GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 43019

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เรื่องออโต้เม้าส์ ก้แค่ เอากฏเก่ามาใช้ ถ่ายวีดีโอ แบน แค่นี้มันยากตรงไหน ไม่ต้องปรับปรุงระบบด้วย ส่วนระบบ จับออโต้แล้วลงคุก ก็มีด้วย แต่ เอากฏเก่ามาเสริมแค่นั้น

T0Nz

เรื่องออโต้เม้าส์ ก้แค่ เอากฏเก่ามาใช้ ถ่ายวีดีโอ แบน แค่นี้มันยากตรงไหน ไม่ต้องปรับปรุงระบบด้วย ส่วนระบบ จับออโต้แล้วลงคุก ก็มีด้วย แต่ เอากฏเก่ามาเสริมแค่นั้น

วิธีมัน manual ไปป่าว เปลืองกำลังคน เปลืองเวลาอะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ตายแล้วว เรื่องคนทรงนี่มันยังไม่จบอีกเรอะ g#034
ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ จะตื่นตระหนกอะไรกันนักหนา
เค้าก็บอกอยู่ว่าเผ่าอสุราจะปิดปรับปรุงไปก่อน
แล้วเวลาทดสอบก็คงไม่ใช่แค่ 6วัน 7วัน แน่นอน
มีการตัดระบบบางอย่างออกไป เพิ่มระบบใหม่เข้ามา
อย่างน้อยๆ ก็ต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 1 เดือน
ส่วนเรื่องการป้องกันออโต้เม้าส์ต่างๆ ก็รอทดสอบกันก่อนไม่ดีกว่าเหรอ
เสนอความเห็นไปก่อนมันก็เป็นเรื่องดี แต่เสนอแค่พองามดีกว่ามั้ย
เท่าที่อ่านมานี่ หลายเรปเหมือนเป็นกังวลจนเกินงาม
ระบบต่างๆ ก็ยังไม่ได้ลองทดสอบจริงเลย
ถึงเวลาทดสอบ ก็ค่อยเสนอเพิ่ม หรือให้แก้ไขก็ได้ ไม่รู้จะรีบแตกตื่นกันไปทำไม g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

วิธีมัน manual ไปป่าว เปลืองกำลังคน เปลืองเวลาอะ

เปลืองยังไง ครับ แค่ ดหลดดปรแกรมถ่ายวีดีโอหน้าจอ มาไว้ แล้วถ่าย ไว้อัพลงยูทูบ แล้วเอาลิ้งมาลงบอร์ด มันเปลืองกำลังคนตรงไหน แต่จีเอ็ม มาดูกทุกสัปดาห์ แล้วแบนซะ ก็จบเหมือนสมัยก่อน มันยากตรงไหน ครับ ไม่เด้กขาด แล้วเมื่อไหร่จะมีความไว้ใจละครับ

ตายแล้วว เรื่องคนทรงนี่มันยังไม่จบอีกเรอะ g#034
ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆ จะตื่นตระหนกอะไรกันนักหนา
เค้าก็บอกอยู่ว่าเผ่าอสุราจะปิดปรับปรุงไปก่อน
แล้วเวลาทดสอบก็คงไม่ใช่แค่ 6วัน 7วัน แน่นอน
มีการตัดระบบบางอย่างออกไป เพิ่มระบบใหม่เข้ามา
อย่างน้อยๆ ก็ต้องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 1 เดือน
ส่วนเรื่องการป้องกันออโต้เม้าส์ต่างๆ ก็รอทดสอบกันก่อนไม่ดีกว่าเหรอ
เสนอความเห็นไปก่อนมันก็เป็นเรื่องดี แต่เสนอแค่พองามดีกว่ามั้ย
เท่าที่อ่านมานี่ หลายเรปเหมือนเป็นกังวลจนเกินงาม
ระบบต่างๆ ก็ยังไม่ได้ลองทดสอบจริงเลย
ถึงเวลาทดสอบ ก็ค่อยเสนอเพิ่ม หรือให้แก้ไขก็ได้ ไม่รู้จะรีบแตกตื่นกันไปทำไม g#015

