GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา ทำผิดกฏ เอาแต่ใจ อยากพูดอะไรก็พูด

ที่ทีมงานหาย ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร ก็ไหนเคยฟันธงกันมาแล้วไงครับ ว่าใช้ใบก๊อปปี้เงาแปลงเป็นมอนไปตีผู้เล่นด้วยกันเองว่าไม่ผิด หรือว่าจีเอ็มอาสา มันเป็นเด็กเส้นของใคร ครับ....  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
จะเกรียนยังไงก็อยู่ในกฎ กติกา แต่มันอยู่ที่สันดารคนครับ ถ้ารักการฆ่าแบบเสียเปอ ก็โผล่ไปเล่น PK ครับ ที่นั่นเขาเตรียมพร้อมสำหรับการฆ่ากัน ที่สวรรค์ ผู้เล่นส่วนใหญ่ไม่พร้อมครับ และไม่มีใครเตรียมตัวสำหรับฆ่าผู้เล่นนอกแบท ยกเว้นเกรียน หรือว่าไม่กล้าไปเล่น PK ที่เขาพร้อมสำหรับฆ่ากัน กลัวฝีมือไม่ถึง หรือว่ากลัวไม่มีพวกครับ เลยต้องมาแปลงเป็นมอนเพื่อไล่ฆ่าคนที่ไม่พร้อมที่จะสู้ ที่มาพูดนี้ไม่เกี่ยวกับการทำงานของอาสา แต่อยากมาด่าคนที่สันดารไม่ดี มีความสุขบนความเดือนร้อนของชาวบ้าน น่าภูมิใจนะครับ ที่หน้าหนา หน้าทนมีความสุขบนความเดือนร้อนของคนอื่น แล้วยังยิ้มอยู่ได้
ตอนนี้ทีมงานไม่มีมาตรการอะไร ผมขอใช้ระบบศาลเตี้ยสำหรับผู้เล่นท่านนี้เลยก็แล้วกัน ใครท่าสามารถฆ่าตัวละครของผู้เล่น opkp ที่สร้างปัญหาอยู่นี้ขณะแปลงเป็นมอนมาตีคนได้มากที่สุดตั้งแต่วันนี้ถึง 15 กรกฎาคม 2554 ผมแจกหมวกจ้าวรัติการ 1 ใบครับ ต้องมีหลักฐานที่ชัดเจนนะครับ แล้ว PM มาหาผม แล้วถ้าเขายังไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้อีก ผมจะแจกของทุกๆ เดือนครับ รางวัลสูงสุดอาจจะเป็นแรร์ดีๆ ซักชิ้นก็ได้ เพราะผมเลิกเล่นเซิฟสวรรค์แล้ว และมีของสะสมที่มากพอควรครับ แต่ส่วนมากเป็นของสายไฟร์เตอร์นะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จะเกรียนยังไงก็อยู่ในกฎ กติกา แต่มันอยู่ที่สันดารคนครับ ถ้ารักการฆ่าแบบเสียเปอ ก็โผล่ไปเล่น PK ครับ ที่นั่นเขาเตรียมพร้อมสำหรับการฆ่ากัน ที่สวรรค์ ผู้เล่นส่วนใหญ่ไม่พร้อมครับ และไม่มีใครเตรียมตัวสำหรับฆ่าผู้เล่นนอกแบท ยกเว้นเกรียน หรือว่าไม่กล้าไปเล่น PK ที่เขาพร้อมสำหรับฆ่ากัน กลัวฝีมือไม่ถึง หรือว่ากลัวไม่มีพวกครับ เลยต้องมาแปลงเป็นมอนเพื่อไล่ฆ่าคนที่ไม่พร้อมที่จะสู้ ที่มาพูดนี้ไม่เกี่ยวกับการทำงานของอาสา แต่อยากมาด่าคนที่สันดารไม่ดี มีความสุขบนความเดือนร้อนของชาวบ้าน น่าภูมิใจนะครับ ที่หน้าหนา หน้าทนมีความสุขบนความเดือนร้อนของคนอื่น แล้วยังยิ้มอยู่ได้
ตอนนี้ทีมงานไม่มีมาตรการอะไร ผมขอใช้ระบบศาลเตี้ยสำหรับผู้เล่นท่านนี้เลยก็แล้วกัน ใครท่าสามารถฆ่าตัวละครของผู้เล่น opkp ที่สร้างปัญหาอยู่นี้ขณะแปลงเป็นมอนมาตีคนได้มากที่สุดตั้งแต่วันนี้ถึง 15 กรกฎาคม 2554 ผมแจกหมวกจ้าวรัติการ 1 ใบครับ ต้องมีหลักฐานที่ชัดเจนนะครับ แล้ว PM มาหาผม แล้วถ้าเขายังไม่เลิกพฤติกรรมแบบนี้อีก ผมจะแจกของทุกๆ เดือนครับ รางวัลสูงสุดอาจจะเป็นแรร์ดีๆ ซักชิ้นก็ได้ เพราะผมเลิกเล่นเซิฟสวรรค์แล้ว และมีของสะสมที่มากพอควรครับ แต่ส่วนมากเป็นของสายไฟร์เตอร์นะครับ

