GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมดุลเผ่า-มนุษย์ <สงครามชิงปราสาท>

Herela

• Newbie
  • *
อาชีพที่จะพูดถึงคืออาชีพผู้สื่อคับ แน่นอนคับสกิลมันแรงมาก "รัตติกาลดับสูญ"  คิดตามเลือดของผู้ใช้ที่เสียไป ซึ่ง หลบหลีกเวทหลบไม่ได้  ต้องทำป้องกันเวทเยอะๆอย่างเดียว แล้วทำไมละ ? เผ่ามนุษย์ทำกันเวทเยอะๆนะหรอ เรื่องจิ้บๆ  เบลดกันเวท
ชาปกันเวท เทรกันเวท แอสกันเวท และอาชีพอื่นๆ   มีที่น่าสนใจคือวิ กับพาลาและพระที่ทำกันเวทได้เยอะๆ แล้วเกี่ยวกับสงครามชิงปราสาทยังไงละ? ผู้สื่อเลือด100kเดินมา รัตติกาลดับสูญปุ้บ รอบๆปริเวณนั้นลงไปนอนกองหมด แต้ม+คนละ1แต้ม อยู่กองๆกันซัก10 คน แต้มสบายละ 10แต้ม รอเพื่อนตีป้อมตัวเองยืนตีคนสบายน้อยอาชีพที่จะตีมันตายได้กองพัน+เจ้าสังเวียน อาชีพอื่นเดินมายังไม่ได้ทำอะไรผู้สื่อกดสกิลเดียวตายหมด ตีคนรอเพื่อนตีแค่ป้อมไม่ต้องตีธง เอาแต้มสบายๆแล้ว เจ้าบ้านเสียเปรียบ woon_cry woon_cry  ขอความเห็นใจด้วยนะคับเพื่อความสมดุลของเกม และสงครามชิงปราสาท ขอบคุณครับ g#046 g#046 g#046  woon_bye

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ง่ายๆ ก้อย่าอยู่กองกัน ไม่ก็ อยุ่ใกล้ป้อมไฟ แล้วยิงมัน

ไม่ใช่เล่นโง่ ยืนรวมกันให้มัน รัต

แล้วสื่อมันมีสกิวไหนที่ใช้โจมตีบ้าง มีสกิวไหนที่ลดร่ายแบบวิ บ้าง

มีสกิวไหนที่ป้องกันดหดๆ แบบพาลา บ้าง

มีสกิวไหนที่จับคู่ต่อสู้ขัง แบบวิ บ้าง

มาเล่นเองไหม สื่อ อะ ถ้าคิดว่าเทพ ก้มาเล่นเอง แล้วไปลงทำแบบ ที่อธิบายมา นะ จะรอดู

c4

• Jr. Member
  • **
เรฟบนคอมเมนส์ได้โง่มากนะครับ ตัวเองเล่นสื่อแท้ๆ (เห็นดิ้นตลอด)
ึคุณถามหาสกิลโจมตีของสื่อทำไม สื่อสายมืด ผีหลอก ราตรี รัตติกาล เสียงเรียกยมทูต พวกนี้เป็นสกิลที่ใช้โจมตีได้ทั้งนั้น  คุณเรียกว่าอะไรเหรอครับ?
คุณถามหาสกิลไหนที่ลดร่ายแบบวิบ้าง  สื่อส่วนมากใช้คทาจอมปราช+โล่ เน้นเลือดเยอะ อัตราโป๊ะไม่ต่ำกว่า 70 แน่ๆ ติดโป๊ะก็ลดร่ายหมดนะสกิลข้างบนที่ยกมา ผมใช้สกิลพลังงานระดับ3ผีหลอกแล้วกดเสียงเรียกจากยมทูต ใช้เเค่วินาทีเดียวก็กดได้สองสกิล ฆ่าได้หมดนะ คอมโบ้เทพสุดในเกมส์เเล้ว
สกิลป้องกันของพาลาดินไม่ได้เป็นปัญหาเลยสำหรับผู้สื่อวิญญาน แค่ทำเลือดให้เหลือน้อยๆแนะนำหลังคืนชีพแล้ววิ่งตามไปกดพลังงาน3ผีหลอกตามด้วยเสียงเรียกจากยมทูต ก็เกบได้ทุกรายนะที่ผ่านมา
สกิลจับคู่ต่อสู้ขัง ถ้าคุณต่อสู้กับวิ ก็ใช้สกิลซีสามระดับเทพอย่างร่างแยกวิญญานเรียกวิออกมาสองตัวมาสู้กับมันสิ โอกาสที่วิที่คุณเรียกออกมาจะกรงแล้วตามด้วยสกิลเพื่อฆ่าคู่ต่อสู้ให้คุณมันก็มี
สื่อผมเล่นอยู่ครับ ยอมรับว่าโกงมาก  #038
คุณหลอกถามผมป่าวเนี่ย แสดงว่าคุณยังอ่อนอยู่นะ ให้ผมอธิบายซะยาว เห็นคุณตอบเม้นทีไร ใจมันหวิวทุ๊กที ใส่อารมย์สุดๆ อาชีพตัวตลกมันต้องมาระบายกับบอร์ดแบบนี้นี่เอง ชีวิตมันเศร้าเนอะ #นายต้องสตรอง  #038

