GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 5 ธันวาคม 2555

NATS

• Newbie
  • *
ส่วนตัวแล้วคิดว่า ผู้เล่นทุกคนก่คงอยากใส่แรร์สูงสุดของแต่ละอาชีพทั้งนั้น ตอนนี้ก่95... ถ้าลองมาสังเกตดูหน่อยคือ แรร์95ของวินั้นจัดว่าดูดี เลือกเพิ่มพลังธาตุ แถมด้วยเอฟเฟคให้ด้วย พอมาออกความสามารถที่90 เลยออกมาได้ไม่ดีเลย ซึ่งเป็ยผลกระทบต่อคนที่มี90 แล้วรอเกร็งความสามารถอยู่ ส่วนคนที่ยังไม่มีคงไม่เดือดร้อนเท่าไร 90ไม่ดี ก่หาซื้อรองๆลงมาใส่ วันหน้ามีตังมีโชคก่ได้95มาครองสักวัน... ทีนี้ลองมาแรร์พาลาที่ออก90 เมื่อสัปดาห์ก่อน 95พาลานั้นจะว่าดีหรือว่าไม่ดี? แต่ทั้งหมดทั้งมวลคือมันใช้ยาก มีเงื่อนไข มีองประกอบ ทำให้บางครั้งอาจดึงเอาความสามารถของเกราะมาใช้ได้ไม่หมด พอ90ออกความสามารถที่เพิ่มต้านทานมหาศาลนั้นมา มันเลยเป็นทางเลือกให้สำคัญคนอื่นๆ พาลาบางคนชอบเป็นผู้เล่นเดี่ยว ไม่เข้าสังคม หรืออะไรอื่นๆก่ตาม พวกนี้ก่สามารถทดแทนได้ด้วยแรร์90

ที่จะกล่าวก่คือ สมมุติ ถ้าแรร์95อาชีพไหนมันดีอยู่แล้ว แรร์90อาชีพนั้นอาจมีความสามารถที่ไม่เข้าท่าสักเท่าไร... กลับกันถ้าแรร์95อาจดีหรือไม่ดีอันนี้ไม่รู้(อยู่ที่คนใช้และสถานการณ์) แต่มันใช้ยาก มีเงื่อนไข หรืออาจแสดงผลไม่ทันกับสถานการณ์ แรร์90อาจออกมาดีในอีกรูปแบบหนึ่งเผื่อเป็นทางเลือกให้ผู้เล่น...

ถ้าอิงตามสถานการณ์ดังข้างบน... ฟันธงเล่นๆว่า ต่อไปแรร์แอส90อาจจะไม่ดีเท่าไรเพราะ95เป็นตัวเลือกเดียวอยู่แล้วถ้ามีโอกาส... แรร์เบอ90อาจจะดีเพื่อเป็นทางเลือกเพราะ95บางทีความสามารถออกมาไม่ทันกับสถานการณ์... ส่วนของอาชีพอื่นๆที่ยังไม่ออกก่ว่ากันไป ^^

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...

samunpai1

• Full Member
ปกติฟูมันเป็นแบบเข้าเนื้อล้วนๆ แล้วถ้ามันเปลีย่นมาเป็นแบบโจมตีแทน มันจะคิดพลังป้องกันเวทย์รึเปล่า มันต้องคิดซิ ไม่ใช่ไม่คิดนะ กดฟูยิกๆตาย โกงตายเลย  g#015 g#015 g#015

แรร์ดีๆก็หามาใช้ แรร์ไม่ดีก็ไม่ต้องใช้ จบ

พูดง่ายเนอะ..แล้วของที่เสียเงินซื้อมาเปน100ๆเอมต้องสูญเปล่าโดยเปล่าประโยชน์งั้นหรอค่ะ

เพราะที่ออกมาบอกว่าแบบนี้ก็อยากให้จีเอ็มคิดนิดนึงบ้าง รู้ว่าทำงานกันเหนื่อย แต่ก็ต้องทำมันออกมาให้ดีที่สุดซิ ไม่ใช่ซักแต่ว่าทำๆมันออกไป

