล้วนะครับ โง่อย่าอวดฉลาด รู้ตัวว่าเถียงพลาดตั้งแต่แรกเอาเรื่องอะไรมาพล่าม

ก็น่าจะเงียบๆไป ไม่ต้องตอบกลับก็ได้ ไร้สาระชิบ ไม่อายสังคมที่เขามองอยู่เลย

คนไทยแท้ๆ ยังอ่านแล้วแปลใจความผิด แถมยังงี่เง่ามาหาเรื่องด้วยสมองโง่ๆ
10 ขวบครับ อยู่ป.6

Naruta~

• **

รู้ตัวว่าเถียงไม่ขึ้นก็อย่ามาหาเรื่องสะจะดีกว่านะครับ กลับไปนั่งทบทวนสมองและสติตัวเองใหม่ดีกว่า

กำลังทำอะุไรอยู่ เก็บกดอะไรมา หรือเอาความคิดตัวเองที่ว่าเขาอยากมีบท นั้นคือตัวคุณหรือเปล่า

คำว่าห่วยคืออะไร แล้วถ้ามันห่วยจริง ทีมงานจะนำมาลงหรือ ถ้าคุณไม่รู้สักอย่างแล้วมาพูดแบบนี้

ผมว่าคำพูดคุณก็ไม่มีค่าอะไรเลย เทียบกับคนบ้าพูดเอาหน้าเรียกร้องความสนใจ ให้คนมาดู

พูดแค่นี้น่าจะเข้าใจแล้วนะครับ โง่อย่าอวดฉลาด รู้ตัวว่าเถียงพลาดตั้งแต่แรกเอาเรื่องอะไรมาพล่าม

ก็น่าจะเงียบๆไป ไม่ต้องตอบกลับก็ได้ ไร้สาระชิบ ไม่อายสังคมที่เขามองอยู่เลย

คนไทยแท้ๆ ยังอ่านแล้วแปลใจความผิด แถมยังงี่เง่ามาหาเรื่องด้วยสมองโง่ๆ

มีคนๆนึง ที่ไม่ได้รู้จัก ไอเทมชิ้นนึง ใช้ก็ไม่เป็น ตอนแรกๆก็โม้ๆเหมือนว่าจะเล่นพาลาดินเป็น แต่เอาเข้าจริงพาลาดินก็คงเป็นแค่งูๆปลาๆ
ออกมากล่าวว่าชุ่ยๆว่า  ไอเทมชิ้นนี้ ไม่ได้ห่วยหรอก 
นั่นแหละคือจุดเริ่มต้นจริงๆ    ผมว่าใครไม่มีเหตุผลพอเพียงก็คงรู้แก่ใจดีนะ  แล้วก็ยังแถ ไม่รู้แล้วก็มั่วมาได้ต่ออีก 

เอ้ ใครกันแน่ที่เถียงไม่ขึ้น ตั้งแต่ปล่อยไก่ เผยมาว่าแค่เอาไปใช้ยังไม่เป็น ก็ไม่เห็นนายพูดตรงประเด็นสักที  ยังไม่ยอมรับอีกเหรอ
ว่าที่ออกมาพล่ามหนะ    นั่งเทียนเขียนมา ทั้งเพ ไม่ได้รู้จักมันเลย

แล้วถ้าของห่วยๆ  ทีมงานจะเอามาลงเหรอ
- เยอะแยะไป ตัวอย่างง่ายๆเล่น ปล่อยบัคลงเซิฟจริงเละเทะๆก็เห็นกันจนชินตา, ก็เข้าใจว่ามันก็พลาดกันได้ ทำไปเล่นไปแบบไทยๆหยวนๆ
แต่มันก็เห็นๆมาตรฐานกันอยู่ว่ามีมาตรฐานขนาดไหน แต่ไม่ต้องมาเทิดทูนทีมงานทำงานมีมาตรฐานสูงมากหรอก มันไม่ใช่ ก็เห็นๆกันอยู่

ถ้าคุณไม่รู้สักอย่างแล้วมาพูดแบบนี้
- เออดี  คำๆนี้แหละ  เก็บไปนอนฝันบ้างนะ  ถ้าเอ็งไม่รู้อะไรสักอย่าง อย่าพล่ามอะไรมั่วๆออกมา  คำนี้ตรงๆตัวนายที่สุด
ไม่ต้องบอกผมรู้ไม่รู้  ลองเล่นมาแล้วของจริงเว้ย   ไม่ได้นั่งเทียนเขียนแบบเอ็ง 

โง่อย่าอวดฉลาด
- รับไปเต็มๆอีกคำนึง  วันหลังไม่รู้เรื่องอะไร ไม่ต้องพูด พล่ามอะไรในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้ 

พูดมั่วเอาแล้วยังไม่ยอมรับว่ามั่วอีก  หน้าด้าน

คนไทยแท้ๆ ด่ากันได้ครับ จะคนชาติไหนก็ด่าได้ทั้งนั้นแหละ  ก็มันมั่วนี่หว่า ไม่ให้ด่าจะให้นั่งชมอยู่รึ สมองงง

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ดราม่ากันเหลือเกิน กระทู้นี้..