ที่จริง คนทรง ไม่ใช่ปัญหาหลักหรอก แต่ปัญหาหลักมันคือ ออโต้เม้าส์

ซึ่งแน่นอน ต้องมีคนถามว่าจะออโต้เอาอะไร ในเมื่อ ซี3 ก้ไม่มี การงานก็ไม่มี

ผมตอบให้เลย ขยะไงครับ ไอเทมขยะที่ขายได้ ที่มีราคาตั้งแต่ 1 บิลล่าขึ้นไป ถ้าเราไม่ได้ หาเอง มันต้องมีคนลงทุน ออโต้อยู่แล้ว

ต่อให้จะได้ ชิ้นละ 1 บิลล่า มัยก้ยังดีกว่าปล่อยเวลาทิ้งไปเปล่าๆ

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
เอา พรุ้งนี้แล้วสินะครับ จะได้ทดลองเล่นกันแล้ว รอๆ จะเปิดให้เล่นกี่โมงครับเนี้ย woon_555

T0Nz

เห็นด้วยครับพี่อิฐ ไม่รู้เค้าจะเป็นเดือดเป็นร้อนอะไรนักหนา ไม่รู้ว่าอ่านหน้าแรกจบรึเปล่า 555

nonstop

• Jr. Member
  • **

ขอออกความเห็นครับ

ผมไม่เห็นว่าเป็นการกังวลเกินงามเลยสักนิด แล้วผมก็อ่านเเล้วด้วยว่าเขาจะเอาเผ่าออกไปแก้ แล้วเอาออกไปแก้เเล้วผู้เล่นเสนอไม่ได้หรอครับ ผมคิดว่าตอนนี้ใครเสนอไรได้ก็เสนอ ทีมงานเขาก็เอาเอาไปประมวลผลพิจารณาเองแหละครับ ไม่มีเกินงามทั้งนั้น

ทำไมผมถึงไม่เห็นว่าเกินงาม ก็ดูนโยบายแก้ออโต้จากเซิฟเดิม(สวรรค์ ใต้ภิภพ หน้าหนังสือ) สิครับ หลังจากระบบสุ่มตัวเลข แก้ไม่ได้ ผู้เล่นก็ร้องเรียนมากขึ้นเรื่อยๆว่า เดือดร้อนจากการถูกบอทแย่งแมพ และดูนโยบายล่าสุดเรื่องออโต้ที่ผู้เล่นรอดูสิครับ ประกาศออกมาที "ให้ออโต้ได้ไม่ผิดกฎ" ผู้เล่นที่โดนบอทแย่งแมพให้ไปวิ่งเดย์ลี่เควสเอาก๊วน 

นี่ไงครับที่คุณบอกให้รอดู รอดูแล้วเจอ "ออโต้ได้ไม่ผิดกฎ" อร่อยบอทเลยปะ

ที่เขากังวลกันนี่ก็เพราะเห็นตัวอย่างจากเซิฟเดิมไงครับถึงได้กังวล ถ้านั่งรอดูเงียบๆแบบที่คุณบอกไม่เสนอไม่กดดัน เดี๋ยวเจอนโยบาย here ๆ แบบนี้อีกทำไงครับ

ตอนนี้สิครับ เกิดคำถามขึ้นในใจผมอยากถามทีมงาน หรือ คุณจะตอบแทนก็ได้นะ

ถ้าทำระบบป้องกันออโต้ที่ดีกว่าสุ่มตัวเลขนั้นได้น่ะนะ ทำไมไม่ทำตั้งเเต่เซิฟเดิมที่มีอยู่ทำไมต้องมารอมีวุ้นวันวาน

ทำได้แต่ขี้เกียจทำหรือ ? มักง่ายหรือยังไง ?

