GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 1 สิงหาคม 2555

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **

หน้าไม้พญาคชสารนี่เป็นเทพอาวุธชนิดหนึ่งนะครับอย่าดูผิดไป ถ้าหน้าไม้อันนี้จุติ6ไปแล้วจะลดระยะเวลาลงอีกแยอะเลยละ เพราะมุขสำรองทีมงานได้เตรียมใว้ตั้งแต่ต้นแล้วละ ถ้าให้มันโหดไปเดี๋ยวจะหาว่าทีมงานเข้าข้างอาชีพเทรฮันเตอร์อีก และเรื่องของคราส3การเวลาของเทรอีกละ ใหนๆแต่ก่อนคุยกันใว้กันนักกันหนาละว่า ทำมัยช่วงนี้ตีบอสตายง่ายเกินไป ไปคนเดียวก็ตีได้และ บางอาชีพตีบอสบางตัว7 วิงี้ตาย เทรก็ไม่ต้องใช้พระ คืออย่างให้มาปรับเลือดบอสใหม่กัน  นี่แค่เซิฟๆอาชีพเทรที่เป็นนักล่าก่อน พอเห็นท่าจะไม่ดีพากันร้องเหมือนกับควายโดนน้ำร้อน คือจะเอาอะไรกันอีกไม่รู้นะ เทพกับบอสเกินก็อยากให้ปรับเลือดบอส กากกับบางอาชีพก็เหมือนกับ ทำไมไปเข้าข้างกับอาชีพนั้นมั่งจัง ผมว่าหาจุดยืนให้ทีมงานเขายืนกันบ้างนะขอรับ เขาก็พยายามปรับเปรียนไม่ให้เกิดความสมดุลของแต่ละอาชีพ เข้าใจกันใหม  g#016 g#016
     มีอีกเรื่องนึงด้วย ทีมงานครับใหนไอเทมแรร์พวกอาวุธระดับสูงๆก็ออกมากันให้ใช้แล้วละ ผมว่าพวกไอเทมแรร์ชุดเกราะป้องกันรองเท้า ผ้าคลุม ผมว่าทะยอยออกมากันมั่งก็ดีนะ ถึงว่ามันยังจะออกมาไม่หมดแต่ขอใช้แก้ขัดไปก่อนก็ได้ และอีกอย่างไอเทมแรร์พวกนั้นมันก็ออกมาอย่างเป็นตัวเป็นตนละ แต่ความสามารถยังไม่มาเลย ถึงแม้ว่ามันจะออกมาดีหรือไม่ดี ในอนาคตในข้างหน้าทางผู้เล่นก็พร้อมที่จะปรับไอเทมเข้าไปสู่ความสมดุล ก็สู้ๆละกันครับ ก็ขอฝากเรื่องนี้ให้กับจีทามากะซัง กับจีกะติบน้อย เอาเข้าที่ประชุมโดยด่วนด้วย ก่อนที่อสุราจะหาทายาสไม่ได้  woon_555 woon_555
หน้าไม้59 มันจุติได้ที่ไหน

MesutOzil

• รักใครม่ได้อีก
  • Newbie
  • *
  • คนธรรมดา

x_003

• Newbie
  • *
หน้าไม้แร59 ลดต่อเนื่อง100 ลง เอจิ 99 จะถึง 216ไหมนี่ สงสัยจะจ๊องแต่จะขาย ยาฮึดสู้เช่า อย่างเดียวเลยนะ พี่จีเอีม  woon_555 woon_555 woon_555

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
ถาม GM

แต่งงาน เมื่อไร จะมา

รอหลาย เดือนละ

g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
แรร์ยังไม่ เสร็จ จะ เอา แต่งงานละหรอ g#026
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

Gabodz

• **
หน้าไม้แร59 ลดต่อเนื่อง100 ลง เอจิ 99 จะถึง 216ไหมนี่ สงสัยจะจ๊องแต่จะขาย ยาฮึดสู้เช่า อย่างเดียวเลยนะ พี่จีเอีม  woon_555 woon_555 woon_555
ผมลองคำนวณล่ะ  ปกติเทร ลงเอจิ 99    ต่อเนื่องหน้าไ้ม้ทั่วไปจะได้ 199
ลบ ไปซะ 100  เหลือเพียว ๆ เลย  99    ไม่ต้องยิงหรอก 55+
จากที่เหลือต่อเนื่อง 99   + ซุปเปอร์อึดสู้ 25 +  เซตพื้นฐาน 40 (รึป่าวไม่แน่ใจ)+ ตี+ยศเทพเร็วเสียง  ยังไม่ถึง 190 เลยครับ  woon_555 woon_555 woon_555

