GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดทดสอบ ระบบสมาคม ขั้นที่ 2 2559 (กำหนดลง วันที่ 2 มีนาคม 2559)

c4

• Jr. Member
  • **
จุดประสงค์หลักของการปรับคือต้องแย่งบ้านกันอยู่แล้ว เรื่องบ้านเเตกเป็นเรื่องทำมะดา แตกก็ต้องกลับไปตีใหม่ จีเขาก็อธิบายให้อ่านข้างบนอยู่ไม่ใช่เหรอ  g#024

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
กิลที่ตั้งรับ ตอนนี้ก็เรียกถูกรุมแล้วครับ  ถ้ากิลบุกตีกันไม่ได้   

ขอให้ปรับกิลที่บุกด้วยกันตีกันไม่ได้ก็พอ ทีมบุกก้ไม่ต้องพะวงหน้าหลัง อยู่ รู้ๆๆคนบุกน้อยอยู่เเล้ว หรือ จำกัด สมาคมครองบ้าน สมาคมละ 1หลัง ก็พอ ถ้าครองบ้านเเล้วจะลงไปตีบ้านอื่นไม่ได้เอาให้ลงได้เเต่กันบ้าน ถ้ากิลไหนไม่มีบ้านก็ลงวอได้ทุกปร่าสาท เพิ่มโอกาศ กิลเล้กๆๆมั้ง

Clp. Pnp.

S_A_O

• Newbie
  • *
ต้องดูเชิฟด้วย บางเชิพคนเยอะก็ สนุกเเต่เชิพไม่มีคนเล่น มันยากมากๆ

กิลที่ตั้งรับ ตอนนี้ก็เรียกถูกรุมแล้วครับ  ถ้ากิลบุกตีกันไม่ได้   

ขอให้ปรับกิลที่บุกด้วยกันตีกันไม่ได้ก็พอ ทีมบุกก้ไม่ต้องพะวงหน้าหลัง อยู่ รู้ๆๆคนบุกน้อยอยู่เเล้ว หรือ จำกัด สมาคมครองบ้าน สมาคมละ 1หลัง ก็พอ ถ้าครองบ้านเเล้วจะลงไปตีบ้านอื่นไม่ได้เอาให้ลงได้เเต่กันบ้าน ถ้ากิลไหนไม่มีบ้านก็ลงวอได้ทุกปร่าสาท เพิ่มโอกาศ กิลเล้กๆๆมั้ง

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ไหนๆ ก็ปรับ เพิ่ม วอระหว่างเซิฟ สักวันสิ  เซิฟเดียวกันไม่ค่อยจะมาตีบ้าน ก็เอาเซิฟอื่นมาตีกันบ้าง woon_555 woon_555 woon_555

Clp. Pnp.

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
เรื่องการ วอ ทำธงสีแดง สีน้ำเงินมาเหมือนเดิมเหอะแยกฝ่ายบุกฝ่ายรับ ผมตาลายไม่รู็ใครเป็นใครจิ้มไม่ถูกเลย woon_huh #038

해주창

• Jr. Member
  • **
เอาเข้าไป วันหลังจะปรับอะไรปรับเลยนะไม่ต้องถามผู้เล่นหรอก เพราะยังไงก็ปรับอยู่ดี  g#024
จำกัดคนวอ แล้วคนกิลใหญ่เขาจะมีลูกกิิลไว้ทำไมวะ - -*

ADox

• Administrator

ADox

เห็นมีบัฟดวงจิต 25%

เซิฟนี้จิตได้หรอ??
ถ้าเป็นวุ้นวันวานก็จะไม่มีผลครับ มีแค่ผลของการเพิ่มโอกาสตีบวกเฉยๆ

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

ถ้าเป็นวุ้นวันวานก็จะไม่มีผลครับ มีแค่ผลของการเพิ่มโอกาสตีบวกเฉยๆ
เเล้วลงวันวาน2 มีนาคมเลยเหรอ woon_shock

ADox

เเล้วลงวันวาน2 มีนาคมเลยเหรอ woon_shock
ใช่ครับ
ซึ่งพุธนี้จะปรับระบบสร้างสมาคมในทุกเซิร์ฟเวอร์และเปิดให้วุ้นวานสร้างสมาคมได้แล้ว
ซึ่งวุ้นวันวานจะมีเวลาปั้นสมาคม 1 สัปดาห์ ก่อนที่จะเปิดกิจกรรมสงครามชิงปราสาทในวันที่ 2 (แต่จะเปิดแค่ที่ southern_fort/center ก่อนนะครับ)

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
 - bonus war แบ่งเป็น 2 ชุด
  ชุดบัฟ วันพุธ
   เพิ่มโอกาสตีบวก 25%
   เพิ่ม EXP C3 25%
   เร่งการเพิ่ม ดวงวิญญาณ(จิตแห่งอาชีพ) 25%

ชุดบัฟ วันเสาร์
   เพิ่มโอกาสตีบวก 25%
   เพิ่ม EXP จากการฝึกฝนทักษะการงาน 25%
   เพิ่ม EXP 25%

***ชุดบัฟวันพุธของเซิฟวันวานเปลี่ยนเป็นเพิ่มอัตราดรอป หรือ เพิ่มจำนวนครั้งการเข้าBoss mvp เเทนได้ไหม *** woon_hurt

THE Onez

• Newbie
  • *
อยากได้แบบนี้ครับ

สมาชิกที่เหลือ ทำสงครามแบบในแบทเทิลรอยัล  แต่ละสมาคมเข้าปาตี้ในสนามรบ แล้วไล่ฆ่ากัน สะสมคะแนน woon_5555 woon_5555 woon_5555