GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เผ่าโกงกว่าชาปหรือป่าว? มาเเลกเปลื่ยนความคิดเห็นกัน

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • Jr. Member
  • **
ทำไมไม่ค่อยมีใครบ่นเลยครับ มองข้ามเผ่าอสุราไปได้ยังไง สกิลสนับสนุน ล้างบัพ สาปใบ้ มีครบเลย อำนวยเว่อ ของเเต่ละอาชีพมันโหดไปนะผมว่า กองพันก็ปรับเเล้วหรือยัง โหดเหมือนเดิม เหมือนไม่ปรับเลย สกืลก็ลดเลือดโดยตรงของสือทีเดียวตาย เบอเลือด200เคก็เอาไม่อยู่ครับ  อาชีพที่ชนะสื่อได้ เกมนี่ต้องมีเเต่เเหวนน้ำหรอ ที่สู้สื่อได้ ผู้เล่นเเต่ละคน ส่วนมากคงไม่มีตังมาซื้อเเหวนหรอก ส่วนมากไม่ได้ทำงาน กำลังเรียนอยู่ เกมก็ปรับล้ำหน้าไปทุกวัน ยกตัวอย่างตอนวอวันเสาร์ ผู้สื่อชนะใสๆเลยคับ เเถมใช้คทา99เดินสบายเลย ตอนนี้1-1เเต่ละเซิฟก็มีเเค่เผ่า คนของถึงก็ปล่อยเขาไป สเตปเขาดีของครบ คุณไม่ต้องไปบ่นเเต่วายุชาปหรอกครับ ปรับเผ่าก่อนดีกว่ามั้ย ไม่งั้นก็ปรับเผ่ามนุษยให้โหดขึ่นนะ จะได้เเฟไปอีก ผมคิดว่าผู้เล่นบางคนถึงกับตามไม่ทัน หลังจากนั้นก็เลิกเล่น เพราะ เจอสิ่งที่โกงกว่า ราคาการลงทุนมันต่างกันมากๆ  ไม่ต้องเเนะนำผมเล่นเผ่าหรอกนะ เล่นเพราะใจมันรักก็เล่นอันนั้น ที่เจาะจง(เรื่องเผ่า สกิลจิตของเเต่ละอัน สีชุดด้วย) ถ้าอยากให้ผู้เล่นอยู่ ทีมงานก็ต้องพิจารณาเเล้วครับ ว่าจะทำไงต่อไป ในเมื่อปรับเผ่าให้โหดได้ขนาดนี้ มีเเต่คนหน้าเดิมๆ อาชีพเก่าๆ มันก็เบื่อ ปรับไม่ให้มันดูน่าเกลียดเกินไป เเบบตอนนี้ต้องเป็นทาสผู้สื่อ.... ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ อย่าด่ากัน ขอร้องครับ.... woon_sunny woon_sunny

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ในอีกมุมนึงคือชาปเป็นที่สู้เผ่าอสุราได้สูสีที่สุดครับ เเละถ้าตัดเผ่าอสุราออกไปชาปก็เป็นอาชีพที่ชนะยากที่สุดครับ  g#017

-asura-

• Newbie
  • *
ประเด็นคือ ชาบอยากชนะทุกอาชีพใช่มิครับ   รบกวนจีเอ็มเปิดเซิพให้เขาไปเล่นคนเดียวหน่อยครับ   ทุกอาชีพก็ควรมีทางแพ้ทาง ที่ว่าบัพได้ คุณก็หาทางซิ  เช่น อาวุธที่ใส่ วิธีและขั้นตอนการตี  แค่คุณศรวายุรัวๆ  มันจะรอด รึ

• **
ประเด็นคือ ชาบอยากชนะทุกอาชีพใช่มิครับ   รบกวนจีเอ็มเปิดเซิพให้เขาไปเล่นคนเดียวหน่อยครับ   ทุกอาชีพก็ควรมีทางแพ้ทาง ที่ว่าบัพได้ คุณก็หาทางซิ  เช่น อาวุธที่ใส่ วิธีและขั้นตอนการตี  แค่คุณศรวายุรัวๆ  มันจะรอด รึ

