GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับสมดุลอย่าสองมาตรฐานนะครับ

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
 woon_cry woon_cry woon_cry
อาชีพมันก็ต้องมีแพ้มีชนะอย่าผมอะเล่นขุนก็แพ้บ่อยไปแพ้วิแพ้เจ้า สื่อนี้ตัวดี ทำไมไม่ไห้ปรับสื่อบางหละหรือเพราะพวกคุณก็เล่น g#031
อาชีพที่พวกคุณไม่เล่นคุณก็จะไห้ปรับเพื่อที่พวกคุณจะได้ชนะได้อย่างสบายๆ หัดหาอะไรใหม่ๆเล่นบ้างจะได้ไม่ซ้ำซากดักดาน woon_bye

c4

• Jr. Member
  • **
ผมแค่สงสัยว่าจะไม่มีการปรับเหรอบางอย่างมันเอาเปรียบอาชีพอื่นไปอะ ทั้งๆอาชีพอื่นเขาโดนกันไปถ้วนหน้าแล้ว ขุนศึก กับ พยากรณ์ ยังไม่ได้ปรับอะไรเพราะคนยังเล่นกันน้อย แต่หลังจากหอกตู้ออกมาคนเริ่มเห็นข้อได้เปรียบตรงที่มีโอกาสติดมึนแบบไม่คิดต้านทาน ส่วนสกิลปลดก็ยังโอเว่ออยู่ เพราะโอกาสมันอยู่ที่ค่าสเตตัสและความต้านทานไม่มีผลใดๆที่จะมาลดโอกาส หรือช่วยป้องกันได้เลยทั้งๆที่เป็นแค่สกิลที่ใช้เพียงแค่เหรียญอัพเท่านั้น ผิดกับเผ่ามนุษย์ที่สกิลที่อัพส่วนมากใช้ค่าต้านทานมาช่วยป้องกันหรือลดโอกาสหรือดีเลลงได้ทั้งนั้น เพราะเหตุนี้แหละผมถึงเห็นว่ามันยังโกงอาชีพอื่นที่โดนปรับไปแล้วอยู่  woon_o_o

I-Yuk-l

• Newbie
  • *
ก็ปรับได้เลยครับ เพิ่มต้านทานปลดก็ได้ ปรับฟาดฟันก็ได้ นานๆจะใช้ทีเพราะผมเล่นจิ่มสดไวกว่าเยอะ แต่ถ้าจะปรับหอก ก็ต้องปรับหมดนะครับอาวุธตู้ อย่าสองมาตรฐานเหมือนชื่อกระทู้  g#031

c4

• **
ปรับความสามารถอาวุธแรร์ผมไม่ได้เรียกร้องให้ปรับนะ ผมแค่เห็นว่าควรปรับเรื่องสกิลเท่านั้นเอง  ส่วนจีเหนว่าไงก็คงต้องว่ากันไปตามเหตุผล

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ที่ดราม่าเซิฟนรกป่าว เซิฟหลักของไม่เท่าเซิฟนรกน่ะ
.      ที่นรกยังไม่เห็นมีขุนเล่นสายหอกซักตัวเอาจริงๆมีถึง5คนรึป่าวที่เล่นขุนในนรกอยู่ตอนนี้ woon_sunny

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
 woon_555 woon_555 ดรราาม่าสวรรค์ เพราะได้ขึ้นแท่น woon_555 woon_555

จะว่าไปคะแนน1-1ก็มนุษย์10คนแรกเลยนะเผ่าไม่มีสักคน woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

c4

• **
woon_555 woon_555 ดรราาม่าสวรรค์ เพราะได้ขึ้นแท่น woon_555 woon_555

จะว่าไปคะแนน1-1ก็มนุษย์10คนแรกเลยนะเผ่าไม่มีสักคน woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

้เข้าใจผิดไปใหญ่ละครับ ผมตั้งกระทู้เพราะเผ่าขุนศึกยังไม่มีการปรับสมดุลของสกิลให้สอดคล้องกับอาชีพอื่นๆที่โดนปรับไปแล้วต่างหาก ใครจะที่1ที่โหล่ผมไม่สนอยู่แล้ว

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เหมือนจะมีคน แอนตี้ สื่อ นะ สื่อ มัน ถึกขนาดนี้เลย หรอ ต่อสู้บนความเสี่ยง เลือดที่เหลือน้อยนิด โดนเบอระเบิดอมตะ ดาบ99 จุ6 ฟันทะลุอมตะ แค่นี้ สื่อก้ ตายแล้ว ไม่ใช่เล่นเทร พรางมาก่อน แล้วมายิงเขา พอเขา ฟื้นมา วิ่งสิครับพรางใช้ไปแล้ว โดนเขารัตตาย แล้วมาร้องแอนตี้สื่อ

เล่นโง่ๆ สมควรแล้วละ ขายทิ้งเหอะ หน้าไม้ตู้ อะ

c4

• **
เหมือนจะมีคน แอนตี้ สื่อ นะ สื่อ มัน ถึกขนาดนี้เลย หรอ ต่อสู้บนความเสี่ยง เลือดที่เหลือน้อยนิด โดนเบอระเบิดอมตะ ดาบ99 จุ6 ฟันทะลุอมตะ แค่นี้ สื่อก้ ตายแล้ว ไม่ใช่เล่นเทร พรางมาก่อน แล้วมายิงเขา พอเขา ฟื้นมา วิ่งสิครับพรางใช้ไปแล้ว โดนเขารัตตาย แล้วมาร้องแอนตี้สื่อ

