GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2556

FFiM

• Full Member
แล้วถ้าใส่แค่ตุ๊กตา จะหน่วงไหมครับ
อยากจะบอกว่า ปรับเซตไสยเวทย์ได้ส้นตีนมาก เอาไปเอามาก็สะท้อนเหมือนเดิม แทนที่คนโจมตีวอได้ทีเดียวแล้ววอตายก่อนดีเล 1 วินาที น่าจะต้องไม่ตายด้วย คิดมาเนี่ยกะให้วอไล่ฆ่าอาชีพอื่นอยู่ฝ่ายเดียวหรือยังไงวะ  ปรับเชี่ยไรแค่ดีเลเวลาตาย ถุย ทนมานานละ กะให้วอเปนอมตะเลยรึไงไอ้สัต พ่อมึงเป็นวอล๊อกเหรอ เกมส์หัว8==)  ประเทศไม่เจริญเพราะมีพวกแบบนี้อยู่ในองค์กรที่บริหารจัดการได้นี่แหละ เอาดีแต่ใส่ตัว ที่พูดไม่ใช้แพ้แบทแล้วมาโวย กุแค่อยากจะถามว่า สมดุลพ่อมุงเหรอ อาชีพที่สะท้อนคนอื่นได้ 200เปอเซนต์จากการใส่เซตที่ไม่ได้เรียกว่าแรร์เชี่ยอะไรเลย  g#030  g#030  g#030
เว่อไปๆ g#018

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
เกมส์ส้นตีน คนใหม่ๆคัยคิดจะเล่นเกมส์นีิ้เข้ามาอ่านละ มืงไปหาเกมส์ใหม่เล่นเหอะถ้ามิงจะเล่นสายหลบ หรือสายกายภาพ เสียเวลา เสียตังเปล่าๆ ทำมาซะหลายอาชีพ แต่สายเวทย์นี่แม่งเว่อเกิน คัยแนะนำให้กุเล่นวอกุไม่เล่น กุเกลี่ยดวอ กุเกลียดวิ แม่มทำออกมาได้เหีั้ยจิง

wiperace

• **
ก็ไม่เข้าใจว่าจะทะเลากันไปๆมาๆเพื่ออะไร  ถ้าหากจะยังคงสถานะให้วอมันเก่งซะขนาดนี้  พูดว่าปรับก็เถอะ  มันคงไม่กากลงไปกว่าเดิมหรอก  ถามว่ามันต่างจากเดิมตรงไหนอ่ะ  เเค่ผู้ทำดาเมทตายช้าลงเหรอ  ตีไปวอตาย อิก0.5วิ เราค่อยตายตาม เต็มที่ได้เเค่...ชื่อว่าเราชนะ  ใบเเบท1-1  ในเเบทรวม ก็ยังเป็น  เราตาย เเละเราโดนวอลอคฆ่าตาย   0.5  ถามจริงอ่ะครับ  ผลเเพ้ชนะเนี่ยมีสักกี่คนที่สนใจอ่ะ ถ้าเทียบกับประโยคสุดหรูที่ว่า วอลอคทพจังเลย สู้ไปก็ตายคู่  ทีมงานดีเลย์ไปเพื่อ  ????  เอาเข้าจริงต้องถามว่า  ปรับทำไมดีกว่าในข้อ1  ถ้าเออ  ตีไปเเล้ว วอตาย เราไม่ตาย  ถ้าตีวอไม่ตายสะท้อนเราตาย เออ   อย่างน้อย  ให้โอกาส  ตีไปเเล้ว  สะสมยาวไปเลย  ถ้าฆ่าวอไม่ตาย  ระเบิดตูมเราตาย  นั่นครับเเต้มสะสม  ตีไปดิ 10ที  ถ้าวอ รอด  ยอมรับเลยว่าโอเค ตูตายเองเเน่นอน  นั่นครับได้ลุ้น  นี่พูดเเบบโง่ๆอ่ะนะ  ไม่ได้คิดจริงจัง  ว่าต้องแบบนี้  เเต่ไอบัฟของทีมงานมันเเบบว่า   โง่กว่าที่ผมคิดอีกอ่ะครับ^^"  ปรับเพื่อให้ยืดระยะเวลาตายเเค่นั้นเอง  ... โอเค  จะบอกว่าอย่่งาน้อยก็  มีเวลาฆ่าวอลอคนะ ถึงเราเราจะต้องตายเเน่ๆก็เหอะ เเค่ให้โอกาสได้ฆ่าวอลอคไง  ถ้ามองเเค่นัน้ก็ไม่อยากจะซีเรียสเท่าไร  เเต่ก็อีกนั่นเเหละ  ทีมงานคงชอบเเบบนี้อ่ะเนอะครับ 
1.วอลอค นั่งกันบ้านหน้าสลอน ไม่ต้องทำไรเลย  รอให้เค้ามาตี  ยอมตายไปวันๆ ก็มีประโยชน์จะตายห่าเเเละ g#009
2.สะท้อนได้ทุกวาระเเละโอกาส   ขนาดกายที่ได้ชื่อว่าอมตะ  ยังป้องกันไม่ได้  (ทั้งๆที่ระเบิดคลั่งของเบอ  ดูเหมือนจะกันได้ แปลก ทำงานเข้าข้งาใครว้าาา g#005)
3.อ่ะสะท้อนไม่สู้ก็ได้  หนีไปสูกับคนอื่นเก่งนักปล่อยให้มันเเก่ตาย    .... ไม่ได้ อิก  มีทั้งสาป  ทั้งดูดเลือด   ทั้งห่าเหวอะไรมั่วซั่วไปหมด 
เเค่3ข้อนี้ ก็เกิดคำถามตามมาเยอะเเยะซึ่งทีมางนมองไม่เห็นเหรอครับ  หรือว่าเห็นเเต่อยากให้เป็นเเบบนี้ หรือว่า  อัปเดรทเอาใจใครเเก้ไขเอาใจใครไปวันๆ   g#006