หุหุ  ท่านได้แจกทุกเดือนแน่  woon_555

ยังไม่เข้าใจเขาเหรอครับว่าที่เค้าทำไม่ได้แคร์ว่าใครจะตามฆ่าเขาหรือไม่

คนเล่นเกมส์นี้โดยปรกติแล้วคือการเก็บเลเวลเพื่อให้สูงสุด ทำให้ตัวละครเก่งสุดยอดที่จะเป็นได้ มันเป็นหัวใจหลักของเกมส์ทุกชนิดอยู่แล้ว  แต่ต้องยอมรับว่าก็ยังมีคนอีกส่วนหนึ่งที่เล่นโดยไม่ได้ต้องการตรงนั้น เอาแค่ความสนุกในอีกรูปแบบหนึ่งที่ไม่เดินตามแนวทางเกมส์

ต่อไปหากไม่มีไอเทมไว้แปลงมอน เค้าก็อาาจะเปลี่ยนเป็นกายทิพย์ลากมอนใส่ เค้าถือเป็นความสนุกของเขาและก็ไม่ได้สนใจหรอกว่าใครจะตามฆ่าเขาบ้าง  รูปแบบเกมส์มาแบบนี้มันก็คงแก้ได้ด้วยการ รอ ครับ เดี๋ยวก็เบื่อไปเอง  หมดนายคนนี้ไปเดี๋ยวก็มีคนอื่นมาอีก คนแบบนี้ไม่ได้มีคนเดียวในโลก ยังมีพวกแหวกแนวอีกหลายประเภทนัก 

เพราะนี่มันเป็นในเกมส์ การจะพูดให้เข้าใจเรื่องความเห็นใจต่อเพื่อนร่วมเล่นมันลำบาก หากเป็นชีวิตจริงคาดว่าป่านนี้คงต้องเข้าใจและเลิกไปแล้ว  จะเลิกไปเองหรือถูกกระทำข่มขืนให้เลิกอันนี้ก็สุดแล้วแต่  ตอนนี้ก็แค่รอเวลาเขาเบื่อครับ เบื่อก็เลิกไปเอง

highter0

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานได้เข้าไปตักเตือนจีเอ็มอาสาท่านนี้ในเกมแล้วถึงเรื่องที่จีเอ็มอาสาควรจะพูดและไม่ควรจะพูดในที่สาธารณะ

ในเรื่องที่ว่าจีเอ็มอาสาท่านนี้เป็นเด็กเส้นของทีมงานหรือไม่นั้น ทางทีมงานขอยืนยันว่าไม่มีการคัดเลือกบุคคลที่สนิทกับทีมงานมาเป็นจีเอ็มอาสาอย่างแน่นอน เนื่องจากทางทีมงานได้มีขั้นตอนในการคัดเลือกจีเอ็มอาสาที่จะเข้ามาปฏิบัติงานโดยดูจากทัศนคติ ไหวพริบในการแก้ปัญหา หรือแม้กระทั่งการให้ทดลองงานก่อนการปฏิบัติงานจริง

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ทางทีมงานต้องขออภัยแทนจีเอ็มอาสาท่านนี้ด้วย ซึ่งทางทีมงานได้มีการบอกกล่าวถึงขอบเขตหน้าที่และอำนาจต่อจีเอ็มอาสาถึงการปฏิบัติงาน
แต่จีเอ็มอาสาแต่ละท่านอาจจะมีความเข้าใจในขอบเขตหน้าที่และอำนาจของตนไม่เหมือนกัน
ซึ่งในส่วนนี้ทางทีมงานสัญญาว่าจะมีการให้การอบรมถึงเรื่องต่างๆ เหล่านี้ให้กับเหล่าจีเอ็มอาสาอีกครั้งหนึ่ง
หากมีการใช้อำนาจเกินขอบเขตหน้าที่หรือแสวงหาผลประโยชน์ให้กับตนเอง ก็จะมีการให้บทลงโทษกันไปตามแต่สมควร

ดีสิคับ จะได้มีกิจกรรม มาทำกัน แย่งกันฆ่าผม 555 ขอบคุณคับ ถ่ายรูปกันมาเยอะๆ นะคับ

ผมก็อยากไปpk อะคับถ้ามันย้ายได้ แต่ในเมื่อมันย้ายไม่ได้ก็ต้องทนกันไป ส่วนผมไม่สนใจใครหรอกนะคับ ผมมาเล่นเกมส์ ผมมาหาอิสระ ไม่ได้สนใจใครอยู่แล้วว่าจะมีพวกหรือ เปล่าหรือ ว่าต้องอยู๋สมาคมใหญ่ ๆ เพื่อ รอ โอกาสตีบวกของกัน หรือ รวมตัวกันเวล หรือ เพราะ จ้องจะหาผลประโยชน์อื่นใด ผมมาเล่นเพื่อหาความสะใจคับ เพราะทุกวันนี้ก็ลุยเดียวอยู่แล้วไม่ใช่ ว่าคนเดียวจะไม่กล้าทำอะไรใคร 555

ว่าแต่ จีเอ็มอาสา คนที่โดนถ่ายรูปมา ใช้อำนาจมาข่มขู่ผู้เล่น จีเอ็มตัวจริงพวกท่าน อบรมณ์ จีเอ็มอาสา มากันยังไงอะคับ ถึงได้  ดมีอำนาจล้นฟ้าจัง  ;D

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ขอ ล๊อคกระทู้นะคับ จีเอ็ม ตัวจริงเข้ามา ตอบแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากครับที่มาช่วยกันตอบกระทู้

ขอบคุณจีเอ็ม จินนี่มากคับ  ;D