ผมไม่ได้เล่นชาปหรอก เล่นเทรนะ เเต่ก็อยากบ่นเหมือนกัน เรื่องระยะยืงของวายุ กับความเเรงของมัน ปกติอาชีพอื่นทำดาเมจไม่ถึง100เค+ นอกจากใส่เเหวนไฟ เเต่สกิลนี้ เพิ่มทีละ100เปอ เเบบว่าไม่ต้องพึ่งเเหวนไฟเลย ชาปใส่เเหวนไฟไปเหมือนเอามาเพิ่มความเเรงเหมือนการสะสมของสกิล ชาปยิ่งถ้าใส่เเหวนลม จะโหดเเค่ไหน เหมือนใส่เพลิงวายุเลยป่ะ เเล้วสามารถโดดได้ตลอดเวลา  ที่บอกมีเเต่คนบ่นเรื่องชาป  ผมเลยถือโอกาศเจาะจงเรื่องเผ่าด้วย เเต่ควรจะปรับเผ่าก่อน  อาชีพที่โกงๆก็มีเยอะไปปรับให้มันสมดุลกว่านี้ เพราะเผ่ามันโหดมานานละ ก่อนปรับชาปด้วยซ้ำ สกิลล้างบัพอ่ะ ฝ่ายตรงข้ามเเทบจะไม่ค่อยได้จังหวะการตีเลย ตอนเห็นพาลาสายหอก จังหวะทลายสวรรค์ ต้องรอดีเล30วิ ใส่หมวกลดเวลาก็คงไม่ทันเเดกพอจะลงสกิล ก็โดนล้างบัพซะก่อน สกิลไรมีลบบัพเเล้วก็อมตะ อยากให้มีอาวุธที่ตีทะลุสกิลเจ้าสังเวียนเหมือนกัน มันดูโกงไป เเถมดีเลไม่นานด้วย โครตพ่อโครตเเม่ ทำไรไม่ได้ เเล้วกองพัน ดูดเลือดไม่ถึง2วิก็ตาย อาชีพโจมตีระยะประชิดก็ลำบาก โอกาศ 5เปอเซนที่จะชนะเผ่าได้ ดูเเค่เลือดก็รู้ละว่าใครจะชนะ ยิ่งเเหวนดิน เเหวนหมอกก็ชาตืหน้านู้นละ ถ้าทีมงานไม่ออกมาดูก็เป็นทาสชาปกับเผ่าอสุราต่อไป....

• **
ในอีกมุมนึงคือชาปเป็นที่สู้เผ่าอสุราได้สูสีที่สุดครับ เเละถ้าตัดเผ่าอสุราออกไปชาปก็เป็นอาชีพที่ชนะยากที่สุดครับ  g#017
ใช่ครับ ชาปชนะเผ่าได้  เเต่อยากเอามาเปรียบเทียบกัน ระหว่างความโหดของมัน ผมคิดว่าเผ่าโหดกว่า เพราะสกิลช่วยเหลือ โจมตีมีครบ เเต่เรื่องชาปการใช้ศรวายุกับระยะยิงก็เหมือนกัน ก็อยากเอามาเหมารวมกับเผ่า เสนอทีมงานให้ดูว่ามันโกงไปป่ะ ผมเล่นเทรผมก็เเพ้ ยังไม่ทันเข้าหาตัวก็ตายห่าพอดี ใช้สกิลจิตช่วยเหมือนไม่มีผลเลย อาชีพระยะประชิด อย่าพูดถึง น้อยคนที่จะชนะหมด นอกจากคนที่เขาขึ้นเเท่น 5555

ReBornZ

• **
เผ่าอสุราความสามารถโกงตั้งแต่สกิลยันสกิลจิตครับ เอาแบบประนีประนอมนะ ผมว่าน่าจะปรับตรงเลือดของเผ่าทุกอาชีพดีที่สุด ถ้าปรับสกิลก็บ่นกันอีก แต่เลือดนี่เยอะเว่อจริงๆครับ และถ้าปรับเลือด ความโกงของเผ่าอสุราก็จะลดลงอย่างแน่นอน

