GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 42279

aobaob03

• Newbie
  • *
จะเอาระบบเปลี่ยนอาชืพ

ไม่ยอม เอาสีสัน เอาความยากลำบาก คืนมานะ

ผู้เล่นใหม่ให้มันขวนขวายเอาเองบ้าง บอดก็มีเด๋วก็มีคนมาลงวิธีแนะนำเปลี่ยนอาชืพเองแหละ
ผู้เล่นใหม่นะ ไม่ใช่เด็ก ไม่ใช่ควาย มันเปลี่ยนได้อยู่แล้วแหละ

woon_sad1 มันเป็นเหมือนเอกลักษณ์เลยนะ การเปลี่ยนอาชีพ ต้องเอากลับคืนมา >.< ไม่ใช่กดเปลี่ยนได้เลย มันสบายเกินไป ครับ

DR

• Newbie
  • *
เผ่าอสุรา เอาแบบเก็บ EXPสกิล เหมือนเริ่มแรกเลยได้ไหมครับ ผมชอบเผ่าอสุราแบบเดิมมากกว่า   ถ้าให้ดี ปรับสกิลของเผ่าอสุรากลับไปเหมือนเดิมด้วยเลยดีกว่าครับ 
คิดถึงฝ่ามือขุนศึกมาก  woon_555 woon_555

JKT

• Newbie
  • *
ทำไมผมถึงอยากได้สีชุดนะ -.....- woon_sad2 woon_sad2 เดะคิดชื่อรอละกันนะคับ สู้สู้คับทีมงาน55

Asura_classic

• Jr. Member
  • **
สีชุดเอาเป็นแฟชั่นเป็นไง เอาหลายๆสี
แต่ไม่เพิ่มสเตตัส  woon_sunny

ผมว่าอยากให้ทีมงานเเจกของตอนเริ่มเกมเพลาๆลงหน่อยครับมียาขายาเก็บสบายๆสุดๆเเปปเดียว41อ้อเอาบัฟฟีออกไปด้วยนะเสียสมดุล

--SoDaZa--

• **
ถ้าคอนเซ็ปของวึ้นวันวานคือ การย้อนกลับไปให้เหมือนยุคโปรเจควัน
สิ่งที่ทีมง่นต้องสนใจคือ

1.ความสมดุลของแต่ละอาชีพ
2.ความสมดุลของเครื่องแต่งกาย
3.ความสมดุลของอาวุธ
4.ความสมดุลของเกม
5.ความสมดุลของเควส
ถ้าอยากให้กลับม่เป็นคล้ายๆแบบเดิม ทีมงานต้องรักษา 5 สิ่งนั้นไว้
เพราะจากที่เคยผ่านช่วงนั้นมา
จะเห็นว่าตอนเกมอยู่ในบทที่4-5 ทั้งในบอร์ดและใตเกมคึกคักมาก
มีไกด์แต่ละอาชีพ ซึ่งมันมีประโยชน์สุดๆ ไกด์เควส ไกด์นำทาง
ซึ่งแต่ก่อน บอร์ดมันสามารถแก้ไขหน้าแรกได้  จึงทำให้มีกำลังใจทำกัน
ทีมงายปรับอะไรอาชีพไหน ก็ไปแก้ไขหน้าแรกแล้ว อัพเดทลงไป

แต่พอเปลี่ยนมาเป็นบอร์ดยุคหลังๆ แก้ไขไม่ได้ บวกกับทีมงานปรับสมดุลสารพัด
ทำให้คนทำท้อแท้ และเลิกทำไป จนถึงเลิกเล่นเกมก็มี

เชื่อว่าหากวันวานกลับมา เราจะได้เห็นบอร์ดไกด์ต่างๆมานำทางแน่นอน
ซึ่งนี่แหละมันเป็นสีสันของเกมออนไลน์จริงๆ

tng

• qianxi จงเจริญ
  • Newbie
  • *
  • ชาบู TFFamily

ไม่ยอม เอาสีสัน เอาความยากลำบาก คืนมานะ

ผู้เล่นใหม่ให้มันขวนขวายเอาเองบ้าง บอดก็มีเด๋วก็มีคนมาลงวิธีแนะนำเปลี่ยนอาชืพเองแหละ
ผู้เล่นใหม่นะ ไม่ใช่เด็ก ไม่ใช่ควาย มันเปลี่ยนได้อยู่แล้วแหละ

เห็นด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

+ 1 ครับ ระบบเปลียนอาชีพเป็นสีสันในเกมส์อย่างหนึ่งเลยทีเดียว

จริงครับ
เห็นด้วยอีกเสียงครับ

+1ครับ คิดถึงสมัยแรกที่เล่นทำเควสตั้งหลาย

กบ

• **

เห็นด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

+ 1 ครับ ระบบเปลียนอาชีพเป็นสีสันในเกมส์อย่างหนึ่งเลยทีเดียว

จริงครับ
เห็นด้วยอีกเสียงครับ

+1ครับ คิดถึงสมัยแรกที่เล่นทำเควสตั้งหลาย

เห็นด้วยอีกคนครับ อยากให้เอาระบบ ทำเควสเปลี่ยนอาชีพกลับมาด้วย  g#029

รู้สึกตื่นเต้นแหะ
  จะได้ย้อนกลับไปเล่นเกมออนไลน์เกมแรกที่ผมเคยเล่น ความรู้สึกเก่าๆ สมัยยังเด็กๆ  ผุดขึ้นมาในหัวเลย  g#002 g#002
g#002

