GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 5 ธันวาคม 2555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เหมือนคุณจะเล่นโง่นะครับ เบอระเบิดเดินเร็ว= 20 แอส=20 หนีไม่ทันนี้สงสัยโง่มากครับ

ผมหมายถึงผมเล่นวิ หนีเบอระเบิดไม่ทันน่ะครับ สงสัยจะอ่านไม่เข้าใจ

เบอระเบิดวิหนีไม่พ้น แต่ก็วิ่งถ่วงไว้ได้ จนกว่าระเบิดจะหมด ที่เห็นเบอสับโดนเพราะ ขวานมันมีระยะโจมตีไกลกว่ามีดของแอส
ซึ่งถ้าลองวิ่งจริงๆแล้ว มันถ่วงไว้ได้จริงๆ ไอวิ่ง20 กับวิ่ง 14 เนี่ย  #038

RoziiMini

• Newbie
  • *
ตลกดีนะครับ ที่บอกว่าโกยตลอด ถึงไม่โดนแรร์แอส 95ตีเอาน่ะครับ

เขาบอกอยู่ว่าแอสแรร์95พรางมาตี

คุณไม่รู้หรอกหรอครับว่าแอส95 พรางระดับ30  วิ่ง 20 ?  g#037 g#037 g#037

วิคุณต่อให้โกยในแบท โกยเท่าไรก็ไม่วิ่ง 20หรอกครับ  เท่าที่จำได้ประมาน 14

แล้วคุณวิ่งสเตปเทพขนาดไหนล่ะครับถึงหลบได้

แหม่ เก่งจริงๆ

เค้าเก่งงะ เรายังทำไม่ได้เลยจ๊ะ

ปฏิบัติ กับ ทฤษฏี มันต่างกันนะ g#037

จ๊ะ เก่งขนาดนี้เล่นเซิฟไหนหรอค่ะอยากรู้จักอะแนะนำตัวทีซิ เผื่อจะขอคำแนะนำบ้าง

(...ออกนอกประเด็นตลอด.....)

FFiM

• Full Member
วิโกยหนีแอส95ทันอยู่แล้วครับ แต่ส่วนมากก็จะพลาดตอนกดสกิว
ผมว่าใครไม่เชื่อไปลองเลยครับ  g#033

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
ตลกดีนะครับ ที่บอกว่าโกยตลอด ถึงไม่โดนแรร์แอส 95ตีเอาน่ะครับ

เขาบอกอยู่ว่าแอสแรร์95พรางมาตี

คุณไม่รู้หรอกหรอครับว่าแอส95 พรางระดับ30  วิ่ง 20 ?  g#037 g#037 g#037

วิคุณต่อให้โกยในแบท โกยเท่าไรก็ไม่วิ่ง 20หรอกครับ  เท่าที่จำได้ประมาน 14

แล้วคุณวิ่งสเตปเทพขนาดไหนล่ะครับถึงหลบได้

แหม่ เก่งจริงๆ

เค้าเก่งงะ เรายังทำไม่ได้เลยจ๊ะ

ปฏิบัติ กับ ทฤษฏี มันต่างกันนะ g#037

จ๊ะ เก่งขนาดนี้เล่นเซิฟไหนหรอค่ะอยากรู้จักอะแนะนำตัวทีซิ เผื่อจะขอคำแนะนำบ้าง

(...ออกนอกประเด็นตลอด.....)

ขอโทษด้วยที่ไม่ได้เก่งนะ เพ้อเจ้อไปเองรึป่าว ก็ไม่จำเป็นต้องแนะนำตัวด้วย เพราะไม่ได้เก่ง  #038

•Insomnia' •

• un' :)
วิเทพสุดและในเกม
วิอาชีพเมียหลวงจริงๆนั่นแหละ
อย่าว่าแต่แรร์90 เลย แค่ใช้คลุมหนังอาคมก็เทพจะตายและ