ใช่มันต้องปรับให้มีเวลาสะสมดาเมจซัก1หรือ2 3 4วิถ้าวอลอคไม่ตายถึงจะสะท้อนดาเมจกลับไปหาผู้ที่โจมตี แต่ถ้าวอลอคตายก็ไม่สะท้อนแบบนี้มันจะยังดูสมควรกว่าเยอะ
ทั้งกายทิพย์  ทั้งการสะท้อนแบบที่ดาเมจโอเวอขนาดนี้เอาออกไปเหอะปรับให้มันมีผลแค่กลางๆก็พอไม่ต้องมีผลขนาดนี้แบบนี้ก็ไม่รู้จะหาของแรร์ไปเพื่อไร ตีเขาไปก็ตายเองไม่ก็เจอกายทิพย์มาตี g#014 g#014

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ข้อ 1  ขอละเอียดๆหน่อยได้ไหมครับ  ยกตัวอย่างนิดนึง g#003

ผมจะยกตัวอย่าง A คือ warlock และ B คือ Ass

วอล็อกเลือด 20000 และแอสพุ่งแทง 10005

ซิ่งหากตีธรรมดาปกติแล้วแอสจะนับดาเมจเดียว โดนสมมุติว่า ตี 10 จะสะท้อน 20 แต่หาก ภายใน 1 วินาที ตี 2ที จะนับเป็นการโจมตี 2 ค้างซึ่งจะสะท้อน 40 ครับ

และพุ่งแทงหากพุ่งแทงเข้ามา จะสะท้อน 20010 ซึ่งทำให้แอสเก็บสะสมดาเมจไว้ภายใน 1 วินาที และจะสะท้อน ในระยะ delay 0.5 วินาทีครับ

ซึ่งหาก 1-1 แอสจบวอ ได้ภายในครั่งเดียวและตายคู่ A จะเป็นผู้แพ้ครับ ส่วน B ก็ตายจะเป็นผู้ชนะ เนื่องจากตายหลังจากการสะท้อน 0.5 วินาทีครับ

