GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 9 มกราคม 2556

ี-๖ธิดาอสูร๙-

• ฉันคือผู้หญิงนะ
  • Jr. Member
  • **
  • ฉันคือผู้หญิงนะ
ผมว่านะ
คุณสมบัติมันน่ะ
สลับก็เข้าท่าแล้วล่ะครับ
จาก
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี
เปลี่ยนเป็น
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 66.6%  ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 13%ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี

แล้วตัดเอานี้ออกไป
 - หากถูกโจมตีครั้งใดที่สร้างความเสียหายเกินกว่า 66.6% ของ HP MAX จะโดนความเสียหายแบบพิเศษอีก 13% ของ HP MAX
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นคู่ต่อสู้แทนก็เข้าท่านะครับ
ผ้าคลุมน่ะครับอย่าเอาไรมาก
ให้จีลองพิจารณาดูนะครับ g#031
"บางทีการให้เหตุผลไป คนไม่ดีก็มักจะคิดว่าเราแถเสมอ จนเราเผลอทำเรื่องไม่ดีไปซะงั้นล่ะ แต่ก็ให้คิดว่าคนไม่ดีก็คือคนไม่ดีนั้นล่ะ ไปยุ่งด้วยก็มีแต่สิ่งไม่ดีที่ติดมา"

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
ช่ายครับ
ระดับ99 นี่มันน่าจะเปอร์สูงๆกว่านี้หน่อย
แบบนี้ ถ้าไม่แสดงผล ก็เท่ากับใส่เพื่อให้ป้องกันกายภาพมันสูงขึ้นแค่นั้นเอง
ซึ่งมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย เพราะเปอร์เซนสะท้อนน้อยกว่า94 แบบ ฟ้ากะเหวเลยครับ
แรร์ 94 นอกจากจะสะท้อนชัวร์ๆแล้ว ยังสะท้อนหมู่ได้อีก ถือว่า แรร์94 ยังสอบผ่านมากกว่าอีก
ก็เลยอยากให้จี เค้าเทสภาคปฏิบัติให้ดูไปเลย ว่าไอคลุมแรร์ 99 มันชัวร์หรือมั่วนิ่ม 5555
พี่เค  ไม่ใช้เอามาแจกน้องก็ได้นะ  อิอิ  g#009
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
g#002  ปลอก แขน แรร์ มะไร จาอับเดท น้อ ร๊อ รอ รอ #038

ปลอกแขน 94 สามารถโจมตี ออก 8 ดอก ในการโจมตี 1 ครั้ง  g#037
g#023 g#023

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ช่ายครับ
ระดับ99 นี่มันน่าจะเปอร์สูงๆกว่านี้หน่อย
แบบนี้ ถ้าไม่แสดงผล ก็เท่ากับใส่เพื่อให้ป้องกันกายภาพมันสูงขึ้นแค่นั้นเอง
ซึ่งมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย เพราะเปอร์เซนสะท้อนน้อยกว่า94 แบบ ฟ้ากะเหวเลยครับ
แรร์ 94 นอกจากจะสะท้อนชัวร์ๆแล้ว ยังสะท้อนหมู่ได้อีก ถือว่า แรร์94 ยังสอบผ่านมากกว่าอีก
ก็เลยอยากให้จี เค้าเทสภาคปฏิบัติให้ดูไปเลย ว่าไอคลุมแรร์ 99 มันชัวร์หรือมั่วนิ่ม 5555
พี่เค  ไม่ใช้เอามาแจกน้องก็ได้นะ  อิอิ  g#009
มาเอาดิ ขายถูกๆ 500M

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

.PuNlSHER.

