GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[VDO] ปรับ balance ชาร์ป " ก้าวพริบตา "

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
อ้างถึง
2.3 ชาร์ปชูตเตอร์ สาย สตอร์มวอล์คเกอร์
    - ศรสายฟ้าฟาด : ขณะเปิดจะลดระยะหลังใช้ของทักษะก้าวพริบตา 1 วินาทีต่อระดับทักษะ

# ไม่รู้ว่ามีความเห็นกันยังไง แต่ถ้าให้พูดตามตรง 30 วิถึงป้อมครับ
Ps. แต่ศรดับ10 คงฝุึกไม่ง่ายนะ
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

แค่ไปถึงหน้าธง อันนี้ที่ชาปทำได้ ยังไงมันก็ไม่พริ้วเท่าเจ้าสังเวียน ชาปถ้าก้าวพริบตาแล้วจะมีระยะหน่วง 1-2 วิ อันนี้ถ้าใช้วอจริงๆลำบาก โดนป้อมยิงตายก่อน

ใช่แล้ว มันไม่พริ้วเท่าจ้าวสังเวียน แต่พี่ชาปแก ก็ก้าวตลอดทางเลย แต่ถ้าลงเซิร์ฟหลักจริง ๆ ก็ได้ใช้ในทางแบทเทิลกับพวกกายภาพระยะประชิดเช่น พาลา เบลด เบอ แน่ๆ เพราะวาปเอาวาปเอา
#แต่ที่ทรมานที่สุดตอนนี้คือการทอนดาเมจลงเหลือ 20%
g#002
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

OIshIE

• Jr. Member
  • **
ก้าวไปก็เท่านั้น ถ้าไม่มีประตูแห่งลูซิต อยากให้เอาออกมากๆ เจอพวก ชาป/จ้าว ก้าวรัวๆเข้ามาประตู เงิบเลย  woon_cry

ลงแบท 1-1 ก้าวหนีสนุกมาก  g#033

-HIGHTECH-

• **
โอเคนะ สกิลหน่วง 1 วิ ก็พอดีนะ ให้มีข้อเสียหน่อย ให้ผู้เล่นมีระยะเวลาในการจับตัวหน่อย
เวลาวอ ไปตีบ้าน ชาปจะเด่นเลย แบบขาดชีพนี้ไม่ได้
กิลอื่นๆเวลาเจอป้อมเยอะๆ จะได้มีโอกาสเข้าไปตีธงหน่อย จริงม๊ะ woon_love

สกิลก้าวเราโอ  g#031

Slipknot

ก้าวไปก็เท่านั้น ถ้าไม่มีประตูแห่งลูซิต อยากให้เอาออกมากๆ เจอพวก ชาป/จ้าว ก้าวรัวๆเข้ามาประตู เงิบเลย  woon_cry

มี เจ้ากี่ตัว ที่ ก้าวเข้า ไปในธงแล้วรอดครับ ไม่เจอป้อมยิงตายก่อน ??

คืออย่าพูด แบบว่า ป้อมยิงไม่โดนยิงไม่เข้า เจ้าสิ    g#040 g#040

-HIGHTECH-

• **
แค่ไปถึงหน้าธง อันนี้ที่ชาปทำได้ ยังไงมันก็ไม่พริ้วเท่าเจ้าสังเวียน ชาปถ้าก้าวพริบตาแล้วจะมีระยะหน่วง 1-2 วิ อันนี้ถ้าใช้วอจริงๆลำบาก โดนป้อมยิงตายก่อน

ก้าวต่อเนื่องขนาดนี้ ก็ช่วยได้เยอะมากเลยนะ 
หาที่ตั้งหลัก หรือทำเลที่ได้เปรียบ ให้กับทีม ก็ถือว่าโอเคแล้ว
แต่ถ้าสกิลมันไม่มีข้อเสียเลย มันก็จะโหดเกินไป จริงม๊ะ

╭∩╮ʕ●ᴥ●ʔ╭∩╮

• เศกเล่นบอร์ดน้ะเเจ้ะ =D
  • **
  • ลง Taunt เเล้วค่อยยิง
ก้าวในวอไม่ต้องเเค่โลก 555 กุมาเพื่อก้าวไม่ได้มาเพื่อฆ่าไค อย่าฆ่ากุเลยชุดนี้เลือดน้อย

OIshIE

• **

มี เจ้ากี่ตัว ที่ ก้าวเข้า ไปในธงแล้วรอดครับ ไม่เจอป้อมยิงตายก่อน ??