-_panda_-

จากประสบการณ์ที่เล่นแอสมา แอสใส่แรร์95
  พลางแล้วอัตราวิ่งสูงสุด แต่....ถ้าคู่ต่อสู้เดินหนีตลอดแค่เดินธรรมดาไม่ได้วิ่งเร็วเท่าแอส
  แอสก็ไม่สามารถตีได้ครับ แต่ถ้าหยุดเมื่อไหล่ก็เสร็จ
  กรณีนี้ ถ้าผมตีไม่ได้ผมจะใช้พุ่งแทงทั้งที่พลางอยู่ จะมีระยะดีเลย์นิดหน่อย
  แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้ตีเลย
     อาชีพอื่นเค้าพัฒนาไปไกลแล้วครับ อุปกรณ์มาเสริมเพียบแต่แอส ย่ำอยู่กับที่รอเวลา
  ที่คนอื่นมาแก้ทาง (แก้ทางแอสได้ทุกอาชีพแล้วมั้ง)

g#012 g#012 g#012 g#012 g#012

ViOLet

• Newbie
  • *
เกาะเบลดกับชาปกากออกเยอะ นี่แค่เกาะวิเก้าสิบอันเดียวบ่นซะแล้ว สงสัยจะซื้อมาแพง มันเป็นไม่ได้หลอกที่ทีมงานจะคิดความสามารถออกมาโดนใจผู้เล่นทุกคน

ลองสมัครไปเป็นทีมงานแล้วคิดมาดูซิ เทพไปคนก็บ่น กากไปคนก็ว่า ความพอดีไม่มีเลย

การลุ้นความสามารถแรย์มันก็เป็นความสนุกส่วนหนึ่งของเกมส์ ทำใจยอมรับไว้ก็ดีอ่ะ ออกมาเทพก็ดีไป กากก็เยอะแยะ น่าจะคิดได้น่ะ

พอของแรย์ที่ตัวเองมีความสามารถเทพอย่าปรับเลยแบบนั้นล่ะดีล่ะ พอมันกากซิ ปรับนู้นนี่นั่น

พวกที่ไม่มีก็ปรับเถอะมันเทพไป อะไรประมาณนั้น ไม่รู้จักจบ ใจเย็นๆค่อยๆรอดูไปจนคบดีกว่า  เพราะปกติพวกเทพๆก็หาแรย์ระดับท็อบใส่ ไม่มาเสียตังซื้อแรย์ระดับล่างๆ นอก

จากความสามารถมันจะดีจริงๆ   woon_bye

samunpai1

วิเทพครบเครื่องสุดมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ทั้งสกิลทั้งไอเท็มสวมใส่ ดีๆทั้งนั้น แทบไม่มีอะไรกากเลย และแทบไม่เคยโดนปรับให้แย่ลงเลย เมื่อเทียบกับอาชีพอื่นหลายๆอาชีพ ซึ่งสกิลไอเท็มสวมใส่กากเกลื่อนมากกว่าวิเยอะ เขาบ่นกันแทบตาย แต่ทีมงานไม่สนใจ แต่วินานๆทีออกมาแย่สักชิ้นนึง มีคนร้องไม่กี่คน ทีมงานปรับให้เฉย และด้วยอะไรหลายๆอย่างที่วิมีเหนือกว่าอาชีพอื่นๆ วิถึงได้สมญานามว่า "อาชีพเมียหลวง" หัดยอมรับความจริงซะบ้างคนเล่นรู้ดีแก่ใจ ไอเรื่องอ้างว่าไม่ได้เก่งทุกคนอย่ามาอ้าง เขาวัดกันที่ระดับสูงสุดของสายอาชีพ วิชนะได้หมด แพ้อย่างเดียวคือวอลอค  g#032 g#032 g#032
/ปูเสื่อ ต้มมาม่า มือซ้ายถือปลา มือขวาถือหมึก woon_555 woon_555 woon_555

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
" เขาทำอะไรออกมาให้ใช้ก็ใช้ไปเถอะครับ อันไหนดีก็หามาใส่ อันไหนห่วยก็อย่าเอามาใช้ "  woon_sunny ขอแต่อย่าออกความสามารถของ ของที่เรียกว่าแรร์ แต่มีใช้กันทั้งเซิฟก็พอ ของดีมีจำกัดถึงจะเรียกว่าแรร์นะครับลูกพี่จีเอ็ม  woon_angry

Directorr

ขอเปิดประเด็นและเทคนิคแอสพรางตีซักหน่อยนะครับ ใครไม่สนใจข้ามไปเลยครับ ขอโทษที่รบกวนกระทู้อัพเดทของแรร์

พรางแล้วตีที่พวกคุณพูดๆกันอยู่นีคือ กดคลิกแล้วปล่อยเม้าเลยใช่ป่ะครับ

พอจะถึงตัวมันก็เลยยึกๆยักๆ ไม่ตีซักทีใช่ป่ะครับ

ไม่ได้ใช้เทคนิคเดินแซงไปก่อนนิดนึงแล้วค่อยคลิกตี ใช่ไหมครับ ? (วิ่ง20 แซงวิ่ง 16 แถมต้องโกยทุกๆ10วิได้ไม่ยากเลยนะครับ)