• **
ช่ายครับ
จีทามะคับ ผมว่า เปลี่ยนก็ดีนะคับ เพราะว่ามันคลุมแรร์เวลสุดท้ายแล้ว จะโหดขนาดไหนก็ไม่มีใครว่าหรอกคับ  ผมจะไม่พูดอะไรมากกว่านี้ ผมรอมา จะ3-4ปี เอิ่มเปลี่ยความสามารถเถอะคับ พูดยาก มัน เริ่มเน่าแล้ว

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

มีตังไม่ถึง 50M เลย อาเฮีย  g#015
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Momotarojung

• Newbie
  • *
จะโวยกันทำไม ในเมื่อของเวล80-90 จะดีกว่าของระดับ90-99 ยุแล้ว รึว่าจะเถียง ถ้าเปลี่ยนไอเทมนี้ ก็ต้องเปลี่ยนหมดอะจิ ไม่เชื่อลองไล่มาดูก็ได้
จีเอ็มเขายุติธรรมดีแล้ว พวกที่มีไอเทมนี้คงน้ำตาเล็ด แต่คงลืมไปแล้ว ว่าไอเทมอื่นก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ตีฆ้องร้องป่าวแล้วไอเทมอื่นละ พวกกาก หัดประยุกมั่งจิ เอาของกากเวลสูงมาใส่ เท่ดี g#020 g#020

Eraser

• Newbie
  • *
ช่ายๆๆๆๆ ไปแก้ทำไม ที แรวิ90  แรเทร 90 ยังไม่แก้เลย  มันเป็นหลักการอยู่แล้ว  ของระดับสูงสุด กับ ของระดับรองลงมา อันไหนดี อีกอันจะห่วย....ไม่มี ดีทั้งคู่คับ ลองไปพิจารณาดู g#046

เอาน่า เดี๋ยวก็มีคนถามว่า จีเอ็มหรือทีมงานเรียนจบอะไรมากันอีกรอบ  #038  สติปัญญาทีมงานสุดล้ำลึกจริงๆ  g#023

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~LoOk-pLa-Ta-KlOm-kLoM~

• **
  • ฝันให้ไกล☻ไปให้ถึง

AnGleKInG_OnLINE

• Newbie
  • *
  • 親愛なる ~ ジェーン。
จะโวยกันทำไม ในเมื่อของเวล80-90 จะดีกว่าของระดับ90-99 ยุแล้ว รึว่าจะเถียง ถ้าเปลี่ยนไอเทมนี้ ก็ต้องเปลี่ยนหมดอะจิ ไม่เชื่อลองไล่มาดูก็ได้
จีเอ็มเขายุติธรรมดีแล้ว พวกที่มีไอเทมนี้คงน้ำตาเล็ด แต่คงลืมไปแล้ว ว่าไอเทมอื่นก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ตีฆ้องร้องป่าวแล้วไอเทมอื่นละ พวกกาก หัดประยุกมั่งจิ เอาของกากเวลสูงมาใส่ เท่ดี g#020 g#020

ของ 90 ดีกว่า ไม่จริงนะคะ ดูได้จากแรร์ วิ 90 ค่ะ คุณสมบัติโค่ดกาก คิดได้ยังไงก็ไม่รุ้ว์ -3 - ห่วยได้ใจมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 15:08:29 โดย AnGleKInG_OnLINE »

AnGleKInG_OnLINE

• Newbie
  • *
  • 親愛なる ~ ジェーン。
เอาน่า เดี๋ยวก็มีคนถามว่า จีเอ็มหรือทีมงานเรียนจบอะไรมากันอีกรอบ  #038  สติปัญญาทีมงานสุดล้ำลึกจริงๆ  g#023

-0- * ชอบจุงเบยยย   คำถามนี้  5 555    g#005

SlasheR_

• **
จะอธิบายให้ฟังสำหรับผู้ที่ งง นะครับ

คือ ไอคุมแรร์ 99 เนี่ย ความสามารถมันคือ จะสะท้อนดาเมจจากที่โดนโจมตีมา 66.6% กลับไปหาคนตี(แต่คนโดนก็โดนเหมือนเดิมนะครับเหมือนตุ๊กตาต้องสาป) เช่น โดนตีเข้า 100 คนตีมา ก็จะโดนสะท้อนไป 66.6 ดาเมจ หรือ 66 ดาเมจนั่นเอง

ส่วนไอ้ 13% เนี่ย คือ ถ้าเราโดนตีแรงจนเหลือเลือดน้อยกว่า 33.4% เช่น มีเลือด 10000 โดนอัดมาหนึ่งดอก หายไป 6670(เอามากกว่า 66.6 ตามคำอธิบายจะได้ง่ายต่อการเข้าใจ) เหลือเลือด 3330 ไอคนที่ตีเรา นอกจากจะโดนสะท้อนตามปกติ 66.6% ของที่เขาตีเรา คือถ้าจาก 6670 เขาก็จะโดนสะท้อนไป 4442 ดาเมจ และจะโดนสะท้อนเพิ่ม 13% จาก max hp ของเรา10kตามด้านบน ก็คือ 1300 ดาเมจ รวมก็จะโดนสะท้อนจากเราไป 5472 ดาเมจครับ