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
อาชีพอื่นเชิญเลยท่าน แต่มันไม่สะดวกและไม่เก่งเท่าคนทรงหรอก และคงไม่มีใครจะเก่งในการตีมอนตั้งแต่เวล 1 เท่าคนทรงที่เต็มไปด้วยชิชิกามิ หรือเอาคาเดทเวล1-20ไปตีวุ้นเอา... หรือเวล21-40 จะตีใบแดง อาวุธ ของสวมใส่จะเท่าไหร่กันจ๊ะ พอจะออโตเก็บตั้งแต่เวล 1 ได้ หรือมีอะไรเพิ่มเติมที่พอจะแถลงไขได้ก็เผยสักนิด

พระ สุริยาสาดแสง สาสแห่งชัยชนะ
วิ พสุธากำนาท อัคคีเผาผลาญ
เบลด ตวีัดดาบทำลาย
พาลา ตวััดหอก

แลพสกิวของไฟเตอร์ และ แคสเตอร์ อีก มากมาย

ใส่แค่เซต ฉมัง บวกหลบเยอะๆ ก็สลายแล้ว

คนสมัยนี้ฉลาดจังนะครับ สมัยก่อนผมยังคิดไม่ได้เท่านี้เลย

ไม่มีปัญญามานั่ง +ของโหดๆ ตั้งค่าออโต้เม้าแบบเวลด้วยสกิลพวกนั้น แล้วไม่ตาย

เพลียกับความคิดด้านลบจริงๆ

Directorr

เออ เข้าท่าดี
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ผมไม่เห็นว่าเป็นการกังวลเกินงามเลยสักนิด แล้วผมก็อ่านเเล้วด้วยว่าเขาจะเอาเผ่าออกไปแก้ แล้วเอาออกไปแก้เเล้วผู้เล่นเสนอไม่ได้หรอครับ ผมคิดว่าตอนนี้ใครเสนอไรได้ก็เสนอ ทีมงานเขาก็เอาเอาไปประมวลผลพิจารณาเองแหละครับ ไม่มีเกินงามทั้งนั้น

ทำไมผมถึงไม่เห็นว่าเกินงาม ก็ดูนโยบายแก้ออโต้จากเซิฟเดิม(สวรรค์ ใต้ภิภพ หน้าหนังสือ) สิครับ หลังจากระบบสุ่มตัวเลข แก้ไม่ได้ ผู้เล่นก็ร้องเรียนมากขึ้นเรื่อยๆว่า เดือดร้อนจากการถูกบอทแย่งแมพ และดูนโยบายล่าสุดเรื่องออโต้ที่ผู้เล่นรอดูสิครับ ประกาศออกมาที "ให้ออโต้ได้ไม่ผิดกฎ" ผู้เล่นที่โดนบอทแย่งแมพให้ไปวิ่งเดย์ลี่เควสเอาก๊วน 

นี่ไงครับที่คุณบอกให้รอดู รอดูแล้วเจอ "ออโต้ได้ไม่ผิดกฎ" อร่อยบอทเลยปะ

ที่เขากังวลกันนี่ก็เพราะเห็นตัวอย่างจากเซิฟเดิมไงครับถึงได้กังวล ถ้านั่งรอดูเงียบๆแบบที่คุณบอกไม่เสนอไม่กดดัน เดี๋ยวเจอนโยบาย here ๆ แบบนี้อีกทำไงครับ

ตอนนี้สิครับ เกิดคำถามขึ้นในใจผมอยากถามทีมงาน หรือ คุณจะตอบแทนก็ได้นะ

ถ้าทำระบบป้องกันออโต้ที่ดีกว่าสุ่มตัวเลขนั้นได้น่ะนะ ทำไมไม่ทำตั้งเเต่เซิฟเดิมที่มีอยู่ทำไมต้องมารอมีวุ้นวันวาน

ทำได้แต่ขี้เกียจทำหรือ ? มักง่ายหรือยังไง ?

