GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[สอน] การใช้งาน NPC ต่างๆในการทดสอบ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
เริ่มด้วยปัญหาที่พบบ่อยนะครับ

ถาม : ใช้ NPC ได้ที่ไหนในการทดสอบ ??
ตอบ : ท่าเรือเซาเทิร์นไซท์ ครับ (southern_shire/port)

ถาม : ดรอปทำไมลดจาก 50000% เป็น 700%
ตอบ : ปรับเยอะเกินไปแล้วมันบัคครับ

ถาม : ทำไมไม่มี NPC คนทรง ทำยังไง ??
ตอบ : ให้เปลี่ยนอาชีพคนทรงทางหน้าต่าง Profile ตัวละครของตัวเองทางด้านซ้ายบนของหน้าจอแทนครับ

ถาม : ดาวน์โหลดตัวเกมได้ที่ไหนสำหรับเซิร์ฟทดสอบ
ตอบ : ลิ้งค์นี้ครับ แพทช์ 994 http://dl.gameindy.com/downloads/asura_beta_p994.exe

ถาม : รีอาชีพเปลี่ยนอาชีพตรงไหน ?? / ปั๊มเวลตรงไหน ??
ตอบ : ดูได้ในรูปเลยครับ ชื่อ NPC เปลี่ยนอาชีพ (รวมเลเวลไว้ในนั้น)

วิธี : กดที่ตัว NPC แล้วเลือกเลเวลที่จะใช้ ต่อมาเลือกที่จะเป็นมนุษย์หรือเผ่า และสามารถเลือกอาชีพได้ครับ

ถาม : ทำไมเปลี่ยนอาชีพแล้วไม่ได้เหรียญอัพสกิล
ตอบ : ให้ใช้ NPC รีทักษะแทนครับเหรียญถึงจะกลับมา

ส่วนจะมี NPC อะไรบ้างต้องดูเอาเองครับส่วนนี้  woon_bye
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ถาม : ทำไมจุจิตแล้ว ทำไมในข้อมูลการจุจิตตัว NPC ไม่ขึ้นว่าจุจิตแล้ว ยังขึ้น 0/1 ??
ตอบ : ออกเกมเข้าใหม่ครับแล้วจะขึ้น
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
ชอบมีคนตั้งรานมาบัง NPC คับ  g#015 g#015 g#014 g#014
คนกินคน ?? ไรหว่า

해주창

• Jr. Member
  • **