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
สื่อเลือดพื้นฐานหรอ สีชุด+กลไกก็ 50k แล้ว ใส่ของฟิวคริทั้งตัว+แหวนดิน กดแพคปู เลือด100kไม่ยากเลย

ในการแก้ทางสื่อ แนะนำให้มีชาปวางกับดักเยอะๆนะครับ ไม่ใช่แค่แก้สื่อ แก้อิพวกวิกดเหมันวิ่งไล่ก็ได้ พอสื่อติดให้ชาปสลายละยิงทิ้ง ไม่ก้วางป้อมไฟดักครับ พยายามอย่ายืนชิดกัน คนยิงระยะไกลยืนห่างพวกระยะใกล้ขาลุยเลยครับ แก้ทางสื่อมืดก็เอาสื่อแสงมาวางเสียงเรียกสุสานตรงที่มันรั่วก็ได้ วิ่งผ่านมานาหายหมดครับ ชาปยิง40range แต่สื่อระยะ 16x16range รอบตัว ชาปสอยสบายอยู่แล้ว

Herela

• Newbie
  • *
ง่ายๆ ก้อย่าอยู่กองกัน ไม่ก็ อยุ่ใกล้ป้อมไฟ แล้วยิงมัน

ไม่ใช่เล่นโง่ ยืนรวมกันให้มัน รัต

แล้วสื่อมันมีสกิวไหนที่ใช้โจมตีบ้าง มีสกิวไหนที่ลดร่ายแบบวิ บ้าง

มีสกิวไหนที่ป้องกันดหดๆ แบบพาลา บ้าง

มีสกิวไหนที่จับคู่ต่อสู้ขัง แบบวิ บ้าง

มาเล่นเองไหม สื่อ อะ ถ้าคิดว่าเทพ ก้มาเล่นเอง แล้วไปลงทำแบบ ที่อธิบายมา นะ จะรอดู
โดนด่าแบบนี้เงิบครับ ไม่มีสกิลโจมตี ไม่มีลดร่าย   รัตติกาลไง ผีหลอกไง เยอะแยะ     แล้วยืนใกล้ป้อมไฟทำไมหรอ ตีมันเข้าหรอคับไม่ใช่ยืนตรงป้อมไฟแล้วจะตีเข้า ใส่คทา ใส่โล่ ทำเลือดเยอะ กันเยอะๆ ตีไม่เข้า โดนรัตติกาลไล่ตีก็ตาบหมด ? วิยังโดนตีตายเลยนะ woon_hurt woon_hurt

ตีสื่อไม่เข้านี่พิจารณาเถอะครับ ความอึดมันก็ครึ่งๆกลางๆ ถ้าไม่ลงทุนสูงจริงๆก็มีดีแค่เลือดเยอะนะ ถึงจะใส่โล่ก็เถอะ  g#015 g#015 g#015 g#015

Herela

• Newbie
  • *
ตีสื่อไม่เข้านี่พิจารณาเถอะครับ ความอึดมันก็ครึ่งๆกลางๆ ถ้าไม่ลงทุนสูงจริงๆก็มีดีแค่เลือดเยอะนะ ถึงจะใส่โล่ก็เถอะ  g#015 g#015 g#015 g#015
ไม่ใช่แค่อาชีพเดียวนะคุณที่ตีไม่ตาย  woon_angry woon_angry