ที่ งง กันนี่ ผมว่า หนึ่ง ทีมงานอธิบายน้อยไป(เจอบ่อย) และผู้เล่นเข้าใจผิดกันเอง(แนะนำให้อ่านและตีความหมายให้ดีครับ)
แรร์ 99 เขาคงไม่ทำมาเน่าหรอกครับ ไม่งั้นคงเจอดราม่าตรึม

ปล.ผิดประการใจขอให้จีเอ็มมาแก้ให้ด้วยนะครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

SlasheR_

• **
จะอธิบายให้ฟังสำหรับผู้ที่ งง นะครับ

คือ ไอคุมแรร์ 99 เนี่ย ความสามารถมันคือ จะสะท้อนดาเมจจากที่โดนโจมตีมา 66.6% กลับไปหาคนตี(แต่คนโดนก็โดนเหมือนเดิมนะครับเหมือนตุ๊กตาต้องสาป) เช่น โดนตีเข้า 100 คนตีมา ก็จะโดนสะท้อนไป 66.6 ดาเมจ หรือ 66 ดาเมจนั่นเอง

ส่วนไอ้ 13% เนี่ย คือ ถ้าเราโดนตีแรงจนเหลือเลือดน้อยกว่า 33.4% เช่น มีเลือด 10000 โดนอัดมาหนึ่งดอก หายไป 6670(เอามากกว่า 66.6 ตามคำอธิบายจะได้ง่ายต่อการเข้าใจ) เหลือเลือด 3330 ไอคนที่ตีเรา นอกจากจะโดนสะท้อนตามปกติ 66.6% ของที่เขาตีเรา คือถ้าจาก 6670 เขาก็จะโดนสะท้อนไป 4442 ดาเมจ และจะโดนสะท้อนเพิ่ม 13% จาก max hp ของเรา10kตามด้านบน ก็คือ 1300 ดาเมจ รวมก็จะโดนสะท้อนจากเราไป 5472 ดาเมจครับ

ที่ งง กันนี่ ผมว่า หนึ่ง ทีมงานอธิบายน้อยไป(เจอบ่อย) และผู้เล่นเข้าใจผิดกันเอง(แนะนำให้อ่านและตีความหมายให้ดีครับ)
แรร์ 99 เขาคงไม่ทำมาเน่าหรอกครับ ไม่งั้นคงเจอดราม่าตรึม

ปล.ผิดประการใจขอให้จีเอ็มมาแก้ให้ด้วยนะครับ

เอ่อ ส่วนเรื่องโอกาสติดนี่ ถ้ามันเยอะกว่านี้ผมว่า โกงครับ แบบนี้แหละ ดีแล้ว

SlasheR_

• **
เอ้อ ลืมอีกเรื่องครับ สำหรับการโจมตีใส่ผู้เล่นด้วยกันเอง(PK,Battle royal,สงครามชิงปราสาท)

เรื่องการทอนดาเมจ 50% สำหรับการโจมตีนั้น มันไม่ได้มีผลกับไอเทมครับ ไม่งั้น ตระกรุด มันก็จะเหลือแค่ 25%
เช่น(อันนี้ไม่จริงนะครับ) โดนตีมา10k ติดตระกรุด ถ้าดาเมจมาจากมอนสเตอร์(สมมุตินะสมมุติ) มันจะเหลือ 5k
แต่ถ้าในแบท มันไม่ได้ลด 25% ทำให้เหลือดาเมจใส่เรา 7500 ครับ มันก็จะลดไป 5k เหลือ 5k เท่าเดิม

จะสรุปง่ายๆก็คือ ไอเทมมันก็มีความสามารถอย่างเดิมนั่นแหละครับ แต่มันทอนดาเมจตั้งแต่ที่เราโจมตีแล้วครับ คือ ทอนก่อนแล้วค่อยเอาไปคำนวณความเสียหายจากไอเทมนั่นเอง