GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 28 พฤศจิกายน 2555

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
คลุมแรร์เวทย์99 คลุมแรร์กาย99 เท้าหลบ 98 จัดมาอย่าให้ผิดหวังนะลูกเพร่  woon_sunny

ping_21

• **
  • อร่อยนะจะบอกให้
. เกราะ rare warlock lv90  ไม่รู้จะทำไงดี เเล้วจะเพิ่มมาทำไมเเบบนี้  ส่วนตัวเล่นวอลอคจุ6 เกราะสะท้อน10 เเล้วจะเพิ่มต้านทานจิตใจ100%มา เพื่อ  วิหรือจะสู้ วอลอค พระก็งั้นๆๆเเหละ ไม่มีพระที่ไหนโจมตีเวทย์เเสงเเบบประชันหน้าหรอกนะ ถึงมีก็เหอะ ยังไงก็สะท้อน  ถ้าไม่เเสงเทพเเล้วโกยหนี  น่าจะเพิ่มอะไรที่มันสนับสนุนวอมากกว่านี้นะ อย่างเช่น  มีโอกาส 40% สาปนานขึ้น 2เท่าจากปกติ หรือไม่ก็  มีโอกาส 20% ถ้าโจมตีเป้าหมายตาย จะสามารถเพิ่มเลือดให้กับตัวเองได้จาก10%ของเลือดเป้าหมาย สะสมได้สูงสุด 50%ของเลือดตัวเราเอง
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

OrChidS

• Full Member
ทำไม ชาป มันเอิ่ม ได้ใจ ไม่มีไรดีเลยนะเนี่ย ตั้งแต่ดูปรับเกราะชาปมาไม่มีอันไหน ดีกว่าเสื้อนอกจอมอสูรเลย (ยกเว้น แรร์ชาป95) ขอบทบาทให้ชาปหน่อย  woon_cry
ใช่ครับ เท่าดูปรับปรุงของแรร์ต่างๆ ที่ผ่านมา
ชาร์ปชู๊ตเตอร์ แทบจะถูกมองของในเรื่องของแรร์ต่างๆ
พาลา  วิทซ์  เครลิค เบอ เท่าที่ดู
สี่อาชีพนี้ได้รับการปรับปรุงความสามารถพร้อมของแรร์นานาชนิด
ชาร์ป เซน มีอะไรดีบ้าง ยิ่งวอร์ลอคไม่ต้องพูดถึง
อนาคตที่ว่าด้วยเรื่องปรับสมดุล
ผมว่าคงอีกยาวไกล เชื่อผมเถอะ
ที่พูดมาไม่ใช่ว่าเชียร์อาชีพไหนเป็นพิเศษ
เพราะผมเล่นทุกอาชีพ ทุกเซิร์ฟ

III-PooH-III

• **
  • มึงว่ากู!...แล้วมึงดูตัวเองยังอีตอแหล

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
อีกแพทสิเนอะที่ทำให้วอลอคกากขึ้น

ดูความสามารถของแรร์พาลาสิ

ขนาดไม่ออกวอยังสู้พาลาไม่ได้

ออกมาขนาดนี้วอจะทำไง ?

อยากให้ทุกอาชีพสมดุลมีความเท่าเทียมกัน เมียน้อยมุตาชัดๆ

กุว่าจีเอ็มเกมส์นี้สมองมันสลับกันหัวแม่เท้าไปละ เกราะพาลา90 แม่งเทพกว่าเกราะ95 อีก กุว่ามุงเอาความสามารถมาสลับกันเลยดีมั้ย? เกราะกว่าจะจุ6ได้ ได้กายทิพย์ 1 วิ บอกตรงๆ ไม่ได้ช่วยเห ี้ยไรเลย ผิดกะเกราะ 90 ที่พวกมุงคิดออกมา ไม่ต้องทำเชี่ยไรเลย แม่มก็เทพละ ถุ้ย  woon_angry

ทีมงานอัพความสามารถแรร์พาลา 90 ขนาดนี้ เมื่อเทียบกับแรร์พาลา 95 แล้ว ผมรู้สึกเหมือนกับผู้คิดความสามารถมันไม่เคยเล่นพาลาแน่ๆ มันถึงได้ไม่รู้ว่าอัพอย่างไหนมันดีกว่ากันสำหรับอาชีพพาลา ผมว่าทีมงานหัดมาเล่นเกมส์ตัวเองมากๆ ก็ดีนะครับ
แต่ยังไงผมก็ดีใจที่อย่างน้อยๆ อาทิตย์นี้ก็มีแรร์ระดับสูง รองเท้า แรร์หนัก 98 อัพความสามารถมาซะที
จะให้ดี รองเท้าแรร์หลบ 98 คลุมกายภาพ 99 คลุมเวทย์ 99 มาต่อเลยนะ แล้ว ก่อนสิ้นปีขอสกิลสายค้อนด้วย
มันลูกเมียน้อยคนท้ายๆ เกินไป มีอาวุธมาให้ใช้แต่ไม่มีสกิลรองรับจะให้ใช้สกิลร่วมกับอาวุธกระบี่ หอกอะไรก็ได้แต่ขอให้มีซะทีเถอะ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ping_21