เพราะแอส ตีแค่2ช่อง พอเข้าระยะโจมตีถ้าศัตรูเดินออกจะหยุดยึกๆยักๆ

แต่แอสมีเทคนิคที่ผมขอเรียกว่า "การเดินทับ" ซึ่งนำมาใช้กับการพรางได้

การจะ"เดินทับ" ต้องเดินเข้าไปให้นำหน้า แล้วกดคลิกตี เพื่อให้เดินกลับมาตี จังหวะที่ศัตรูเดินไปข้างหน้าจะเดินทับแอส

ยิ่งวิต้องโกยทุกๆ 10วิแล้วด้วย มันยากตรงไหน

เมื่อก่อนผมเล่นแอส ตั้งกะวอโลกาครั้งแรก แรร์95ยังไม่ประกวด ยังไม่มีC3เข้ามา    ยังเดินทับวิโกยแล้วตีได้เลยครับ ถ้าเดินสวนเป็นเส้นตรง

ผมไม่อยากจะออกมาบอกเทคนิคที่ทำร้ายตัวเองซักเท่าไรหรอกนะครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขี้เกียจเถียงมาก เป็นความรู้ไปก็แล้วกัน

ต่อไปจะเป็นผลการทดสอบนะครับ

ของผมต้องขอโทษโพสบนๆของตัวผมเองที่ให้ข้อมูลผิดๆ จริงๆวิโกยแน่บจะวิ่ง "16" ครับ

---------------------------------------
ส่วนแอสที่ใช้ทดสอบ ผมไม่มีแรร์ 95 ขายไปแล้ว    ก็เลยเอาแอสที่มันเดินแค่ 8 นี่แหละครับไม่ต้อง 20

-----------------------------------------

จากในคลิปนะครับ จะเป็นการให้แอส ที่มีความเร็วแค่ 8หน่วย  คลิกตีเฉยๆ   แล้วผมจะเดินสวน เพื่อให้เดินทับแอส  (ผมออนทั้ง 2จอ ไม่ได้บังคับแอส) 

ที่ไม่พรางเพราะพรางมันจะได้แค่ครั้งเดียว แต่อยากให้ดูกันหลายๆครั้ง

"เพื่อให้เห็นว่า  ถึงจะวิจะโกยแน่บทำให้วิ่งถึง 16  แต่ถ้าเดินทับกัน ต่อให้แอสวิ่งแค่8 ก็ตีได้ แล้วนับประสาอะไรกับวิ่ง 20"

แล้วเดินการเดินทับ เกี่ยวอะไรกับการพรางตี ? ก็เพราะแรร์95วิ่ง20 ทำให้คุณสามารถวิ่งแซงวิคนไหนก็ได้ไงครับ เมื่อแซงได้ คุณก็ใช้เทคนิคเดินทับได้

ถ้าพราง 1 นาทีทำไม่ได้ ผมถือว่าสุดยอดฮะ

จากในคลิป ผมโดนตี 3ครั้ง  แต่ครั้ง ที่ 2 ถือว่าไม่นับ เนื่องจากโดนเพราะผมหยุดโกยเอง  แต่ครั้งแรกกับครั้งสุดท้าย เป็นการโดนตีเพราะเดินทับกันครับ

เทคนิคการเดินทับนี่ผมใช้มานานตั้งแต่เป็นแอสเมื่อ3-4ปีก่อน แต่เมื่อก่อนใช้ค่อนข้างยากมากครับ เพราะวิไม่วิ่งตรงๆ และแรร์95 พรางยังไม่เพิ่มวิ่ง แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไร

ไม่ใช่ว่าคุณทำไม่ได้แล้วคนอื่นจะทำไม่ได้  ไม่ใช่ว่าคุณไม่เคยเจอแล้วมันจะไม่มี

ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับการเรียกร้องให้ปรับแรร์วิ90 หรืออะไรนะครับผมใส่95อยู่แล้วไม่เดือดร้อน  พูดเรื่องแรร์แอส95พรางตีล้วนๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 04:37:38 โดย Directorr&CuPiicLnZz »
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Buzaba`

