GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงระบบสมาคม : มาคุยรายละเอียดที่จะปรับปรุงกันก่อน

ADox

• Administrator
  • Full Member
ขอสกิลจิตอาชีพที่เหลือมาให้ครบก่อนละกัน สาธุ  g#032
จีเอ็มซอสดูอยู่นะครับ น่าจะเสร็จภายในมิถุนายนนี้แหล่ะ

ADox

คิดดูดีๆถ้าปรับฝ่ายครองปราสาทนอกจากได้เเต้มเอาไว้ไปเเข่งเเล้วเเทบไม่ได้อะไรเลยนะ woon_cry
กำลังคิดอยู่ครับนอกจากแต้มจะให้อะไรดี ที่ไม่ส่งผลให้ความสามารถเหลื่อมล้ำกันไปอีก
ถ้าเป็นหมวกแฟร์ชั่นที่เปลี่ยนไปทุกๆ เดือน ให้เฉพาะเจ้าของบ้านจะโอเคกันรึป่าวอ่ะ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ขอแบบเล่นเพลินๆได้แล้วกันครับ (ไม่ขอแบบดันจิตน่ะ เพราะไม่เพลิน) ของรางวัลอันนี้ก็แล้วแต่เลยๆ  g#031

ADox

ขอซีสามและสีชุดเผ่าให้เสร็จก่อนได้ไหม
แค่คุยกันเนอะ นอกเวลาผมก็มาตอบๆถามๆ ได้  woon_sunny

NWWK

• Jr. Member
  • **
-สมัยการครองบ้าน น่าจะให้ช่วยเพิ่มเปอเซนต์คุณexp ในดันของปราสาท ขอสมัยละ10%  woon_555

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
น่าจะมีระบบประกวดสาวงามประจำบ้าน บ้านไหนสาวงามสุดได้บัฟมงกุฏบอกว่าบ้านนี่สาวสวยสุด  #038 #038 #038
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

ZoDiC คนเดิม

แล้วกิลใหญ่ ที่มันวอ กันเพื่อ ระบบตีบวก มันจะวอกันทำไม เมื่อ ตีบวกเองได้ เดวพวกกิลใหญ่ๆก็มาโวย เชื่อ สิ

แต่ว่าก็ดีเหมือนกัน พวก กากๆ จะได้เกิดซะที

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
กำลังคิดว่า ถ้าระบบกิลด์ มันสัมพันธ์กับระบบการงาน ก็น่าสนใจนะครับ
เช่นมีตำแหน่งพิเศษ ที่จะได้รับโบนัสเวลาทำการงานต่างๆ พวก
-พ่อครัวประจำกิลด์
-ช่างประกอบอาวุธประจำกิลด์
-ช่างซ่อม บำรุงประจำกิลด์
-หมอยาประจำกิลด์

อะไรจำพวกนี้
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

ปกป้อง ชอบปกปิด

• Newbie
  • *
  • ข่อยบ่ ย่าน
ตามนั้น

"กิลวอให้จำกัด กิลครองบ้านกิลละหลังพอ จะลงไปช่วยกิลพันด้วยปากไม่ได้ยกเว้นกิลพันทมิตรตามระบบเกมส์ เพื่อเเปิดโอกาสให้กิลเล็กๆลงสัมผัสการวอบ้าง เพราะคนน้อยลงมาก ป้อมมีบัพที่ช่วยเจ้าของบ้านเยอะเเล้ว ลดปัญหาการเเห่เวียนเทียนไปช่วยกิลพันด้วยปาก เพราะความสามารถของกิลที่ครองบ้านได้ต้อง ยืนด้วยลำเเข้งตัวเองได้ ไม่ใช่กิลที่ครองบ้านคนออน7-8คนเเต่อาศัยการกันบ้านจากกิลอื่นตลอด ฝ่ายบุกมีกิลเดียวเหมือนจะทุกเชิพ บ้านไหนโดนบุก อีก3กิลก็เเห่มาช่วย นี่เหรอระบบ วอ?"

1.ระบบวอควรปรับเปลี่ยนตำเเหน่ง ขณะวอได้ เพราะบางคนไม่ออนวันธรรมดา เเต่ออนตอนวอพอดี คนในกิลเเต่ละกิล 100กว่าปรับเปลี่ยนไม่ทันว่าคนไหน ออน หรือไม่ออน เพราะมันจำกัดจำนวนคนลงวอไว้ตอนนี้ ถ้าออนเข้ามาเเต่เป็นสมาชิก ก็ทำเงี้ยไรไม่ได้สักอย่าง บางคนเข้ามาเพื่อช่วยวอ อย่างเดียวก็มี ถ้าปรับตำเเหน่งช่วงกิจกรรมสงครามชิงปราสาท ก็ให้เสียบิลล่า เท่าไรก็ว่ากันไป เช่นขุนพล ทหาร 500k/1m/รองกิล2m/

