GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 กันยายน 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 กันยายน 2554

ระบบใหม่ และปรับปรุงระบบ
1. เพิ่มกิจกรรมเตรียมสอบไล่กับเบลลี่ และไอเทมใหม่ที่แจกในกิจกรรม (รายละเอียดกิจกรรมจะประกาศให้ทราบเร็วๆ นี้)
2. เพิ่ม ดาบใหญ่อัคคีทมิฬ กระบี่มังกรคลั่ง มีดเจ้าแห่งพิษ หอกมังกรระบำ ในกล่องเปิดยังไงก็ได้อุปกรณ์ระดับ 90-99
3. ปรับจำนวนวินโดเนียฮัสกี้ ที่ออกจาก วินโดเนีย ฮัสกี้น้อย เหลือ 1 ตัว แต่เพิ่มบัฟเชียร์ให้ วินโดเนียฮัสกี้ ที่ออกมาแทน
4. เพิ่มความสามารถของไอเทมดังต่อไปนี้
 4.1 ธนู RARE 09 lv94 เปลี่ยนชื่อเป็น คันศรเซฟิรัส
  ความสามารถของอาวุธ : ทุกครั้งที่โจมตี จะมีโอกาส 15% ทำให้ผู้ใช้ได้รับบัฟเซฟิรัส  และทุกครั้งที่โจมตีมีโอกาส 15% ทำให้เป้าหมายติดดีบัฟเซฟิรัสสไตร์ค
  ความสามารถของบัฟเซฟิรัส : เพิ่มอัตราโจมตี 50% เพิ่มความเร็วในการโจมตี 50% เพิ่มความแม่นยำ 50% เพิ่มอัตราหลบหลีก 50% ของผู้ติดบัฟ เป็นเวลา 15 วินาที
  ความสามารถของบัฟเซฟิรัสสไตร์ค : ลดอัตราโจมตี 50% ลดความเร็วในการโจมตี 50% ลดแม่นยำ 50% ลดหลบหลีก 50% ของผู้ติดบัฟ เป็นเวลา 15 วินาที

4.2 มีด Rare 09 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น มีดไร้สิ้นสุด
  ความสามารถของอาวุธ :  เมื่อสวมใส่จะเพิ่มพลังโจมตีตามค่าความต่อเนื่องของตัวละคร (ตัวอย่าง ถ้ามีค่าความต่อเนื่อง 100 หน่วย ก็จะเพิ่มพลังโจมตี 100 หน่วยเป็นต้น ) และได้รับทักษะ  ไร้สิ้นสุด  เมื่อกดใช้จะได้รับบัฟ ไร้สิ้นสุด มีผล 40 วินาที มีระยะหลังใช้ 60 วินาที
  ความสามารถของบัฟไร้สิ้นสุด : ทำให้การโจมตีโดนเป้าหมาย 100% เพิ่มความเร็วในการโจมตีเป็น 216 และทุกครั้งที่โจมตีจะเพิ่มความเสียหายพิเศษอีก 1 ครั้ง

4.3 กระบี่ Rare 03 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น แกรนด์ ดีไวเดอร์
ความสามารถของอาวุธ : ทุกครั้งที่โจมตีจะมีโอกาส 10% ที่จะทำลาย HP หรือ MP ที่เหลืออยู่ของเป้าหมาย 25% แต่จะทำลาย HP ได้ไม่เกิน 4000 หน่วย และทุกครั้งที่โจมตีจะมีโอกาส 5% ทำให้เป้าหมายติดบัฟดีไวเดอร์
ความสามารถของบัฟดีไวเดอร์ : เป้าหมายที่ติดบัฟดีไวเดอร์จะไม่สามารถฟื้นฟู HP และ MP เป็นระยะเวลา  10 วินาที (จะไม่สามารถฟื้น HP และ MP จากการใช้ไอเทม จากผลของทักษะ และการฟื้นฟูใดๆ ก็ตาม เช่นการนั่ง การใช้ไอเทมจำพวกบัฟฟื้นฟู HP MP เช่น ผลของขนมปังนมสด เป็นต้น )

4.4 ขวานใหญ่ Rare 07 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น ขวานใหญ่หายนะ
 ความสามารถของอาวุธ : ทุกครั้งที่โจมตีจะทำให้เป้าหมายที่อยู่ในรัศมี 10X10 รอบตัวมีโอกาส 5 % ที่จะติดบัฟ ขวานใหญ่หายนะ
 ความสามารถของบัฟขวานใหญ่หายนะ :  เป้าหมายที่ติดบัฟ ขวานใหญ่หายนะ จะถูก ลดพลังโจมตี ลดพลังป้องกัน ลดความแม่นยำ ลดอัตราการหลบหลีก ลดพลังโจมตีเวท ลดพลังป้องกันเวท  เป็นเวลา 10 วินาที สามารถติดซ้อนกันได้ 3 ครั้ง อัตราการลด คือ ครั้งที่ 1 ลด 30 %  ครั้งที่ 2 ลด 40 %  ครั้งที่ 3 ลด 50 %