แต่ให้พูดตรงๆนะ ความสามารถหอกอะ คนที่เขาเล่นพาลาเป็นตัวหลักจริงๆ เล่นมานานจริง มีใครยอมรับความสามารถนี้ได้บ้าง

รู้ว่า สกิลพาลาดี หรือ อาจดีกว่าสายอาชีพอื่น แต่ก็ใช่ว่าอาีชีพอื่นซี3 จะไม่ดี มันก็ดีหมดทุกอาชีพ อยู่ที่เทคนิคการใช้แต่ละคน

ว่าจะใช้ยังไงให้ คนอื่นเรียกว่า โกง นั่นเพราะเขาทำได้จากประสบการณ์และการคิดค้น ด้วยสกิลที่มีอยู่เหมือนๆ กันแต่ใช้ให้เกิดความต่าง

แล้วอีกอย่าง ควรจะมองด้วยว่า สกิลหอก ถ้าอ่านดีๆ จะดูโหดมาก แต่ลองเอามาใช้เองดูสิ ในแบท ยาวิ่งกดไม่ได้ ระยะใช้ก็แทบจะยืนจูบปากกัน

ถ้าไม่ สู้กันแบบ Fair Play 1-1 เป็นไปได้ยากมากที่จะใช้ความสามารถจากหอกนี้ กระบี่ 99 พูดตรงๆ ถ้าในทางดวลสดกัน โหดมาก

แต่พอนำมาใช้จริง ความสามารถก้ำกึ่ง เพราะไม่ได้โจมตี 4000 ตลอด มันคิดตาม %hp ที่เหลืออยู่ ยิ่งเลือดน้อยความแรงจากผลพิเศษก็จะน้อย

ตามไปด้วย ถ้ารู้เรื่องพาลาไม่จริง ก็ไม่ควรจะทำคนอื่นเขาเขว นะครับ เรื่องความสามารถหอก ได้มีการดราม่าเกิดขึ้นหลายครั้งแล้ว

ทีมงานก็ยังนิ่งเฉย รู้ว่าพาลาเป็นอาชีพเน้นป้องกันแต่ปัจจุบันนี้ มันแทบจะกันใครไม่ได้เลย

เทรหน้าไม้ประตูนรก ทะลุทลวงแค่ไหน  เบอ ขวานใหญ่หายนะ ระเบิดคลั่งอมตะ ตีไปเรื่อย ลดป้องกันพาลาดิน โดนสับเกราะแตกอีก

เบลด ดาบใหญ่ฟ้าพิฆาต คิดความแรงตามอัตราส่วนเลือดที่เหลืออยู่ ยิ่งเราเลือดต่ำยิ่งโดนแรง เท่ากับว่า เวลาเบลดฟาดดาบ ยิ่งฟาดยิ่งแรง

แถมถ้าเบอสายดาบใช้ยิ่งโหดเข้าไปใหญ่ วิซาร์จคฑาแรร์ 99 โจมตีรอบตัวตลอดเข้าไกล้ เกราะไม่หนาจริงตายอย่างเดียว ไหนจะไม้หมอกมายาอีก

ชาป คันศรผู้พิชิต ยิงทะลุต้านทาน เกราะหนาแค่ไหนก็ถูกยิงคอมโบ 2 ชุดตาย เล็งยิงสุดขั่ว+เล็งยิงจุดตาย

แอส มีดไร้สิ้นสุด เพิ่มโจมตีตามค่าต่อเนื่อง ปกติมีความแรงไม่เกิน 300 ก็จัดว่าโหด นี่ทะลุเกิน 500-600 แถมโจมตีพิเศษ อีก 1 ครั้ง แอสโจมตี 3 ครั้ง

ทุกสกิลของแอส *ตามการโจมตี ที่เสียเปรียบจากอาุวุํธ 99 ในปัจจุบันก็จะมี พาลา พระ(ค้อน/ไม้้เท้า ยังไม่เข้า) เซนจูเรี่ยน

ที่ทนเล่นได้ ในปัจจุบัน ก็เพราะ เล่นพาลามานาน รู้หลักการใช้สกิล แต่หอกนี่ หาจังหวะใช้ได้ยากมาก ในเมื่อใช้ไม่ได้ก็ไม่ต่างอะไรกับ หอกแรร์ 99

ที่ไม่มีความสามารถ ก็ไม่อยากจะร่วมวงดราม่า แต่อยากพูดให้เข้าใจ ว่า ความสามารถอาวุธ เมื่อใช้ในแบทแล้ว เสียเปรียบอาชีพอื่น พอสมควร

ปล.เซิฟเราไม่มีแบท นายอาจมองไม่ออกถึงปัญหา แต่ควรจะไปเปรียบเทียบกับเซิฟอื่นบ้าง อย่ามองโลกในมุมแคบ

