GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[review] ทักษะ จ้าวแห่งสังเวียน (ทักษะจิตอาชีพจ้าวสังเวียน)

~Scream~

• Jr. Member
  • **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
[review] ทักษะ จ้าวแห่งสังเวียน (ทักษะจิตอาชีพจ้าวสังเวียน)

2.4 จ้าวแห่งสังเวียน (จ้าวสังเวียน)
รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้ตนเอง
ระยะร่าย : 0 วินาที
ต้องการ : MP 50 หน่วย
ความสามารถ : ด้วยความแข็งแกร่งทางร่างกายและจิตใจของจ้าวสังเวียน ทำให้เขาเป็นอมตะในระยะเวลาสั้นๆ และล้างสถานะผิดปกติให้แก่ตัวเองด้วยในทุกๆ 1 วินาที (ป้องกันการโจมตีแบบลด HP โดยตรงด้วย)
ระดับ 1 : อมตะ 1 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 2 สถานะ
ระดับ 2 : อมตะ 1.7 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 3 สถานะ
ระดับ 3 : อมตะ 2.5 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 3 สถานะ
ระดับ 4 : อมตะ 3.2 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 4 สถานะ
ระดับ 5 : อมตะ 4 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 4 สถานะ
ระดับ 6 : อมตะ 4.7 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 5 สถานะ
ระดับ 7 : อมตะ 5.5 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 5 สถานะ
ระดับ 8 : อมตะ 6.2 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 6 สถานะ
ระดับ 9 : อมตะ 7 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 6 สถานะ
ระดับ 10 : อมตะ 7.7 วินาที สุ่มล้างสถานะผิดปกติ 7 สถานะ
ระยะหลังใช้ : 15 วินาที

เอกเฟคของทักษะนี้

ทักษะนี้ป้องกันกองพันวิญญาณของผู้สื่อได้อีกด้วย

ป้องกันทักษะผีหลอก เสียงเรียกยมทูต รัติกาลดับสูญ ทักษะที่กล่าวขานว่ามีกายยังไงก็ตาย แต่ทักษะนี้สามารถป้องกันได้ครับ

สรุป
     ทักษะนี้สามารถล้างคำสาป มึน อัมพาต สาปคลั่ง และดีบัฟได้มากมาย สามารถกดใช้ได้ทุกสถานการณ์ ขณะที่แสดงผลของทักษะหากโดนดีบัฟผิดปกติมาก็จะป้องกันอยู่ครับเหมือนได้ต้านทาน100%ด้วยขณะแสดงผลของบัพนี้

มาร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ

มีคำถาม 2 ข้อครับ

1.ถ้าโดนวอลอคใช้สกิล ศาสตราแห่งอาทรัมใส่ แล้วสาป จะโดนสาปไหมครับ ?

2.สามารถล้าง ศาสตราแห่งอาทรัม - อาภรณ์แห่งอาทรัม ได้ด้วยไหมครับ

~Scream~

• **

~Scream~

• **
มีคำถาม 2 ข้อครับ

1.ถ้าโดนวอลอคใช้สกิล ศาสตราแห่งอาทรัมใส่ แล้วสาป จะโดนสาปไหมครับ ?

2.สามารถล้าง ศาสตราแห่งอาทรัม - อาภรณ์แห่งอาทรัม ได้ด้วยไหมครับ

อันนี้ผมยังไม่ได้ลองนะครับ ถ้ารู้แล้วผมจะมาบอกอีกทีครับ