ผมถึงบอกไงว่ากังวลกันเกินไป แล้วผมก็บอกไปแล้วว่าเสนอได้แต่ไม่ใช่ตื่นตระหนกกับแบบนี้
เห็นหลายคนเสนอมา ผมเห็นด้วยหลายข้อนะ เช่น
1. ทำระบบของเควสแยกจากไอเทมทั่วไป ต้องรับเควสก่อนไอเทมถึงจะตก
2. นำไอเทม หนูขี้เกียจเก็บของ ออกไปซะ จะได้เก็บไอเทมกันเอง
3. ระบบป้องกันออโต้เม้าส์ ที่เมื่อตอบคำถามผิดหรือไม่ตอบคำถาม จะบังคับเปิด pk ทันที
4. เน้นระบบเควสเพื่อหาเงินให้มากกว่าการเก็บขยะมอนมาขาย ทำเป็นเควสรายวันก็ได้ จำกัดรอบการทำเควสแต่ละวัน

ส่วนระบบป้องกันออโต้ คุณมีอะไรจะเสนอก็เสนอไปเลยครับ ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว
ที่ผมเม้นไว้เรปก่อน ผมก็ไม่ได้ห้าม แค่ไม่เข้าใจว่าจะตื่นตูมกันไปไหนมากมาย
แล้วที่บอกระบบเก่ามันไม่ดี ผู้เล่นก็ไม่พอใจ นี่เค้าบอกจะปรับปรุงให้ใหม่ ยังไม่ทันได้ทดสอบก็ตีตนไปก่อนแล้ว
ระบบใหม่ก็ต้องมีการทดสอบก่อนใช้จริงอยู่แล้ว ที่คุณว่าถ้าระบบใหม่ดีจริง ทำไมไม่ทำตั้งแต่เซิฟเก่า
ผมก็ไม่ได้บอกว่าระบบใหม่มันจะดี เพราะยังไม่ได้ทดสอบเหมือนกัน หรือคุณได้ลองทดสอบแล้วว่าไม่ดี ?
ของเก่าที่ไม่ดี ก็เสนอให้ปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ ระบบใหม่ก็ลองทดสอบกันดูก่อน
ผมได้บอกไปแล้วว่ากว่าจะได้เปิดจริง คงต้องทดสอบกันอีกยาว ทั้งระบบเซิฟ ระบบอาชีพและไอเทมที่คงมีการปรับหลายอย่าง
ถึงเวลาผมก็หวังว่าจะมีคนมาทดสอบกันเยอะๆ หน่อย ถึงระบบก่อนหน้านี้ผมจะไม่ได้มาทดสอบอะไร
แต่เซิฟใหม่นี้ผมก็ตั้งใจรอมานาน และก็คงทดสอบเต็มที่อย่างแน่นอน จะดีหรือไม่ดี ก็ค่อยดูกันอีกทีหลังได้ทดสอบระบบต่างๆ แล้ว
ดีกว่ามานั่งคาดหวัง หรือกังวลกับอะไรที่ยังไม่ได้สัมผัสจริง ผมว่ามันเหนื่อยใจไปซะเปล่าๆ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อาชีพอื่นเชิญเลยท่าน แต่มันไม่สะดวกและไม่เก่งเท่าคนทรงหรอก และคงไม่มีใครจะเก่งในการตีมอนตั้งแต่เวล 1 เท่าคนทรงที่เต็มไปด้วยชิชิกามิ หรือเอาคาเดทเวล1-20ไปตีวุ้นเอา... หรือเวล21-40 จะตีใบแดง อาวุธ ของสวมใส่จะเท่าไหร่กันจ๊ะ พอจะออโตเก็บตั้งแต่เวล 1 ได้ หรือมีอะไรเพิ่มเติมที่พอจะแถลงไขได้ก็เผยสักนิด

พระ สุริยาสาดแสง สาสแห่งชัยชนะ
วิ พสุธากำนาท อัคคีเผาผลาญ
เบลด ตวีัดดาบทำลาย
พาลา ตวััดหอก