ของแรร์ไอเท็ม เปรียบดั่งของขายร้าน
.. มันไม่น่าเกลียดหรือไง

แรร์มันก็กากจริงๆต้องยอมรับนั่นแหละ แต่ยังไงซะเกมส์นี้มันก็บ้าตามผู้เล่นยุละ คนส่วนใหญ่โวยนิดโวยหน่อย ก็ปรับกันแล้ว จะกลัวอะไร
แถมแรร์ก็ยังออกไม่ครบกันเลยด้วย พอออกครบแล้ว คอยมาโวยก็ยังไม่สายอยู่ดี เร่งให้เขาออกแรร์กันเยอะๆ เขาก็ออกให้แล้ว
เดี๋ยวพอแรร์90ดีกว่า95 ก็โวยกันอีก เปรียบเทียบกันไปมา ก็ไม่มีจบ ไม่มีสิ้นอยู่ดี  ยังไงซะทีมงานมันก็บ้าปรับตามผู้เล่นโวยอยู่ละ  g#012

ปรับ อะหรอ จะปรับมะไหร่ก็ไม่รุ้ แลว้จะปรับจิงหรือป่าวก็ไม่รุ้ .....แล้วทำไมตอนทำไม่คิดให้ดีดีก่อนทำความจริงคนเป้นทีมงานมันต้องคิดไตรตรองก่อนอยุ่แล้วไม่ใช่หรอ
ปล่อยให้แรร์ออกมากาก ไม่สมกับเป็นแรร์ไอเท็ม ต้องให้ผุ้เล่นออกมาโวยวายถึงจะปรับ มันใช่เหตุผลหรือป่าว
ทำไมก่อนจะคิดความสามารถมาไม่ดูความเหมาะสมให้ดีก่อน แล้วค่อยอัพเดดความสามารถละ...ถูกปะ

มันจะมีเกมไหนอีก ที่ปรับของแรร์ตามความพอใจของผู้เล่น ไม่มีอีกแล้วแหละ เกมส่วนใหญ่เขาปรับความพึงพอใจของทีมงานเขาทั้งนั้น
อยากให้เขาปรับมากก็ไปเสนอความสามารถดีๆ ที่คิดว่าเหมาะสมดีกว่า โวยวายอย่างนี้เหมือนเด็กยังไม่ทันโต พอไม่ได้ของที่พอใจก็ดิ้นแล้ว

เค้าไม่ได้เรียกดิ้นค่ะ เค้าเรียกว่าเสนอเพราะอย่างน้อยก็ต้องคิดเองได้ว่าควรทำยังไง ถ้าสมมุตเค้าปรับของอาชีพที่คุณใส่ไม่ต่างจากของขายร้านราคาแค่ 100-300เค
แต่คุณซื้อของมาในราคาหลาย 100เอม จะออกมาดิ้นไหมละค่ะ
มันต้องใจเขาใจเราซิ....จะทำอะไรมันก็ต้องเป็นกลาง เห็นแรรหลายอย่างแล้วมันก็กาก เยอะอยู่ แรร์บางอย่างมันก็ฆ่าเจ้าของอาชีพที่มันใส่เอง ซึ่งไม่รุ้ว่าคิดได้ยังไง..
คนเล่นทุกคนก็ต้องการสิ่งที่ดีที่สุดให้กับอาชีพที่ตัวเองเล่น ไม่ใช่ว่าเล่นไปแล้วมันยิ่งกาก ไม่ได้มีไรดีขึ้นมาเลย มีของแรรแต่ก็ไม่ต่างกับของขายร้าน
ของทุกอย่างมันก็เสียเงินซื้อทั้งนั้นแหละไม่ได้ขอมาฟรีๆ เกมนี้ก็ไม่ได้แค่เพิ่งเล่น เล่นมานานพอที่จะรู้ว่าอะไรเป็นอะไรเหมือนกัน
บางสิ่งบางอย่างมันซ้ำซากจำเจจนคนเบื่อไม่รู้เท่าไรต่อเท่าไร แต่ก็ยังไม่พัฒนา นี่ยังไล่ผู้เล่นอีก คิดได้แต่โปรเติมเงิน แต่คิดปรับรูปแบบเกมให้มันน่าเล่นไม่เห็นมี..หึหึ

