GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ชี้แจงเกี่ยวกับการปรับปรุง ทักษะพยุหดารา

thegun496

• Newbie
  • *
เห้อ เเอสดาวกำลังจะเจริญเเท้ๆ โชคดีนะเเอสดาว  woon_bye
รอเล่นเเทบตาย ผิดหวังหวะ อย่างอื่นก้อไม่ว่าหรอก เเต่ว่าปรับทำไมตี2วิต่อที ละทีมันไม่ดีตรงไหน  woon_huh

thegun496

• Newbie
  • *
เปลืองลูกชิบหาย    woon_angry woon_angry

เหนด้วยกับอันนี้นะครับ ถ้าจะคิดตามจำนวนครั้งที่ตีเหมือนลูกธนู ก้อควารไห้ราคาถูกลง เเละ ได้จากการงานด้วยนะครับ
ปัจจุบันผมเเบกที5000ลูก เดินไม่ถึง30นาทีด้วยซ้ำ ถ้าจะปรับตามจำนวนการตี ขฝากเรื่องจำนวนลูก เเละราคาลูกไว้ด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

CollagE

• Newbie
  • *
ปรับทั้งดีเล ทั้งความแรง ไม่ต้องพัตนาแอสดาวแล้วคับ ไม่มีคนเล่นหรอก   g#004

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
แอสดาว เจริญแท้มีสกิลตีอยู่สกิลเดียวครูดาว5วิ ตี1ทีเสีย1ลูก เปลืองมากสำหรับคนงบน้อยๆอะนะ เพราะชาปเทรพวกนี้มันสามารถตัดไม้ไปทำเป็นลูกธนูได้(ถ้าจำไม่ผิดไม้หรือเถาวัลนี้แหละมั้ง2อันได้และ1000ดอก) แต่ดาวกระจายนี้ทำจากการงานไมได้แบกได้สูงสุดก้อแค่5000ลูก บางทีไม่ถึงด้วยซํ้า ไปเก็บเวลไม่ถึงชั่วโมงต้องวิ่งกลับไปซื้อไปๆมาๆอยู่นั้นละ แถมมันมีสกิลโจมตีอยู่แค่สกิลเดียว (ยํ้าว่าสกิลเดียว) เวลลำบากมาก ยกเว้นจะเล่นสายผสม (ดาว+มีด คงไม่เวิกเท่าไรเพราะดาวมันตีเบา ถึงจะแรงแต่ก็วางได้แค่ดอกเดียวต่อ5วิ โดนเวทไปก็จบแล้ว/ดาว+พิษ เออยอมรับว่าโหด แต่หาของมาเป็นชั่วโมงสองชั่งมองเนี้ย เอาไปใช้ได้ไม่ถึง30นาทีเลยแปปๆหมด) แล้วก็ อยากให้เพิ่มไอเทมที่มันบรรจุได้1000อันแบบ ซองหมุดไม้อะไรพวกนี้ด้วยอะ เพิ่มการงานเข้าไปด้วยยิ่งดี นะครับ g#046

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 พายุดาหราปรับให้ผลของสกิลเป็นไปตามค่าของตัวละครผมว่าโอเคน๊ะครับ  แบบเก่ามันโป๊ะกระจาย  แอสเน่าๆกากๆวางทีโป๊ะกระจุย อย่างนั้นมันเวอร์ครับ  แม้กระทั่งการเข้าสู้แบบประชิดตัว ถ้าคุณตีหรือยิงดาวอยู่เจอโจมตีประชิด แอบวางดาวช่วงชุลมุนได้ โป๊ะแบบนั้นอาชีพไหนเค้าจะยอมครับต่อไปในวันหน้า  ไม่มีอาชีพไหนเค้ายอมหรอกครับ

ถ้าเห็นก็ให้แก้เสียแต่เนิ่นๆผมก็ว่าดีแล้วน๊ะครับ  นี่แค่สายดาวเพิ่งลงมาไม่เท่าไหร่ แก้แค่นี้ก็ทำความเสียหายกับผู้เล่นที่รีสาย ซื้อปลอก คนลงทุนไปเยอะพอสมควรแล้ว  ถ้าปล่อยไปนานๆแล้วเค้ามาปรับทีหลังไม่วายวอดเหรอครับ   มันอยากเก่งกันทุกอาชีพแหละครับ แต่อันไหนเห็นว่ามันเกินไปก็เอามาคุยมาบอกกันก่อนน่ะดีแล้ว  จะเก็บแอบไว้คนเดียว เทพส่วนตัว เวลาเขามาปรับทีหลังไปด่าเค้าก็ไม่เหมาะเท่าไหร่น๊ะผมว่า