Kitshv✱

• 90s
  • Newbie
  • *

ดันเลย เห็นด้วยสุด

aoodragon

• **
ดูที่ทีมงานประกาศแล้วก็ดีอยู่แต่ทำจริงจะดีได้อย่างที่พูดรึเปล่าแล้วเรื่องหลายจอล่ะเห็นพูดถึงแต่ออโต้แล้วถ้าเลเวลต่ำกว่า60เปิดออโต้+หลายจอก็ไม่ติดPK
ผู้เล่นก็ไปตีไม่ได้อยู่ดี ที่ว่าจะทำให้โปรแกรมจับดีขึ้นนี่ก็ยังไม่ได้เห็นเป็นรูปธรรมผมคงต้องขอรอดูก่อนว่าทีมงานจะทำได้อย่างที่พูดไหม
ทีมงานทำอะไรมาเยอะจนความน่าเชื่อถือไม่มีแล้วสำหรับผม

หวังว่าทีมงานจะไม่ลืมหรือจงใจลืมที่จะปรับระบบรายละเอียดปลีกย่อยในเกมให้เข้ากับสมดุลใหม่ด้วยนะ อย่างเรื่องเควสเปลี่ยนอาชีพหรือเควสเก่าๆ
หรือเรื่องผอบคงไม่ทำอะไรปญอ.แบบให้คาเดทเปิดผอบ70+มาเวลหรือแอบเอื้อผลประโยช์นให้คนบางกลุ่มอะไรเทือกนั้นนะ อย่างที่ผมเคยบอกว่า
พวกผู้เล่นไม่ได้โง่และในเน็ตก็ข่าวไปไวและคนช่วยกันดูช่วยกันคิดเยอะ

เรื่องระบบการงานพอจะเข้าใจว่าที่ไม่ตัดออกทั้งหมดอาจเพราะจะให้มีทรัพยากรไว้ทำสงครามชืงปราสาทไม่ก็สร้างบ้านสินะแต่ถ้าเป็นงั้นขอบอกเลยครับ
มันต้องมีพวหลายจอ+ออโต้เพื่อเก็บทรัพยากรแน่ ที่จริงน่าจะปรับระบบการงานใหม่ด้วยเพราะระบบเก่าเรียกว่าสร้างมาสนับสนุนการใช้ออโต้กับหลายจอมากๆ
เพราะถ้าเล่น1คน1ไอดีก็เท่ากับว่ายืนทำการงานเฉยๆทำอะไรไม่ได้นอกจากแชทกับเพื่อน ถ้าทีมงานไม่ปรับระบบการงานให้สนับสนุน1คน1ไอดีล่ะก็ผมว่า
ลบระบบการงานทิ้งแล้วสร้างระบบหาทรัพยากรใหม่เลยดีกว่าเอาเฉพาะในเซิฟวันวานก็ได้เซิฟเก่าใช้ระบบการงานแบบเดิม

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมจะกลับมาเล่นหลัง วันวาน เปิดจริงละกัน   woon_sunny 

ส่วนตา aoodragon  แกยังไม่เลิกวนเวียนอยู่กับ " ออนหลายจอ " อีกเหรอ   ฟังแกเสนอมานานละว่ากระทบงั้นงี้  แต่อ่านๆดูแล้วก็ไม่มีไรหรอก  แกออนหลายจอสู้เขาไม่ได้ใช่มะ  แกเลยบอกไม่สนุก  ไปนั่นไปนี่   

คนที่เขาออนหลายจอได้  เครื่องเขาก็มีประสิทธิภาพไม่เท่ากันนะ  ก็ได้หลายจอไม่เท่ากัน   

ถ้าฉันจะสนับสนุนให้ออนหลายจอ  แกจะมีปัญหามั้ย   เหตุผลฉันข้อแรกคือ   ฉันออนเล่น 2 ตัวมาซัพพอร์ทตัวละครฉันได้  มากกว่า 2 ตัวก็ได้    ที่แกบอกว่าสังคมเกมส์ คนละจอเกิดสังคม   แกดูจำนวนผู้เล่นด้วยนะ  มากน้อยเพียงใด   แล้วคนเล่นมีเวลาไม่ตรงกัน   แกสามารถนัดพวกเค้าว่าหลังเลิกเรียน หลังเลิกงาน  ออนเกมส์เข้ามาสร้างสังคมกัน   แกทำได้มั้ย ?    แล้วคนที่เล่นเวลาอื่น  เดินไปเดินมา คนโหวงเหวง  แกให้เค้าทำไง  เดินตีวุ้น นั่งฟูเลือด  นั่งชมบอส   เหรอ !!!!  หรือแกจะคอยออนซัพพอร์ทเค้า 24 ชม.  เพื่อสร้างสังคมเกมส์ตอบสนองคนเล่นได้ทุกเวลา 

คือฉันไม่ได้ออนมาบอททำการงาน  ออโต้เวล  ฉันใช้ประโยชน์ในการเล่นของฉันแบบนี้  แกมีสิทธิ์อะไรมาจะพรากมันไปจากฉันและคนอื่นฟระ   

ข้อดีมันก็มี   ข้อเสียมีตรงไหนก็ไปแก้จุดนั้น   อยู่ๆแกไม่พอใจ จะมาล้มโต๊ะคนอื่นเขาด้วย  มันเรื่องไรฟระ