ผมคนนึงอะ ที่เล่นวิเป็นหลัก สเตปการสู้กับทุกอาชีพก็พอจะรู้บ้าง นิดๆหน่อยๆ  #038  เห็นแรร์90 ก็เฉยๆนะ เพราะยังไง อาชีพวิมันอาชีพ "เมียหลวง" ตั้งแต่เกมส์
เริ่มเปิดแล้ว ทั้งของ ไอเทม สกิล การทำดาเมจแรงๆ รัวๆ วินี่สุดยอดแล้ว วิสมัยนี้ถึกใช่ย่อยด้วยซํ้า จากที่เทพมาตั้งนานขนาดนี้ จะมีแรร์ซักชิ้น สองชิ้น ก็ไม่น่าจะเป็นไรไป
ดูอย่างอาชีพวอ เมียน้อยชัดๆ พอมีแรร์ออกมาดีหน่อย ดิ้นกันแทบเป็นแทบตาย ก็ไม่เข้าใจว่า ให้อาชีพอื่นมันเก่งบ้างไม่ได้หรือยังไง

ยังไงซะเกมส์นี้ก็ไม่บังคับให้ใครเติมอยู่แล้ว ผมคนนึงอะ ที่เติม 89บาท ตั้งแต่เล่นเกมนี้มา 4-5ปีได้แล้ว ของก็ถากๆเอง เส-รัชเอง ยังชนะพวกยศเทพ สบายๆ
พวกใส่ของแรร์สบายๆ อยู่ที่คนเล่น วิธีประยุกต์ใช้ ประสบการณ์ในการเล่น  ก็ถึงบอกไง มันไม่ดีหรอ ก็ไม่ต้องใช้ดิ ใช้แรร์วิ95ดิ เทพจะตายไป  #038

อุยเพิ่งรุ้นะค่ะว่าอาชีพวิเมียหลวง ไปดูใหม่ดีกว่าไหม มีหลายอาชีพนะที่ไม่ได้กากเลย ถ้าวิเมียหลวงจิงมันจะไม่เป้นแบบนี้หรอกค่ะ
อาชีพเทพกว่าวิมีเยอะแยะค่ะ ไม่คิดใหม่เถอะ แล้วที่บอกเนี่ยเล่น อาชีพนึงมีแรร์หลายชิ้น สิ้นเปลืองจังเลยนะ
จะให้เล่นแค่อาชีพเดียวแล้วสะสมแรรทุกระดับเลยหรือไง อาชีพอื่นก็ไม่ต้องเล่นมันแล้วค่ะ หมกหมุ่นอยุ่แค่อาชีพเดียว
คิดเอง เออเองหรือ ป่าว ว่าวิ อาชีพเมียหลวง หึหึ หรือว่าเพราะ ใครบางคนเล่นวิ แล้วเลยคิดว่า มันเปนอาชีพเมียหลวงละจ๊ะ

อิปลวก วิมันเมียหลวงมาตั้งกะชาติไหนแล้ว มึงไม่รู้เหรอ เด๋วจับแตกใส่หน้าเลยนิมึง

ขอเปิดประเด็นและเทคนิคแอสพรางตีซักหน่อยนะครับ ใครไม่สนใจข้ามไปเลยครับ ขอโทษที่รบกวนกระทู้อัพเดทของแรร์

พรางแล้วตีที่พวกคุณพูดๆกันอยู่นีคือ กดคลิกแล้วปล่อยเม้าเลยใช่ป่ะครับ

พอจะถึงตัวมันก็เลยยึกๆยักๆ ไม่ตีซักทีใช่ป่ะครับ

ไม่ได้ใช้เทคนิคเดินแซงไปก่อนนิดนึงแล้วค่อยคลิกตี ใช่ไหมครับ ? (วิ่ง20 แซงวิ่ง 16 แถมต้องโกยทุกๆ10วิได้ไม่ยากเลยนะครับ)

เพราะแอส ตีแค่2ช่อง พอเข้าระยะโจมตีถ้าศัตรูเดินออกจะหยุดยึกๆยักๆ

แต่แอสมีเทคนิคที่ผมขอเรียกว่า "การเดินทับ" ซึ่งนำมาใช้กับการพรางได้

การจะ"เดินทับ" ต้องเดินเข้าไปให้นำหน้า แล้วกดคลิกตี เพื่อให้เดินกลับมาตี จังหวะที่ศัตรูเดินไปข้างหน้าจะเดินทับแอส