4.5 หอก Rare 09 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น หอกทลายสวรรค์
  ความสามารถของอาวุธ :  เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะ ทลายสวรรค์ 
  ความสามารถของทักษะทลายสวรรค์ : เมื่อใช้ใส่เป้าหมายจะทำให้เป้าหมายติดบัฟ ทลายสวรรค์ เป็นเวลา 3 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที
  ความสามารถของบัฟทลายสวรรค์ : ส่งผลให้ผู้เล่นที่ติดบัฟทลายสวรรค์ ติดสถานะมึน 100% และลดพลังป้องกันทุกอย่างเหลือ 0 ลดหลบหลีกเหลือ 0  และหากผู้ใช้ทักษะโจมตีใส่เป้าหมายที่อยู่ในบัฟทลายสวรรค์ จะทำให้ติดโป๊ะ 100%

5. นำเอาค้อนประกันไม่ลดยศ 100% ออกจากร้านขายสินค้าสะดวกซื้อ

แก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขข้อผิดพลาดของทักษะ ศรวายุ  ประกาศิตเทวะ และ วงแหวนรัตติกาล
2. แก้ไขคำอธิบายของทักษะ พลังแห่งความพื้นฐาน (ทักษะที่ได้จากเซ็ตจุติ) ให้ถูกต้องตวามความสามารถปัจจุบัน
3. แก้ไขข้อผิดพลาดของไอเทมแว่นล้างแค้นที่มีปัญหาในการค้นหาผู้เล่นที่ฆ่าไม่ได้ในบางกรณี
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของไอเทม หน้าไม้เฝ้าประตูนรก และหน้าไม้สองหัว ที่ใช้ความสามารถยิงหลายนัด ซึ่งผู้เล่นใช้ MP หมดความสามารถจะไม่หายไป
5. แก้ไขข้อผิดพลาดการแสดงผลของชื่อสมาคมผิดเพี้ยน
6. แก้ไขคำอธิบายของสีชุดของเซนจูเรียน สาย คอมมานโด ให้ตรงกับความสามารถปัจจุบัน

จึงประกาศให้เพื่อนๆ ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์ต่างๆ สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 15:30:52 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

อุ้ย

• **
อันนี้เป็นรายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้ ครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4627.msg99372#msg99372
ลองดูกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 16:59:05 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
เขาจองไว้เพื่ออัพเดทข้อมูลครับท่าน ไม่ได้มาปั้มกระทู้จองๆ  หรือที่ 1 ที่ 2 แบบหลายๆ ท่านที่ทำกัน -*-

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

1. แก้ไขข้อผิดพลาดของทักษะ ศรวายุ  ประกาศิตเทวะ และ วงแหวนรัตติกาล

จึงประกาศให้เพื่อนๆ ทราบโดยทั่วกันครับ
ขอบคุณครับ

ไม่รู้มาก่อนเลยว่ามันมีข้อผิดพลาดยังไง woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อุ้ย

• **

ขอบคุณครับ

ไม่รู้มาก่อนเลยว่ามันมีข้อผิดพลาดยังไง woon_huh
ศรวายุมีข้อผิดพลาดร่ายไวเหมือนไม่มีเวลาร่ายครับ
ส่วนประกาศิตเทวะ และวงแหวนรัตติกาลมีบั๊กที่สามารถทำให้ตัวละครเคลื่อนที่ได้ขณะทักษะแสดงผลครับ  g#017 g#017

❀..Pink-Flora..❀

• Full Member
  • ☆..DB SHOP..☆คนหน้าโง่คนนึงที่เธอหลอกอยู่ร่ำไป
จอง  g#009 g#009

หน้าตาเจ้าเล่ห์มากเลยครูอุ้ย  g#004 g#004
☆..Pink_HaMoNy..☆
AT
*~Ca$p€r~* And •–๏Xx JouIIล้วน้าา xX๏–• ---->ณ สวรรค์

Eliza-Pink &Yi-Ping---->ณ ดาวดึงส์

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ขอบคุณครับ

ศรวายุมีข้อผิดพลาดร่ายไวเหมือนไม่มีเวลาร่ายครับ
ส่วนประกาศิตเทวะ และวงแหวนรัตติกาลมีบั๊กที่สามารถทำให้ตัวละครเคลื่อนที่ได้ขณะทักษะแสดงผลครับ  g#017 g#017

อ่อคับ สรุปว่าศรวายุที่ยิงรัวๆ เป็นบัค กรรมเลย g#011
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ขอบคุณทีมงานมากคับ ที่ช่วยกันเร่งงานคับ ขอบคุณมากคับ  g#031 อาทิตย์หน้าบวกแรร์มาอีกนะคับ

point

• **
  • デスノート

ขอบคุณครับ

ประกาศิตเทวะ มันเป็นมาตั้งนานแล้วว ตอนเล่นแรกๆ ตอนที่ยังเป็นโปรเจควัน โดนเอาออกซะแล้ว  g#014 g#015
เคยบอกเพื่อนอยุ่เวลาลากเยอะๆ ทำไงให้ไม่โดนตี ฮ่าๆๆ  (ผิดมั้ยเนี้ยะ ไม่แจ้ง - -*)
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

__JIB__

• Newbie
  • *
เมื่อไหร่จะเอาความสามารถเกาะแรร์พาลาลงบ้างอะ

กระบี่ 99 กากไปนะคับ โอกาสติด บัฟ มี แค่ 5% เอง เวล 99 แล้ว จัดให้เทพ หน่อยคับ

อุ้ย

• **
กระบี่ 99 กากไปนะคับ โอกาสติด บัฟ มี แค่ 5% เอง เวล 99 แล้ว จัดให้เทพ หน่อยคับ
บัฟ ดีไวเดอร์นี่ โหดมาก ครับ
ถ้าติดนี่รอความตายลูกเดียวครับ