ส่วนเรื่อง 1 วินาทีจะเป็นบัฟครับ ผู้เล่นไม่สามารถมองเห็นได้ครับหวังว่าคง smurf นะครับ ^^

ที่บ่นๆกันว่าเซตมันกากลงนี่เข้าใจว่าไงกันเหรอ ผมยังงงอยู่เลย อธิบายทีครับ

คุณสมบัติ ของเซตไม่ได้ถูกปรับครับ แต่เพียงเพิ่มระยะเวลาในการสะท้อนครับ อย่างที่อธบายครับ

บั๊คศาสตราเทพโดดใส่วอใส่เซ็ตไสยเวทย์สะท้อนอะเมื่อไรจะแก้  woon_huh woon_huh woon_huh

สกิล c3 กระโดด พารา เป็น กายภาพ ครับ ซึ่งเซตไสยเวทได้กำหนดไว้แล้ว สะท้อนกายภาพครับ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
บั๊คศาสตราเทพโดดใส่วอใส่เซ็ตไสยเวทย์สะท้อนอะเมื่อไรจะแก้  woon_huh woon_huh woon_huh

สกิล c3 กระโดด พารา เป็น กายภาพ ครับ ซึ่งเซตไสยเวทได้กำหนดไว้แล้ว สะท้อนกายภาพครับ
งั้นก็ซวยแล้ว..โดดนี่มันซี3 แท้ๆ  แพ้เซตวอ (เซตถูกนะนี่)
งั้นก็ถึงแม้ว่าจะใส่แต่ตุ๊กตาอย่างเดียว โดดก็สะท้อนน่ะสิครับ ถ้าตามคำอธิบายนะอย่างที่ว่ามาน่ะ...กว่าจะฝึกได้10 แพ้ตุ๊กตาตัวละ2เอม
g#037

โซซัส โซเซ

• Newbie
  • *

แล้วอย่างสกิวที่ผสมกะพลังเวทล่ะครับ เช่นหอกกางเขน (สมมุติพาราลงint99เพื่อให้ลงหอกแรงขึ้น....รึป่าว)
คำถามคือ
1.สมมุตผลของหอกกางเขนที่ออกมา 10,000 ถ้าใส่เซตไสย จะสะท้อนกลับไป20,000 รึป่าว(ในส่วนนี้มีทั้งพลังกายภาพและเวท)
2.ถ้ามีเกาะสะท้อนระดับ10 แล้วโดนหอกกางเขน จะสะท้อนส่วนที่เป็นเวทมั้ย(ในกรณีไม่ใส่ตุ๊กตา)
3.ใส่ทั้งเซตไสย+c3ระดับ10 โดนลงหอก10,000 ดาเมจที่สะท้อน จะมีโอกาสมากกว่า 20,000 มั้ย>>>ดาเมจที่สะท้อนกลับจะแยกส่วนของกายภาพและเวทมั้ย
และขอรบกวน ตอบจากการทดสอบจริงไม่ใช่ตามหลักทฤษฎีนะคับ
ปล. ผมไม่รุ้ว่าc3 ดับ10จะสะท้อนกลับแรงกี่%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2013, 15:29:58 โดย normal »

งั้นก็ซวยแล้ว..โดดนี่มันซี3 แท้ๆ  แพ้เซตวอ (เซตถูกนะนี่)
งั้นก็ถึงแม้ว่าจะใส่แต่ตุ๊กตาอย่างเดียว โดดก็สะท้อนน่ะสิครับ ถ้าตามคำอธิบายนะอย่างที่ว่ามาน่ะ...กว่าจะฝึกได้10 แพ้ตุ๊กตาตัวละ2เอม
g#037

