GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : เตรียมตัวย้ายดวงจิตเก่าไปยังร่างใหม่ [อวตาร]

บุคคลทั่วไป · 67 · 18077

featuring

• แมว9ชีวิต
  • Jr. Member
  • **
ถึงจะยังไง ขอเพิ่มเติม นำเอาการงาน คนครัว คนปรุงยา ไปด้วยได้หรือไม่ ท่านGM

Flux

• **
ถ้าจะย้ายของจากอวตาลมา มันต้องเพิ่มส่งชดเชยให้คนที่เล่นเซฺร์ฟหลักนะ
นั้นนะสิ คนที่เล่นเซิฟหลักเสียความรุสึกมากแค่ไหน เดียวเกิดดราม่ากันอืก

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ถ้าจะย้ายของจากอวตาลมา มันต้องเพิ่มส่งชดเชยให้คนที่เล่นเซฺร์ฟหลักนะ
นั้นนะสิ คนที่เล่นเซิฟหลักเสียความรุสึกมากแค่ไหน เดียวเกิดดราม่ากันอืก

อะไร เล่นเซิฟหลักเสียควายรุสึก  g#037
อวตารก็เซิร์ฟหลัก เรียกงี้เสียความรู้สึกนะครัช

ผมก็เล่นเซิร์ฟหลักคือ สวรรค์ พิภพ อวตาร หน้าหนังสือ ทำไมผมไม่เสียความรู้สึกละครับ ?? อธิบายที
อิจฉาอะไรหรอครับ ทำให้เกิดอาการถลอกได้ขนาดนี้  #038

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **

ของที่เซิฟอวตารไม่มาซักชิ้นค่ะ woon_bye woon_bye

╬ ♫♪〃™~☻š‘"’*•。ღ*♥-Berry-Cheescake-_SaKuRa♥*。ღ•*‘"’☺~™〃♪♫ ╬

• **
  • *~ Ja$Min€ ~* >///////< ~๐*•.Pl☻yfaR.•*๐~
อวตาารเซิฟหลัก แต่มันไม่สำคัญหรอกว่าจะหลักหรือไม่ก็เห็นๆกันอยู่ ณ ตอนนี้
แต่ทีมงานไม่สามารถทำตามที่ผู้เล่นต้องการได้
เหตุผลเพราะอะไร มาชี้แจ้งให้ละเอียดกว่านี้สิ เผื่อจะเข้าใจ
แต่ที่ไม่เข้าใจอย่างนึง คือเราทำผิดอะไรที่ต้องมาเจออย่างนี้
การที่อวตารปิดเซิฟ มันก็ทำให้รู้อย่างนึงว่า....

addbot183

• Newbie
  • *
ชอบคำถามนี้ของพี่คนนี้มากคะ ขออนุญาติ คัดลอกมาว่างนะคะ..... */\*  .....

คือเรื่องของที่ย้ายไม่ได้อะ ถามจริงๆๆนะครับว่าของที่หามาต้องล่าจากบอสและดอปจากมอนเตอร์ก็เหมือนๆๆกันทุกเซิฟที่ต้องใช้เวลาหามากพอสมครแต่ทำไหมถึงย้ายให้ไม่ได้ละ หรือเป็นเพราะว่าอวตาร มีบอสมากกว่า หรือเวลาบอสเกิดเร็วกว่า หรือไอเท็มดอปง่ายกว่า หากเป็นแบบนี้จะไม่ว่าเลยแต่นี้ก็ไม่นะครับมันเหมือนๆเซิฟอื่นๆๆทุกอย่าง แต่ทีี่ผิดจากเซิฟอื่นก็คือ การ+ยศไอเท็มที่ใช้เงินในเกมส์ได้ ก็แก้ปัณหาที่จุดนั้นได้ไหมครับคือ ลบยศไอเท็มทุกอย่างให้หมด แล้วมา+ไอเท็มเอาเองเซิฟที่ย้ายไปใหม่ ผมว่าเป็นทางออกที่ดีนะครับ ลองคิดดู บริษัทได้รับผลประโยชน์จากเรื่องการ+ยศ ทางคนที่ย้ายจากอวตารก็ได้เล่นต่อไปได้ พิจารณาดูเอาเอง