• แด๊นนนนน
วิธีนี้ก็มีคนใช้ นมนาน ตั้งแต่สมัยพึ่งเปิดเซิฟพิพบเลยนะเนี่ย เคยเห็นอยู่บ่อยๆ ปัจจุบัน พวกที่เล่นแอสเป็นหลักก็จะรู้กันค่อนข้างดีว่าวิธีนี้มันก็ถือว่าใช้ได้จริง
แต่ส่วนคนที่เล่นวิ ก็รู้เช่นกัน ว่าถ้าเผอิ๊ญเดินสวนแอส ก็จะโดนตีได้ วิธีวิ่งของวินั้น ก็แตกต่างกันไปนะ บางคนก็วิ่ง ซิกแซก วิ่งวนไปมา วิ่งเป็นเส้นตรง
แล้วแต่คนเป็นเรื่องที่สอนไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่นักแล้วก็เคยเห็นมากับตาแล้วด้วยว่า มันใช้กับวิหลายๆ คนไม่ได้เลย สิ่งที่วิกลัวแอสก็น่าจะมีแค่ มีดไร้สิ้นสุด+ผอบ
กดสกิลแล้วพุ่ง ดูน่ากลัวกว่าพรางตั้งเยอะ ถ้าไม่ได้ใส่โล่ หรือโล่ไม่ดี เลือดไม่เต็มนี่ตายง่ายๆเลย ถึงต่อให้เลือดเต็มวิก็ตายได้เช่นกัน นี่ต่างหาก
สิ่งที่วิเขากลัวกันมากกว่าการพราง ก็ไม่ขอบอกว่าวิมัน หลบพรางของแรร์แอส95ได้100%ละกันนะ บางคน วิ่งหลบได้แบบสบายๆ บางคนวิ่งไม่เป็น
ก็โดนทิ่มแบบสบายๆเช่นกัน อันนี้เรื่องจริง แล้วแต่คนเล่นจริงๆแหะ  g#031

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว+ประสบการณ์จากการเห็นคนอื่นๆที่เล่นแอส กับวิจนชำนาญ ส่วนตัวแล้ว ไม่ได้เล่นเก่งอะไรแม้แต่น้อย มันก็แค่ทฤษฏี+ปฏิบัติจริง มาแล้วเท่านั้น  g#031

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
ขอเปิดประเด็นและเทคนิคแอสพรางตีซักหน่อยนะครับ ใครไม่สนใจข้ามไปเลยครับ ขอโทษที่รบกวนกระทู้อัพเดทของแรร์

พรางแล้วตีที่พวกคุณพูดๆกันอยู่นีคือ กดคลิกแล้วปล่อยเม้าเลยใช่ป่ะครับ

พอจะถึงตัวมันก็เลยยึกๆยักๆ ไม่ตีซักทีใช่ป่ะครับ

ไม่ได้ใช้เทคนิคเดินแซงไปก่อนนิดนึงแล้วค่อยคลิกตี ใช่ไหมครับ ? (วิ่ง20 แซงวิ่ง 16 แถมต้องโกยทุกๆ10วิได้ไม่ยากเลยนะครับ)

เพราะแอส ตีแค่2ช่อง พอเข้าระยะโจมตีถ้าศัตรูเดินออกจะหยุดยึกๆยักๆ

แต่แอสมีเทคนิคที่ผมขอเรียกว่า "การเดินทับ" ซึ่งนำมาใช้กับการพรางได้

การจะ"เดินทับ" ต้องเดินเข้าไปให้นำหน้า แล้วกดคลิกตี เพื่อให้เดินกลับมาตี จังหวะที่ศัตรูเดินไปข้างหน้าจะเดินทับแอส

ยิ่งวิต้องโกยทุกๆ 10วิแล้วด้วย มันยากตรงไหน

เมื่อก่อนผมเล่นแอส ตั้งกะวอโลกาครั้งแรก แรร์95ยังไม่ประกวด ยังไม่มีC3เข้ามา    ยังเดินทับวิโกยแล้วตีได้เลยครับ ถ้าเดินสวนเป็นเส้นตรง

ผมไม่อยากจะออกมาบอกเทคนิคที่ทำร้ายตัวเองซักเท่าไรหรอกนะครับ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขี้เกียจเถียงมาก เป็นความรู้ไปก็แล้วกัน

ต่อไปจะเป็นผลการทดสอบนะครับ

ของผมต้องขอโทษโพสบนๆของตัวผมเองที่ให้ข้อมูลผิดๆ จริงๆวิโกยแน่บจะวิ่ง "16" ครับ

---------------------------------------
ส่วนแอสที่ใช้ทดสอบ ผมไม่มีแรร์ 95 ขายไปแล้ว    ก็เลยเอาแอสที่มันเดินแค่ 8 นี่แหละครับไม่ต้อง 20