ครับเป็นการแก้ทางกันครับ จึงจะไม่มีอาชีพใดอาชีพ หนึ่งเก่งที่สุดครับ

แล้วอย่างสกิวที่ผสมกะพลังเวทล่ะครับ เช่นหอกกางเขน (สมมุติพาราลงint99เพื่อให้ลงหอกแรงขึ้น....รึป่าว)
คำถามคือ
1.สมมุตผลของหอกกางเขนที่ออกมา 10,000 ถ้าใส่เซตไสย จะสะท้อนกลับไป20,000 รึป่าว(ในส่วนนี้มีทั้งพลังกายภาพและเวท)
2.ถ้ามีเกาะสะท้อนระดับ10 แล้วโดนหอกกางเขน จะสะท้อนส่วนที่เป็นเวทมั้ย(ในกรณีไม่ใส่ตุ๊กตา)
3.ใส่ทั้งเซตไสย+c3ระดับ10 โดนลงหอก10,000 ดาเมจที่สะท้อน จะมีโอกาสมากกว่า 20,000 มั้ย>>>ดาเมจที่สะท้อนกลับจะแยกส่วนของกายภาพและเวทมั้ย
และขอรบกวน ตอบจากการทดสอบจริงไม่ใช่ตามหลักทฤษฎีนะคับ
ปล. ผมไม่รุ้ว่าc3 ดับ10จะสะท้อนกลับแรงกี่%

หากค่าการโจมตีรายละเอียดของสกิลเป็นกายภาพก็จะสะท้อนครับ

โซซัส โซเซ

• Newbie
  • *

คำถามคือ

หากค่าการโจมตีรายละเอียดของสกิลเป็นกายภาพก็จะสะท้อนครับ
เอาให้เคลียเลยนะคับ คำอธิบายบอกว่า "พลังโจมตีมาจากพลังโจมตีกายภาพและพลังโจมตีเวท"
แต่....มันคงเข้าใจยากเกินไปสินะ

samunpai1

• Full Member

อย่ามามั่ว ก่อนหน้านี้มานมนานพาลากระโดดใส่วอเซ็ตไสยเวทย์ไม่เคยสะท้อน มันพึ่งบั๊คสะท้อนมาประมาณ 1 เดือน แต่ทีมงานไม่ยอมแก้ ตอบแบบนี้ปัดความรับผิดชอบ woon_angry woon_angry woon_angry

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

g#037

ครับเป็นการแก้ทางกันครับ จึงจะไม่มีอาชีพใดอาชีพ หนึ่งเก่งที่สุดครับ
ถ้ามันแพ้ทางซี3ด้วยกัน ยังพอว่านา.......แล้วก็อีกอย่างไมมันสะท้อนโดดเอาช่วงปัจจุบันนี้ด้วย แล้วแต่ก่อนล่ะ..เอ่อ เอิ่ม อ่า..ไม่รู้จะอธิบายยังไง

รายการอัพเดตประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2556

แก้ไขเพิ่มเติม, บั๊ก

1. ปรับปรุงการสะท้อนของเซตไสยเวท ให้เป็นการเซตบัฟพอบัฟหมดค่อยตาย
 - บัฟสะท้อนจากตุ๊กตาต้องสาปมีเวลา 0.5 วินาที
- บัฟสะท้อนจากตุ๊กตาต้องสาปยังทำงานแม้ตัวผู้ใส่จะตายไปแล้ว

2. battle arena เฉพาะ 1vs1 3vs3 เพิ่มเติมให้ได้เหรียญกิจกรรม
 - ประลองฝีมือ 1-1 จำนวน 5 ครั้ง ได้เหรียญกิจกรรม 5 เหรียญ
 - ประลองฝีมือ 3-3 จำนวน 5 ครั้ง ได้เหรียญกิจกรรม 5 เหรียญ

3. เพชรพญาทร แก้ให้ไม่โจมตี monster (แต่ monster auto target ยังสามารถโจมตีเพชรพญาทรได้)

4. exp C3 แก้ไข bug ไม่ขึ้นในบางตัวละคร (ระบบจะชดเชยให้กับผู้ที่ติด bug นี้โดยอัตโนมัติ โดยทำให้ค่าระยะหน่วงการฝึกลดลงตามระยะเวลาที่ติด bug)

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ

ช้าไปละแจ้งไปสองตัวตัวละเดือนเจอทีมทางหน้าใหม่ไร้ความรู้ตอบแบบงๆ ผมเลิกเล่นแล้วครับ