แลพสกิวของไฟเตอร์ และ แคสเตอร์ อีก มากมาย

ใส่แค่เซต ฉมัง บวกหลบเยอะๆ ก็สลายแล้ว

คนสมัยนี้ฉลาดจังนะครับ สมัยก่อนผมยังคิดไม่ได้เท่านี้เลย

ไม่มีปัญญามานั่ง +ของโหดๆ ตั้งค่าออโต้เม้าแบบเวลด้วยสกิลพวกนั้น แล้วไม่ตาย

เพลียกับความคิดด้านลบจริงๆ

นั่นมันสมัยก่อน แต่เซริฟนี่จะ เปิดสมัยนี้ หลงยุคหรือป่าวครับ ไม่ได้คิดด้านลบ แต่คิดต่างจากคนอื่น คิดหาจุดบอด ดีกว่าปล่อยจุดบอดไว้ให้คนอื่นเขาทำกัน

คำว่าจับผิด กับ คำว่า คิดในแง่บล มันไม่เหมือนกันนะครับ กรุณาแยกแยะความหมานหน่อย ถ้าผมไม่หาจุดบอดให้ทีมงานเอาไปแก้ไขปรับปรุง เดี๋ยวเซริฟก็เน่า จริงไหมละ

ผมถึงบอกไงว่ากังวลกันเกินไป แล้วผมก็บอกไปแล้วว่าเสนอได้แต่ไม่ใช่ตื่นตระหนกกับแบบนี้
เห็นหลายคนเสนอมา ผมเห็นด้วยหลายข้อนะ เช่น
1. ทำระบบของเควสแยกจากไอเทมทั่วไป ต้องรับเควสก่อนไอเทมถึงจะตก
2. นำไอเทม หนูขี้เกียจเก็บของ ออกไปซะ จะได้เก็บไอเทมกันเอง
3. ระบบป้องกันออโต้เม้าส์ ที่เมื่อตอบคำถามผิดหรือไม่ตอบคำถาม จะบังคับเปิด pk ทันที
4. เน้นระบบเควสเพื่อหาเงินให้มากกว่าการเก็บขยะมอนมาขาย ทำเป็นเควสรายวันก็ได้ จำกัดรอบการทำเควสแต่ละวัน

ส่วนระบบป้องกันออโต้ คุณมีอะไรจะเสนอก็เสนอไปเลยครับ ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว
ที่ผมเม้นไว้เรปก่อน ผมก็ไม่ได้ห้าม แค่ไม่เข้าใจว่าจะตื่นตูมกันไปไหนมากมาย
แล้วที่บอกระบบเก่ามันไม่ดี ผู้เล่นก็ไม่พอใจ นี่เค้าบอกจะปรับปรุงให้ใหม่ ยังไม่ทันได้ทดสอบก็ตีตนไปก่อนแล้ว
ระบบใหม่ก็ต้องมีการทดสอบก่อนใช้จริงอยู่แล้ว ที่คุณว่าถ้าระบบใหม่ดีจริง ทำไมไม่ทำตั้งแต่เซิฟเก่า
ผมก็ไม่ได้บอกว่าระบบใหม่มันจะดี เพราะยังไม่ได้ทดสอบเหมือนกัน หรือคุณได้ลองทดสอบแล้วว่าไม่ดี ?
ของเก่าที่ไม่ดี ก็เสนอให้ปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ ระบบใหม่ก็ลองทดสอบกันดูก่อน
ผมได้บอกไปแล้วว่ากว่าจะได้เปิดจริง คงต้องทดสอบกันอีกยาว ทั้งระบบเซิฟ ระบบอาชีพและไอเทมที่คงมีการปรับหลายอย่าง
ถึงเวลาผมก็หวังว่าจะมีคนมาทดสอบกันเยอะๆ หน่อย ถึงระบบก่อนหน้านี้ผมจะไม่ได้มาทดสอบอะไร
แต่เซิฟใหม่นี้ผมก็ตั้งใจรอมานาน และก็คงทดสอบเต็มที่อย่างแน่นอน จะดีหรือไม่ดี ก็ค่อยดูกันอีกทีหลังได้ทดสอบระบบต่างๆ แล้ว
ดีกว่ามานั่งคาดหวัง หรือกังวลกับอะไรที่ยังไม่ได้สัมผัสจริง ผมว่ามันเหนื่อยใจไปซะเปล่าๆ