คืออย่าพูด แบบว่า ป้อมยิงไม่โดนยิงไม่เข้า เจ้าสิ    g#040 g#040
แหม๋ เลือดแสนกว่า กาย+บัฟซะเต็มที่ ก้าวเข้าไป ถึงธง กดประตูทันที ประตูมันไม่มีระยะร่ายนิครับ ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอก   woon_555

Slipknot

แหม๋ เลือดแสนกว่า กาย+บัฟซะเต็มที่ ก้าวเข้าไป ถึงธง กดประตูทันที ประตูมันไม่มีระยะร่ายนิครับ ไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้หรอก   woon_555

เลือดแสนกว่า ??   แล้วตีไม่ตายหรอ ป้อมไฟนี้ไม่มีหรอหรือมีแต่ป้อมไม้ครับ ??   คุคุณตั้งป้อมไฟ  สิคับ บัฟก้หายแล้ว

แล้วที่บอกว่า ไมไม่เจอกะตัวโทดทีนะครับ บ้าน ผม  จะ 40 สมัยละ PK   เจอมาเยอละครับ ทั้งเจ้า วิ่งปรตูเบอ วิหาทางแก้ดีกว่าไหม ??

มาร้องปรับปนุนปรับนี้   ไม่คิดแก้  คิดแต่ร้อง ...

รู้สึก สายสตรอม ลดเลือดนะครับ ต่อให้บัพ สาน กดอาหาร เลือดก็ไม่ถึงแสนหรอกครับ เจอป้อมไฟก็โดนลบบัพแล้ว เอาที่ไหนมาพูด ? หรือมีแหวนดิน ถ้ามีก็อาจจะถึง ก็อปตัวเองแล้วใช้แหวนดิน อันนี้ก็น่าจะทำได้มั้ง

OIshIE

• **
รู้สึก สายสตรอม ลดเลือดนะครับ ต่อให้บัพ สาน กดอาหาร เลือดก็ไม่ถึงแสนหรอกครับ เจอป้อมไฟก็โดนลบบัพแล้ว เอาที่ไหนมาพูด ? หรือมีแหวนดิน ถ้ามีก็อาจจะถึง ก็อปตัวเองแล้วใช้แหวนดิน อันนี้ก็น่าจะทำได้มั้ง
พูดถึงเจ้าสังเวียนครับ อ่านให้จบด้วย

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
ใช่แล้ว มันไม่พริ้วเท่าจ้าวสังเวียน แต่พี่ชาปแก ก็ก้าวตลอดทางเลย แต่ถ้าลงเซิร์ฟหลักจริง ๆ ก็ได้ใช้ในทางแบทเทิลกับพวกกายภาพระยะประชิดเช่น พาลา เบลด เบอ แน่ๆ เพราะวาปเอาวาปเอา
#แต่ที่ทรมานที่สุดตอนนี้คือการทอนดาเมจลงเหลือ 20%
g#002
อธิบายระบบ 20% หน่อยครับ ผมไม่เข้าใจมากเลย  g#025

Nharu_z-

• ตอนนี้ใจกำลังว่าง จะให้ทำไง ♥
  • Newbie
  • *
  • 'นัท แลกคุ Facebook...
อ้างถึง
2.3 ชาร์ปชูตเตอร์ สาย สตอร์มวอล์คเกอร์
    - ศรสายฟ้าฟาด : ขณะเปิดจะลดระยะหลังใช้ของทักษะก้าวพริบตา 1 วินาทีต่อระดับทักษะ

# ไม่รู้ว่ามีความเห็นกันยังไง แต่ถ้าให้พูดตามตรง 30 วิถึงป้อมครับ
Ps. แต่ศรดับ10 คงฝุึกไม่ง่ายนะ

30วิถึงป้อม 30ของกายทิป แล้วถ้า กาย+ประตู อัมตะ30วิถึงธงเห็นๆ กดประตู ตี้เราเต็มธงเบย  woon_5555 woon_5555 woon_5555 คิดว่าดีแล้วเหรอ ?