เล่นโง่ๆ สมควรแล้วละ ขายทิ้งเหอะ หน้าไม้ตู้ อะ

ขอโทดนะครับ สื่อ ... อะไรคับ  woon_huh

ขอโทดนะครับ สื่อ ... อะไรคับ  woon_huh

สื่อ ให้ คนที่ แอนตี้ สื่อ ไง เขาแพ้สื่อ เสื้อเชิต เลย มาแอนตี้ ประมาณ ว่า รวมอาชีพอื่นด้วย แต่ที่จริง กัดสื่อ

c4

• **

สื่อ ให้ คนที่ แอนตี้ สื่อ ไง เขาแพ้สื่อ เสื้อเชิต เลย มาแอนตี้ ประมาณ ว่า รวมอาชีพอื่นด้วย แต่ที่จริง กัดสื่อ
เบอเป็นอำมตะแก้ทางได้ง่ายนิดเดียวนิครับสำหรับผู้สื่อ แค่ฝื้นจากความตายขึ้นมากดผีหลอกตามด้วยเสียงเรียกจากยมทูต อำมตะก็ไม่เหลือครับ รู้สืกว่าสกิลผีหลอกจะยังไม่ได้ปรับเหมือนดังที่ประกาศไปซะด้วยซ้ำนะครับที่บอกว่าตอนนี้ใช้ค่าต้านทานมาป้องกันได้ สรุปคือ บอกว่าจะปรับแล้วไม่ปรับ เลือกปรับแค่เผ่ามนุษย์ หรือว่าลืม เอ.. หวังว่ามันยังคงเป็นบัคนะครับ เพราะผมทดสอบแล้วสื่อไม่จุ ยังหลอกจิต14ที่มีต้านทานจิตใจเกิน100%ได้สบายเหมือนเดิมทุกประการเด๊ะ อย่าสองมาตราฐานสิครับท่าน Adox  อย่าทำให้หนูผิดหวัง  g#046

c4

• **

เบอเป็นอำมตะแก้ทางได้ง่ายนิดเดียวนิครับสำหรับผู้สื่อ แค่ฝื้นจากความตายขึ้นมากดผีหลอกตามด้วยเสียงเรียกจากยมทูต อำมตะก็ไม่เหลือครับ รู้สืกว่าสกิลผีหลอกจะยังไม่ได้ปรับเหมือนดังที่ประกาศไปซะด้วยซ้ำนะครับที่บอกว่าตอนนี้ใช้ค่าต้านทานมาป้องกันได้ สรุปคือ บอกว่าจะปรับแล้วไม่ปรับ เลือกปรับแค่เผ่ามนุษย์ หรือว่าลืม เอ.. หวังว่ามันยังคงเป็นบัคนะครับ เพราะผมทดสอบแล้วสื่อไม่จุ ยังหลอกจิต14ที่มีต้านทานจิตใจเกิน100%ได้สบายเหมือนเดิมทุกประการเด๊ะ อย่าสองมาตราฐานสิครับท่าน Adox  อย่าทำให้หนูผิดหวัง  g#046
ฺBalance ประจำเดือนพฤศจิกายน
7.เเก้ไขทักษะผีหลอกใช้ความต้านทานจิตใจป้องกันได้
 g#040

เบอ อยู่ในสถานะระเบิด ผีหลอกยังไง เลือดเขาก็เด้งมาเต็มตลอดครับ และกว่าจะร่าย เสียงกระซิบ เสร็จ เจอดาบ 99 ฟันทะลุ อมตะ ตายไปก่อน เพราะ เลือดสื่อตอนฟื้นมันน้อยนิด

ส่วนเรื่อง ต้านตานจิตใจ ป้องกันผีหลอกได้นั้น กับผู้เล่นไม่รู้มีผลหรือป่าวแต่กับ มอนดันจิต มีผล ครับ หลอกไม่เข้า เข้าบ้างบางครั้ง

หลายคนเห็นสื่อ เซริฟพีเค ได้คะแนนแบท 1-1 เยอะ เพราะไม่ได้ชนะทุกอาชีพหรอกนะครับ พอชนะมาครบ จะ 5 ครั้ง เจอพาลางี้ เจอ เบอ เจอซาป งี้ก็ ตายเหมือนกัน ยิ่งเจอสื่อด้วยกันไม่ต้องพูดถึง ไม่มีโอกาส ยืนด้วยซ้ำ ที่ได้คะแนนเยอะๆ เพราะ เจอแต่พวกปั้มครับ

seiha

• Newbie
  • *
 #038 #038 #038 #038ขอบคุณสำหรับขอมูล woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688

-GonG-

• **
เห็นๆกันอยู่ครับ เผ่ามนุษย์บอกปรับแบบไหนได้ไปแบบนั้น เผ่าอสุรา บอกปรับแบบไหนเขากั๊กไว้ ขนาดต้านทาน100% ยังช่วยได้แค่ 1ใน 3  ถุ้ย เกมส์ไทยสั่งได้ เอาต้านทานออกจากเกมส์เลยดีไหม สมดุลดีนะ เล่นปรับหลายอาชีพโดนใช้ต้านทานป้องกันได้ แต่บางอาชีพต้านทานยังแทบไม่ช่วยได้เลย อืม คำว่าสองมาตรฐานมันคงไหมไกลจากหัวข้อของกระทู้นี้แล้วสินะ