GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[New Item Review]คมแฝกผนึกอสูร(ขุนพล)

TG-ShinmariW

• Jr. Member
  • **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เมื่อไม่นานนี้ ได้รับไอเท็มชิ้นนี้มา เลยนำมารีวิวเพื่อนๆครับ คมแฝกผนึกอสูร ใครอยู่ในเซิฟนรก น่าจะเจอผม บ้าเล่นเผ่าเกือบทุกอาชีพ 5 5+
เข้าเรื่องก่อน คือคมแฝกนี้มีจุดเด่นที่ความแรง(โคตรๆ)เนื่องจากอาชีพทางเผ่าได้ถูกปลับสเตตัสเกือบทุกอาชีพ ให้ดูแล้วเทพเกินคน(แต่หลายคนไม่รู้เลยไม่ได้เล่น)
เลยเอามารีวิวก่อนครับ
อันนี้คมแฝกที่ว่าถึง

ผอบที่ผมเลือกใช้
 (สายนี้เป็นสายที่ตัวบาง เลยเลือกใช้ สดชื่อ เอาไว้เด้งเลือด + เวท เพราะเวทเราจะลดตามสกิล ลั่นกลองรบ จึงใช้อาหาร + สดชื่น + ผลึกธาตุน้ำ ไว้ต้านกัน)

ภาพสเตตัสสวมใส่คมแฝก

อันนี้ถอดคมแฝกออก

อันนี้คือตามปกติของผม ที่ใช้คมแฝกแรร์ ธรรมดา

สรุป หลังจากได้คมแฝกนี้มา ชีวิตเปลี่ยน จากโหดพอตัว เป็นโหดสัส เพราะตีแรงขึ้นสองเท่า คาดาเมจ ปกติผม ทำได้มากสุดคือ 10k+ จากสกิลสวน แต่พอใส่ตัวคมแฝกแรร์ใหม่ ค่าดาเมจสูงสุดผมตกที่ 20k + ค่าคริธรรมดา จะอยู่ที่ 10k+ โหดมาก เพราะตีรัวๆ แล้วคริโหด สกิลสวนทำให้พวกแอซนี่มาสู้ด้วยไม่ได้เลย เพราะตีสายนี้ไม่คริอยู่แล้ว(ค่าต้านคริ จากการอัพ luk สูง) ถ้าเลือกใส่พวกเกราะ ซามูไร และคลุมใบมีด น่าจะโหดไร้เทียมทานกว่านี้มาก แต่เพราะผมไม่มีใส่ เลยเทสได้แค่นี้ 55+

ยังไงติชมการรีวิว ต้องการอะไรสามารถรีเควสมาได้อีกนะครับ อันนี้ผมก็ทำไม่ถูกว่าจะต้องให้ลงผลอะไรบ้างสำหรับการรีวิล ช่วยกันคอมเม้นได้นะครับ  woon_sunny
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

Sukishi.

• **
ไง เจอ คนทรงเราเมื่อวานเป็นไงบ้าง พวกโหดสัสสส   woon_5555

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ไง เจอ คนทรงเราเมื่อวานเป็นไงบ้าง พวกโหดสัสสส   woon_5555

ตั้งเสาแบบนี้ แล้วผมจะเดินออกไปอย่างไรล่ะครัชชชช !!!! แหม่่ !!!  woon_cry
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก

• **
ใช้ในสถานะการณ์จริง ไม่ได้เรื่อง
ก็ยังพอถูไถน่า 5555

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
เอาตรงๆใช้เวลลับแลอะเจ๋งครับ แต่ถ้า PVP แล้วป้องกันมันเปราะก็เหมือนแรร์ 70 ทันที  woon_cry
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

• **
พึ่งเห็นว่าตั้งหัวกระทู้ผิด ... ชื่อผิด - -"

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ต้องเจอสายถอดของสิ

ตั้งเสาแบบนี้ แล้วผมจะเดินออกไปอย่างไรล่ะครัชชชช !!!! แหม่่ !!!  woon_cry

แล้วถ้าเล่นสายถอดอาวุธล่ะพุ่งไปถอดทันไหนอ่ะ พวกสายยิงไกลหรือเวทย์เนี่ย
แต่ผมก็เล่นคนทรงมากกว่าขุนล่ะน่ะ 555+

แล้วได้คมแฝกมายังไงอ่ะ หยอดตู้อย่างเดียวหรอ

แล้วไม่เห็นมีภาพตอนตีให้ดูเลย แบบธรรดา กับแบบติดคิอ่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