ยิ่งวิต้องโกยทุกๆ 10วิแล้วด้วย มันยากตรงไหน

เมื่อก่อนผมเล่นแอส ตั้งกะวอโลกาครั้งแรก แรร์95ยังไม่ประกวด ยังไม่มีC3เข้ามา    ยังเดินทับวิโกยแล้วตีได้เลยครับ ถ้าเดินสวนเป็นเส้นตรง

ผมไม่อยากจะออกมาบอกเทคนิคที่ทำร้ายตัวเองซักเท่าไรหรอกนะครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขี้เกียจเถียงมาก เป็นความรู้ไปก็แล้วกัน

ต่อไปจะเป็นผลการทดสอบนะครับ

ของผมต้องขอโทษโพสบนๆของตัวผมเองที่ให้ข้อมูลผิดๆ จริงๆวิโกยแน่บจะวิ่ง "16" ครับ

---------------------------------------
ส่วนแอสที่ใช้ทดสอบ ผมไม่มีแรร์ 95 ขายไปแล้ว    ก็เลยเอาแอสที่มันเดินแค่ 8 นี่แหละครับไม่ต้อง 20

-----------------------------------------

จากในคลิปนะครับ จะเป็นการให้แอส ที่มีความเร็วแค่ 8หน่วย  คลิกตีเฉยๆ   แล้วผมจะเดินสวน เพื่อให้เดินทับแอส  (ผมออนทั้ง 2จอ ไม่ได้บังคับแอส) 

ที่ไม่พรางเพราะพรางมันจะได้แค่ครั้งเดียว แต่อยากให้ดูกันหลายๆครั้ง

"เพื่อให้เห็นว่า  ถึงจะวิจะโกยแน่บทำให้วิ่งถึง 16  แต่ถ้าเดินทับกัน ต่อให้แอสวิ่งแค่8 ก็ตีได้ แล้วนับประสาอะไรกับวิ่ง 20"

แล้วเดินการเดินทับ เกี่ยวอะไรกับการพรางตี ? ก็เพราะแรร์95วิ่ง20 ทำให้คุณสามารถวิ่งแซงวิคนไหนก็ได้ไงครับ เมื่อแซงได้ คุณก็ใช้เทคนิคเดินทับได้

ถ้าพราง 1 นาทีทำไม่ได้ ผมถือว่าสุดยอดฮะ

จากในคลิป ผมโดนตี 3ครั้ง  แต่ครั้ง ที่ 2 ถือว่าไม่นับ เนื่องจากโดนเพราะผมหยุดโกยเอง  แต่ครั้งแรกกับครั้งสุดท้าย เป็นการโดนตีเพราะเดินทับกันครับ

เทคนิคการเดินทับนี่ผมใช้มานานตั้งแต่เป็นแอสเมื่อ3-4ปีก่อน แต่เมื่อก่อนใช้ค่อนข้างยากมากครับ เพราะวิไม่วิ่งตรงๆ และแรร์95 พรางยังไม่เพิ่มวิ่ง แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไร

ไม่ใช่ว่าคุณทำไม่ได้แล้วคนอื่นจะทำไม่ได้  ไม่ใช่ว่าคุณไม่เคยเจอแล้วมันจะไม่มี

ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับการเรียกร้องให้ปรับแรร์วิ90 หรืออะไรนะครับผมใส่95อยู่แล้วไม่เดือดร้อน  พูดเรื่องแรร์แอส95พรางตีล้วนๆครับ

เอ่อ ประทานโทษนะไอ้เด็กน้อย แล้วมึงเล่นวิ มึงจะวิ่งสวนแอสไปทำไม ถ้าแอสพราง ส่วนมากแล้ววิมันวิ่งหน้าตั้งอย่างเดียว
มันจะวิ่งสวนทำห่าอะไร กูขำว่ะ เด๋วปั๊ดชักว่าวแตกใส่หน้าเมียมึงเลย

เฮ้ย ไอต่อม ไปเรียกลูกเพี่ยทีมงานเอ็ง มาชี้แจงแถลงไขหน่อยเด๊ะ ว่าแรร์วิ90เนี่ย ไอคำว่า เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ทั่วไป มันหมายความไงด่วนด้วย ไม่งั้นจะจับตอนซะ จะได้ปั่นไม่ได้อีกตลอดชาติ