ปรับมาแล้วตอนนี้ผมก็ว่ามันโป๊ะน้อยลง แต่โป๊ะก็ยังแรงอยู่  ผมเทสจาดแอสจุติ 6 ปลอกแขนแรร์ไม่ออฟ เดิมๆเลย เปิดผอบก็ 30 เค แต่ติดโป๊ะน้อยกว่าเดิม บางครั้งก็ไม่โป๊ะแต่ได้ตาเมจเข้าอยู่ มีวืดบ้างไรบ้างตามค่าตัวละคร  มันก็พอๆกับพายุแส้ของเทรละครับ มีวืด มีโป๊ะและไม่โป๊ะตามเรื่องของสกิลหมู่   แต่แอสได้เปรียบตรงความแรงโป๊ะเช๊ะเป็นทุน  อัตราโป๊ะที่ทำได้ก็ไม่ใช่ขี้ๆน๊ะครับของบอก 60% เลยทีเดียว และยังทำได้อีกด้วย  เพราะฉะนั้นถ้าคิดว่าปรับแบบนี้แล้วพายุดาหราจะกาก ต้องลองเล่นให้สุดๆก่อนครับ  ที่มันทำได้ไม่กากอย่างที่เข้าใจเลยน๊ะครับ

เรื่องพายุดาหราเนี่ยอย่าไปซีเรียสมันเลยครับ ถ้าจะขอให้แอสสายนี้เทพ ขอให้เค้าไปคิดสกิลที่ซัพอร์ตสายปาดาวมาเพิ่มดีกว่า ตอนนี้มันไม่มีอะไรมาก มีปามีด ปาบอล (ปาบอลนี่ก็ g#014) พายุดาหลา  เวลาสู้มันก็มีแค่ปาดาวออกไปธรรมดาๆเท่านั้นเอง  ให้เค้าคิดสกิลซับพอร์ตแบบชาปสายธนูออกมาบ้างก็เทพละ ปาติดมึนแบบสกิลธนูเทรก็เทพละ  ไปดูพวกนี้ดีกว่า  ดาหรามันไม่ได้ไรมาก มีไว้เกรียนแกล้งคน ไว้เวลก็เวลได้อยู่ ผมใช้เดินเวลก็โอเคน๊ะ ไม่ได้ด้อยไรลงไปมากมาย

byakuya

ตรงปรับสกิลไรนั่น ผมว่าไม่เท่าไร  แต่ที่เห็นชัดๆ มันเปลืองดาวมากมาย  น่าจะให้ทำได้จากการงานครับ เหมือนลูกธนูและหมุดหน้าไม้

Oo_AOM_oO

• Jr. Member
  • **
  • BlacK WhitE
กากๆมะพอต้องปรับเพื่มอีกเหรอนี่ คำก็สมดุล2คำก็สมดุล ผมอยากจะรุ้มันสมดุลตรงไหน เเต่ละอาชีพก็มีข้อดีต่างกันไปทีใครทีมัน
เเระนี่เที่ยวมาปรับ นู้นปรับนี่ เห็นคนบ่นเยอะเเระ ยังมีไรให้ปรับให้พัฒนาอีกเยอะเเยะไม่ทำ โว้ๆ เซ็ง

ExCuseMe

พายุดาหราปรับให้ผลของสกิลเป็นไปตามค่าของตัวละครผมว่าโอเคน๊ะครับ  แบบเก่ามันโป๊ะกระจาย  แอสเน่าๆกากๆวางทีโป๊ะกระจุย อย่างนั้นมันเวอร์ครับ  แม้กระทั่งการเข้าสู้แบบประชิดตัว ถ้าคุณตีหรือยิงดาวอยู่เจอโจมตีประชิด แอบวางดาวช่วงชุลมุนได้ โป๊ะแบบนั้นอาชีพไหนเค้าจะยอมครับต่อไปในวันหน้า  ไม่มีอาชีพไหนเค้ายอมหรอกครับ

ถ้าเห็นก็ให้แก้เสียแต่เนิ่นๆผมก็ว่าดีแล้วน๊ะครับ  นี่แค่สายดาวเพิ่งลงมาไม่เท่าไหร่ แก้แค่นี้ก็ทำความเสียหายกับผู้เล่นที่รีสาย ซื้อปลอก คนลงทุนไปเยอะพอสมควรแล้ว  ถ้าปล่อยไปนานๆแล้วเค้ามาปรับทีหลังไม่วายวอดเหรอครับ   มันอยากเก่งกันทุกอาชีพแหละครับ แต่อันไหนเห็นว่ามันเกินไปก็เอามาคุยมาบอกกันก่อนน่ะดีแล้ว  จะเก็บแอบไว้คนเดียว เทพส่วนตัว เวลาเขามาปรับทีหลังไปด่าเค้าก็ไม่เหมาะเท่าไหร่น๊ะผมว่า

