GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

>>>>>>>>> บัคเซิฟเวอร์นรกแจ้งที่นี่ครับ <<<<<<<<

1.คือ เปิดมอน2ชนิด แต่พอเข้าไปในฟาม มีมอนชนิดเดียว
2.ฆ่ากันในฟาม
3.เปิดฟาม แล้ว เข้าฟามไม่ได้ ลบฟามไม่ได้
♥ ตามนี้ บัคเล็กๆน้อยๆ ครับผม g#031
ยังหน้าด้านใช้ชื่อนี้อีกนะ olo

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
ด้านซ้ายบนช่วงล่างของ UI โชว์เลือดกำลังบัคอยู่ครับ รอการแก้ไขนะครับ

จีเอ็มซอส

ถึงคุณ ผู้เล่นในตำนาน PJ1

1.เรื่องแรก EXP ติดลบ ฆ่าตัวอะไรตายครับ ทำไม EXP ติดลบ แล้วหลังจากนั้นยังมีติดลบอีกหรือไม่ครับ  g#025
2.เรื่อง 2 ฟาร์มบัค คือฟาร์มกำลังเปิดอยู่ มีรายชื่อมอนสเตอร์ แต่กดเข้าร่วมไปแล้วไม่เจอมอนสเตอร์หรอครับ แล้วทำอะไรถึงเกิดแบบนั้น? ยุบสมาคม หรือว่าอะไรครับ ขอละเอียดกว่านี้หน่อยครับ  g#017
3.ทำยังไงถึงเข้าไปได้สองสมาคมครับ แล้วที่ลบไม่ได้นี่เพราะเรื่องเดียวกับข้อ 2 ใช่หรือไม่ครับ  g#017

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

รูปไม่ครับ
ความจริงเบคอล ส่วนผสมต้องมี
- คู่มือ
- เนื้อสัตว์
- เกลือ(ที่หายไป)

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
เรปบนผิด ขออภัยจริงๆ
คือในรูปถูกแล้วแต่ ใบคู่มือ ผิด
คู่มือ 1
เบดอน 2

ก็มั่ยรู้สินะ

• Jr. Member
  • **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ถึงคุณ ผู้เล่นในตำนาน PJ1

1.เรื่องแรก EXP ติดลบ ฆ่าตัวอะไรตายครับ ทำไม EXP ติดลบ แล้วหลังจากนั้นยังมีติดลบอีกหรือไม่ครับ  g#025
2.เรื่อง 2 ฟาร์มบัค คือฟาร์มกำลังเปิดอยู่ มีรายชื่อมอนสเตอร์ แต่กดเข้าร่วมไปแล้วไม่เจอมอนสเตอร์หรอครับ แล้วทำอะไรถึงเกิดแบบนั้น? ยุบสมาคม หรือว่าอะไรครับ ขอละเอียดกว่านี้หน่อยครับ  g#017
3.ทำยังไงถึงเข้าไปได้สองสมาคมครับ แล้วที่ลบไม่ได้นี่เพราะเรื่องเดียวกับข้อ 2 ใช่หรือไม่ครับ  g#017
1.ฆ่าบอส ราชินีครับ เคยเป็น ส่วนมากจะเป็นเพราะฆ่าบอส บางตัวEXP จะติด- ครับ
2. ก็ใช่คับ มีรายชื่อแต่ไม่มีมอน ก็คือ กด เปิดฟามแล้ว เพิ่มจำนวนมอนเตอร์ทีหลัง จะขึ้นชื่อ แต่ไม่มีมอนครับ วิธีการ ก็กด สร้างฟาม แล้วมันจะถามว่า "ท่านต้องการสร้างฟาร์มเลยหรือไม่" ทีนี้ เราก็ไปเลือกมอนที่จะเพิ่ม ครับ
ตามรูปเลยครับ

3.ยุบสมาคมแล้ว เข้ากิลเพื่อน ครับ ให้เพื่อนเปิดฟาม แล้วเข้าไป แล้วก็ออกกิล ก็ฆ่า ได้แล้วครับ

Sukishi.

• **
ถ้าอยู่ในฟาม แล้วไม่มีตี้ แล้วคุณกดออกกิว มันก็ต้องตีกันได้อยู่แล้วนิครับ ฟาม มันก็เหมือนเวลาเราลงดันใต้ปราศาท อะ ถ้ากดออกกิวมันก็ตีกันได้
ผมพูดถูกมั้ย  woon_yes

• **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ถ้าอยู่ในฟาม แล้วไม่มีตี้ แล้วคุณกดออกกิว มันก็ต้องตีกันได้อยู่แล้วนิครับ ฟาม มันก็เหมือนเวลาเราลงดันใต้ปราศาท อะ ถ้ากดออกกิวมันก็ตีกันได้
ผมพูดถูกมั้ย  woon_yes
ถูกครับ  g#031

จีเอ็มซอส

สรุปว่า เป็นบัคการแสดงผลเฉยๆนะครับ ไม่เสียเงิน ไม่มีการเปิดฟาร์มซ้ำซ้อน เป็นการกดเพิ่มได้ ทั้งๆที่ฟาร์มเปิดอยู่ ผมเข้าใจถูกต้องหรือไม่ครับ

แล้วบัคนี้ ที่ว่ากดเพิ่มมอนไม่ได้ ลบฟามไม่ได้ ทำยังไงครับ

GM ตัวผม บัคฟามนะ เข้าไปดูได้ หึหึ

(กดเพิ่มมอน ไม่ได้ ลบฟามไม่ได้ ) หึหึ แล้วก็ เพิ่มมอน แล้ว ไม่มีมอน หึหึ

• **
สรุปว่า เป็นบัคการแสดงผลเฉยๆนะครับ ไม่เสียเงิน ไม่มีการเปิดฟาร์มซ้ำซ้อน เป็นการกดเพิ่มได้ ทั้งๆที่ฟาร์มเปิดอยู่ ผมเข้าใจถูกต้องหรือไม่ครับ

แล้วบัคนี้ ที่ว่ากดเพิ่มมอนไม่ได้ ลบฟามไม่ได้ ทำยังไงครับ

GM ตัวผม บัคฟามนะ เข้าไปดูได้ หึหึ

(กดเพิ่มมอน ไม่ได้ ลบฟามไม่ได้ ) หึหึ แล้วก็ เพิ่มมอน แล้ว ไม่มีมอน หึหึ
1.เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
2.เกิดจากการสร้างฟามแล้วยุบกิลคับ ทำให้ รายชื่อมอนค้างไม่สามารถสร้างฟาร์ม+ลบฟาร์ม ได้ครับผม
ตามรูปครับ

จีเอ็มซอส