เราก็คิดเหมือนพี่นะคะ
นี้ความคิดเราเองคะ
หากย้ายตัวไม่ย้ายของจะไปทำไรได้ คะ แล้วจะเอาอะไรไปตีมอน ต้องหาเงินมาซื้อของ (หาของมาใส่เองคงไม่ไหวแน่ๆ) เงินก็หาจากเควส หรือของจากมอน เอามาขายแล้วมาซื้อของ ยากลำบากมาก และอีกอย่างแล้วจะเวลยังไงคะ หากย้ายแต่จุและจิตไม่ได้ย้ายของ อย่างน้อยๆ ก็มีของที่ย้ายมาใส่ไว้เก็บเวลได้สบาย(ถึงจะไม่ได้+ยศก็ได้) จะได้เล่นต่อไปได้เลยไม่ต้องมาเหมือนเริ่มเล่นใหม่แบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2014, 15:15:29 โดย addbot183 »

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
1. สรุปว่า ตัวละครตัวใหม่ในเซิฟใหม่แต่จุละจิต เท่าเดิม เหมือนตัวละครในเซิฟอวตาร ใช่ไหมคะ
2.ไอเท็มต่างๆๆที่มีในเซิฟอวตาร(ที่ตัวและในคลัง)ย้ายไปด้วยใช้ไหมคะ แต่จะผูกมัด id ไมสามารถแลกเปลียนหรือซื้อขายได้ 

แบบนี้เข้าใจถูกต้องไม่คะ หรือ ผิดอย่างไง รบกวน GM แจ้ง ด้วยคะ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ   woon_huh

จะสามารถย้ายได้แต่จุติ และจิต และไอเทมประเภทสัตว์ขี่ หรือแหวนคอสเพลย์ และหมวกจ้าวสังเวียน ABT

แต่ตรงนี้จะมีระบบหน้าเว็ปมาให้กรอกข้อมูลจร้า ยังไงรอติดตามหน้าเพจ หรือบอร์ดนะครับ woon_sunny

รบกวนตอบเกี่ยวกับของงานเกมด้วยค่ะ ว่าจะลบทิ้งหรือไม่ เพราะซื้อมาด้วยเงินบาท และราคาเท่าเซิฟอื่นค่ะ g#002 g#002 g#002 g#002

g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

addbot183

• Newbie
  • *
หากของไม่ไปด้วยก็ขอบายอีกคนละกันคะ อสุรา  ขี้เกียจจะเล่นเริ่มเล่นใหม่ละคะ  ไม่ไหวจริงๆๆ คิดจะทิ้งก็ทิ้ง ...(ดีใจจริงๆๆที่รวมเล่นกับเพื่อนๆๆในอวตาร)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เยี่ยมมากครับ  g#031

ถึงจะไม่ค่อยลงตัวแต่คุณได้แสดงการตอบรับจากผู้เล่นอย่างดีแล้วครับ เยี่ยม g#031
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

untitled

• Sr. Member
สัตว์ขี่จะเดลได้ไหมครับแล้วที่ว่าจะพิจารณานี้คือยังไงครับ

louise1

• Newbie
  • *
 ย้ายเซิบอวตาร ผมว่า ย้ายจิตอาชีพ พร้อมรีโซล กะพอแล้วละครับ ผมว่า ของเอามาแต่ พวก คอสเพล สัตว์ขี่ ไม่งั้นเงินเซิบ คงเฟ้อแน่นอนครับ เพราะ อำพัน แต่ถ้าจะทำมันต้องอำพันจากกิจกรรม แต่มันมีที่ไหน ถ้าจะย้ายขอไห้มของทั้งหมดมันจาก (กิจกรรม) คงจะดีกว่าที่Gตั้งไว้อะครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ลายเซนใหญ่อะ เอาออกหน่อย เกะกะมาก
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