2.ระบบวอ ต้องกันพื้นที่ ส่วนหนึ่งให้ กิลที่จะบุก ที่ไม่สามารถทำอะไรได้ เช่นประตู 1 หรือ 2 เพื่อให้ฝ่ายบุกเตรียมตัวได้ ไม่ใช่ลงไปยังไม่ขยับจาก นาฬิกาทราย โดนสาป โดนบัญญัติ สลายบัพหมดเเล้ว เเล้วจะเอาเวลาไหนไปสู้อ่ะ ฝ่ายกันบ้าน มีที่เยอะเเยะสำหรับพระสรร ฟู ทั้งที่เเท่น ข้างธง หลังกำเเพงก็มหาพรได้ เเถมวางป้อมสลายบัพ ทั้ง ข้างในหรือ นอกได้
อีกอย่างพอลงไป ก้ถูกฝ่ายบุกด้วยกันฆ่ากันได้อีก

3.ให้ฝ่ายที่บุก ตีกันเองไม่ได้ เพราะทุกครั้งที่มีกิลไหนบุกบ้าน ก็จะมีกิลอื่นที่ไม่ใช่เจ้าของบ้าน อาจเป็นตัวรอง ของฝ่ายกันบ้านมาตัดกำลังหรือมาฆ่าก่อน ฝ่ายบุกก็เจอศึก 2ด้าน ทั้งสีธงเดียวกัน เเละฝ่ายกันบ้าน

4.ให้เพิ่มเลือดของตัวละคร เฉพาะช่วงสงครามในปราสาทอีกเท่าตัว เพื่อที่เเต่ละอาชีพจะได้ใช้สกิลท่าไม้ได้ ได้ครบ เพิ่มอัถรสจริงๆๆของสกิลทุกอาชีพ เพราะปัจจุบัน เลือดตัวละครน้อยมาก โดนเเค่สกิลเดียวก็เลือดหมดหลอดเเล้ว ยังไม่ทันได้กดใช้สกิลอะไรเลย เช่นคนทรง เวทใส่มนุษย์ สกิลเดียวตายยกตี้ เเอส เทร พาลา ชี3 ตันหมดเเทบช่วยอะไรไม่ได้ เเถมกองพันวิญญาณ ก็ดุดเลือดหมดอีกหลังติดจุม
ที่เสนอเพิ่มเลือดเพราะ อยากเห็นทุกอาชีพใช้สกิลของอาชีพตนให้ครบ ก่อนที่จะพ่ายเเพ้ มันตายสมศักดิ์ศรีดี ฮ่าๆ เเละอีกอย่างปรับสีชุด ปรับ บาล้านใหม่ สกิลทุกอาชีพเเรงขึ้นเเต่เลือดยังคงเดิมผม คิดว่ามันไม่ บาล้านนะ

5.ให้สมาคมที่เป็นเจ้าของปราสาท เก็บค่าภาษีเข้าสมาคมตัวเองได้ ถ้ามีกิลอื่นอยากลงไปในปราสาท เช่นอยากหาดีเบียมในดัน อยากเก็บเวล โดยเงินบิลล่า ให้ไปเพิ่มที่ทรพยากรของเจ้าของปราสาทเลย

6.ช่วยเพิ่มบอสในดันเจ้าของปราสาทให้ครบทุกตัว ด้วยพร้อม มินิบอส เช่นบอสตะเคียน ชูลัน/ ถ้ากลัวว่าบอสจะเยอะไป ขอให้สุ่มเกิดก็ได้เเบบ ม่อนดันดวงจิต

7.อยากได้ สกิลขุดอุโมงกลับมา ของฝ่ายบุก เเละมี สกิลกับดัก อุโมงของฝ่ายกันบ้าน เพื่อเพิ่มอัถรสในการต่อสู้ทุกรูปแบบ ทั้งทาง บก เรือ นำ อากาศ ถ้าทำได้ก็สนุกขึ้น เช่นมีสกิลว่ายน้ำของคาเดท ว่ายน้ำเพื่อสำรวจฝ่ายตรงข้ามเเต่ไม่สามรถขึ้นบกได้ เพื่อให้คนที่ยังเป็นคาเดทมีส่วนร่วมในสงคราม ฝ่ายกันบ้านก็ให้มีทหาร เลี้ยงฉลามไว้กัด คาเดทได้ ไรงี้

พอก่อนนะ หวังว่าคงเข้าใจ

ADox

อัพแพทไม่ผ่านครับมันบอเชื่อมต่ออินเตอเนตมะได้ woon_hurt
แพทนี้ผมอัพไม่ผ่านง่ะ woon_hurt
ทางทีมงานยังหาสาเหตุไม่เจอนะครับ
ลองลบเกมแล้ว install ใหม่ครับ น้อง GM เป็นอยู่ก็ใช้วิธีนี้แล้วเข้าเกมได้ปกติครับ

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
อัพแพทไม่ผ่านครับมันบอเชื่อมต่ออินเตอเนตมะได้ woon_hurt
แพทนี้ผมอัพไม่ผ่านง่ะ woon_hurt
ทางทีมงานยังหาสาเหตุไม่เจอนะครับ
ลองลบเกมแล้ว install ใหม่ครับ น้อง GM เป็นอยู่ก็ใช้วิธีนี้แล้วเข้าเกมได้ปกติครับ

คนเป็นกันเยอะครับ ผมก็เป็น  อยู่ดีๆก็เป็นตั้งแต่เมื่อวันพุธ

cracw

• **

คนเป็นกันเยอะครับ ผมก็เป็น  อยู่ดีๆก็เป็นตั้งแต่เมื่อวันพุธ
= ="เราก็เป้นแต่พอหน้าด้านหน้าทน กดเข้าเล่นเลยมันก็ได้นะ 'w'