GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
กล่าวไว้ก่อนเลยว่าระบบนี้อัพเดทมาบางคนจะงงเป็นไก่ตาแตกว่าทำไมระบบแชทเปลี่ยนไป ใช้แล้วงง หรือบางคนอาจจะไม่งง เพราะมีระบบแบบนี้ในเกมอื่นๆนะครับ
ซึ่งก่อนหน้านี้มีหมวดแชทแค่ 5หมวด [ทั่วไป,กระซิบ,ปาร์ตี้,กิลด์,พันธมิตร]
#แต่ตอนนี้ได้อัพเดทให้เป็น 7หมวดแทนครับ [ข้อความจากระบบ,ทั่วไป,กระซิบ,ปาร์ตี้,เพื่อน,สมาคม,พันธมิตร] ซึ่งในส่วนนี้เราจะมาทำความรู้จักและวิธีใช้กันนะครับ

ส่วนแรกนี้จะเป็นการเปิดการแชททุกหมวดครับ ซึ่งจะมีถ้าเปิดหมวดไหนมันก็จะเป็นสีขึ้นนะครับ

ในส่วนนี้จะเป็นการปิดแชททั้งหมดให้เป็นห้องสนทนาที่ว่างเปล่านะครับ ซึ่งเปิดปิดก็จะขึ้นไอเทมเงาแบบในรูป(ในกรอบสีแดง)

้ข้อความจากระบบ
; ส่วนนี้จะเป็นข้อความตัวสีเขียว-สีเหลือง ที่ระบบประกาศขึ้นมานะครับ เช่นการเริ่มกิจกรรม , เข้าเกม-ออกเกม , เซฟรูป ฯลฯ

ข้อความทั่วไป
; ส่วนนี้จะเป็นข้อความตัวสีขาว หรือข้อความแชทธรรมดาทั่วไปนี่ล่ะครับ

ข้อความกระซิบ
; ส่วนนี้จะเป็นข้อความกระซิบ ตัวสีฟ้าทั้งหมดครับ

ข้อความกลุ่ม (ปาร์ตี้)
; ส่วนนี้จะเป็นข้อความระบบของปาร์ตี้ทั้งหมด (ตัวหนังสือสีม่วงอ่อน)

ข้อความจากเพื่อน
; ในส่วนนี้จะเป็นข้อความจากเพื่อนที่ส่งมาในรูปแบบการพิม /f (ข้อความ) ซึ่งในส่วนนี้จะัเป็นตัวหนังสือสีส้มทั้งหมดครับ

ข้อความสมาคม (กิลด์)
; ในส่วนนี้จะเป็นข้อความจากทางสมาคมทั้งหมดครับ (ตัวหนังสือสีแดง = ลูกกิลด์) (ตัวหนังสือสีเหลือง = หัวหน้ากิลด์)

ข้อความพันธมิตร (พันธมิตรสมาคม)
; ในส่วนนี้จะเป็นข้อความสีชมพูเข้ม (ตัวหนังสือสีบานเย็น = ลูกกิลด์ทั้ง2กิลด์) (ตัวหนังสือสีเหลือง = หัวหน้ากิลด์ทั้ง2กิลด์)
[/size]

#ขอขอบคุณทุกคำติชม กระทู้นี้เป็นเพียงการทดสอบระบบการพิมพ์แชทรูปแบบใหม่เท่านั้น หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
21ตุลาคม2556
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Fank

• Player
  • Jr. Member
  • **
  • ส่วนบุคคล
มันดูช่องแชท ยากกว่าเดิม อ่ะครับ T_T //เวลาคนฟลัดมา - -* woon_no woon_no
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

มันดูช่องแชท ยากกว่าเดิม อ่ะครับ T_T //เวลาคนฟลัดมา - -* woon_no woon_no
แต่เวลาแบนมันจะได้ดูง่ายกว่าเดิมเพราะตัดหมวดการแชทออกหลายๆหมวดน่ะครับ ฮะ ๆ  g#020
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
งง51% แต่นึกถึงเกมส์โยวกังเข้าไว้ แชทจะแนลเดียวกัน

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
งง51% แต่นึกถึงเกมส์โยวกังเข้าไว้ แชทจะแนลเดียวกัน
ไม่งงล่ะ แต๊งกิ้ว จขกท.

ไม่งงล่ะ แต๊งกิ้ว จขกท.
ไม่เป็นไรครับ แต่คิดเหมือนผมอะ ตอนแรกนึกว่าโยวกัง  woon_555

The.

• The
ยังดีหน่อยนะคับ เวลาส่งคนผิดอะ จะส่งคนฟลัดตัวขาวแต่มันติดหยาบในกิลไง เดี๊ยวหาทรยศ  g#022 g#022 g#022

ยังดีหน่อยนะคับ เวลาส่งคนผิดอะ จะส่งคนฟลัดตัวขาวแต่มันติดหยาบในกิลไง เดี๊ยวหาทรยศ  g#022 g#022 g#022
เวลาใครซื้อของไรจากร้านเราจะได้หาตัวคนซื้อได้  g#017

The.

• The
เวลาใครซื้อของไรจากร้านเราจะได้หาตัวคนซื้อได้  g#017
แจ่ม  g#008 g#008 g#008

PRGA_.

• **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
 woon_shock เวลาจะดูซิบอย่างเดียวต้องกดปิดหมด  g#002 g#002

woon_shock เวลาจะดูซิบอย่างเดียวต้องกดปิดหมด  g#002 g#002
บ่น  g#015

กฬี่  #038

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
แง๋มๆ ๆ ลำพังก็สับสนล้ะนา
อันนี้อ่ะไรอ่าา 55' คำถามๆ เปิดดูทุกโหมดได้ไหม ตัวไหนอ่า
พอดีว่า ยังไม่ได้ออนเกมส์ ฮ่าๆๆๆ  g#022
#วุ้นนรกกกกกกก ♥