ท่าจะดราม่า กับผม ก็ หาแนวคิดการใช้หอกให้เกิดประโยชน์สูงสุดในแบทของเซิฟอื่น มาโต้แย้ง ทริึคการใช้หอกอะ ผมมีแต่มันก็ต้องฝึกจนชำนาญ

มันไม่ได้ใช้ง่ายๆ เลยนะ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

มีคนๆนึง ที่ไม่ได้รู้จัก ไอเทมชิ้นนึง ใช้ก็ไม่เป็น ตอนแรกๆก็โม้ๆเหมือนว่าจะเล่นพาลาดินเป็น แต่เอาเข้าจริงพาลาดินก็คงเป็นแค่งูๆปลาๆ
ออกมากล่าวว่าชุ่ยๆว่า  ไอเทมชิ้นนี้ ไม่ได้ห่วยหรอก 
นั่นแหละคือจุดเริ่มต้นจริงๆ    ผมว่าใครไม่มีเหตุผลพอเพียงก็คงรู้แก่ใจดีนะ  แล้วก็ยังแถ ไม่รู้แล้วก็มั่วมาได้ต่ออีก 

เอ้ ใครกันแน่ที่เถียงไม่ขึ้น ตั้งแต่ปล่อยไก่ เผยมาว่าแค่เอาไปใช้ยังไม่เป็น ก็ไม่เห็นนายพูดตรงประเด็นสักที  ยังไม่ยอมรับอีกเหรอ
ว่าที่ออกมาพล่ามหนะ    นั่งเทียนเขียนมา ทั้งเพ ไม่ได้รู้จักมันเลย

แล้วถ้าของห่วยๆ  ทีมงานจะเอามาลงเหรอ
- เยอะแยะไป ตัวอย่างง่ายๆเล่น ปล่อยบัคลงเซิฟจริงเละเทะๆก็เห็นกันจนชินตา, ก็เข้าใจว่ามันก็พลาดกันได้ ทำไปเล่นไปแบบไทยๆหยวนๆ
แต่มันก็เห็นๆมาตรฐานกันอยู่ว่ามีมาตรฐานขนาดไหน แต่ไม่ต้องมาเทิดทูนทีมงานทำงานมีมาตรฐานสูงมากหรอก มันไม่ใช่ ก็เห็นๆกันอยู่

ถ้าคุณไม่รู้สักอย่างแล้วมาพูดแบบนี้
- เออดี  คำๆนี้แหละ  เก็บไปนอนฝันบ้างนะ  ถ้าเอ็งไม่รู้อะไรสักอย่าง อย่าพล่ามอะไรมั่วๆออกมา  คำนี้ตรงๆตัวนายที่สุด
ไม่ต้องบอกผมรู้ไม่รู้  ลองเล่นมาแล้วของจริงเว้ย   ไม่ได้นั่งเทียนเขียนแบบเอ็ง 

โง่อย่าอวดฉลาด
- รับไปเต็มๆอีกคำนึง  วันหลังไม่รู้เรื่องอะไร ไม่ต้องพูด พล่ามอะไรในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้ 

พูดมั่วเอาแล้วยังไม่ยอมรับว่ามั่วอีก  หน้าด้าน

คนไทยแท้ๆ ด่ากันได้ครับ จะคนชาติไหนก็ด่าได้ทั้งนั้นแหละ  ก็มันมั่วนี่หว่า ไม่ให้ด่าจะให้นั่งชมอยู่รึ สมองงง

พี่จั่น ไม่ต้องดราม่าต่อแล้ว คุยไปมีแต่จะออกทะเลไปใหญ่ คนประเภทแบบนี้ นิสัยชอบเอาชนะและคิดว่าตัวเองถูกเสมอ ถ้าจะดราม่า ให้หาประเด็นมาโต้กัน

อย่าพากระทู้ออกทะเลไปไกลนัก เพราะถ้าเถียงกันต่อไป ก็ไม่จบไม่สิ้น

ปล. ถ้าเข้ามาตอบเหตุผล ไม่เพียงพอจะตอบกระทู้สักแต่จะเอาชนะ ผมจะไม่เข้ามาตอบนะ เหนื่อยจะดราม่า ผมไม่ตอบคือ เหตุผลไม่เพียงพอให้ผมตอบ

และ ถ้ายกเรื่องอื่นมาอ้าง นั่นก็ถือว่า ไม่ใช่ประเด็น อาชีพพาลาดิน ถึกจริง สกิลดีจริง แต่อัตราส่วน Dmg/Sec เทียบกับอาชีพอื่นไม่ได้ซักอาชีพ

แต่ถ้า ยกเหตุผลดีๆ ที่ัฟังแล้วน่าคิด เกี่ยวกับเรื่องความสามารถ หอก 99 ก็ยินดีรับฟัง ถ้าจะมาเถียงข้างๆ ขู่ๆ หวังแต่จะเอาชนะ คิดว่าตัวเองไม่ผิด

ผมก็ถือว่า ทั้งหมดผมไม่ได้พิมแล้วกัน

* ย้ำ หากอ่านกระทู้แล้ว ก่อนจะเข้ามาตอบ หาเหตุผลมาครับ ..