• **
ไม่ยอมละคนนึง เท่าที่ดูมา ของวอลอค กากเเทบทุกชิ้น มีดีเเค่ ของ99 95 นอกนั้นอย่าได้หามาใส่ เพราะมันเน่าหมด ไอเราก็หวังเพิ่ง เเรร์วอ90 ที่ไหนได้ออกความสามารถมา เเทบพูดไม่ออก ไม่ใช่ดีใจนะ เอามาทำส้นตรีนอ่ะไรต้านทานจิต 100%  วอบ้านไหนมั้งที่จะไม่มีเกราะสะท้อน น้อยมาก เเล้วอัพมาเเบบนี้ มันเหมือนไม่ได้อัพ เอาสมองส่วนไหนคิด ตั้งเเต่ลูกเเก้ว94 เเละ เกินไปเเละGM ขอความกรุณาเอาความสามารถที่มันสนันสนุนวอลอคจริงๆๆได้ม่ะ ไม่ต้องเอาต้านทานหีเเตรดอะไรนี่มาใส่หรอก มันนอกทางเเละ เหงหลายอาชีพ เเละ บางอาชีพมันสกิลให้กด มีเอฟเฟคใส่ให้ดูสวย เเล้ว ของวอลคอลมันมีอะไรดีๆๆมั้งไม่มีเลย  หรือว่าไม่จริง คนที่เล่นวอลอคผิดหวังกันเยอะนะค่ะบอกไว้ ขณะที่ของวอลอคกากลงกากลงทุกวัน เเรร์วอ95 ก็เสือกยังไม่เอาลงบอส นี่เเหละความไม่เท่าเทียม   เเล้วอีพวกเส้นนี่ก็อะไรนักหนา เรียกร้องปุ๊ปปั๊บให้ทันที ส่วนคนตั้งกระทู้ให้ปรับเพราะไม่เห็นด้วย GM ก็นิ่งเฉย ชักเริ่มเบื่อเกมส์นี่ไปทุกทีเเละ หากยังไม่ฟังความเห็นของส่วนรวมสักวัน เกมส์นี้คงไม่นานหรอก
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

[•:KiL Rayong:•]

• Newbie
  • *
  • ไม่รักไม่แกล้ง..ไม่แรงไม่โดน!!!

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
 เปรียบเทียบแรร์วอกับแรร์วิในระดับเดียวกันความสามาถต่างกันฟ้ากับเหว

คนเล่นน้อยยิ่งต้องทำให้เทพเพื่อความสมดุลสิ

ไม่ใช่ออกมากากๆเน้นคนส่วนมาก

ping_21

• **
เปรียบเทียบแรร์วอกับแรร์วิในระดับเดียวกันความสามาถต่างกันฟ้ากับเหว

คนเล่นน้อยยิ่งต้องทำให้เทพเพื่อความสมดุลสิ

ไม่ใช่ออกมากากๆเน้นคนส่วนมาก

ถูกต้องเเล้วค่ะ ทำเเบบนี้มันลำเอียงไปไหม ของวอลอคกากหมดเเทบทุกชิ้น  ของ95-99 หายากมาก ยิ่งเเรร์วอ95ก็ยังไม่เอาลงบอส  นี่เเหละความไม่เท่าเทียม  กรุณาอย่าใส่ความสามารถส่งเดดเเบบนี้มันรับไม่ได้  ของสายเวทย์ วิ  มีดีเเทบทุกชิ้น ไม้เท้า99 คฑา94 คฑา99 เเรร์วิ95  เเล้วดูของวอสิ ถ้าลงความสามารถเเบบนี้เอาออกไปค่ะอย่าเอาลง

letslove

• Newbie
  • *
แล้วเมื่อไหร จีเอ็มจะปรับให้  g#002เหล็กใน g#002 ของหนูครอปให้มันง่ายๆหน่อยหนูหาจนเหนือยแล้ว ขอร้องปรับให้มันเท่าใบไม้แดง ก็ ยังดี ขอร้องจีเอ็มช่วยได้ไหมขอแค่นี

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
ผมไม่รู้ว่าตอนคิดความสามารถแรร์คิดกันแบบไหนนะ มีการตั้งมาตราฐานไรไว้รึเปล่า แต่เท่าที่ดูๆมาทำออกมาเอาใจอาชีพคนเล่นเยอะ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่านะ แต่การคิดไม่ควรยึดเรื่องคนเล่นเยอะเล่นน้อย เพราะของใส่กากไม่ใช่เหรอคนถึงน้อย คิดให้เท่ากันบนพื้รฐานเดียวกันทุกอาชีพคนมันก้อเล่นเองละถ้ามันไม่กาก