อย่างที่บอกครับ บางเรป เขาอาจจะมีเจตนา เสนอข้อคิดเห็น แต่เป็นข้อคิดเห็นในแบบฉบับของเขา ซึ่งท่านอาจจะมองว่ามันเป็นการตีตนไปก่อน หรือตื่นตูม

อย่างที่ผม ตอบไปเรปบนครับ  คำว่าจับผิด กับคำว่า คิดในแง่ลบ มันไม่ใช่ความหมายเดียวกัน

นี่ก็เช่นกันครับ คำว่าตื่นตูม ก้ไม่ใช่ความหมายเดียวกันกับคำว่า เสนอแนะ หรือวิพากวิจารณ์ เช่นกัน

nonstop

• **
คุณแมวปิศาจ ตรรกะคุณย้อนแย้งนะ

คุณบอกว่าใครอยากเสนออะไรก็เสนอไป แต่คุณก็ดันโพสหลายครั้งว่าพวกที่เสนอ ตื่นตระหนกเกินไป กังวลเกินงาม

ประเด็นของผมคือไม่มีคำว่ากังวลเกินไป   ใครเสนออะไรไปทีมงานเขาก็รวบรวมไปพิจารณาเอง ผมก็นั่งอ่านข้อเสนอเงียบๆมาหลายหน้าจนมาสะดุดกับคำว่า กังวลเกินไป ตื่นตระหนกเกินเหตุของคุณน่ะ เลยขอถามเพื่อทำความเข้าใจ

พื้นที่ตรงนี้เปิดมาเพื่อให้เสนอเลยด้วย ไม่ใช่เฉพาะแค่เรื่องออโต้

แล้วคุณบอกว่าบางข้อเสนอคุณเห็นด้วย บางข้อเสนอตื่นตระหนกเกินไป กังวลเกินงาม

ช่วยยกตัวอย่างข้อเสนอที่ "ตื่นตระหนกเกินไป" กับ"กังวลเกินงาม" ให้ผมดูหน่อยสิ อันไหนบ้าง

แล้วใครเป็นคนตัดสินว่าข้อเสนออันไหนดี อันไหน ตื่นตระหนกเกินไป หรือกังวลเกินงาม

หรืออันที่คุณเห็นด้วย 4 ข้อนั้น คือข้อเสนอที่ ดี เพราะคุณเห็นด้วย ส่วนนอกเหนือจาก  4 ข้อนั้น คือตื่นตระหนกเกินไป กังวลเกินงาม เพราะคุณไม่เห็นด้วย

thonson04

• Newbie
  • *
เรื่องเอายาหนูคิเกียจเก็บของออก ผมเห็นด้วยครับ

ไม่ว่าเผ่ามนุษย์ หรือคนทรง อยากจะออโต้ก็ให้ออโต้ไป อย่างน้อยของก็ไม่เข้าตัว
ต่อให้ ถ่ายคลิป แจ้งทีมงาน ติดคุกไปออกมา เค้าก็ออโต้ต่ออยู่ดี ตัดปัญหาเรื่องเอาเปรียบคนอื่นไปเลยครับ

ส่วนเรื่อง อยู่นอกเมือง ใครตอบคำถามไม่ทัน ระบบpk จะเปิดอัตโนมัติ อันนี้ผมก็เห็นด้วยครับ
ถ้าเอายาเก็บของออก แล้วเอาระบบนี้เข้ามาด้วย รวมทั้งถ่ายคลิปส่งทีมงาน ผมก็อยากรู้เหมือนกัน พวกออโต้จะอยู่ได้มั้ย

แล้วผมก็ขอรอดูด้วย เสนอไปแบบนี้ พวกที่ตั้งใจจะเปิดออโต้อยู่แล้ว เดือดร้อนหรือเปล่า woon_sunny