ปรับมาแล้วตอนนี้ผมก็ว่ามันโป๊ะน้อยลง แต่โป๊ะก็ยังแรงอยู่  ผมเทสจาดแอสจุติ 6 ปลอกแขนแรร์ไม่ออฟ เดิมๆเลย เปิดผอบก็ 30 เค แต่ติดโป๊ะน้อยกว่าเดิม บางครั้งก็ไม่โป๊ะแต่ได้ตาเมจเข้าอยู่ มีวืดบ้างไรบ้างตามค่าตัวละคร  มันก็พอๆกับพายุแส้ของเทรละครับ มีวืด มีโป๊ะและไม่โป๊ะตามเรื่องของสกิลหมู่   แต่แอสได้เปรียบตรงความแรงโป๊ะเช๊ะเป็นทุน  อัตราโป๊ะที่ทำได้ก็ไม่ใช่ขี้ๆน๊ะครับของบอก 60% เลยทีเดียว และยังทำได้อีกด้วย  เพราะฉะนั้นถ้าคิดว่าปรับแบบนี้แล้วพายุดาหราจะกาก ต้องลองเล่นให้สุดๆก่อนครับ  ที่มันทำได้ไม่กากอย่างที่เข้าใจเลยน๊ะครับ

เรื่องพายุดาหราเนี่ยอย่าไปซีเรียสมันเลยครับ ถ้าจะขอให้แอสสายนี้เทพ ขอให้เค้าไปคิดสกิลที่ซัพอร์ตสายปาดาวมาเพิ่มดีกว่า ตอนนี้มันไม่มีอะไรมาก มีปามีด ปาบอล (ปาบอลนี่ก็ g#014) พายุดาหลา  เวลาสู้มันก็มีแค่ปาดาวออกไปธรรมดาๆเท่านั้นเอง  ให้เค้าคิดสกิลซับพอร์ตแบบชาปสายธนูออกมาบ้างก็เทพละ ปาติดมึนแบบสกิลธนูเทรก็เทพละ  ไปดูพวกนี้ดีกว่า  ดาหรามันไม่ได้ไรมาก มีไว้เกรียนแกล้งคน ไว้เวลก็เวลได้อยู่ ผมใช้เดินเวลก็โอเคน๊ะ ไม่ได้ด้อยไรลงไปมากมาย

อืมๆ ใช่ๆ ผม ว่า ต้อง คิดสกิลโจมตีเพิ่มมา มากกว่า อันนี้มันมีสกิลเด่ว พอปรับที่ ก้เลยเป็นกันเเบบนี้  เเต่ผมว่ามันก้ยังเรงอยู่นะ  g#011

samunpai1

ไปนั่งดูมาแล้ว ปรับแล้วก็ยังเทพ ไม่ได้กากอะไรเลย พยุหะถึงจะโป๊ะน้อยลงแต่ก็ยังโป๊ะแรงยุดี ปาดาวก็ออกโป๊ะบ่อยออก แถมยังรัวแรงซะด้วยซิ พวกที่บ่นว่ากากๆอะ ของกากเองละไม่ว่า  woon_5555 woon_5555 woon_5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 23:50:12 โดย samunpai1 »

zaizer2553

• Newbie
  • *
ขอเเนะนำให้จะเพิ่มปลอกเเขนในร้านทั้วๆไป  woon_yes woon_yes   เพราะว่าดูเเล้วปลอกเเขนเเรที่ขายกันในตลาด เเพ๊งง เเพงง  g#035  กว่าจะหาตังได้  g#013 g#013 

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
ปอกแขนโคตรแพง กุ ไปถอยมา มันปลับสกิวกูกากอีก เซง มาก woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry จีหัวเน่ากันรึอย่าไร สกิวไปหามาเพิ่มดิแม่งมีอยุ่1สกิว g#040 g#040 g#040 g#040

พังๆ

ใจเย็นๆ

• Newbie
  • *
ปรับให้โปะน้อยอะสมดุลละ แต่ปรับให้ตี2วิต่อ1ที มันก็ยังไงอยู่ดาวมีเวลา5วิ ก็หมวายความว่าตีได้2ทีเอง แถมมีคูลดาวมาอีกอะ
น่าจะปรับให้ คำนวนโจมตีจากตัวละคร แต่ไม่ปรับ2วิโจมตี1ครั้ง ให้หรับ1วิเอา หรือเอา คูลดาว5วิหลังกดออก ก็น่าจะโอละสำหรับแอสสายที่ไม่มีสกิลโจมตี จิงป๊ะ
แต่ก็จะเล่นสายนี้แหละเล่นมานานละตั้งแต่ไม่มีปลอกแขนเลยฮ่าๆ woon_555 woon_555
อ่านหน่อยก็ดีนะจีเอมเผื่อจะแก่ให้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ขอเเนะนำให้จะเพิ่มปลอกเเขนในร้านทั้วๆไป  woon_yes woon_yes   เพราะว่าดูเเล้วปลอกเเขนเเรที่ขายกันในตลาด เเพ๊งง เเพงง  g#035  กว่าจะหาตังได้  g#013 g#013 

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

ที่ป้อมปราการมีขายครับ ร้านขายอาวุธ ที่ไปเปลี่ยนอาชีพแอสอะ

Sukishi.

• Jr. Member
  • **
จะบ่นหาอะไรกัน ตอนเค้าปรับ จีก็บอกแล้ว หมายเหต : รายละเอียดอาจมีการเปลี่ยนแปลง

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22042.0

g#031 g#031 g#031 g#031