Sushiumi

• Newbie
  • *
  • เอามันส์...คิดอะไรกันเยอะแยะ

~o_Yo-Shi-Ma-Ru_o~

• **
  • คนจะโดนทิ้ง...เธอรู้บ้างไหม
แค่ลองคิดเล่นๆนะ ที่ทีมงานชุดนี้เขาทำแรร์แต่ละอย่างออกมาห่วยแตก เพื่อหวังให้ไม่มีใครอยากได้ พอใครได้ก็ต้องมีคนตั้งร้านขายทิ้ง ราว10k-500k เพื่อเอาทุนคืนจากค่าเหนื่อยล่าบอส เปิดบอส แล้วเหล่าพรรค์พวกของทีมงานก็คงมาตะเวนซื้อไปเก็บไว้ แล้วก็ทีมงานก็จะแสร้งบอกว่าเกิดบัคจึงขอปรับความสามารถใหม่ หรือเนียนหน่อยก็ให้ใครออกมาทำเปงมาโวยวายให้ปรับความสามารถ พอปรับใหม่ออกมาความสามารถก็จะเป็นที่ต้องการ แล้วพวกคนเหล่านั้นก็จะนำออกมาขายทอดตลาดอีกครั้ง ราคาตอนนั้นคง200m-400m ย้ำ ว่าแค่ลองคิดเล่น ๆ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
อ้างถึง
1.1 หน้าไม้ RARE 07 lv59 เปลี่ยนชื่อเป็น หน้าไม้พญาคชสาร
ความสามารถ
 - พลังโจมตีและน้ำหนักมากกว่าหน้าไม้ทั่วไปประมาณ 2 เท่า
 - ระยะโจมตีมากกว่าหน้าไม้ทั่วไป 6 หน่วย
 - ความต่อเนื่องลดลง 100 หน่วย
 - ความแม่นยำลดลง 100 หน่วย

ลดต่อเนื่องมันจะไม่มีปัญหาเท่ากับลดแม่นยำนะครับ(กดยิบตาพอทดแทนต่อเนื่องที่สูญเสียไปได้ครับ)
คือ พูดง่ายๆ เจอม่อนสายหลบเนี่ยแทบยิงไม่เข้าเลย  น่าจะวืดเยอะ(ต้องอาศัยโป๊ะสถานเดียวงวดนี้)
แนะนำให้เอาไว้ยิงวุ้นไซร์แก้เซงไปครับอันนี้

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

bornbybe

• Newbie
  • *
เราว่าน้ะ หน้าไม้ลด100 เนี้ย ยังไม่ต้องคิดหรอกเพราะมันเป็นแค่ แรร์เวลน้อยๆในเกม1ชิ้น ไม่อยากใช้ก็เก็บดองไว้ให้ราขึ้นหรือโยนทิงกี้ไป   ไปใส่หน้าไม้66ร้าน ดีกว่า แต่ประเด่นสำคัญคือ

เท่าที่นับๆดู 3 - 5 อาทิตย์ละ ที่ลงแต่แรร์41-69 {มั้ง} ไอเราก็อยากบอกมากทำไม คุณทีมงานไม่ลงให้มันสมดุลกันก่อนละ

เพราะดูดิ แรร์ชาป แอส เทร เบอ วอ 95งี้ ลงหมดละ พอลงเส๊ดกลับมาลงแรร์41-69 แล้วจะให้คนที่เล่นอาชีพพาลา วิ ฯลฯ

รอไปถึงเมื่อไร อยากจะบอกมากว่า ตอนนี้เซิฟพิพกับสวรรค์เป้นเซิฟที่คนเยอะสดละ อวาตาร กับดาวดึงไม่ต้องพูดถึงเลย

ตี4 ตี5ของพิภพ ยังเยอะกว่า เซิฟอวาตารหรือดาวดึง ช่วงวออีกน้ะขอบอก ถ้าจะแถไปเรื่อยๆอย่างงี้รับรองว่าเกเป้นป่าช้าอีกรอบแน่

ปล.ที่พวกเรามาบ่น หรือมาด่า เพราะอยากให้คุณทีมงานขยันกันหน่อยไม่ใช่แถไปเรื่อยๆกินเงินเดือน อีกอย่าง ที่พวกเราเล่นเกมนี้ ถ้าให้ถามว่าทำไมถึงเล่นเกมนี้ละ สำหรับความรู้สึกส่วนตัวของเรานั้น เพราะเป้นเกมที่คนไทยสร้าง100%

ใช่ คนไทยสร้างเลยอยากอดหนุนเกมคนไทย ขนาดคนไทยช่วยกันอุดหนุนคุณทีมงานก็ขยันๆกันหน่อยก็ดีนะ

จริงๆแล้วมีเกมอีกเยอะเยะมากมายที่ภาพสวย และอะไรๆอื่นมีดีกว่าเยอะเยะ แต่ที่พวกเราสนับสนุนหรือเล่นกัน เติมกันเพราะเป้นเกมของคนไทย เป้นกันเอง ทำอะไรก็ขอให้มีเหตุผลก็โอเคละ ไปละมาบ่นพอใจละ