ZoDiC คนเดิม

เผ่าอสุราความสามารถโกงตั้งแต่สกิลยันสกิลจิตครับ เอาแบบประนีประนอมนะ ผมว่าน่าจะปรับตรงเลือดของเผ่าทุกอาชีพดีที่สุด ถ้าปรับสกิลก็บ่นกันอีก แต่เลือดนี่เยอะเว่อจริงๆครับ และถ้าปรับเลือด ความโกงของเผ่าอสุราก็จะลดลงอย่างแน่นอน

อาชีพอะไรนบ้าง ครับที่บอกว่าเลือดเยอะ ถ้าสื่อ จ้าว ขุน นี่ มันอยู่ที่ชุดสีนะครับ ไม่ใส่แหวนดิน เลือดเต็มที่ ไม่เกิน 90 เค นี่บวกของ16 เต้มที่แล้วนะครับ
ส่วนใส่แหวนดินนั้น ต้อง ว่ากันอีกที

Herela

• Newbie
  • *

อาชีพอะไรนบ้าง ครับที่บอกว่าเลือดเยอะ ถ้าสื่อ จ้าว ขุน นี่ มันอยู่ที่ชุดสีนะครับ ไม่ใส่แหวนดิน เลือดเต็มที่ ไม่เกิน 90 เค นี่บวกของ16 เต้มที่แล้วนะครับ
ส่วนใส่แหวนดินนั้น ต้อง ว่ากันอีกที

เผ่ามนุษย์ทุกอาชีพยกเว้นเบอทำเลือดเตมที่ได้ไม่เกิน50k เผ่าอสุราเหยียบแสน ขนาดไม่นับรวมความโกงของสกิลจิตที่ทำได้ทั้งอำมตะล้างดีบัพสลายบัพสลายสกิลจิต มหาเทพจริงๆ สลายได้แถมยังเสือกใบ้อีก ส้นตีนคิดจริงๆ

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

เผ่ามนุษย์ทุกอาชีพยกเว้นเบอทำเลือดเตมที่ได้ไม่เกิน50k เผ่าอสุราเหยียบแสน ขนาดไม่นับรวมความโกงของสกิลจิตที่ทำได้ทั้งอำมตะล้างดีบัพสลายบัพสลายสกิลจิต มหาเทพจริงๆ สลายได้แถมยังเสือกใบ้อีก ส้นตีนคิดจริงๆ
ตลกดี อ่านเเล้วเหมือนเผ่าตัวหนึง ใช้สกิวจิตได้ทุกสกิวงั้นเเหละ  g#003

ตลกดี อ่านเเล้วเหมือนเผ่าตัวหนึง ใช้สกิวจิตได้ทุกสกิวงั้นเเหละ  g#003

แหม๋ ยังกับ ว่า เขาไม่บวกของกันเลยเนอะ ชุดสีเพิ่มเลือดก็มี เบอ ไม่แหวนดิน เลือด 50 เค ในของบวกอะไรหรอครับ +1 ป่าว g#037 g#037

ReBornZ

• **
เบอไม่เเหวนดิน ถ้าอัพสกิลสายคลั่ง กับเนตร เน้นตีแรงก็เลือดไม่ได้เยอะอะไรหรอกครับ สายยืนมันก็กระสอบทรายดีๆนี่เองนะผมว่าคงหมายถึงอันนี้มากกว่า

เบอไม่เเหวนดิน ถ้าอัพสกิลสายคลั่ง กับเนตร เน้นตีแรงก็เลือดไม่ได้เยอะอะไรหรอกครับ สายยืนมันก็กระสอบทรายดีๆนี่เองนะผมว่าคงหมายถึงอันนี้มากกว่า
ก้ประยุค สิครับ ไม่จำเป็นต้อง แยกสายนิ ครับ
สายยืน แต่ สกิวดาบของไฟเตอร์ ยังได้เลย อีกอย่าง พลังคลั่งของเบอ ไม่จำเป็นต้อง กดระเบิดคลั่งแล้วด้วยซ้ำ