-----------------------------------------

จากในคลิปนะครับ จะเป็นการให้แอส ที่มีความเร็วแค่ 8หน่วย  คลิกตีเฉยๆ   แล้วผมจะเดินสวน เพื่อให้เดินทับแอส  (ผมออนทั้ง 2จอ ไม่ได้บังคับแอส) 

ที่ไม่พรางเพราะพรางมันจะได้แค่ครั้งเดียว แต่อยากให้ดูกันหลายๆครั้ง

"เพื่อให้เห็นว่า  ถึงจะวิจะโกยแน่บทำให้วิ่งถึง 16  แต่ถ้าเดินทับกัน ต่อให้แอสวิ่งแค่8 ก็ตีได้ แล้วนับประสาอะไรกับวิ่ง 20"

แล้วเดินการเดินทับ เกี่ยวอะไรกับการพรางตี ? ก็เพราะแรร์95วิ่ง20 ทำให้คุณสามารถวิ่งแซงวิคนไหนก็ได้ไงครับ เมื่อแซงได้ คุณก็ใช้เทคนิคเดินทับได้

ถ้าพราง 1 นาทีทำไม่ได้ ผมถือว่าสุดยอดฮะ

จากในคลิป ผมโดนตี 3ครั้ง  แต่ครั้ง ที่ 2 ถือว่าไม่นับ เนื่องจากโดนเพราะผมหยุดโกยเอง  แต่ครั้งแรกกับครั้งสุดท้าย เป็นการโดนตีเพราะเดินทับกันครับ

เทคนิคการเดินทับนี่ผมใช้มานานตั้งแต่เป็นแอสเมื่อ3-4ปีก่อน แต่เมื่อก่อนใช้ค่อนข้างยากมากครับ เพราะวิไม่วิ่งตรงๆ และแรร์95 พรางยังไม่เพิ่มวิ่ง แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไร

ไม่ใช่ว่าคุณทำไม่ได้แล้วคนอื่นจะทำไม่ได้  ไม่ใช่ว่าคุณไม่เคยเจอแล้วมันจะไม่มี

ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับการเรียกร้องให้ปรับแรร์วิ90 หรืออะไรนะครับผมใส่95อยู่แล้วไม่เดือดร้อน  พูดเรื่องแรร์แอส95พรางตีล้วนๆครับ

อันนี้เข้าประเด้น มันอยู่ที่คนเล่นของแต่ล่ะคนครับ ส่วนตัวผมก็ เล่นแอสไม่ค่อยเก่งหรอกครับ การเดินทับนี้ใช้ได้เลยครับ แต่อาจจะกะจังหวะการเดิน ยากนิสนึง สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้เล่น แต่ถ้าเล่นทุกวันคงไม่มีปัญหา บ้างครั้งอาจจะพลาดบ้างอะไรบ้าง
woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

มารศาสตรา

เฮ้ย ไอต่อม ไปเรียกลูกเพี่ยทีมงานเอ็ง มาชี้แจงแถลงไขหน่อยเด๊ะ ว่าแรร์วิ90เนี่ย ไอคำว่า เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ทั่วไป มันหมายความไงด่วนด้วย ไม่งั้นจะจับตอนซะ จะได้ปั่นไม่ได้อีกตลอดชาติ

kykit

• Newbie
  • *
อ้างถึง
แก้ไขเพิ่มเติม, บั๊ก

1. นำ NPC รับซื้ออัญมณีออกจากระบบ

2. ปิดกิจกรรมลอยกระทง

3. แก้ไขบั๊กยาแชร์
ยาแชร์มันบัคตรงไหนนี่ woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no g#025 g#025 g#025

-.BiGII.-

• Newbie
  • *
แหมแรรวิ90โวยแค่ไม่กี่คนก้จิง..แต่ทีมงานเค้าจะสนใจหรอค่ะ เราไม่ใช่บุคคลสำคัญนิ..
ทุกความสามารถที่มีการปรับไปดูได้เลย คนนี้โวยปรับตลอด คนอื่นโวยปล่อย..
แค่อยากให้รู้ว่ามันเหมาะสมหรือไม่อ่ะนะ พวกคุณว่ามันดีก็ใช้กันไปซิ อย่าซื้อของขายร้านมาใส่นะค่ะ
ใส่แรวิ90อ่ะ ความสามารถไม่ต่างกัน แค่เอมเยอะกว่า แพงกว่าด้วย อิอิ