เรฟบนคอมเมนส์ได้โง่มากนะครับ ตัวเองเล่นสื่อแท้ๆ (เห็นดิ้นตลอด)
ึคุณถามหาสกิลโจมตีของสื่อทำไม สื่อสายมืด ผีหลอก ราตรี รัตติกาล เสียงเรียกยมทูต พวกนี้เป็นสกิลที่ใช้โจมตีได้ทั้งนั้น  คุณเรียกว่าอะไรเหรอครับ?
คุณถามหาสกิลไหนที่ลดร่ายแบบวิบ้าง  สื่อส่วนมากใช้คทาจอมปราช+โล่ เน้นเลือดเยอะ อัตราโป๊ะไม่ต่ำกว่า 70 แน่ๆ ติดโป๊ะก็ลดร่ายหมดนะสกิลข้างบนที่ยกมา ผมใช้สกิลพลังงานระดับ3ผีหลอกแล้วกดเสียงเรียกจากยมทูต ใช้เเค่วินาทีเดียวก็กดได้สองสกิล ฆ่าได้หมดนะ คอมโบ้เทพสุดในเกมส์เเล้ว
สกิลป้องกันของพาลาดินไม่ได้เป็นปัญหาเลยสำหรับผู้สื่อวิญญาน แค่ทำเลือดให้เหลือน้อยๆแนะนำหลังคืนชีพแล้ววิ่งตามไปกดพลังงาน3ผีหลอกตามด้วยเสียงเรียกจากยมทูต ก็เกบได้ทุกรายนะที่ผ่านมา
สกิลจับคู่ต่อสู้ขัง ถ้าคุณต่อสู้กับวิ ก็ใช้สกิลซีสามระดับเทพอย่างร่างแยกวิญญานเรียกวิออกมาสองตัวมาสู้กับมันสิ โอกาสที่วิที่คุณเรียกออกมาจะกรงแล้วตามด้วยสกิลเพื่อฆ่าคู่ต่อสู้ให้คุณมันก็มี
สื่อผมเล่นอยู่ครับ ยอมรับว่าโกงมาก  #038
คุณหลอกถามผมป่าวเนี่ย แสดงว่าคุณยังอ่อนอยู่นะ ให้ผมอธิบายซะยาว เห็นคุณตอบเม้นทีไร ใจมันหวิวทุ๊กที ใส่อารมย์สุดๆ อาชีพตัวตลกมันต้องมาระบายกับบอร์ดแบบนี้นี่เอง ชีวิตมันเศร้าเนอะ #นายต้องสตรอง  #038

แล้วจะมาร้องทำไม ละครับ ในเมื่อรู้อยุ่แล้ว ว่าทำยังไง

อีกอย่างที่ว่าหลังฟื้นมา แล้วไล่กด พลังงาน3 อะ เหอะ ทุกวันนี้เขารู้กันหมดแล้ว มีแต่ควายเท่านั้นแหละที่ไป อยู่ใกล้สื่อ ตอนสื่อฟื้น คนเขาเล่นเป็น เขา วิ่ง จนสื่อตายเอง หรือไม่ก้ รอตอนมัน สลับแล้วค่อยฆ่าก้ได้

จะโจมตีแบบ ล็อกเป้าหรอ เขากดปีกไง ละ อยู่ได้นานจะตาย วิ่งไปกดปีกไป ยิ่ง วิ นะ ขังเสร็จ วิ่งๆ เดวมันก็ตายเอง

พาลาไม่ต้องพุดถึง กันกลังเวท 100 กดผีหลอกไปเหอะ เขาคงจะอยู่ให้ผีหลอก อยุ่หรอก นะ

ไปดูคะแนนแบทบ้าง ว่าสื่อได้ ที่ 1 หรือป่าว ไม่ใช่ วิ พาลา หรอ

ที่ถาม ไม่ใช่ถามตรงๆ อยากให้คิดเปรียบเทียบ ว่าสื่อ มันมีรูปแบบโจมตียังไง รุปแบบสกิวยังไง

สื่อ โจมตีไม่คิดเกราะก็จริงๆ เจอพวกวิ่งเร็วๆ กันหลังเวท 100 ทำอะไร ได้ แค่ล็อกเป้ายังไม่ทันเขา เลย

ต่างจาก วิ กันหลังเวท ก้ตีติดดปะได้ สื่อติดโปะได้หรอ รัตติดดปะ หรอ

เปรียบเทียบสิ ไม่ใช่ วิ่งไปให้สื่อ ฆ่าตอนเขาอมตะ แล้วมาร้องงอแง

c4

• Jr. Member
  • **

แล้วจะมาร้องทำไม ละครับ ในเมื่อรู้อยุ่แล้ว ว่าทำยังไง

อีกอย่างที่ว่าหลังฟื้นมา แล้วไล่กด พลังงาน3 อะ เหอะ ทุกวันนี้เขารู้กันหมดแล้ว มีแต่ควายเท่านั้นแหละที่ไป อยู่ใกล้สื่อ ตอนสื่อฟื้น คนเขาเล่นเป็น เขา วิ่ง จนสื่อตายเอง หรือไม่ก้ รอตอนมัน สลับแล้วค่อยฆ่าก้ได้

จะโจมตีแบบ ล็อกเป้าหรอ เขากดปีกไง ละ อยู่ได้นานจะตาย วิ่งไปกดปีกไป ยิ่ง วิ นะ ขังเสร็จ วิ่งๆ เดวมันก็ตายเอง

พาลาไม่ต้องพุดถึง กันกลังเวท 100 กดผีหลอกไปเหอะ เขาคงจะอยู่ให้ผีหลอก อยุ่หรอก นะ

ไปดูคะแนนแบทบ้าง ว่าสื่อได้ ที่ 1 หรือป่าว ไม่ใช่ วิ พาลา หรอ

ที่ถาม ไม่ใช่ถามตรงๆ อยากให้คิดเปรียบเทียบ ว่าสื่อ มันมีรูปแบบโจมตียังไง รุปแบบสกิวยังไง

สื่อ โจมตีไม่คิดเกราะก็จริงๆ เจอพวกวิ่งเร็วๆ กันหลังเวท 100 ทำอะไร ได้ แค่ล็อกเป้ายังไม่ทันเขา เลย

ต่างจาก วิ กันหลังเวท ก้ตีติดดปะได้ สื่อติดโปะได้หรอ รัตติดดปะ หรอ

เปรียบเทียบสิ ไม่ใช่ วิ่งไปให้สื่อ ฆ่าตอนเขาอมตะ แล้วมาร้องงอแง

ร้องเพราะสื่อโกงอาชีพอื่นไง
อาชีพไหนที่1เกี่ยวอะไรกับความโกงของผู้สื่อเหรอครับ ตรรกะของคุณมันปัญญาอ่อนอะ  ที่เขาพูดอยู่นี่พูดถึงความโกงของสกิลต่างๆของผู้สื่อนะ
ึคุณพูดเหมือนสื่อไม่มีตีนเลยนะครับ บอกว่าวิ่งจนสื่อตายเอง คุณเล่นสื่อยังไงของคุณเหรอครับ ผมว่านะสื่อไม่มีทางขึ้นที่1ได้หรอกถ้าเล่นแบบคุณ  ความโกงน่ะมันที่1ครับ แต่สเตปคุณมันกากเอง (จากที่คุณโชว์ทางแก้มา) ซีสามผู้สื่อก็ใช้สิครับ สัมภเวสีเรียกได้2ตัว สนามประลองเล็กขนาดนั้นจะวิ่งหนีได้แค่ไหนกัน ยิ่งวิ่งนานดีเลเรียกสัมภเวสีก็ครบ เรียกไปอีกสิ แล้วสื่อมันจะตายเองได้ไง เพราะสามารถกดสลับเลือดกับเอ็มพีได้ไม่จำกัดดีเลก็ไม่มีนิ
พวกกดปีกลูซิส คุณฆ่าไม่ได้ก็อย่ามาโชว์ความกากในบอร์ดเลยครับ สกิลพลังงานหาร3 พลังชีวิตหาร4 ยังมีกดใช้ไปสิครับ
พาลากันหลังเวทย์100 เกี่ยวอะไรกับผีหลอกไม่เข้าเหรอครับ คุณเอามาจากไหน ผมบอกให้นะ เผ่ามนุษย์เกือบทั้งหมดไม่มีสกิลไหนที่ทำดาเมจม่วงเพื่อฆ่าผู้สื่อได้เลย ของชาปก็โดนปรับ แต่ยังสลายได้แล้ววัดกันไป ของทหารเข้าแทงสลายบัพแต่เสี่ยงที่จะตายก่อนมากกว่าเพราะผีหลอก+เสียงเรียกแค่1 วินาทีก็เพียงพอที่จะฆ่าคู่ต่อสู้ได้สบาย
สื่อทำไมจะติดโป๊ะไม่ได้ครับ ติดโป๊ะก็ลดร่ายเวทย์ แต่เงื่อนไขดาเมจส่วนมากมันอยู่ที่ส่วนต่างของเลือดต่างหากแล้วมาถามหาอะไรกับรัตติกาลติดโป๊ะ ใช้รัตติกาลกับวิก็โง่ละครับ ผีหลอก ราตรีหลอกหลอน เสียงเรียกยมทูต ดีกว่าไหม ? สมองมีก็คืดด้วย อย่าเอาไปโชว์โง่อย่างเดียวครับ
สุดท้ายบอกว่าวิ่งไปให้สื่อฆ่าเอง ปัญญาอ่อนละครับ ร้อยทั้งร้อยสื่อฟื้นจากความตายเป็นอำมตะ30 วินาที มันก็ไล่ฆ่าคนอื่นเขาทั้งนั้นแหละครับคุณ
กลัวโดนปรับเลยมาร้องงอแงมากกว่ามั้งครับ คนโวยเป็นร้อย แต่คนค้านบอกว่าสมดุลแค่ 1  ชั่งเอานะครับว่า ใครกันแน่ที่สมควรถูกเรียกว่า "งอแง"

ไม่ใช่แค่อาชีพเดียวนะคุณที่ตีไม่ตาย  woon_angry woon_angry

ความอึดมันก็นิดเดียวนะครับ ใส่โล่ก็ไม่ช่วยอะไรมากเท่าไหร่ นอกจากว่าจะแหวนหมอกพิษจริงๆ และของออฟสูง ส่วนมากสื่่ออึดเพราะเลือด ลองหาตัวดาเมจจัดๆแบบวิเพลิง เบลดพิโรธสิครับ ไม่ก้ชาปมาสลายยิงศรวายุ ปัจจัยสำคัญในการตบสื่อคือชาปครับ ระยะยิงไกล30ช่อง+ ในขณะที่ระยะสื่อมีแค่16ช่อง รัติกาลดับสูญจะติดแค่เกรงขามครับ มันทะลุกันเวท+สถานะทุกอย่างเพราะมันคือการทำดาเมจโดยตรง เพราะงั้นสื่อสลับแหวน เลือดจะต่างกันประมาณ 50-60k ปรับผีหลอกทีเลือดเหลือ50% ถ้าโดนแล้วรอดนี่คือเลือดสุดๆแล้วครับ (ไม่นับเวทมืดที่มาเสริมดาเมจ กับพลังงาน3พลังชีวิต4ระดับ5ที่ทำให้ตรงกันแล้วแรงขึ้น2เท่า)
สื่อตัวมันเองสกิลก็ไม่สมดุลอย่างที่ว่าแหละครับ แต่จะปรับก็ยาก เพราะสกิลมันอยู่ในระนาบเส้นของความไม่สมดุลอยู่แล้ว จะปรับไปมาอาจจะกระทบแบบโคตรร้ายแรงเลยก็ได้

ผมแนะนำว่าถ้าอยากจะตบสื่อจริงๆ เล่นชาปทำสกิลจิตวางกับดักเยอะๆ วางไว้ พอสื่อติดเรามายิงสบายครับ ให้เพื่อนคนอื่นยืนห่างๆสื่อไว้ วางป้อมไฟดักทางที่รั่วเวลาสื่อเดินเข้ามาจะโดนสลายบัฟละรุมเลยครับ

Herela

• Newbie
  • *

ความอึดมันก็นิดเดียวนะครับ ใส่โล่ก็ไม่ช่วยอะไรมากเท่าไหร่ นอกจากว่าจะแหวนหมอกพิษจริงๆ และของออฟสูง ส่วนมากสื่่ออึดเพราะเลือด ลองหาตัวดาเมจจัดๆแบบวิเพลิง เบลดพิโรธสิครับ ไม่ก้ชาปมาสลายยิงศรวายุ ปัจจัยสำคัญในการตบสื่อคือชาปครับ ระยะยิงไกล30ช่อง+ ในขณะที่ระยะสื่อมีแค่16ช่อง รัติกาลดับสูญจะติดแค่เกรงขามครับ มันทะลุกันเวท+สถานะทุกอย่างเพราะมันคือการทำดาเมจโดยตรง เพราะงั้นสื่อสลับแหวน เลือดจะต่างกันประมาณ 50-60k ปรับผีหลอกทีเลือดเหลือ50% ถ้าโดนแล้วรอดนี่คือเลือดสุดๆแล้วครับ (ไม่นับเวทมืดที่มาเสริมดาเมจ กับพลังงาน3พลังชีวิต4ระดับ5ที่ทำให้ตรงกันแล้วแรงขึ้น2เท่า)
สื่อตัวมันเองสกิลก็ไม่สมดุลอย่างที่ว่าแหละครับ แต่จะปรับก็ยาก เพราะสกิลมันอยู่ในระนาบเส้นของความไม่สมดุลอยู่แล้ว จะปรับไปมาอาจจะกระทบแบบโคตรร้ายแรงเลยก็ได้

ผมแนะนำว่าถ้าอยากจะตบสื่อจริงๆ เล่นชาปทำสกิลจิตวางกับดักเยอะๆ วางไว้ พอสื่อติดเรามายิงสบายครับ ให้เพื่อนคนอื่นยืนห่างๆสื่อไว้ วางป้อมไฟดักทางที่รั่วเวลาสื่อเดินเข้ามาจะโดนสลายบัฟละรุมเลยครับ
จิตเจ้าสังเวียนละ woon_cry woon_cry

จิตเจ้าสังเวียนละ woon_cry woon_cry

จิตเจ้าสังเวียนล้างกับดักชาปไม่ได้นะครับ ลองวางดีๆดิ สื่อก็ร้องได้เหมือนกัน  g#002 g#002 g#002

ตรรกะ ผมไม่ได้ เหมือนพวกคุณนิครับ ตรรกะ ผมอาชีพไหนเก่ง ผมก้เล่นอาชีพนั้น
ไม่ใช่เล่นแต่อาชีพที่ตัวเองถนัด พอเจอสายแพ้ทาง ก็ มาร้องให้ปรับ ตัวอย่างก็มีให้เห็น

พูดมาทั้งหมด เคยเล่นหรือป่าว ใช่สื่อมันจะโกง ทุกอย่าง โดนยิงตายดอกแรก ซาปโดด มาวางกับดักใส่ อมตะแล้วไง เดินไม่ได้ เจอซาป ระยะยิง 32 ช่อง สลาย ทีเดียวก็นอนแล้ว

ก็บอกแล้วไง ใครคิดว่าสื่อโกง มาเล่นสื่อเดว จะเล่นซาปเอง ยิ่งได้นูตู้ มาแล้วด้วย อยากลองอยู่พอดี

Herela

• Newbie
  • *
ตรรกะ ผมไม่ได้ เหมือนพวกคุณนิครับ ตรรกะ ผมอาชีพไหนเก่ง ผมก้เล่นอาชีพนั้น
ไม่ใช่เล่นแต่อาชีพที่ตัวเองถนัด พอเจอสายแพ้ทาง ก็ มาร้องให้ปรับ ตัวอย่างก็มีให้เห็น

พูดมาทั้งหมด เคยเล่นหรือป่าว ใช่สื่อมันจะโกง ทุกอย่าง โดนยิงตายดอกแรก ซาปโดด มาวางกับดักใส่ อมตะแล้วไง เดินไม่ได้ เจอซาป ระยะยิง 32 ช่อง สลาย ทีเดียวก็นอนแล้ว

ก็บอกแล้วไง ใครคิดว่าสื่อโกง มาเล่นสื่อเดว จะเล่นซาปเอง ยิ่งได้นูตู้ มาแล้วด้วย อยากลองอยู่พอดี
ชาปนะหรอคิดว่าชาปต้องตีอาชีพอื่นก่อนว่างั้น ไม่คิดว่าชาปโดนตีก่อนมั่ง ยิ่งผู้สื่อสกิลสื่อรัตติกาลรอบตัววิ่งมาเร็วๆละกดสกิลก็ลงไปนอนละคับ อย่าคิดว่ากับดักมันใช้ได้ทุกสถานการ woon_cry