สัส มึงไม่รู้เหรอ ลวกเพี้ยกูมันมั่ว มันอยากให้มีดราม่าไงวะ กร๊ากกกกกกก

Music_2 Chin'n Love Ae'e

• Newbie
  • *
  • รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล
        จากประสบการณ์ที่เล่นแอสมา แอสใส่แรร์95
  พลางแล้วอัตราวิ่งสูงสุด แต่....ถ้าคู่ต่อสู้เดินหนีตลอดแค่เดินธรรมดาไม่ได้วิ่งเร็วเท่าแอส
  แอสก็ไม่สามารถตีได้ครับ แต่ถ้าหยุดเมื่อไหล่ก็เสร็จ
  กรณีนี้ ถ้าผมตีไม่ได้ผมจะใช้พุ่งแทงทั้งที่พลางอยู่ จะมีระยะดีเลย์นิดหน่อย
  แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้ตีเลย
     อาชีพอื่นเค้าพัฒนาไปไกลแล้วครับ อุปกรณ์มาเสริมเพียบแต่แอส ย่ำอยู่กับที่รอเวลา
  ที่คนอื่นมาแก้ทาง (แก้ทางแอสได้ทุกอาชีพแล้วมั้ง)

g#012 g#012 g#012 g#012 g#012
จริงด้วย เค้าแก้ทางกันได้หมดแล้วงะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
แหมแรรวิ90โวยแค่ไม่กี่คนก้จิง..แต่ทีมงานเค้าจะสนใจหรอค่ะ เราไม่ใช่บุคคลสำคัญนิ..
ทุกความสามารถที่มีการปรับไปดูได้เลย คนนี้โวยปรับตลอด คนอื่นโวยปล่อย..
แค่อยากให้รู้ว่ามันเหมาะสมหรือไม่อ่ะนะ พวกคุณว่ามันดีก็ใช้กันไปซิ อย่าซื้อของขายร้านมาใส่นะค่ะ
ใส่แรวิ90อ่ะ ความสามารถไม่ต่างกัน แค่เอมเยอะกว่า แพงกว่าด้วย อิอิ

ใจเย็นๆ เท่าที่อ่านจากตาเนื้อ ก็พอจะทราบได้ว่ายังไม่เห็นมีใครบอกว่า แรร์วิ90 มันดีเลยนี่นา อิอิอิอิอิอิ

Music_2 Chin'n Love Ae'e

• Newbie
  • *
  • รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล
นึกว่า เท้าหลบ98 จะประกวดซะละอาทิตนี้ นี้ถ้า98ไม่เพิ่มหลบนี้ สงสัยต้องขายnpc ฮ่าๆ กะจะใส่แอสอย่างเดียวเลยนะเนี้ย= =

`•.แสงแดด.•´

• Newbie
  • *
นึกว่า เท้าหลบ98 จะประกวดซะละอาทิตนี้ นี้ถ้า98ไม่เพิ่มหลบนี้ สงสัยต้องขายnpc ฮ่าๆ กะจะใส่แอสอย่างเดียวเลยนะเนี้ย= =

woon_555 woon_555 woon_555 ไม่กล้าทิ้งหรอก รู้  woon_555 woon_555 woon_555

samunpai1

โยนมาทางนี้ก็ได้นะ ถ้าจะขายให้ npc นะ  woon_555 woon_555 woon_555

woon_555 woon_555 woon_555 ไม่กล้าทิ้งหรอก รู้  woon_555 woon_555 woon_555

มันทิ้งน้องเมื่อไหร่ บอกพี่ พี่จะไม่ให้น้องขาดเลย ก๊ากกกกกกกก

อ้วนซ่าขาซิ่ง

• Newbie
  • *
ชาวชาปชูตเตอร์ก็ต้องเศร้าอีกตามเคย แรร์ปรับมาอาทิตย์ที่แล้วก็กากซะขนาดนั้น g#001 g#001

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
อ้างถึง
2. กิจกรรมวันพ่อ ติดตามรายละเอียดเร็วๆ นี้
เอ่อ เร็วๆนี้เนี่ยตอนไหน  g#015

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз